ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มหาลัยกระสันต์ 91/1 (เริ่มต้นชีวิตใหม่ไปได้สวย)

เริ่มโดย Sukita, ตุลาคม 02, 2020, 06:20:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sukita

หลังจากด็อกเตอร์อร ได้เปิดโรงเรียนติวเตอร์ ภาษาอังกฤษ กิจการเธอเป็นไปได้อย่างดี วันนี้วันเสาร์เธอมาเช้าเป็นปกติ เพื่อรอรับบรรดาอาจารย์ที่เข้ามาทำการสอนในวันนี้ เธอเดินลงมาเพื่อจะชงกาแฟที่ด้านล่าง แล้วพบกับพิมผกา ที่เป็นอาจารย์สอนในโรงเรียนแห่งนี้ ทำเสียงดังอยู่ด้านนอกเปิดประตู เมื่อเธอเดินไปดูทำให้ได้พบกับพิมพ์ผกาที่มาทำงานเช้า แต่ว่าพิมพ์ผกาได้ทำการพูดเหมือนกับใครคนหนึ่งแบบพยายามไล่ให้ออกไป  ก่อนเธอจะพบจะพบร่างชายที่เป็นขอทาน เสียงพิมพ์ผกาดังขึ้นไล่ "ไปนะที่นี่ไม่ใช่ที่ของน้าไปเดี๋ยวนี้" อาจารย์อรมองร่างของชายขอทานที่แต่งตัวหลุดลุ่ย ก่อนเอ่ยเตือนพิมผกา "พิมพ์จะไปไล่เขาทำไมอ่ะ เธอไปทำงานไป ให้เขานั่งที่นี่ก็ไม่เห็นเป็นไร" "ได้ค่ะ" คนคนนั้นเดินเข้ามาเหมือนจะพนมมือไหว้เหมือนจะขอบคุณ ขณะที่พิมพ์ผกาที่เป็นลูกน้องเขาจะนอนเดินสะบัดก้นขึ้นตึกไปเพื่อเตรียมการสอนซึ่งวันนี้ เป็นวันเสาร์จะมีเด็กนักเรียนมาเรียนมากมายหลายห้องที่จัดไว้เป็นห้องส่วนตัวเพียง 7 คนเท่านั้นแต่ว่าเรียนแบบเข้มข้น โดยหลักสูตรแล้วดร.อรได้วางไว้เรียบร้อยแล้ว อ.อรคิดสังเกตหน้าผู้ชายคนนั้นแล้วรู้สึกคุ้นแต่ก็ไม่ได้ทักทายอะไร เดินเข้าไปชงกาแฟก่อนที่ชายคนนั้นจะทรุดตัวลงกับหน้าประตูห้องประตูของสถาบันกวดวิชา อาจารย์อ่อนขึ้นชงกาแฟเสร็จจึงขึ้นไปตรวจเอกสารทางด้านบนและเวลา 10:00 น อาจารย์อรได้ฝากครูคนอื่นที่ทำธุระด้านนอกซื้ออาหารมา 2 ชุด ใช่แล้วอาจารย์อรได้เดินก่อนที่จะเปิดทานอาหารเช้า แล้วเธอก็ได้เดินลงไปแล้วยื่นอาหารให้กับชายคนนั้นเมื่อจะนอนเห็นหน้าชายคนนั้นเต็มๆจึงตกใจแล้วร้องทัก "นี่ลุงกลหรอคะ" ชายคนนั้นค่อยๆมองน่าอ.อรอย่างชัดเจนแล้วตกใจเช่นกัน "ครับนี่นี่อ.อรใช่ไหมครับ" "แล้วทำไมลุงต้องมาทำแบบนี้คะ" "คือๆผมผมโดนไล่ออกจากยามครับเพราะว่าผมขาเสีย" "อย่าบอกนะว่าลุงกลขาเสียเพราะว่าตอนที่มาช่วยสืบเรื่องกตอนนั้น" ใช่ครับผมขาเสียตอนนั้นตอนที่โดนรถชนแล้วนะครับ แต่ไม่เป็นไรครับ" "แล้วทำไมลุงไม่บอกอร" "ผมเกรงใจครับอาจารย์อร" "แล้วลุงคนไม่มีงานทำเลยต้องมาทำแบบนี้หรอคะ" "ครับผมไม่มีงานทำก็ได้เข้ามาทำงานแบบนี้อยู่ 3 เดือนนะครับ" "แล้วลุงก็โดนบังคับไหมคะ" "เปล่าครับผมมาเองแต่ก็โดนตำรวจแล้วก็เทศกิจไล่จับอยู่ครับ" "แล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่แรกถ้าอย่างนั้นเดี๋ยวอรจัดการอะไรให้นะคะ" อ.อรรีบไปซื้อเสื้อผ้า แล้วบอกให้ลุงกลเข้าไปที่ห้องน้ำจัดการแต่งเนื้อแต่งตัวใหม่โดยทำการตัดภาพตัดผมแล้วทำการใส่เสื้อผ้า ก่อนที่ตอนเย็นวันนั้นจะมีการประชุมของโรงเรียนกวดวิชาอาจารย์อร อาจารย์อรได้นัดแนะนำลุงพลกับทุกคน และบอกว่าลุงกลจะเข้ามาช่วยดูแลอาคารแห่งนี้และเฝ้าอาคารแห่งนี้ในยามค่ำคืน อาจารย์อรรู้สึกต้องตอบแทนบุญคุณลุงคนที่เคยไปทำให้ลุงคนถึงกับพิการ สายตาอาจารย์หนุ่มคนหนึ่งชื่นชมอ.อรว่าสวยใจดี คือนายอ้น เป็นหนุ่มเตี้ยอ้วนแต่หัวดีจบภาษาม.แถวศาลยา มันชอบอำนวยความสะดวกช่วยเหลือ ดร.อร ที่แอบชอบอยู่เรียกว่ายอมเป็นม้ารับใช้เลยก็ว่าได้อย่างวันนี้คนซื้อข้าวให้ดร.อรและออกทำธุระให้คือมันเอง จนประชุมเสร็จทุกคนเลยแยกย้ายกลับ อรมองหน้าลุงกลด้วยความรู้สึกเศร้าและพยายามบอกกับทุกคนว่ามึงควรเป็นผู้มีพระคุณกับเธอให้ปฏิบัติกับลุงกลให้เหมือนกับที่ทุกคนปฏิบัติกับอร อ.อรก็จะแบ่งเงินเดือนให้ 15,000 บาทต่อเดือน ลุงกลแกกล่าวขอบคุณอาจารย์อรอีกครั้งหนึ่ง "อรต่างหากที่เป็นฝ่ายต้องขอบคุณลุงกลคะ" หลังจากวันนั้นลุงคนก็ได้ทำงานกับอาจารย์อร โดยที่ลุงกลทำตัวเรียบร้อยช่วยกันช่วยเก็บกวาดอาคารเรียนกวาดห้องและทำความสะอาดรวมถึงเฝ้าเวรยามในยามค่ำคืนเป็นอย่างดี เวลาดำเนินไปถึงเดือนที่ 3
พ่อของอาจารย์อรซึ่งเป็นท่านรองผบ.ได้เกษียณอายุราชการและจึงพาแม่ของอรไปพักผ่อนที่ สวิตเซอร์แลนด์โดยที่พ่อของอาจารย์อ่อนได้ฝากฝังกับอาจารย์อรไว้ว่าให้ไปที่บ้านผู้ใหญ่คนหนึ่งโดยผู้ใหญ่คนนั้นเป็นผู้ใหญ่ที่ พ่อรักและเคารพโดยที่ อรจะต้องไปงานเลี้ยงงานแต่งงานของหลานชายของ ท่านนายพลคนนั้น อาจารย์อรไปที่งานแห่งนั้นโดยที่เธอได้รับ การเคารพไม่ต่างกับพ่อรองผบ.ของเธอทุกคนรู้ว่าอร เป็นใครทุกคนก็ยินดีที่จะนอนกลับมาดูแลแม่และ กิจการรุ่งเรืองด้วยทุกคนสนใจจะให้ลูกหลานเข้ามาสมัครเรียนกับสถาบันกวดวิชาอ.อร และได้พบกับเพชรหนุ่มหล่อหลานชายท่านนายพล ผู้มีพระคุณกับครอบครัวของอาจารย์อร โดยเพชรเป็นหลานชายคนสุดท้ายของท่านนายพล ท่านได้แนะนำหลานซึ่งเป็นทหารยศผู้กองกับอาจารย์อร แล้วเธอรู้สึกว่าผู้ชายคนนี้มีทีท่าว่าจะชอบเธอ โดยมองเธอตั้งแต่เข้ามาในอาคารแห่งนี้แล้ว อาจารย์อรเดินเข้าไปคุยกับเพื่อนๆซึ่งเป็นไฮโซเช่นกัน เพื่อพูดคุยกับเพื่อนๆไฮโซแต่สมัยเธอยังเด็ก แต่สายโดยที่มองไปทางหลานชายคุณท่าน เป็นพิเศษซึ่งเป็นทหารยศผู้กอง เขาก็ได้มองจ้องอาจารย์อรตาไม่กระพริบเหมือนกับว่าจะต้องการกลืนกินอาจารย์อรโดยเขาได้ดูมีใจชอบอาจารย์อร เป็นอย่างยิ่งโดยที่สายตาผู้ใหญ่ฝ่ายท่านนายพลที่อยู่ในอาคารแห่งอาคารเลี้ยงใหญ่แห่งนั้นในโรงแรมใหญ่แห่งนั้น ได้มองอาจารย์อรและหลานชาย เหมาะสมควรคู่กันเป็นอย่างยิ่ง หรือว่าอาจารย์อรของเราจะได้เจอ คู่หมั้นคู่หมายที่สมควรค่าแก่กันอายุ คนก็ไล่เลี่ยกัน สมควรคู่กันความหล่อและความสวยก็ควรคู่กันเป็นอย่างยิ่ง เมื่ออรมองผู้กองเพชรซึ่งหน้าตาดีและในใจก็คิดไปว่าผู้กองเพชรหล่อขนาดนี้น่าจะมีแฟนแล้วละมั้ง@

ขออภัยที่ตอนนี้มีแต่ บทนะครับ×××รอตอนหน้า นางเอกต.ใหญ่เราใกล้โดนแล้ว... ลองคิดเล่นๆว่า อ.อร เราจะโดนใคร 1ลุงกลขาพิการ 2ไอ้อ้นเจ้าอ้วนหวังซอยเจ้านาย 3ผู้กองเพชรสุดหล่อ 4.ชายอื่น.... ขอบคุณที่ติดตามกันครับ

bronzehead

ลุงกล 1 เสียง

haelonn

เอาให้ครบเลยท่าน คบผู้กองสุดหล่อเป็นแฟนแต่ยังไม่ให้เยด สงสารลุงกลเลยให้ลุงกลจัดก่อน(ลุงอ้อนขอเยด)และติดใจเพราะเงี่ยนมานานจากมหาลัย แฟนมาอยู่ด้วยยังแอบให้ลุงกลเสียบดาก แล้วโดนไอ้อ้นปล้ำตอนอยู่สองต่อสองจนติดใจ เวียนกันเยดจนอ.อรเห็นการเยดเป็นความสนุกตามธรรมชาติและเผลอใจให้ผู้ชายอื่นเยดด้วย แต่ก็ยังไม่ให้แฟนเยดเพื่อดูใจกันไปก่อน555

tdt14023

ผมขอโหวดให้ลุงกลเป็นคนจัดอาจารย์อรคนแรกครับ