ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เราสองสามคน The series Season 2 #60

เริ่มโดย poongpong, ธันวาคม 24, 2019, 09:43:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

poongpong

ผมลงเครื่องที่สุวรรณภูมิ เมขับรถมารับผม แล้วบอกผมแค่ว่า ไปเก็บเสื้อผ้า แล้วออกมาเธอต้องไปธุระด่วนบินคืนนี้
เธอต้องการให้ผมไปเป็นเพื่อน เรื่องของเรื่องคือเมโดนหมายศาล มันส่งไปอีกที่นึง แต่ไม่มีใครรู้ วันนี้เธอเลยกลายเป็นผู้ต้องหาเพราะไม่ไปรายงานตัว
คดีเล็กมาก เธอนัดทนายไว้แล้ว แต่ต้องิบนคืนนี้เพราะนี่วันอาทิตย์
พรุ่งนี้วันจันทร์จะได้ดำเนินการเลย ผมอิดออดไม่อยากไป แต่ผมก็ต้องเปลี่ยนใจเพราะเมบอกว่า ฟินไปรออยู่ที่นั่นแล้ว

ทำไมฟินกับตองไปรออยู่ที่นั่นมีเรื่องอะไร...

แต่ความจริงคือวันนี้เรามีนัดคุยเรื่องหุ้นครั้งสุดท้ายแล้ว เมมารับผมเพื่อไปคุยกับตองและฟินที่โรงแรมแห่งนึง
เพราะเรื่องใหญ่ๆคอนเนคชั่นเมดีกว่า เราพูดคุยยาวนานและหลายเรื่องมาก จนในที่สุด
ฟินตัดสินใจซื้อหุ้นบริษัทผมส่วนหนึ่งถือไว้ โดยมีเมกับเป็นเงาอยู่ในหุ้นนั้น ส่วนตอง ขอเป็นแค่พาร์ทเนอร์
ซึ่งการตัดสินใจแบบนี้ ผมรู้สึกดีมากๆ แต่ก็กังวลมากเช่นกัน ฟินมาถือหุ้นแต่ขอไม่ยุ่งเรื่องการทำงาน คือเหมือนมาถือไว้ให้คอนเนคชั่นงานไปต่อได้

จริงๆคนเงินหนาแบบพี่อามก็สน แต่ผมเก็บไว้กินเหล้าด้วยกันดีกว่า
หลังจากพูดคุยตกลงเสร็จ ตองก็ขอตัวไปรับมิน แฟนสาวแอร์โฮสเตท
ฟินนั่งกินต่อคุยกับผม และเม เราคุยกันว่าเราจะวางแผนยังไงต่อกับธุรกิจทมี่มีคนใกล้ตัวมาเป็นหุ้นส่วน

ผมเองก็ไม่คิดว่าเรื่องจะมาลงเอยแบบนี้ คิดภาพประชุมโดยมีฟินกับเมแล้ว โอยยย ไม่อยากคิดต่อ เมมาถือหุ้นเฉยๆไม่ทำงานด้วย แต่ฟินนี่สรุปคือเข้ามาในส่วนของการจัดการและบริหาร
แค่นี้ผมก็ดีใจแล้ว ฟินนี่จบโทการจัดการมาจากเมืองนอกเลยทีเดียว

ตอนแยกกัน เมกับฟินยืนคุยอะไรกันสักอย่าง ผมไม่ได้ฟังมากนักเพราะมัวแต่มองรถที่จะมารับ
สองคนปิดปากคุยหัวเราะตามประสาผู้หญิง ฟินแยกไปกับกระโปรงรัดก้นจนรั้ง ก่อนแยกฟินยิ้มหวานบอกกับผมแค่ว่าต่อไปนี้โดนตรวจสอบแน่ๆนะ แล้วก็หัวเราะกันกัลลเมแล้วแยกไป
รถมารับผมกับเม เมบอกกับผมว่า ปลายสัปดาห์หน้าคุณต้องไปธุระกับเมที่ภูเก็ตนะ เมต้องไปจัดการเรื่องที่และเมไม่อยากไปคนเดียว

ผมบอกว่าได้

เมส่งผมลงรถแล้วก็บอกว่า พรุ่งนี้เมจะส่งบัญชีเข้าไปเคลียร์บัญชีทั้งหมดก่อนเราจะบินไปภูเก็ต

ผมทำงานหามรุ่งหามค่ำจนมาถึงวันที่จะต้องไปกับเม โดยที่เมก็ชวนฟินไปด้วยแต่ฟินติดงานตอนนี้ก็สามบริษัทล่ะ ฟินบอกไม่ได้อ่ะ
ผมอดเสียดายมากที่ไม่มีฟินไป

เมบอกว่าเธอว่างแค่ช่วงนี้ เพราะลูกไปเมืองนอกกับพี่อาม แล้วก็เล่าว่าตลอดเวลา ฟินกับตองคือพยายามหางานช่วยผมมาตลอด
ผมบอกอันนี้ผมรู้

ผมคิดอะไรไม่ออก เพราะนี่คนใกล้ตัวมากๆจะมาถือหุ้นบริษัทผมจริงๆเหรอ
ผมคิดไปในทางที่ว่า เกิดวันไหนไปคุยงานกับลูกค้าแล้วแม่คุณแต่งตัวเซ็กซี่ขึ้นมา จะไปไม่ถึงลูกค้าเอานะ

เรานั่งคุยกันไปหลายเรื่อง เมก็บอกว่า ทางฮ่องกงน่าจะรุนแรงขึ้นเรื่อยๆล่ะ บีน่าจะต้องกลับมา
เมนี่ต้องจัดว่าเป็นกลุ่มคนชั้นสูงที่ข่าววงในมาไวกว่าที่คนระดับเราๆรู้เรื่องมาก ผมเพลียมากแล้วก็หลับไป

เราลงเครื่องที่ภูเก็ตดึกมากๆ
มีรถตู้มารับ เมไปพักที่โรงแรมห้าดาวส่วนตัวเธอบอกว่า เราพักที่นี่ด้วยกันไม่ได้ แต่จัดที่ไว้แล้ว
ผมพยักหน้า ก่อนลงรถเมสั่งแค่ว่า ให้ผมพักผ่อนไป เมลงรถไปทิ้งผมไว้กับคนขับ

ผมถึงห้องพักก็หลับไปตื่นมาเกือบเที่ยงของอีกวัน
โทรศัพท์ผมเต็มไปด้วยข้อความที่ต้องสะสางเต็มไปหมด ฟินส่งข้อความมาคุยถามเรื่องงานนั่นนี่ที่เธอต้องจัดการ
ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไร เมยังยุ่งอยู่กับธุระและบ่ายๆ เมก็โทรมาบอกว่า คุณอยู่ไหน เมเสร็จธุระแล้ว เดี๋ยวไปรับไปเที่ยวกัน
ผมบอกได้ ระหว่างที่รอเมมาผมโทรคุยกับบัญชีที่บริษัทมากมายหลายเรื่องมากจนปวดหัว
เมโทรมาบอกว่าเธอจะทิ้งรถแล้วให้ผมพาไปเที่ยว ไปเที่ยวแบบโลคัลเอาสนุกๆตื่นเต้นตื่นเต้นหน่อยนะ

ผมเดินออกมาถามที่รีสอร์ทว่ามีเรือพอจะพาไปเที่ยวไหนได้บ้างไหมวันเดย์ทริปไปมันครึ่งวันนี่ล่ะ
รีสอร์ทบอกว่าไปพาราไดส์บีชได้ ทางเข้าต้องนั่งเรือไป ไม่มีทางเข้าจากถนนใหญ่
เป็นหาดลับๆที่มีคนไทยไม่มากนักผมบอกได้

เมมาถึงแล้วก็เดินเข้ามาหาผมด้วยชุดที่ไปทำธุระ ผมบอกว่าชุดนี้ไม่ตื่นเต้นนะ เมบอกทำไง ผมบอกจะพาเมเดินตลาดแถวๆนั้นซื้อชุดใหม่ให้เม
เมบอกว่ามีชุดมาเดี๋ยวเปลี่ยนให้ ใจเย็นๆสิ เมกลัวเจอคนรู้จัก ผมบอกว่าไฮโซอย่างพวกคุณไม่มาแถวๆที่ผมจะพาไปหรอก
เมถามต้องใส่ใช่ไหม ผมบอกใช่ ใครอยากตื่นเต้นเมื่อกี๊ เมบอกได้ถึงที่หาดจะใส่ให้
ผมบอกไม่ เมต้องใส่นั่งเรือหางยาวไปเลย เมทำท่าบอกเอาจริงเหรอ ผมบอกใช่
เมเข้าไปเลี่ยนชุดเดิน แล้วเราก็ขึ้นเรือไปที่หาดที่ว่านั่น ผมติดต่อเรือผ่านพนักงานโรงแรม พี่ผู้หญิงที่รีเซฟชั่นนั่นบอกว่าสามีแกขับเรืองหางยาวรับจ้าง
ถ้าไปจะเรียกมาให้ ผมบอกเอา เมในชุดไปหาดที่ว่า อย่าได้เจอคนรู้จักทีเดียว

บ่ายค่อนเย็น เราขึ้นหางยาวเล็กไปหาดที่ว่า
ฝรั่งแยะจริงๆ บนเรือเมถูกพี่คนขับมองไมม่วางตา ผิวพรรณราวหยวกกล้วยและชุดที่เป็นกระโปรงสั้นขึ้นเรือไป
ลมพัดทีก็เห็นบิกินี่ที่เปิดเผยแก้มก้นที่ไม่ได้ซ่อนไว้ ผมไม่ได้ถ่ายรูปเมบนเรือ เพราะจะดูจงใจโชว์ไป ผมปล่อยให้เรือแล่นไปตามคลื่นลมช้าๆแต่คลื่นลมแรง

เมื่อถึงหาดที่ว่า เรือต้องจอดไว้ข้างนอกแล้วเราต้องลุยน้ำไป ผมหยิบโกโปรออกมา น้ำใสราวกระจก เมดูตื่นเต้นมากบอกมีที่แบบนี้ด้วยเหรอ
ที่หาดดูไม่มีสิ่งปลูกสร้าง หากมองไปลึกๆมีร้านค้าเล็กๆปละมีเพิงแฝงบังเงาไว้
ผมปล่อยให้เมกระโดดโลดเต้นเล่นน้ำแล้วก็คอยเก็บรูปไป พี่คนเรือนั่งดูดบุหรี่มองบนเรือ บอกว่าแฟนคุณนี่สวยมากเลยนะครับ
ผมกระโดลงน้ำตามเมไป ปล่อยให้เมเล่นน้ำอยู่ไกล ผมลอยตัวเข้าไปใกล้บ้าง ออกมาไกลๆบ้าง ชุดว่ายน้ำเมไม่ได้หมิ่นเหม่ข้างล่าง
แต่ข้างบนก็พร้อมจะหลุดออกมาเช่นกัน เมกระโดโลเต้นกับน้ำเหมือนเด็กสาวที่มาทะเลครั้งแรก แต่ความสะพรั่งของเมร้อนกว่าแดด

เมอรี่คริสต์มาสต์แอนด์สวัสดีปีใหม่นะครับ
ปลายปีก็จะยุ่งๆ แถมอ่านเสร็จแล้วจะรู้เลยว่าทำไมถึงยุ่ง
เมนท์กันคุยกันนะครับ เดี่ยวช่วงหยุดปีใหม่จะตามอ่านตามเก็บให้หมด
ขอบคุณทุกคนที่ยังพูดคุยครับ

ปล. ชุดนี้เมทิ้งไว้ที่ภูเก็ตเลย คือไม่ใส่อีกเลย

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

neung_cm

มีคนใกล้ตัวเป็นหุ้นส่วนเหมือนดาบสองคมอย่าทำให้โกรธเด็ดขาด

Slave

มาซักที.. คิดถึงอ่า​  ทิ้งช่วงนานจังครับ

utmutm

Ton222

รวมคนไกล้ตัวไว้หมดเลย คุยดีๆเเด้อ

mossess

หุ้นส่วนงาน+หุ้นส่วนอย่างอื่นด้วยสิเนี่ย

pamaaeng

ใส่ชุดเอ๊กส์อย่างนี้
หาดสวรรค์สมชื่อ

poongpong

อ้างจาก: neung_cm เมื่อ ธันวาคม 24, 2019, 09:56:04 ก่อนเที่ยง
มีคนใกล้ตัวเป็นหุ้นส่วนเหมือนดาบสองคมอย่าทำให้โกรธเด็ดขาด

นี่ล่ะครับเรื่องยาก

poongpong

อ้างจาก: Slave เมื่อ ธันวาคม 24, 2019, 09:57:39 ก่อนเที่ยง
มาซักที.. คิดถึงอ่า​  ทิ้งช่วงนานจังครับ

ไม่นานนะครับ ไวกว่าตอยที่แล้ว แฮร่ ขอบคุณที่คอยติดตามครับ

sunnies

ทำธุรกิจ​กับคนใกล้ตัวเจอคนดีถือว่าโชคดีของคุณครับ

kookai

การให้คนสนิทเป็นหุ้นส่วนปัญหาหลักๆ ที่ต้องเจอคืออารมณ์ ความหึงหวง ความอึดอัด แต่มองในแง่ดีก็คือได้คนที่ไว้ใจได้และมองไปในทิศทางเดียวกันครับ สู้ๆ

rokjid

นานมากเลยกว่าจะมาลงนะครับ เมนี่ หุ่นดีมากตลอดเลย

kawyod_j