ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอความเห็นหน่อยครับ

เริ่มโดย xonly8board board, กันยายน 29, 2019, 05:25:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

คนเล่าเรื่อง

ผัว
15 (42.9%)
เมีย
20 (57.1%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 35

xonly8board board

สวัสดีครับเพื่อนๆ
พอดีกำลัง plot เรื่องแนว ntr + cuckold ครับ
เลยอยากขอความเห็นหน่อยครับ ประมาณว่าผัวอยากเห็นเมียโดนคนอื่น เมียโอเค แต่จริงๆแล้วเมียก็มีความลับอีกเยอะที่ไม่กล้าบอกผัว
เพื่อนๆว่าการเล่าเรื่องนี่
1.อยากให้เป็นฝ่ายผัว หรือ เมียเป็นคนเล่าครับ
2.เหตุผลประกอบว่าทำไมอยากให้ฝ่ายนั้นเล่า

ปล. มีไอเดียอยากได้ฉากแนวไหน แชร์ได้นะครับ

::Shy::

จริงๆผมเคยลองทั้งสองแนวละนะครับ แต่ทั้งสองมุมมองการเล่ามันมีจุดที่ต่างกันอยู่
1. ผัวเล่า - จะเหมือนกับเล่นเกมนักสืบครับ ค่อยๆระแคะระคาย ลุ้นไปทีละซีน ฉากนั้นจะมาช้าแล้วแต่ไร้จะหมดมุกเมื่อไหร่ 555
2. เมียเล่า - อันนี้จะเล่นเป็นผู้ร้ายครับ จริตมาเต็ม ฉากนั้นพรึ่บพรั่บ แต่อาจจะเกร่อไป

kritidhee

ผมเลือกผัวเล่า เพราะ ประสบการตรงในวงเหล้าคับ ชอบคุยกันเรื่องของเมีย เพราะเมียผมไม่ซิงอ่ะคับ ตอนเจอผมครั้งแรก โดนเพื่อนผมเองนี้แหละเยดมา คุยแล้วมันได้อารมแปลกๆ

Kwang,ploy

::Bloody::

ถ้าจะเขียนแนว NTR ต้องสามีเล่าถึงจะได้ฟิล ปวดตับนิดๆ

ผู้หญิงอาจจะเล่าในอีกมุมที่ผู้ชายไม่รู้....เป็นตัวเฉลยเรื่องราวที่ซ่อนเร้น

ให้กำลังใจและรอติดตามผลงานนะ...

Phoowadol

กระทู้นี้ โพสต์ผิดห้อง..เดี๋ยวผมย้ายไปห้องนั่งเล่นให้ นะครับ

review1972

lungchang

แต่ผมกลับชอบมุมมองผู้หญิงเล่าแฮะ
ไม่รู้สิ ผมว่าผู้หญิงมีความลับมากกว่าผู้ชายนะ
แล้วความลับส่วนมาก มาแบบเนียนๆ
จนบางทีผู้ชายเองก็เดาทางไม่ถูกเหมือนกัน

notejung83

ผมว่าควรให้ผู้ชายเป็นคนเล่าแต่มีสอดแทรกให้ผู้หญิงเล่าเป็นบางส่วนครับ

cd13579

อ้างจาก: notejung83 เมื่อ กันยายน 29, 2019, 10:32:26 หลังเที่ยง
ผมว่าควรให้ผู้ชายเป็นคนเล่าแต่มีสอดแทรกให้ผู้หญิงเล่าเป็นบางส่วนครับ

โหวตตามนี้ครับ แต่เวลาใช้มุมมองผู้หญิงวิธีการบนนยายต้องละเอียดขึ้นนะ ลองดูครับ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

จริงด้วยครับ พออ่านคอมเม้น ลองคิดๆดู นำเริ่มเป็น ผช ค่อยๆระเคะระคาย แต่คิดว่าจะมีฉากลับหลังให้ ผญ เล่าเรื่องเป็น Behide the scene ประมาณนี้ โดยอาจจะสอดแทรกมาเป็นระยะ หรือไม่ก็ค่อยพรวดมาเป็น Serie เลย 555

Monit Chon

ส่วนใหญ่ที่เห็นก็จะเป็นผู้ชายคิด ผู้ชายเล่า ผู้ชายแอบตาม
ผู้หญิงจะมีทั้งยอม แล้วก็เหตุผลบางอย่างที่ยอม หรือไม่ยอมแต่ขัดขืนไม่ได้
แล้วก็มาเฉลยทีหลังอ่ะค่ะ

pamaaeng

แนว NTR เล่าจากมุมมองผู้ถูกกระทำ จะได้อารมณ์มากกว่า ครับ

อย่างเช่น ...
เมียแอบไปเสียวกับกิ๊ก ก็เล่าในมุมมองของผัว
ผัวแอบไปเที่ยวอ่าง ก็เล่าในมุมมองของเมีย

poongpong

ผมว่าผู้หญิงเล่าจะสนุกกว่าครับ เพราะมันจะต้องจัดการหลายๆอย่างที่พูดไม่ได้แต่ใจทำไปแล้ว inside ดีกว่าผมว่า แต่ความเห็นส่วนตัวนะครับ

icanfly

เลือกยากจังถ้าเป็นเมื่อก่อนเลือกผัวแบบไม่ลังเลเลย เสียวง่ายกว่าตื่นเต้นง่ายกว่าเห็นๆแต่ปัจจุบันผ่านมาเริ่มเยอะชักเอียงมาทางเมียมานั่งดูมารยาจริตการตบตีกับจิตใจสนุกไปอีกแบบ

เสมอเฉย55

ผลโหวตสูสีมากเลยครับเนี่ย อ๊ากกกก ก็มันน่าตื่นเต้นทั้งสองแบบเลยนี่นา   ::WowWow::

cobra

ผมอยากให้เมียเป็นผู้เล่ายะ ยิ่งบอกว่าฝ่ายหญิงมีความลับซ่อนอบู่ ยิ่งทำให้อยากรู้เรื่องที่ผู้หญิงปิดบัง เพราะโดยมากผู่หญิงจะมีมารยา เล่ห๋กล มากกว่าที่ผู้ชายไม่รู้ หากได้รู้ถึงเรื่องที่เธอซ่อนไว้ทำให้รู้สึกตื่นตา ตื่นเต้นกว่าครับ