ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

(Mizuryu Kei) Naomi Kaede wa Majime de Sukebe by unemploye-fs

เริ่มโดย upfs, เมษายน 19, 2020, 11:42:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

upfs

ผมงานชิ้นนี้เป็นการแปลชิ้นแรกยังไงก็ช่วยติชมพร้อมให้คำแนะนำด้วยนะครับ

MooOon

ขอบคุณที่แปลให้อ่านครับ จำลายเส้นได้เลย เเต่สงสัยว่าเรื่องนี้

อยู่ในจักรวาลเดียวกับอีกเรื่องหรือป่าว มันมีทั้งครอบครัวมั่วเซ็ก

กับเพื่อนสาวที่รวมกลุ่มกันมั่วเซ็ก 555+ จำไม่ได้ละ นางเอกเรื่องนี้

คือ ชงเอง จัดเอง กินเอง เสร็จเอง หมดเลยสินะ ได้ทุกตำเเหน่ง

สาวเเว่นด้วย จริงๆในชีวิตอยากเจอสาวเปงฝ่ายรุกเเบบนี้บ้างนะ

จะได้เพิ่มความตื่นเต้นบ้าง ^^

upfs

อ้างจาก: MooOon เมื่อ เมษายน 20, 2020, 12:21:05 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณที่แปลให้อ่านครับ จำลายเส้นได้เลย เเต่สงสัยว่าเรื่องนี้

อยู่ในจักรวาลเดียวกับอีกเรื่องหรือป่าว มันมีทั้งครอบครัวมั่วเซ็ก

กับเพื่อนสาวที่รวมกลุ่มกันมั่วเซ็ก 555+ จำไม่ได้ละ นางเอกเรื่องนี้

คือ ชงเอง จัดเอง กินเอง เสร็จเอง หมดเลยสินะ ได้ทุกตำเเหน่ง

สาวเเว่นด้วย จริงๆในชีวิตอยากเจอสาวเปงฝ่ายรุกเเบบนี้บ้างนะ

จะได้เพิ่มความตื่นเต้นบ้าง ^^
ส่วนตัวแล้วผมชอบงานของอาจารย์ท่านนี้มากส่วนเรื่องอยู่จักรวาลเดียวกันไหมอันนี้ผมไม่แน่ใจแต่คนนี้หน้าตาคล้ายแม่ของบ้านนั้นมากแต่ผมจำไม่ได้ว่าคนแม่ชื่ออะไรนี้สิ555

ddcc

แปลได้ดีเลยครับ อ่านแล้วไม่รู้สึกติดตรงไหน คิดว่าเป็นเพราะสะกดคำได้โอเค ไม่พิมพ์มักง่าย คุยเนื้อเรื่องบ้าง ทำไมกลายเป็นประธานที่เหมือน mind break ฟะ55555

biggiggog

กว่าจะเรียนจบ จะเหลือสภาพไหนกันวะเนี่ย
ขอบคุณครับ

noohun

หน้าประธานตอนจบนี่ เยิ้มเลย โดนตกไปแล้วสินะ
รองประธานนี่ วันหยุดคงไปเที่ยวสวนสนุกในจักรวาลของอาจารย์ mizuryuด้วยสินะ

ipor

ไหวค่ะ รับได้หมด อย่างคิดจริงจัง ฉันแค่คัน นี่คือนืยามของเธอ

yopern

ไอ้เราก็คิดว่าคงจะโดนอาจารย์ข่มขืนแน่นอน กลับคิดผิดไปเลย รองประธานรับได้เกือบทั้ง รร เลย

keatmano

แปลได้ดี ภาษาที่ใช้ก็ดูลื่นไหล เนื้อเรื่องบุคลิกของรองประธานก็แหวกแนวดี

Hungry

ขอบคุณสำหรับงานแปลครับ แปลออกมาได้ดีเลยครับอ่านแล้วเข้าถึงความรู้สึก

ชอบลายเส้นกับสไตล์เนื้อเรื่องของอาจารย์ท่านนี้อยู่แล้ว ตอนแรกนึกว่าจะให้ครูที่โผล่มาร่วมด้วยซะอีก ::Dribbling::

trong5171

แปลได้ดีเลยนะครับในความคิดผม แต่ผมคิดว่าตัวอักษรที่มันล้นบอลลูนคำพูดออกไปแล้วทับกับเส้นของบอลลูน น่าจะใส่กรอบของตัวอักษรสีขาวๆหน่อยนะครับ จะได้เห็นชัดๆ
จุดเด่นของลายเส้นอาจารย์ท่านนี้ก็คือเหงื่อกับดวงตาของผู้หญิงที่โดดเด่นจริงๆ

DARKAXL

1ในผลงานจากปรามาจารย์ชั้นแนวหน้า ผลงานอ.แกขึ้นชื่อเรื่องความร่านของสาวๆ ชนิดผู้ชายยังต้องยอมสยบ ::HoHo::

แปลได้ดีครับ เหลือแค่จัดช่องไฟนิดหน่อยไม่ให้ล้นกรอบหรือเบียดด้านใดด้านหนึ่งมากเกินไปก็โอเค

artboy410

ขอบคุณที่แปลครับ
ในความคิดผมว่าตัวหนังสือมันล้นออกมาจากกรอบครับ

joulez

แปลดีครับ อ่านสนุก ไม่ติดขัด แต่แนวนี้ผมดูผ่านๆ อยากได้ฮีลครับ

thegift52

อ่านจบ รองประธานนี่น่าจะเป็นสเป็คใครหลายๆคนเลยนะเนีย เก่ง ขยัน ฉลาด มีวินัย รู้จักตัวเองดี แถมรู้ว่าเวลาไหนควรทำอะไร ปลดปล่อยในที่ๆควร อดทนในเวลาที่ไม่เหมาะสม ที่สำคัญ ใส่แว่นผมสั้นด้วย น่ารักจริงๆเลย  ::JubuJubu::

ขอบคุณสำหรับการแปลกครับ