ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Roman Shoten] No one can notice me! ไม่มีใครมองเห็นผม [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, ตุลาคม 04, 2019, 07:18:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เหลือเชื่อว่าผมจะแปลมาถึงจุดนี้ได้ จากแค่ชอบอ่านเฉยๆ อยากเล่าสิ่งที่ผมได้จากการแปลตูน
ผมแปลเพราะเรื่องที่ผมชอบไม่ค่อยมีคนแปล ถ้ามันเป็นซับENGพอไหว แต่ส่วนใหญ่ที่ถูกใจจริงๆ
เป็นยุ่นเกือบหมด อยากรู้เนื้อเรื่อง ก็จำจากท่านHypNosและอีกหลายๆท่าน แต่ที่ชอบสุดคงเป็น
ท่านHypNosนี่แหละ ที่แปลตรงแปลเป็นกลาง การใช้ภาษาอ่านง่าย สนุก แถมยังเป็นบุคคล
สำคัญของเวปเราด้วย ผมมีโดของท่าน HypNos เก็บไว้เยอะมาก พอได้แปลเอง ตอนแรกๆ
ก็ยากนะ คลีนไม่เป็น ถอดใจไปหลายเรื่อง แต่พอค่อยๆฝึกมาก็เริ่มชิน เริ่มสนุก ได้ฝึกสมาธิ
จนตอนนี้ผมบรรลุเป้าหมายแปลให้ถึง300เรื่องแล้ว แต่ก่อนอยากมิ๊กเพลงก็ทำสำเร็จแล้ว
บอกเลยว่าอีกไม่นานผมคงหยุดแปลแล้วจริงๆ ที่เคยนอยที่เคยตัดพ้อ นั่นคือหยอกเล่น
แต่ผมไม่ไปไหนหรอก ก็อยู่ที่นี่แหละ อาจอัพหนังบ้าง หรืออาจนานๆแปลบ้างไม่บ่อยเท่านี้
แค่อยากขอบคุณทุกคนที่ติดตามมา อยากขอบคุณเจาะจงเลย แต่ท่านเหล่านั้นคงรู้ตัวอยู่แล้ว
เพราะทุกคนทำให้ผมยังแปลต่อจนถึงวันนี้ จะพยายามแปลงานดองให้หมดก่อนให้ได้

ดูสิ ถ้าสมัยก่อนผมทำแบบนี้ไม่ได้นะ แต่งภาพที่ไม่มีขึ้นเองเนี่ย เหมือนเราได้ฝึกอะไรใหม่ๆ
แถมเอาไปประยุคใช้ได้อีกหลายๆงานภาพ ทำให้ใช้PSเก่งขึ้นด้วย

ถ้าใครมีความชอบหรืออยากลองแปล ผมเเนะให้ลองดู ไม่ต้องกลัว ค่อยๆฝึกค่อยๆทำ
ขอแค่ลองทำ ฝึกฝน ถ้ามีความพยายาม ผมเชื่อว่าคนเราทำได้ทุกอย่าง

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

ขออ่านแล้วต้องกลับมา Edit คุยกัน
ถึงความสารถของแอพนี้ซิ ว่ามันใช้ผิดวิธีรึเปล่า

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

elviswhat

อย่างแรกต้องหาเงินก่อนแล้วค่อยซั่มหญิงนะเพราะมีเวลาอีกหลายวันไปเปลี่ยนแปลงเะไร ๆ ให้ชีวิตตัวเองดีขึ้นหลังหมดความสามารถพิเศษนี้พอแก้เสร็จแล้วค่อยจัดการซั่มหญิงทุกคนเลย 555

พวกเด็กนี่ไม่ค่อยถึงใจลองไปหาสาว ๆ มาสัมผัสบ้างดีกว่ามั้งพ่อหนุ่มคงจะฟินกว่านี้รึเปล่าไม่รู้นะต้องลองดู อิอิ

st4rking1

แอพนี้ง่ายงี้เลยหรอ ทำขนาดนั้นยังไม่รู้เรื่องเลย มันแปลกเกินไปนะ 555

แต่ถ้าจริงนี้ เด่วพลังหมดรู้เรื่องเลย

ซื้อกินบ้างกะได้พ่อหนุ่ม แบ่งสาวๆไว้ให้โตบ้าง

MooOon

ขอบคุณครับที่แปลเเนวนนี้ให้อ่าน เดียวนี้ มีอะไรวิเศษๆมาให้ลองตลอด 555+

ทั้งใบเเปะ ทั้งตั้ว มีเเทบหมด ยังจะเหลือไรให้เล่นอีก อิจฉาพระเอกเหมือนกัน

เอาจริงๆเสียด้ายน่าจะทำให้สมจริงหน่อย คือตอนสาวๆโดนเอา มันน่าจะมีอาการ

อะไรบ่งบอกมั้ง นี่พระเอกเอายังจะหน้านิ่งๆอีก เหมือนไม่ได้โดนอะไร

ตอนจบ อยากให้จบเเบบพระเอกหมดเวลาพอดีเเล้วโดนจับได้ เเต่เเนวนี้ คงจบเเบบนั้นยาก 555+

---------------------------------------------------------------

อ่านเเล้วแปลกๆจริงๆด้วย มันเหมือน สาวๆไม่รู้สึกอะไรกับที่พระเอกทำเลย เสียด้าย

เหมือนทำเเล้วไม่ได้ทำยังไงไม่รู้ -*- สาวๆน่าจะมีอาการเเสดงออกอะไรสักหน่อย

เสียด้ายที่จบปลายเปิดด้วยสิ อยากรู้ถ้าหมดเวลาตอนทำ พระเอกจะเปงยังไง  ^^

Tdestiny

เดี๋ยวมันต้องลืมว่าเวลาหมดแน่ๆเลย

น่าจะโดนกระทืบนะตอนจบแบบทรงนี้ ::HoHo::

อ่านจบแล้วก็สงสัยว่า น้ำมันจะไม่หมดตัวจริงๆหรอ เล่นซะทุกคนแบบนี้

sutet

มันไม่ใช่แอพล่องหนแล้ว มันคือแอพไร้ตน

ไม่ต้องบอกคนอื่นว่าเก็บกดหรอก มันอะเก็บกด ล่อซะยกหอเลยมั่งนะ ไม่แห้งตายได้ไง

condominium

แอพในฝันชัดๆ แต่เอาไปหาเงินบ้างก็ดีนะ เรื่องอย่างว่าอย่างเดียวมันไม่ยั่งยืน

จัดเยอะหลายคนแล้ว หาเงินมั่งเหอะ

B&B

ขออนุญาต​บ่นเล็กน้อย

ผมก็เริ่มแปลแล้ว แต่ยังคงไม่ได้เรื่อง เรื่องคลีนมันต้องฝึก สำหรับผมถือว่าธรรมดา ที่ยากจริงๆ สำหรับผม แค่อักษร​ทับภาพที่เครียด​ทุกครั้งที่เจอ อยากตะโกนดังๆ ทุกครั้งที่เจอ แต่ก็ใช้วิธีมักง่ายอย่างการวางกรอบทับเลย แต่ยากสำหรับผมจริงๆ คือภาษาที่ ผมต้องฝึกอีกมากถึงมากที่สุด ชนิดที่อยากกลับไปเรียยประถมใหม่จริงๆ

เรื่องนี้ดีกว่าเรื่องก่อนจริงๆ เพราะมันอธิบายครบถ่วนเกี่ยวกับความสามารถ ต่างจากเรื่องที่ผ่านมา

::GiveMe:: ::GiveMe:: ::GiveMe::

ถ้าเป็นไปได้ขอแอพนี้ด้วยได้ไหม ของเขาดีจริงๆ

ถ้าถามว่าใล้ผิดวิธีไหม ผมว่าไม่นะครับ เพราะมันแค่บอกว่า คุณสามารถซุกซนทุกรูปแบบ ดังนั้นใช้แบบนี้ไม่ถือว่าผิดจร้าาา

เอาจริงๆ ถ้าทำเป็นซีรี่จะน่าติดตามกว่านี้ แต่มีมากถึง 55 หน้า ก็ถือว่าเยอะสุดๆ เลยครับ แต่อยากให้เป็นซีรี่มากกว่า

ผมลองคิดๆ ดู ถ้ามีคนใช้แอพนี้เหมือนกันละ แล้วจะเป็นยังไง จะมองไม่เห็นกันเลย หรือมองเห็นแบบ ผีเห็นผีด้วยกัน เหรอ? มันน่าคิดนะเอ่อ

ขอบคุณ​ครับ​

Hachima Ryuu

::Ahoo::

mummebufa

ความสามารถแบบนี้จะว่าดีก็ดีนะแต่ผมชอบให้อีกใ่ายมีอารมณ์ร่วมมากกว่า แบบนี้เหมือนกระป๋องแบบสมจริงเลย

ไล่เยไปทั่วเลยแหะ แต่ชอบฉากเลสเบี้ยนมากดูมีอารมณร่วมสุด

Ascobric007

แบบนี้จัดหมดหอแน่ แต่ระแวงว่าต้องมีอะไรตามมาแน่เลย
เเอามาใช้แบบนี้น้ำหมดตัวแน่นอนครับ

ชายสี่ยังหมี่เกี๊ยว

ผมเองก็อยากลองแปลเหมือนกันนะ555แต่คอมของผมมันตั้งอยู่ที่ห้องนั่งเล่นแม่จะเห็นเอาา
แต่ว่าแอพนี้มันก็เกรียนไปน้ะะ 5555
เอามันทั้งวันอ่ะ

ddcc

ผมว่าในคำอธิบายก็ไม่ได้เขียนให้ใช้งี้นะ ว่าแต่เลือกที่พักดีนิ
อีก6วันเลยเรอะ แค่วันแรกเอ็งก็คุ้มละว้อยย แต่วาดการ์ตูนออกมาอีก6ตอนสิ5555

exhausis123

เอ มะใช่มนุษย์ล่องหนแล้วนา นี่มันขั้นไร้ตัวตน
เป็นอากาศมะก็ก้อนหิน หรือจริงๆแล้วแค่มโนไปเองนะ

จะเรียกไร้ตัวตนก็ยังไม่ได้เลยมั้งเนี่ย
ไปทำเขาไปทั่ว ไม่มีแม้แต่คนสนใจ แม้แต่คนที่โดนทำ คนอื่นเห็นก็ไม่สนใจ อันนี้เกินพิกัดไปมากจริงๆ

tazasss01

ผู้หญิงไม่รู้ตัวบ้างเลยหรอ แค่ล่องหนเองน่ะ

::Thinking::  ::Thinking::

วันเดียวปล่อยไปกี่น้ำเนีย อีก 6 วัน จะไหวหรือป่าวน่ะ แต่ถ้าจะให้ดีทำแล้วผู้หญิงน่าจะรู้สึกตัวด้วยน่ะ