ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ติวรักนักถ่ายรูป 4

เริ่มโดย BSZ, พฤษภาคม 18, 2020, 04:49:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

BSZ

มาต่อกัน คนอ่านอย่าเพิ่งใจร้อนกันนะครับ ปล่อยให้ตัวละครในเรื่องค่อยเป็นค่อยไปตามประสาโรแมนติกวัยใส ดีกรีความแรงจะค่อยๆไปเรื่อยๆ

หลังจากวันจันทร์ที่ครีมโกรธเนื่องจากได้รู้ความจริงว่านนแอบถ่ายรูปร่างของตนอย่างน่าเกลียดบวกกับการไม่ตั้งใจเรียนจนคะแนนยังได้น้อยอยู่ทำให้ครีมกลับบ้านทันทีโดยไม่ติวให้นน นนรู้สึกผิดมากพยายามโทรและส่งข้อความไปหาครีม แต่ครีมก็ไม่รับสายหรือตอบกลับมาเลย วันอังคารทั้งวันครีมอยู่กับกลุ่มเพื่อนตลอด ไม่เปิดโอกาสให้นนเข้ามาคุย นนได้แต่มองครีมอยู่ห่างๆ นนคิด "ครีมในกลุ่มเพื่อนนี่ดูออร่าความสวยมากกว่าคนอื่นๆในกลุ่มมาก ทั้งขาว สวย หน้าคม หุ่นดี แล้วยังนมใหญ่อีก" "ไม่ๆ เลิกคิดถึงนมเขาได้แล้ว ต้องหาวิธีขอโทษให้ได้" นนพยายามคิดหาวิธี แต่พอตอนเย็นครีมก็กลับบ้านทันทีไม่ได้โอกาสเข้าไปคุยใกล้ๆเลย วันพุธก็เหมือนกัน นนไปรอครีมที่โรงอาหารหลังเลิกเรียนอีกครั้ง แต่ครีมก็ไม่ได้มาที่โรงอาหารเพื่อติวให้นนเหมือนทุกครั้ง
เช้าวันพุธ ครูองุ่นถามไถ่ถึงนนกับครีม "ครีม เจ้านนเป็นยังไงบ้าง คะแนนคราวก่อนดีขึ้นมานิดนึงแล้วนะ แต่ยังต้องพยายามอีกเยอะ"
ครีม: "ใช่ค่ะ หนูพยายามติวเขาไปเยอะแยะมาก แต่เขาไม่สนใจสิ่งที่หนูสอนเลย เขาเอาแต่..."
ครูองุ่น: "เจ้านนเอาแต่อะไรเหรอ"
ครีมนึกถึงรูปที่นนถ่ายออกมาก็หน้าแดงเพราะรู้สึกอาย "ไม่มีอะไรค่ะ เขาเอาแต่ไม่ตั้งใจเรียน ไม่ใส่ใจสิ่งที่หนูพูดเลย"
ครูองุ่น: "นั่นน่ะสิ เจ้านนนี่มันเกเรจริงๆ สงสัยเราคงจะช่วยไม่ไหวแล้วล่ะมั้ง ว่าแต่เจ้านนทำอะไรให้หนูไม่พอใจรึป่าว เห็นไม่ได้ติวด้วยกันตอนเย็นมา2วันแล้ว"
ครีม: "เอ่อคือ... หนูโกรธที่เขาไม่ตั้งใจเรียนเวลาหนูติวน่ะค่ะ ยังได้คะแนนน้อยอยู่เลย เลยไม่รู้จะเสียเวลาติวไปทำไม" ครีมเลือกที่จะพูดสาเหตุที่ทำให้โกรธแค่เรื่องนี้ อีกเรื่องเธอคงไม่กล้าบอกใคร
ครูองุ่น: "ครูเข้าใจนะ แล้วแต่หนูแล้วกัน ถ้าไม่สะดวกใจก็ไม่เป็นไร เพราะครูเองก็ไม่รู้จะทำยังไงกับเจ้านนมันเหมือนกัน"

ครีมเก็บสิ่งที่คุยกับครูองุ่นไปคิดก็รู้สึกเห็นใจนนอยู่เหมือนกัน ถ้าจะต้องมาเรียนไม่จบ ไม่ได้เข้ามหาวิทยาลัยเหมือนคนอื่นๆ ครีมพยายามคิดในแง่ที่ดีของนน จริงๆนนเองก็ดีกับเธอในหลายๆเรื่อง ทั้งพาเธอไปเลี้ยงข้าว เลี้ยงไอศกรีม คอยบริการเธอ หยิบอาหารมาให้เธอที่โต๊ะ แต่เธอก็ไม่รู้จะหาวิธีไหนมาทำให้นนตั้งใจเรียน

ช่วงเวลาคาบบ่าย คลาสเรียนคณิตศาสตร์ ครูไพศาล คุณครูวิชาคณิตศาสตร์ประกาศในคลาสว่าสัปดาห์หน้าจะมีสอบเก็บคะแนนในห้องเรียน ซึ่งคะแนนนี้จะเป็นคะแนนเก็บสำคัญก่อนสอบปลายภาค ขอให้ทุกคนตั้งใจทำด้วย ก่อนจะสอนต่อจนหมดชั่วโมง นนหลังจากได้ฟังประกาศของครูไพศาลก็รู้สึกกังวลว่าจะทำสอบเก็บคะแนนไม่ได้ เพราะเขาเรียนในห้องไม่เข้าใจ แถมตอนนี้ยัง
ไม่มีครีมติวหนังสือให้อีก

ตกเย็นหลังเลิกเรียน นนกำลังจะเดินออกจากโรงเรียนไปด้วยความเซ็งๆ แต่สายตาก็เหลือบไปมองที่โรงอาหารดูอีกรอบ เผื่อว่าจะมีปาฏิหาริย์เกิดขึ้นกับเขา แล้วสายตาของนนก็ต้องไปสะดุดกับหญิงสาวสวยคนหนึ่งที่นั่งอยู่ที่โต๊ะในโรงอาหาร นนรีบวิ่งไปที่โรงอาหาร
นน: "ครีม ยอมกลับมาติวให้เราแล้วเหรอ" ครีมเงียบไม่ได้ตอบอะไร "นนขอโทษนะ สำหรับทุกอย่าง ต่อไปนี้เราสัญญาว่าจะตั้งใจเรียนเวลาเธอติวทุกอย่างเลย จะไม่ทำให้เธอผิดหวังอีก"
ครีม: "นน นั่งลง" "เธอห้ามเอารูปที่ถ่ายเราไปให้ใครดูเด็ดขาด เข้าใจไหม" นนรีบตอบ "เราไม่ให้ใครดูแน่นอน"
ครีม: "ต่อจากนี้ถ้าจะให้เราเป็นนางแบบให้อีก เธอต้องสอบผ่านquizหรือสอบเก็บคะแนน วิชาภาษาอังกฤษหรือวิชาคณิตศาสตร์ให้ได้ก่อน"
นน: "ได้ๆ"
ครีม: "สัปดาห์หน้าจะมีสอบเก็บคะแนนวิชาคณิตศาสตร์ เธอได้ยินที่อาจารย์พูดใช่ไหม เราจะให้โอกาสเธอครั้งสุดท้าย ถ้ายังไม่ตั้งใจเรียนแล้วได้คะแนนไม่ถึงครึ่ง คราวนี้เราจะเลิกติวหนังสือให้เธออีกแล้ว"
นน: "ครั้งนี้เราสัญญา ว่าจะตั้งใจเรียนและตั้งใจในการทำสอบเต็มที่"
ครีม: "ดี เธอก็รู้อยู่แล้วว่าเราเป็นคนพูดคำไหนคำนั้น ไม่เคยผิดคำพูดตัวเองแม้แต่อย่างเดียว จำไว้ให้ดีล่ะ เอาล่ะ มาเริ่มเรียนได้แล้ว"
ครีมติวหนังสือให้นนจน6โมงเย็น "วันนี้พอแค่นี้แหล่ะ เธอต้องกลับไปทบทวนอีกรอบและฝึกทำแบบฝึกหัดนี้เข้าใจไหม"
นน: "โอเค ได้ๆ เราจะทบทวนตามที่เธอบอกเลย"
หลังติวเสร็จ ทั้ง2คนก็แยกย้ายกันกลับบ้าน

ระหว่างติวเย็นวันศุกร์ของทั้ง2คน
นน: "ครีม พรุ่งนี้วันเสาร์ หลังติวเสร็จ เราไป.."
ครีม: "ไม่! นนเราบอกแล้วไง จะไม่มีการถ่ายรูปอีก จนกว่าเธอจะสอบได้คะแนนผ่านในวิชาที่เราติว ถ้าอยากให้เราช่วยเป็นนางแบบให้อีกก็ทำสอบให้ได้ อีกอย่างรูปครั้งที่แล้วยังทำเราโกรธอยู่เลยนะ! ตอนนี้เธอต้องตั้งใจสิ่งที่เราสอน เข้าใจไหม"
นน: "เอ่อ เราเข้าใจแล้ว เราจะพยายามตั้งใจเรียนนะ"
ครีมได้แต่ถอนหายใจ คิดในใจว่านนจะไปรอดไหมเนี่ย

เช้าวันเสาร์ ทั้งคู่นั่งติวด้วยกันที่ร้านฟาสฟู้ดในห้างร้านเดิมเหมือนทุกอาทิตย์ ต่างที่อาทิตย์นี้นนอดได้เป็นช่างภาพ แต่นนเข้าใจสถานการณ์ดี ตอนนี้เขาจะต้องตั้งใจเรียนเต็มที่ ระหว่างนั่งพักจากการติว นนไปซื้อไอศกรีมโคนมา2อัน ให้ตัวเอง1อัน ให้ครีมอีก1อัน ระหว่างที่กินนนพบว่าครีมกินไอติมได้น่ารักมาก นนเพลินกับการมองครีมเลียกินไอติมที่มีทั้งดูดทั้งเลียจนหมด หลังครีมกินไอติมหมดก็ออกไปเข้าห้องน้ำ
ก่อนเดินกลับเข้ามาติวต่อในร้าน ครีมไปยืนหยุดดูโปสเตอร์สิ่งๆหนึ่งที่ตั้งหน้าห้องน้ำ นนหันไปเห็นพอดีเลยสงสัยว่าครีมหยุดมองอะไร เมื่อครีมจะกลับมาที่โต๊ะ นนจึงขอไปเข้าห้องน้ำบ้าง แล้วก็พบว่าครีมมองอะไรอยู่เมื่อสักครู่นี้
เวลา12.45 "วันนี้สอนพอแล้ว หนักไปไหมนน เรียนเข้าใจไหม เราจำเป็นต้องสอนเยอะหน่อย เพราะเดี๋ยวเธอเรียนไม่ทันสอบเก็บคะแนนสัปดาห์หน้า"
นน: "ไม่เลย วันนี้เราสมองแล่นมาก เข้าใจ จำทุกอย่างที่ครีมสอนได้หมด ไว้เราจะไปลองทำแบบฝึกหัดดูวันอาทิตย์ ขอบใจเธอมากนะที่สอนให้เยอะขนาดนี้" "ว่าแต่เราไปทำอะไรสนุกๆกันต่อดีกว่าครีม"
ครีม: "นนเราบอกแล้วไง ว่าเราไม่..."
นน: "เราไม่ได้พูดถึงเรื่องถ่ายรูป" นนพูดพร้อมหยิบตั๋วหนังออกมา "เห็นเธอมองโปสเตอร์หนังเรื่องนี้อยู่ตั้งนาน อยากดูไม่ใช่เหรอ เราแอบไปซื้อมาตอนไปห้องน้ำ รอบ13.15 มีเวลาให้ซื้อป๊อปคอร์นพอดี"
ครีม: "นน อ่ะเอ่อ.. แต่เราเกรงใจน่ะ แล้วไหนเธอบอกจะกลับไปทบทวนบทเรียนไง"
นน: "ไม่ต้องเกรงใจหรอกถือว่าเลี้ยงขอบคุณที่เธอยอมกลับมาติวเราต่อไง อีกอย่างหนังมันแค่ชั่วโมงครึ่งเอง เราค่อยกลับไปทบทวนคืนนี้ก็ได้ พรุ่งนี้ก็หยุดทั้งวัน ไปกันเถอะ เร็ว เดี๋ยวดูหนังไม่ทัน"
ครีม เดินตามนนออกมาอย่างงงๆ จริงอยู่ว่าเธออยากดูหนังเรื่องนี้ แต่ปกติเธอไม่ค่อยได้เข้ามาดูหนังในโรงหรอก เพราะต้องประหยัดเงิน นานๆทีถึงจะนัดกับเพื่อนมาดูวันที่มีโปรโมชั่นราคาถูกหรือตอนหนังใกล้จะออกโรง ไม่คิดว่านนจะมาเลี้ยงหนังที่เพิ่งเข้าใหม่เธอแบบนี้
นน: "ครีมถือตั๋วไว้ก่อนนะ เดี๋ยวเราไปซื้อข้าวโพดกับน้ำอัดลมแปบนึง" ครีมหยิบตั๋วที่นนฝากขึ้นมาดู เห็นเขียนว่าแถวV พลางคิดในใจ หนังมันฮิตมากคงจะเต็มไปหลายแถวก็จริง แต่ถึงขนาดต้องไปซื้อแถวV   คงจะใกล้หน้าจอมากไป จะดูรู้เรื่องไหมเนี่ย
นนเดินกลับมาพร้อมยื่นน้ำอัดลมแก้วนึงให้ครีม "ข้าวโพดเราซื้อแบบเซ็ตมานะ มันเป็นถังใหญ่ถังเดียวแต่ได้น้ำ2แก้ว"
นนและครีมเดินเข้าโรงไป ครีมเดินนำไปก่อน เดินไปเกือบล่างสุดมองหาแถวV แต่หาไม่เจอ เลยเดินกลับขึ้นมาหานน
ครีม: "นน โรงนี้ไม่เห็นมีแถวVเลย มีถึงแค่แถวM เราเข้ามาผิดโรงรึป่าว"
นน: "ถูกแล้ว เธออ่านดีๆสิ ไม่ใช่แถวV มันเขียนว่าVIP

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

I2ta3ta3

wink

สอบผ่านได้ถ่ายของดีแน่อิอิ

wolfsburg7

เข้าแผนนนทุกอย่างเลยนะ เข้าโรงหนังเบาะ vip เนี่ยน้า ดูหนังเฉยๆแหละ

Pop9

สอบผ่านได้ถ่ายอะไรดีๆแน่เข้าแผนของนน

dew1

กลัวอด เลยยรีบปรับตัวขึ้นมาเลยนะ นน 

pungping

เจ้านน เอ่ยย สาวเจ้าก็ออกจะดีขนาดนี้

phu_nun

แถวนี้ที่กว้างล้วงเพลิน อิอิ

tarapong

อ่านๆไปชักสงสานครีม อนาคต จะเจออะไรบ้างนะ  ::Bloody:: ไม่เอาไม่คิดดีกว่า ขอบคุณ​ครับ​

bbbbbooooyyy

นนจะไหวมั้ยเนี่ยผ่านทุกวิชา

nongfriend

เจ้านนเอ่ย เจ้าต้องสอบให้ผ่านนะ แล้วเจ้าจะได้ถ่ายรูปงามๆๆ

แมว69

kobjuk

สงสัยเจ้า นน เอาคะแนนเต็มแน่ๆ

Shine Muscat

สายเปย์เลยนะเนี่ย เล่นเบาะ VIP เลย
ไซ้ขนาดนี้ยังไม่ว่าอะไรเลยนะนนท์  ::Evil::

bmaII

ตั้งใจเรียน เผื่อจะได้ถ่ายคนสวย ก็ยังดีที่ตั้งใจ