ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ค้างคาว + ศาสตราจารย์ ตอนที่ 1 ซีรี่ส์ เกาะวิจัยลับปลุกชีพไวรัสพันธุ์สยอง

เริ่มโดย worming, เมษายน 26, 2020, 03:31:49 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

worming

ประกาศ ผมลงรูปเป็นแล้ว แล้วก็ลงรูปย้อนหลังไปแล้วนะครับ แนะนำให้เริ่มอ่านใหม่ตั้งแต่แรก แล้วค่อยอ่านตามลำดับมาเรื่อยๆ ครับ​  อิอิ
มุมมองหมวดเดซี่ ตอนที่ 1​ https://xonly8.com/index.php?topic=229116.0
อย่าลืมคอมเมนต์เพื่อเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคร้าบ อิอิ

ตอนที่แล้ว https://xonly8.com/index.php?topic=229218.0

ตีสี่ครึ่ง บนเกาะลับแห่งหนึ่ง (2 วัน ก่อนเกิดเหตุ)

ค้างคาว A "เฮ้ยแกร คืนนี้ฉันรู้สึกกินไม่ค่อยอิ่มเลยว่ะ ผลไม้สุกไม่ค่อยมีเลย"
ค้างคาว B "ก็แกเล่นกินแต่กล้วยนิ ผลไม้อย่างอื่นเยอะแยะ ไม่ลองกินมั่ง"
ค้างคาว A "ก็ฉันชอบกินกล้วยนี่นา ผลไม้อย่างอื่นไม่อร่อย กินแล้วฉันกลัวจะท้องเสีย"
ค้างคาว B "ฉันว่าแกเรื่องมากเองมากกว่า ตัวอื่นไม่เห็นจะท้องเสียเลย มีแต่แกแหล่ะ ยังไม่ลองกินก็ตีโพยตีพายไปก่อนเอง"
ค้างคาว A "เฮ้ยนั่น กล้วย ของโปรดของฉัน อุณภูมิประมาณนี้น่าจะสุกแล้วแน่เลย"
ค้างคาว B "กล้วยบ้าอะไรมีอยู่ลูกเดียว กล้วยต้องอยู่กันเป็นหวีเป็นเครือสิ อ้าว เฮ้ย ไปซะละ รีบไปรีบมาน้า!!! ใกล้จะสว่างแล้ว!!!"
..........................
....................
..........
.....
ค้างคาว A "กล้วยๆๆๆๆ กล้วยคือของโปรดของฉ้านนน งับ!!!"
นักวิจัย A "โอ๊ย!!! ไอ้ค้างคาวบ้า มากัดควยฉันทำไมเนี่ย"
ค้างคาว A "เอ้ย ไม่ใช่กล้วยนี่นา อดเลยเรา ไปดีกว่า"
..........
....
นักวิจัย A "ใครมาเล่นบ้าล็อคประตูห้องน้ำไว้ก็ไม่รู้ ทำให้เราต้องออกมาฉี่ข้างนอก แล้วยังมาโดนค้างคาวกัดควยอีก วันนี้เป็นวันซวยจริงๆ"
นักวิจัย B "ศาสตราจารย์คะ ผลการทดลองดูแปลกๆ ค่ะ ช่วยไปดูด้วยค่ะ"
นักวิจัย A "ไหนๆ เกิดอะไรขึ้น"
นักวิจัย B "เชื้อไวรัสตั้งแต่ A ถึง V ไม่มีผลต่อศพ แต่ไวรัส W ทำให้ศพฟื้นได้แล้วค่ะ แต่..."
นักวิจัย A "จริงหรอ นั่นไวรัสที่ดร.มิกะกำลังวิจัยนี่ ด็อกเตอร์ พาผมไปดูศพนั่นหน่อยซิ"
นักวิจัย B "ศาสตราจารย์คะ คือ..."
นักวิจัย A "เป็นอะไรหรอ ด็อกเตอร์ บอกผมมาเลย ผมไม่ลงโทษคุณหรอก"
นักวิจัย B "คือ ศพนั่นหายไปค่ะ"
นักวิจัย A "อะไรนะ นี่พวกคุณทำงานกันยังไงเนี่ย ผมจะหักเงินเดือนพวกคุณ"
นักวิจัย B "ขอโทษค่ะ ตอนนี้พวกรปภ.กำลังตามหากันอยู่ค่ะ ให้แจ้งศูนย์ใหญ่เลยไหมคะ"
นักวิจัย A "อย่าพึ่ง เราลองค้นหากันเองก่อน"
นักวิจัย B "ได้ค่ะ"
...................
.........
...

ค้างคาว B "กล้วยแกเป็นไงมั่ง อร่อยไหม"
ค้างคาว A "อร่อยบ้าอะไร นั่นไม่ใช่กล้วย แค็กๆ กลางวันนี้ต้องทนหิวอีกแล้วสิเรา"
ค้างคาว B "ฉันจะสงสารแกหรือสมน้ำหน้าแกดีเนี่ย"....

...................
.........
...

6.00น.

รปภ.A "เราจับเธอได้แล้วครับ แอบไปหลบในห้องน้ำชายครับผม"
นักวิจัย A "ขอบคุณมากจ่า (รู้เลยว่าใครล็อคประตูห้องน้ำ) พาไปที่ห้องทดลองให้ด้วยครับ ส่วนพวกเธอ ผมจะหักเงินเดือนคนละ 10 เปอร์เซ็น"
นักวิจัย B,C,D,E,F,G "ขอโทษด้วยครับ/ค่า"
นักวิจัย A "แล้วผมก็จะเอาเงินเดือนพวกคุณไปเลี้ยงปาร์ตี้กันคืนนี้"
นักวิจัย B,C,D,E,F,G "เย้ แต่ ควรจะดีใจมั้ยเนี่ย 5555"
..........
....
8.30น.
โทรศัพท์ทางไกล....

นักวิจัย A "ท่านประธานครับ ศพทดลองได้ฟื้นแล้วครับ"
ท่านประธาน "จริงหรอ แน่ใจนะ"
นักวิจัย A "จริงครับท่าน พอเธอฟื้นผมก็เอาเธอออกจาก W-Box ทันทีครับ ตอนนี้พวกผมกักตัวเธอไว้ที่ห้องทดลองพิเศษครับ"
ท่านประธาน "ฮือๆๆ ขอบคุณทุกคนมาก เดี๋ยวฉันไปตอนนี้เลย ... แม่ น้าฟื้นแล้วจริงๆ หรอคะ พวกเราขอไปด้วยนะคะ พี่กาเซียร์....."
นักวิจัย B "ศาสตราจารย์คะ ศพหัวใจหยุดเต้นอีกแล้วค่ะ"
นักวิจัย A "ผมบอกให้ค่อยๆ ถอดไง ท่านครับ เดี๋ยวผมขอตัวก่อนนะครับ ตุ๊ดๆๆๆๆ"
......................
...........
.....

04.30น. บนเกาะลับแห่งหนึ่ง (1 วัน ก่อนเกิดเหตุ)

ค้างคาวB "คืนนี้ฉันเห็นกล้วยเริ่มสุกกันเยอะแล้วนะ แกได้กินกล้วยมั่งมั้ย"
ค้างคาวA "แค็กๆ กล้วยหรอ แค็กๆ กินไปคำนึงแทบอ้วกอ่ะ ฉันจึงหากินอย่างอื่นแทน แค็กๆ"
ค้างคาว B "จริงหรอ เป็นไปได้ไง ปกติเห็นแกกินแต่กล้วยอย่างเดียว ว่าแต่แกไปกินอะไรมาบ้างล่ะ"
ค้างคาว A "อ๋อ ฉันก็กินพวกแมลงอ่ะ แค็กๆ บางทีฉันเห็นหนูกำลังกินเม็ดถั่วอยู่ ฉันก็บินโฉบไปกินหนูตัวนั้นเลย แค็กๆ"
ค้างคาว B "ไอ้บ้า เราเป็นค้างคาวกินพืชนะ แล้วแกไปกินหนูกินแมลงได้ไงเนี่ย ฮัดเช้ย!!"
ค้างคาว A "ก็ฉันกินผลไม้แล้วฉันจะอ้วกนี่นา แค็กๆ พอฉันหิวมากๆ ฉันเลยตาลาย ไล่กินแมลงไล่กินหนูซะงั้น แค็กๆ"
ค้างคาว B "ฮัดเช้ย!! ฉันว่าฉันเริ่มติดหวัดจากแกแล้วนะ เรารีบกลับถ้ำกันดีกว่า"....
...........
.....

นักวิจัย B "ตอนนี้คือถอดอะไรออกจากร่างไม่ได้เลยค่ะ ถ้าถอดออกหัวใจจะหยุดเต้นทันที แถมตอนนี้เธอก็กำลังเกรี้ยวกราดอยู่ตลอดเวลาอีกด้วยค่ะ"
นักวิจัย A "ฮอร์โมนเพศน่าจะสูงกว่าปกติ เราต้องช่วยลดความต้องการทางเพศของเธอลงอีก"
นักวิจัย B "แต่เราใส่ของเทียมทั้งรูหน้าและรูหลังเธอแล้วนะคะ หัวนมก็เจาะใส่ห่วงข้างละสามห่วง ปุ่มคลิตตอริสก็สามห่วง แคมในอีกแปดห่วง แคมนอกอีกสิบห่วงค่ะ"
นักวิจัย A "ของเทียมอาจไม่ส่งผลกับเธอก็ได้ ให้ไปเรียกจ่าที่เป็นหัวหน้ารปภ.ของตึกนี้มาให้หน่อย"
นักวิจัย B "ศาสตราจารย์จะใช้ของจริงกับเธอหรอคะ".....
...........
.....
จ่า "จะดีหรอครับ ศาสตาจารย์"
นักวิจัย A "มันเป็นทางเดียวที่จะทำให้เธอลดความเกรียวกราดลงได้ ผมได้มัดเธอไว้อย่างดีแล้วล่ะ แค็กๆ ด็อกเตอร์เพิ่มไข่สั่นที่หัวนมกับที่คลิสตอรีสของเธอด้วยนะ แค็กๆ"
จ่า "ศาสตราจารย์เป็นอะไรหรือป่าวครับ"
นักวิจัย A "ไม่เป็นไรจ่า ผมขอตัวเข้าห้องน้ำก่อนนะ"
.............
......

ในห้องน้ำชาย......

นักวิจัย A "โอ๊ย ทำไมควยถึงได้ปวดแสบปวดร้อนอย่างนี้นะ ตั้งแต่เผลอดมไวรัสนั่นเข้าไป แล้วมันก็ใหญ่ขึ้นยาวขึ้น แต่ขนกลับร่วงซะเกือบหมด ทำไงดีเนี่ย ไม่น่าประมาทเลยเรา เกิดเรื่องจนได้ โอ๊ย อยู่ในกางเกงไม่ไหวแล้วนะ เอาออกมาข้างนอกแล้วใช้เสื้อกราวด์ปิดไว้ก่อนล่ะกัน"
เสียง "โครกๆๆๆ" เสียงน้ำชักโครกไหล
..................
...........
.....

นักวิจัย B "ได้ผลจริงๆ ด้วยค่ะศาสตราจารย์ ไม่คิดว่าของจริงทำให้ความต้องการทางเพศของศพลดลงขนาดนี้"
นักวิจัย A "ให้คนเฝ้าดูไว้ก่อนล่ะกัน พอท่านประธานมาถึงค่อยว่ากันอีกทีนึง เดี๋ยวผมขอตัวก่อนนะ เหมือนจะไม่ค่อยสบาย"
นักวิจัย B "ค่ะ ศาสตราจารย์"
................
....
จ่า "ผมให้ทหารผลัดเวรกัน 4 ชุด ชุดละ 3 คน พอไหวไหมครับ อ้าว แล้วศาสตราจารย์ล่ะครับ"
นักวิจัย B "ขอบคุณจ่ามากค่ะ ศาสตราจารย์บอกว่าขอตัวไปพักผ่อนเมื่อกี้เองค่ะ"
จ่า "ครับ งั้นผมก็ขอตัวก่อนล่ะกันนะครับ".........
.................
.........
....

8.30น. บ้านพักนักวิจัย.. (1 วันก่อนเกิดเหตุ)

นักวิจัย A "ดร.มิกะ ผมมีข่าวดีกับข่าวร้ายมาบอก ข่าวดีคือไวรัสที่คุณวิจัย เมื่อใช้ร่วมกับ W-Box มันสามารถชุบชีวิตคนตายได้แล้ว อูยยสส์"
ดร.มิกะ "จริงหรอคะ ศาสตราจารย์ สมกับที่ดิฉันทุ่มเททั้งชีวิตให้กับการวิจัยครั้งนี้ แต่ศาสตราจารย์ไม่เคยบอกดิฉันเลยนะคะว่า W-Box มันทำงานยังไง"
นักวิจัย A "คุณไม่ต้องรู้หรอก คุณรู้แค่เอาศพที่ฉีดไวรัสของคุณเข้าไปแล้วสามารถทำให้ศพฟื้นคืนชีพได้ก็พอ"
ดร.มิกะ "เอ่อว่าแต่ แล้วข่าวร้ายล่ะคะ" 
นักวิจัย A "ข่าวร้ายคือ ผมเผลอดมไวรัสนั่นเข้าไปน่ะสิ ตอนนี้เกิดอะไรขึ้นกับร่างกายผมบ้างก็ไม่รู้"
ดร.มิกะ "แล้วตอนนี้ร่างกายของศาสตราจารย์มีอะไรผิดปกติบ้างหรือป่าวคะ"
นักวิจัย A "มี ตอนนี้ผมแข็งแรงขึ้น ยกดำเบลหนัก 20 กิโลกรัมได้สบายๆ แต่ว่า"
ดร.มิกะ "โห ศาสตราจารย์อายุปูนนี้แล้ว ยังสามารถยกดัมเบล 20 กก.ได้ แล้ว ว่าแต่ แต่ว่าคืออะไรล่ะคะ"
นักวิจัย A "แต่ว่าไอ้เจ้าโลกของผมน่ะสิ มันใหญ่ขึ้นแล้วก็ยาวขึ้น ตอนแรกแค่สี่นิ้วกว่าจนเพื่อนๆ ล้อว่าไอ้แหนมตุ้มจิ๋ว แต่ตอนนี้สิ น่าจะเจ็ดนิ้ว ไม่สิ เกือบจะแปดนิ้วแล้ว แถมยังรู้สึกปวดแสบปวดร้อนอีกตะหาก ผมต้องช่วยตัวเองเอาน้ำออกมาตลอดเลย ไม่งั้นผมทนปวดแสบปวดร้อนไม่ได้"
ดร.มิกะ "แย่แล้ว น่าจะเป็นอาการข้างเคียง เพราะดิฉันได้ผสมตัวยาปลุกเซ็กซ์เข้าไปด้วย"
นักวิจัย A "พอผมช่วยตัวเองเสร็จแล้ว เจ้าโลกผมก็รู้สึกเย็นขึ้น แต่ผมก็รู้สึกเหนื่อยมาก แล้วสักพักพลังงานผมก็กลับมาเหมือนเดิม แล้วเจ้าโลกผมก็ปวดแสบปวดร้อนอีก ผมก็ต้องช่วยตัวเองอีก ตอนนี้เกลือแร่ผงหมดไปสองโหลแล้วเนี่ย ดร.มียาแก้หรือว่ามีวัคซีนมั้ย"
ดร.มิกะ "ตอนนี้ดิฉันกำลังพัฒนาวัคซีนอยู่ค่ะ ใกล้จะสำเร็จแล้ว อีกไม่เกินสองสามวันก็น่าจะเสร็จ ศาสตราจารย์ทนหน่อยนะคะ"
นักวิจัย A "ได้ๆ ช่วงนี้เธอก็ให้แม่บ้านมาส่งข้าวที่หน้าบ้านผมด้วยนะ" .............
....

04.30น. บนเกาะลับแห่งหนึ่ง (เช้ามืดวันเกิดเหตุ)

ค้างคาว A "วันนี้กินแมลงซะ อิ่มแปร้เลยฉัน แค้กๆ แถมยังฟาดหนูไปอีก 2 ตัว แค้กๆ แล้วแกล่ะ เป็นไงมั่ง"
ค้างคาว B "ฉันกินอะไรไม่ลงเลยว่ะ ฮัดเช้ย!!! ได้แต่จามทั้งคืนเลยเนี่ย ฮัดเช้ย ค้างคาวตัวอื่นๆ ก็เริ่มติดหวัดจากแกไปด้วยแล้วเนี่ย"
ค้างคาว A "ก็แค่หวัดธรรมดาๆ แหล่ะแก เดี๋ยวก็มีภูมิคุ้มกันตามธรรมชาติ ว่าแต่แกจะไหวหรือป่าววะเนี่ย แค็กๆ"
ค้างคาว B "ฉันคงต้องพักผ่อนซักวันสองวัน ฮัดเช้ย ให้อาการหวัดดีขึ้นก่อนค่อยออกหากินน่าจะดีกว่า ฮัดเช้ย"
ค้างคาว A "ฉันคงว่างั้นแหล่ะ แค็กๆ ฉันก็เหมือนจะไม่ค่อยสบาย แต่ก็ไม่ได้เป็นอะไรมาก ส่วนแกน่าจะเป็นหนักกว่าฉัน งั้นเรารีบกลับถ้ำกันดีกว่า"
.........................
.........

8.00 น.
นักวิจัย B "ยินดีต้อนรับท่านประธานสู่เกาะแห่งนี้ค่ะ"
ท่านประธาน "ขอบใจจ้ะ อ้าว แล้วท่านศาสตราจารย์ล่ะ"
นักวิจัย B "เห็นบอกว่าท่านไม่ค่อยสบายเลยให้ดิฉันมาต้อนรับท่านแทนค่ะ"
ท่านประธาน "ฉันอยากเจอผลงานพวกเธอ ศพนั้นยังฟื้นอยู่ใช่ไหม"
นักวิจัย B "ค่ะ แต่ดิฉันว่าท่านประธานเดินทางมาเหนื่อยๆ ควรจะไปพักที่บ้านพักก่อนนะคะ"
เกรซี่ "แม่ๆ หนูอยากเจอคุณน้าแล้วนะคะๆ พี่การ์เซียร์ว่าไง"
ท่านประธาน "ได้จ้ะๆ เธอรู้มั้ยว่าฉันรีบบินตรงด้วยเครื่องบินส่วนตัวมาที่นี่เพื่ออะไร ฉันจะไปดูศพนั่นเดี๋ยวนี้"
นักวิจัย B "งั้น ดะๆ ได้ค่ะ (ดอกเตอร์ รีบไปบอกจ่าให้รีบเคลียร์พื่นที่เร็วเข้า) เอ่อ ท่านคะ กรุณามาทางนี้ค่ะ"
.......
..

8.30 น. ห้องแลบทดลองพิเศษ

ศพทดลอง "พะ พี่สาว อารรร์ พี่สาวมาหาฉันแล้วหรอ"
เกรซี่ "น้า นี่น้าจริงๆ ด้วยแม่ ว่าแต่ทำไมให้เราเห็นแต่ส่วนหัวล่ะคะด็อกเตอร์"
นักวิจัย B "อ๋อ พอดีพวกท่านมาอย่างกระทันหัน พวกเราจึงยังไม่ได้ถอดสายระโยงระยางออก กลัวว่าจะดูไม่ดี เดี๋ยวภาพจะติดตา ดิฉันเลยแนะนำให้ไปพักที่ห้องพักก่อนยังไงล่ะคะ"
การ์เซียร์ "แล้วทำไมหัวของน้าถึงได้เหมือนโยกไปโยกมาล่ะ"
นักวิจัย B "น่าจะเป็นผลข้างเคียงอ่ะค่ะ เดี๋ยวทุกท่านไปพักผ่อนก่อนนะคะ เดี๋ยวซัก 10.00 น. ค่อยออกมาใหม่ ตอนนั้นทุกอย่างน่าจะพร้อมแล้วล่ะค่ะ"
ท่านประธาน "ฉันว่าน่าจะมีอะไรแปลกๆ ไม่ชอบมาพากลอยู่นะ แต่เดี๋ยวฉันกับลูกๆ จะมาใหม่ตอน 10.00 น.ก็แล้วกัน ป่ะลูกๆ ไปพักผ่อนกันก่อน......."
.......................
............
.....

หลังห้องแลบ...
ทหาร 1 "จ่า พวกผมจะเอาไม่อยู่แล้วนะครับ ให้พวกผมเร่งเครื่องได้หรือยังครับ"
จ่า "แป้บนึงๆ ให้ท่านประธานกับลูกๆ เดินออกจากประตูไปก่อน ...... เอ้า โอเค เร่งเครื่องได้"
ทหาร 1+2 "ครับจ่า"
ทหาร 1 "เล่นดิ้นซะเกือบจับไม่อยู่เลยนะมึง เอ้าเร่งกระหน่ำซอยได้แล้วเพื่อน"
ทหาร 2 "แบบนี้ค่อยจับง่ายขึ้นมาหน่อย ดิ้นเบาลงเยอะเลย จะแตกแล้วๆ อ๊าารรรรซซซ์ ซี๊ดดด เอสโซ่วววว์......แม่งตอดดีจริงๆ"
ศพ "อารร์ๆ..อาร์ๆ..อาร์ๆ..อาร์ๆ........."
..............
........
...

9.00 น. ในถ้ำ
ค้างคาว B "ฉันหิวจังเลย ฮัดเช้ย"
ค้างคาว A "ก็เล่นไม่กินอะไรมาเลยนี่หว่า นอนต่อเถอะเพื่อน หัวค่ำก็ออกไปเร็วๆ หน่อยล่ะกัน"
ค้างคาว B "ฉันหิว ฉันทนไม่ไหวแล้ว ฮัดเช้ย ฉันไปหาอะไรกินก่อนนะ"
ค้างคาว A "เดี๋ยวๆ ตอนนี้มันตอนกลางวันอยู่นะ ไปตอนนี้เดี๋ยวได้โดนแดดเผาตายกันพอดี อ้าวเฮ้ย ไม่ฟังกันเลย อ้าว ค้างคาวตัวอื่นๆ ก็เอาด้วยหรอเนี่ย ง่วงขนาดนี้ยังจะไปหาอะไรกินกันอีก ว่าแล้วก็หลับต่อดีกว่า คร็อกฟี้ๆๆ...."
........
...

จ่า "ด็อกเตอร์ครับ เอาไงต่อดีครับ อีกชั่วโมงนึงท่านประธานก็จะมาที่นี้แล้วนะครับ"
นักวิจัย B "ถ้ายังเห็นแต่หัวแบบนี้ท่านประธานคงสงสัยพวกเราแน่ เราต้องให้เห็นมากกว่านี้ จ่าต้องให้ทหารเปลี่ยนท่าแล้วล่ะ ให้เป็นท่านอนหงายทับคนข้างล่างไว้ แล้วก็สอดใส่สองรูเหมือนเดิม แล้วเอาผ้าม่านปิดครึ่งล่างไว้ ให้โชว์เฉพาะครึ่งบน"
จ่า "แบบนี้เลยหรอครับด็อกเตอร์ งั้นผมจะรีบไปจัดการตอนนี้เลยครับ"
นักวิจัย B "ฝากด้วยนะคะจ่า ระวังตัวด้วย ไม่รู้เค้าจะมีฤทธ์อะไรซ่อนไว้อีกหรือป่าว"
..................
ทหาร "จ่า แย่แล้ว ศพนั่นดิ้นจนเชือกที่มัดไว้หลุดออกหมดแล้วครับ แล้วศพนั่นกำลังทำร้ายพลทหารของพวกเราอยู่"
จ่า "ด็อกเตอร์ ผมใช้อาวุธอะไรได้มั่ง กระบอกไฟฟ้าเหมือนเดิมได้ใช่ไหม"
นักวิจัย B "ดะ ได้ค่ะ ระวังอย่าให้ศพเป็นอะไรนะคะ"
จ่า "ทหารทุกนาย ใช้กระบอกไฟฟ้าได้ ไปๆๆๆ"
ทหาร "ครับผม"
..........
....
ทหาร 1 "จ่าครับ พวกเราจับเธอได้แล้วครับ ผมกับทหารโดนมันข่วนเป็นแผลลึกคนละหลายแผลเลยครับ"
จ่า "ผมขอพยาบาลช่วยทำแผลให้ทหารด้วยครับ"
นักวิจัย B "เดี๋ยวฉันทำแผลให้เองค่ะ โหย ต้องเย็บแผลละหลายเข็มเลยนะคะ"
จ่า "ให้ทำไงกับเธอดีครับ"
นักวิจัย B "งั้นก็จับเธอเข้า W-Box เหมือนเดิมล่ะกันค่ะ คงต้องให้เธออยู่ในนั้นไปก่อน"
จ่า "ได้ครับ ทหารจับเธอเข้า W-Box"
ทหาร 1 "กล่องไหนครับจ่า มีตั้งหลายกล่อง"
จ่า "กล่องไหนก็ได้ซักกล่องนึง แล้วให้ด็อกเตอร์เธอทำแผลให้"
ทหาร 1+2+3+4+.... "ครับผม"
...........
......

10.00น. ท่าอากาศยาน

ผู้หมู่ "จ่าครับ เสบียงกับอาวุธขนขึ้นรถพร้อมแล้วครับ จะออกเดินทางเลยหรือป่าวครับ"
จ่าจอห์นนี่ "ได้เลยผู้หมู่ เดี๋ยวเราออกเดินทางกันเลย ว่าแต่ฝูงตัวอะไรบินอยู่แถวๆ ตึกศูนย์วิจัยนั่นล่ะ"
ผู้หมู่ "อ๋อ ฝูงค้างคาวครับจ่า มันบินว่อนเป็นชั่วโมงแล้ว ปกติค้างคาวจะบินตอนกลางคืนนะครับ ไม่รู้มันจะออกมาบินตอนนี้ทำไม"
จ่าจอห์นนี่ "ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ก็ชั่งเถอะหมู่ เราออกเดินทางกันเถอะ"
............
....

10.15น.

ค้างคาว A "เอ้ หายไปไหนน้า 

อย่าลืมคอมเมนต์ด้วยนครับ อิอิ
ตอนต่อไป https://xonly8.com/index.php?topic=229918.0

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

champcass005

เนื้อหาใหม่ดีนะคับ ตัวละครแอบเยอะนะคับ 5555 สงสัย จะมีเอี่ยวกับ Covid รึป่าว ขอติดตาม1หน่วยนะคับ ขอบคุณคับ

forzakhan

Deadmask13

ตอนอ่านตอนแรกๆนี่นึกว่าท่านประธานเป็นผู้ชายซะอีก แต่ขอเดาเลยว่าพอหมวดเดซี่ไปช่วยแล้วนี่จะต้องมีพวกซอมบี้หื่นตามไปรุมโทรมท่านประธานกับลูกๆแน่นอน

Sdddss

sp502

beerrescue

ชอบ วิจารณ์มากครับ ไม่แชร์ต่อ

buark

อินเทรนด์เลยนะครับ แต่จากเนื้อเรื่องคงไม่ใช่เชื้อโควิดหรอกครับ น่าจะเชื้อค_ยบิดมากกว่า ถ้าโดนเชื้อแบบนี้บ้างถ้าจะดี

Run2020

MAC