ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Sabashi Renya] Share House e Youkoso แชร์บ้านแชร์เสียว 1/6 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, ธันวาคม 04, 2019, 04:31:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อยากอ่านเรื่องไหนต่อ(ให้โหวดได้คนละ2เรื่อง)

นักล่าอาจารย์ 4 (137)
46 (24.6%)
เมื่อฤดูร้อนสิ้นสุดฉันจะหยุดที่เธอ 4 (94)
25 (13.4%)
สงครามทวยเทพ 3 (59)
15 (8%)
บริการเช่าซื้อความรัก 5 (98)
32 (17.1%)
สายโลหิต 3 (157)
20 (10.7%)
เรื่องเล่าของฉัน 5 (107)
14 (7.5%)
กระดาษแปะตามสั่ง 2 (185)
32 (17.1%)
ทำลูกกันเถอะ 5 (109)
40 (21.4%)
หยุดเวลาสายควัน 2 (358)
27 (14.4%)
กิจกรรมสร้างความสามัคคี 2 (199)
19 (10.2%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 187

(S)Kater

เอาจริงๆผมไม่ได้ดองนะ ผมแค่อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมไปด้วยกัน
เหมือนเป็นการแลกเปลี่ยนความคิด ทำให้ทั้งคนแปลและคนอ่านสนุกถ้าทุกคนมีส่วนร่วม
เช่นหลายๆเรื่อง คุณแม่ทางเลือก บ้าน บทลงโทษ อยากได้แม่เป็นเมีย ขายลูกกิน
เพราะฉะนั้น ซีรี่นี้ก็ขึ้นอยู่กับผู้อ่านอีกแหละ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับผม ถ้าชอบกันเมนต์เยอะ
ผมก็อาจยิงยาวแบบอีกหลายๆเรื่อง กระทู้นี้ขอทำโพลสำรวจหน่อย
ว่าใครอยากอ่านเรื่องไหนที่ติดอยู่มั้ย เรื่องไหนโหวดเยอะก็อาจลัดให้ก่อนก็ได้

ว่ากันทีเรื่องนี้ มีทั้งหมด6ตอน ดูจากตอนและชื่อเรื่องบวกกับตัวละครแล้วคงไม่ต้องเดาว่าแนวไหน
ผมว่ามันคล้ายๆ Love Hina บ้านพักอลเวงนิดหน่อย เช่นคาแร็คเตอร์ตัวละครบางตัว
หาดูแล้วยังไม่น่าจะยังมีใครแปล แถมไม่มีซับENG ผมแปลจีนผสมญี่ปุ่น ถ้าใครชอบ ติดตามไปด้วยกัน
อยากให้แสดงความเห็นกันเป็นตอนๆไป ถึงตัวละครแต่ละตัว ใครจะไปอ่านก่อนไม่ว่าเลย
แต่ถ้าอยากติดตามเนื้อเรื่อง มาเดินไปพร้อมกัน

คิดว่าใครเป็นนางเอกของเรื่อง หรือมีใครจะตั้งFCคนไหนมั้ย

01

02

07

08

09

10

11

12

เหมือนเดิมนะครับ ขออ่านแล้วกลับมาEditหรือกดตอบเพิ่ม
แสดงความเห็นคุยกันเกี่ยวกับตอนที่ซ่อน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

B6105280

โคตรโชคดี อยู่ดีไก็ได้ไปหอหญิงล้วนซะงั้น สงใสเส้นใหญ่จริงๆ
Edit ต้องมีคนท้องสักคนแหละ

MooOon

บ้างทีดูเเนว หวานๆก็เลี่ยงเเละอิจฉาพระเอกเหมือนกันนะ คือ ต้องดวงดี

ขนาดไหนมาอยู่หอพักหญิงล้วน เเล้วสาวๆดันสวยน่ารักทุกคนอีก ที่สำคัญ

คือมันได้กับสาวๆทุกคนเเน่นอน เเละส่วนมากจะจบเเบบฮาเร็ม ขอสาปเเช่งมัน

ตอนจบของตอนเเรกก็คงได้กับสาวที่เข้ามานี่เเหละ ดูเเล้วไม่รอดเเน่ๆ 555+

----------------------------------------------------------------

มาตอนเเรกก็ได้เสียงกับสาวสวยหุ่นดีเเล้ว ถ้าจะได้ทุกคนก็ขอให้ได้กับป้าตัวเองด้วยเถอะ

หุ่นดีสวยเเบบนั้น ถึงจะชอบสาวๆคนอื่นเเต่ป้าตัวเองยังไม่ 30 เลย  น่าจะได้จัดสักตอนนะ

น่าจะตื่นเต้นดีได้กับป้า(สาว)ตัวเอง ^^

ขอให้ท่านสมหวัง  ::HeyHey::

้เหมือนผม เห็น มี ทั้งหมด 8 ตอนหรือป่าวครับ  7 ตอน +ตอนพิเศษ 1 ตอน

น่าจะนะครับ ผมก็เห็นในสารบัญว่ามีมากกว่านั้น
แต่ผมชอบตามเนื้อเรื่องไปเป็นตอนๆไป ยังไงตั้งไว้6ก่อนละกัน ถ้าเกินเดี๋ยวค่อยเพิ่ม

ขอบพระคุณมากๆครับ ^^

โดเรม่อน

อยากจะเข้าไปเป็นพระเอกแทนเลยครับ ดูๆแล้วเรื่องนี้คนที่พระเอกเปิดเข้าไปเจอคนแรกนั้นแหละผมว่าเป็นนางเอก
แต่มันก็ไม่แน่อาจจะไม่มีนางเอกก็ได้พระเอกอาจจะมีฮาเร็มเป็นของตัวเองในตอนจบ ::Thinking:: ::Thinking::

แค่ตอนแรกก็ได้จัดคนสวยสะแล้วแทบยังอึดอีก คนต่อไปใครจะโดนนะรอต่อไม่ไหวแล้ว
ขอให้คนมาอ่านเยอะๆและช่วยกันเม้นด้วยนะครับ คนแปลจะได้มีกำลังใจแปลผลงานดีๆมาให้เราอ่านกันอีก

kenata

ขอ ทาย ว่า คนที่เห็นฉากเปลี่ยนเสื้อ จะเสร็จพระเอกเราเป็นคนสุดท้าย แหงๆ (ตามสูตร love comedy)

edit : คนแรก ก็จัดเต็มแล้ว ที่เหลือ ระวังแห้ง นะบักพระเอก

::HeyHey::

dekduer55

อิจฉาพระเอกจริงๆ นางเอกแต่ละคนแจ๋มๆทั้งนั้น อยากให้ได้กับคุณป้าด้วยจัง

นี่ขนาดครั้งแรกนะเนี่ยแล้วสาวคนต่อไปจะมีสภาพแบบไหนเนี่ย

tuizeed32

สมัครเป็น ผู้ดูแลหอ 1 ตำแห่นงนะคับบบ

แตกสาม ยังไหวอยู่เลย สุดยอดๆ

cdot

คิดถึงเรื่อง  Love Hina เลย เสียดายเมื่อก่อนไม่ได้ซื้่อเก็บ มาตอนหลังเห็นใส่เซนเซอร์ซะเต็มเลยไม่ซื้อเลย
นางเอกของเรื่องเดาว่า นานามิ ครับ 555 ถ้าเดาจาก  Love Hina ก็น่าจะคนนี้แหละ แต่ถ้าถามชอบใคร ทาคาโกะ ดูน่าสนใจตรง กว่าครับ

mawin101

ipor

คนเช่านี่คาดว่าจะได้ครบทุกคน แต่ๆๆๆๆๆเจ้าของหนี่ลุ้นว่าจะได้ด้วยรึป่าว..

ตอนแรกไม่เห็นหน้า 3-6
คนแรกก้อจัดซะนั่งหมดเเรงแบบนี้ มันต้องมีท้องกันบ้างหล่ะว้า

dzine

สวรรค์นี้มีสองชั้น!
คิดว่าสุดท้าย พระเอกก็ลงเอยกับนางเอก (คนที่เจอตอนแรก)

civil2

หน้านิ่งมากครับ ไม่ตกใจเลยหรอคุณผู้หญิง

พระเอกเราท่าจะได้ขึ้นสวรรค์ตั้งแต่ยังไม่ตาย

โอ้ว โดนหนุ่มบริสุทธิ์จัดการจนหมดแรงแบบนี้ ใครจะเป็นเบ๊ใครกันแน่นะ

เนื้อเรื่องสนุกครับ ตอนแรกคิดว่าพระเอกจะแบบเป็นพวกไก่อ่อน โดนสอนเชิง
เอาเข้าจริงถึงจะใหม่แต่ก็สู้ได้ จัดการซะอยู่หมัดเลย

B&B

FC แค่แนะนำตัวละครผมเจอเจอ ไวฟุแล้วววว สึมิโยชิ ฮิซาโนะ นี่แหละไวฟุของโผมมมมม

แค่เห็นผมก็จ้องไปที่นางเลยจร้าาาา อิอิ

หึหึ แสดงว่าท่านชอบแนวสาวผมสั้นตัวเล็กๆสินะ หนิมๆอายๆน่าค้นหา
ผมก็แปลกใจนิดหน่อยตรงอายุของเธอ ทีแรกนึกว่าน้องเล็กเด็กสุด ดันอายุ25เฉย

ที่เปิดโหวตมาโคตรหนักใจเลยครับ แต่แน่นอน สาวกอธีน่าอย่างผมต้องเลือกนางอยู่แล้ววววว แล้วก็เรื่องที่ขอมาโดยตลอดอย่าง SexNote ไม่เลือกไม่ได้แล้ว

เรื่องโหวดไม่ต้องใส่ใจ ผมไม่ได้ดูที่ยอดสูงสุด บางทีอาจแปลเรื่องที่ยอดน้อยสุดก่อนก็ได้
แค่อยากดูว่ายังมีคนใส่ใจและคิดถึงเรื่องนั้นๆอยู่ไหม ผมติสอยู่แล้ว

::Elder:: 55

::Yes!:: ::Yes!:: ::Yes!::

ต่อไปจะใครละ ก็นางเองงายยยย อิอิ เตรียมป้ายรอแปป

บอกเลยว่าพระเอกมีของดีจริงๆ ดีแบบนี้ ติดทั้งหอพักแง่มๆ ไม่สิ จากภาพสี ก็บอกได้เลยว่า ติดง่อมแง่มแล้ววว

ถ้าให้เดาว่าใครนางเอก ก็คงนานามิละมั้ง จากนิสัย ร้อยทั้งร้อย ได้เป็นนางเอกทุกรายจร้าาาา

ขอบคุณ​ครับ​

ปล.ท่านครับ ผมตามไม่ทันแล้วววว ลงถี่แบบนี้ ถ้าหายไปมีหวังลงแดงแน่ๆ

***้ อ้าว ลืมเรื่องช่วยนอนกับแฟนฉันที 55

Noproblemman

เปิดมาแบบนี้ พระเอกต้องรับศึกหนักแน่
แต่ 1 ต่อ 5 มันจะหนักไปมั้ง

ไอ้หนุ่มนี่ร้ายกว่าที่คิดไว้แฮะ นี่ขนาดเปิดซิงยังเล่นเอาสาวเจ้ายอมแพ้เลย
ฝึกไปเรื่อยๆ 1ต่อ5 น่าจะเอาอยู่ซะละม้าง
ขอบคุณครับ