ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Azuma Yuki] Tsurarete GO! โปเกโก! [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, มกราคม 08, 2020, 03:36:22 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เมื่อวานPubG วันนี้PokemonGo! พรุ่งนี้ROVเลยดีมั้ย
ขอพักซีรี่ไว้ซักแปปนะ หมดแรงจริงๆ แถมใกล้วันเด็กอะไรเด็กๆจัดมา 55
จะว่าไป มีแต่ภาพสีติดๆกันเลยแฮะ แต่แปลโดจินโลลินี่เสียพลังวัตรอีกแล้วสิ

ว่าด้วยเรื่องโดเนท

อ้างจาก: punpun180 เมื่อ มกราคม 07, 2020, 11:26:36 หลังเที่ยง
***ฝากถึงผู้แปลผมเข้าใจนะครับเวลาไม่มีกำลังใจจะทำอะไรก็เบื่ออยากเลิก
ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ตามอ่านทุกเรื่องครับ จริงๆอยากให้มีช่องทางโดเนทให้กำลังใจจะได้มีผลงานมาให้ชมเรื่อยๆ

มีสมาชิกหลายท่านซิบมา ว่าอย่าไปสนใจพวกปลิงมากนัก หรือทำช่องทางโดเนทให้หน่อย
จะได้ส่งนํ้าใจมาให้ผมบ้าง ตัวผมคิดไว้ตั้งแต่แรกอ่ะนะว่าอยากแปลให้ฟรี แต่หลังๆมันก็ชักจะหมดไฟจริงๆ
แล้วที่จริงก็ไม่ได้อยากดราม่าอะไรมากมายหรือไม่ได้อยากแบนใครแม้แต่คนเดียว
เพราะคนที่ผมแบนอาจอายุมากกว่าผม หรือเป็นคนที่ติดตามเวปนี้มานาน
ถ้าเปิดให้โดเนท ผมก็คงไม่กล้าแบนใคร แล้วก็คงไม่มีกฎEditอีก อาจจะแค่ซ่อนภาพเฉยๆ
เพื่ออ่านความเห็นของสมาชิกหรือพูดคุยกันเกี่ยวกับโดจินที่แปล เอาเป็นว่าผมจะให้ช่องทางโดเนทดู
ยอดโดเนทตามใจท่านแล้วแต่ศรัทธา แต่ถ้าได้กำลังใจอีกทาง คงทำให้ผมมีกำลังใจแปลซีรี่ภาคต่อ
และคงกลับไปอัพห้องหนังบ่อยขึ้น เพราะผมคิดจะเช่าพื้นที่Gdriveเพื่ออัพหนังให้เพื่อนสมาชิก
ถ้าใครชอบโดนจินที่ผมแปล ถึงไม่ได้โดเนท แต่แค่ท่านติดตามมาตลอด ผมก็ดีใจแล้วครับ

คุยกันนอกเรื่องอีกนิดกับเรื่อง [Shoot The Moon (Fuetakishi) Shoutengai no Ana Zuma-tachi
สมาชิกท่านหนึ่งบอกผมว่าจารย์คนนี้ออกเรื่องใหม่อยากให้แปล เหอะๆ ตอนนี้ผมแปลเพื่อนน้องตัวแสบ
กับแค่เธอเห็นฉันก็พอ มันก็NTRทั้งคู่อยู่แล้วนะ แต่ตัวผมเองอยากรู้เลยลองเเปลเกริ่นเล่นๆดู สรุปก็เป็นตามที่เห็น

จากนั้นคงไม่ต้องเดา NTR อีกแน่นอน แถมยังมีรุ่นพี่สาว ผมไม่แน่ใจว่าเด็กในเรื่องลูกใคร
แต่คงแนวปวดตับเหมือนเดิม ว่าแต่จารย์จะเปิดซีรี่ใหม่เรื่อยๆทำไม เอาเพื่อนน้องให้จบก่อนมั้ย
จะว่าไปก็เหมือนใครหว่า เปิดใหม่ไปเรื่อยๆแปลไม่จบซะที 55

01

02

03

04

05

06

07

08

09 ความรู้สึกเสียวแว๊บข้างหลังนี่มันอะไร...!?

ตอบกระทู้แล้วจะเห็นภาพ (ไม่มีกฎไม่ต้องEDITแต่ถ้าใครทำให้ ผมก็ดีใจนะ)
ส่วนช่องทางโดเนทอยู่ในCRหน้าสุดท้ายของภาพ (K Plus & True Wallet)

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

supaluck.the

opzakong

จู่ๆวิ่งมาก็ได้โลลิสองคนเฉย

ท่าทางทั้งสองนางจะดูซื่อๆยังไงก็ไม่รู้

แค่เล่นเกมเดียวกันก็ได้เยแล้ว โชคดีฝุดๆ

ปล. โดเนทให้แล้วนะครับ  ::HeyHey:: ::HeyHey::

ท่าน ปวรุุตน์...ผมละซึ้งมาก แปลมาจะ400เรื่องเพิ่งเคยได้รับค่าอาหารงูนี่แหละครับ 55
รู้สึกผิดกับคนที่เคยโดนแบนไปเลย เอาเป็นผมจะพยายามตั้งใจแปลเรื่องสนุกๆออกมาอีกนะครับ
แล้วกฎแบนก็ยกเลิกไปก่อน โดเนทแรกของผมจะจำชื่อท่านเป็นคนสำคัญไว้เลย แฮะๆ

okarin

ถ้ามีอย่างนี้จริงๆนี่คนเล่่นเยอะจนระบบล่มแน่ 555
คนแม่งไล่ตามจับตลอด 24 ชม.

Tdestiny

ปกติไม่ค่อยชอบแนวโลลิสักเท่าไหร่

แต่เนื้อเรื่องคือแบบอิงโลกได้สุดยอดครับ

เลยรู้สึกว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่อ่านแล้วได้ฟิลมากครับ ::HoHo::

akerue

ขออนุญาติพูดถึงเรื่องการโดเนทนะครับ
คือผมอยากจะให้ทำคล้ายๆพวก tunwalai,fictionlog แบบนี้ คือเติมเงินหรือจะโดเนทอะไรก็แล้วแต่ แล้วให้เหรียญมา 10 เหรียญ 100 เหรียญ ก็ว่าไป แล้วเอามาใช้เปิดอ่าน คือบางเรื่องผมก็ไม่ชอบอ่าน แค่ตัวอย่างที่ให้อ่านก่อนก็พอเดาเหตุการณ์ได้ว่าใช่แนวที่ชอบมั๊ย บางทีก็จำเป็นต้องอ่านต้องเม้นท์เพื่อให้ได้อ่านตอนต่อไป หรือ ต้องเก็บยอดเม้นท์เพื่อให้ได้อ่านเรื่องอื่นๆ ถ้าเป็นระบบเหรียญไปเลยจะได้ไม่ต้องโดนว่าเป็นปลิง หรือโดนแบนเพราะเม้นท์สั้น เม้นท์ผิดกติตา
หรือจะทำเป็นระบบสมาชิก vip โดเนทเท่านี้ อ่านได้ฟรี 1 เดือน 2 เดือน ก็ว่ากันไป

(S)Kater

อ้างจาก: akerue เมื่อ มกราคม 08, 2020, 04:27:53 หลังเที่ยง
ขออนุญาติพูดถึงเรื่องการโดเนทนะครับ
คือผมอยากจะให้ทำคล้ายๆพวก tunwalai,fictionlog แบบนี้ คือเติมเงินหรือจะโดเนทอะไรก็แล้วแต่ แล้วให้เหรียญมา 10 เหรียญ 100 เหรียญ ก็ว่าไป แล้วเอามาใช้เปิดอ่าน คือบางเรื่องผมก็ไม่ชอบอ่าน แค่ตัวอย่างที่ให้อ่านก่อนก็พอเดาเหตุการณ์ได้ว่าใช่แนวที่ชอบมั๊ย บางทีก็จำเป็นต้องอ่านต้องเม้นท์เพื่อให้ได้อ่านตอนต่อไป หรือ ต้องเก็บยอดเม้นท์เพื่อให้ได้อ่านเรื่องอื่นๆ ถ้าเป็นระบบเหรียญไปเลยจะได้ไม่ต้องโดนว่าเป็นปลิง หรือโดนแบนเพราะเม้นท์สั้น เม้นท์ผิดกติตา
หรือจะทำเป็นระบบสมาชิก vip โดเนทเท่านี้ อ่านได้ฟรี 1 เดือน 2 เดือน ก็ว่ากันไป

แต่ก่อนเราก็ทำแบบนี้นะครับ เมนต์ได้เหรียญ 2เหรียญมั้ง แล้วนักแปลก็ตั้งค่าได้ว่าจะขออ่านต้องใช้กี่เหรียญ5-10
แต่มันสมัยก่อนอ่ะ ที่แอดมินเขียนระบบเอง แต่ตอนนี้ย้ายมาหลายเวป แถมแอดไม่ค่อยมีเวลาทำระบบแล้ว
เลยเป็นแบบนี้ไปก่อน ใช้เวปสำเร็จรูปแทน ถ้าจะให้ทำแบบนั้นจริงๆคงต้องใช้เวลาสักระยะเลย
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

[S]ha[D]ow◕‿◕

โลลิ ต้อนรับวันเด็กสินะ ช่วงนี้แถวบ้านผมซ้อมบินเครื่องบินทุกเช้าเลย นอนไม่ค่อยเต็มอิ่มเลย เสียงโคตรดัง ::Angry:: ::Angry::

เด็กๆก็ใสซื่อจังเลยน๊า อยากรู้อยากเห็นอยากลอง  ::Evil::

deknoi00

trong5171

โดนโลลิมีนมจับงู ฮ่าๆๆๆ
ไม่ต้องเล่นแอพละ ของจริงไปเลย

yugiboy

เปลี่ยนมาจับโปเกม่อน ของพี่ชายแทนสะงั้น5555
หันมาจับเสียวแทน เพราะความอยากรู้อยากลอง

MooOon

แปลทั้ง 2 เรื่องเลยหรือป่าวครับ ^^ เรื่องเเรก เอาตรงๆ พระเอกดวงจะดีเกินไปละ

อยู่ๆมีคนมาขอน้ำเชื้อ เเละการ เเถ ของมันก็ตรง100% อีก ต้องทำตรงๆ ถึงผลจะออกมาดี

ตอนจบก็ตามที่ท่านว่า ผัว น่าจะโดน ntr เมียหรือนางเอก ติดใจ พระเอกจนถอนตัวไม่ขึ้

เรื่องที่ 2 ชอบตรง เปงโลลิ นมโตเนี่ย เเหละ เจอเเต่ โลลิ นมเเบน เบื่อมากกกกกกก

จากที่ดู คงได้ทั้ง 2 คน คงเปง 3p ตาม เรื่องอะละ ตอนจบ อยากให้มีไปทำกันที่บ้าน

ของ 2 สาวโลลิ ไม่ก็ บ้านพระเอกนะ ส่วนตัวดี

---------------------------------------------------------------------

เสียด้าย ยังไม่ได้ปล่อยเรื่องเเรกสินะครับ จะรอติดตามครับ ^^ เรื่องที่ 2 โลลิสาว

รู้สึกจบห้วนๆไป เหมือนรีบๆจบ จริงๆ ยังต่อได้อีกเยอะ เสียด้ายมาก เเต่ชอบ โลลินมโตนี่

เเหละ ของเเรร์ ที่สุดเเล้ว ^^

darthvader

ยังไม่ได้อ่านเนื่อเรื่อง แต่อ่านที่คุณ (S) Kater เขียนตอนต้น เลยขอตอบก่อนครับ
ผมดูงานขอท่านทุกเริ่อง แต่ไม่ได้ตอบทุกเรื่องเพราะบางเรี่องก็ทรมานตับไปสำหรับผม
ผมเข้าใจครับ ว่าคนเราทำงานที่ตัวเองชอบ ไม่ได้หวังกำไรอะไร แต่อย่างน้อยก็หวังว่าคนอ่านจะอ่านงานของเราอย่างตั้งใจหน่อย
แล้วอย่างน้อยก็ตอบดีๆ ให้เราชื่นใจ เพราะไม่ได้ยากอะไรเลย แต่ก็ยังมีคนมาตอบส่งๆ เพื่อให้ได้อ่านอีก
อย่างไรผมก็อยากจะบอกคุณ (S) Kater ว่าผมเชื่อว่ายังมีนักอ่านคุณภาพอีกพอสมควรครับที่ติดตามงานท่านสม่ำเสมอครับ
ผมไม่ได้คิดว่าตัวเองจะเป็นนักอ่านที่มีคุณภาพมาก แต่ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณ S(Kater) ตลอดไปครับผม

ไม่เคยเล่นจับโปเกมอน พออ่านแล้วอยากเล่นขึ้นมาทันที
เกมส์ก็ช่างเป็นใจนะ ไปอยู่ให้จับตรงแถบนั้นได้
ส่วนเรื่องแรกนี่น่าสนใจมากครับ ดูแล้วเมียนายนี่น่าจะโดน NTR ชัวร์

tcm12599

เห็นแล้วนึกอยากกลับไปpokemon go เลยย ::DookDig::  ทำเนียนเล่นอะไรได้ต้องเยอะเลย

เปลี่ยนเรื่องไวมาก จากเกมส์เป็นsexเฉย  หรือว่าวัยนั้นมองsexเป็นเกมส์อย่างนึง

mspeed

โดนเด็กกินหรือกินเด็กครับเนี่ย
เล่นเจอสองเด็กพร้อมๆกันแบบนี้สู้ไม่ถอยแน่นอน