ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Pirontan] Otona no Douwa เด็กเลี้ยงแกะ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 02, 2020, 02:38:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

broncho

อเมซิ่งมีนินานก่อนเข้าเรื่องด้วย

...เด๋วนะ  แบบนี้ก็ได้เหรออ

pandanous

ต้องมีการลงโทษแน่ๆ โกหกแบบนั้น
Edit โดนกันถ้วนหน้า จัดยาวๆไป

chanky2007

เริ่มจากเด็กเลี้ยงแกะเป็นผู้หญิง ก็เห็นแววแปลกๆ มาแต่ไกล

คงต้องรอดูว่าจะจบยังไง

ขอบคุณครับ

สรุปว่า คนในหมู่บ้านไม่กลัวหมาป่าสินะ มีการห้ามลัดคิวด้วย
คิดว่าดี ก็ทำไป

DARKAXL

มาอีกแล้ว นิทานภาคพิศดาร งานนี้จบไม่สวยแหงๆ

สุดท้ายก็โดนทั้งหมาป่าทั้งชาวบ้านเอากันหมด จะสงสารหรือสมน้ำหน้าดี

Tdestiny

ในนี้สุดนิทานอีสปเวอชั่นนี้ก็กลับมา

รอชมเนื้อเรื่องนิทานเลี้ยงแกะยาวๆเลยครับ

การลงโทษเด็กเรื่องแกะเวอชั่นนี้ได้ใจมากครับ555

climaxz

ต้องโดนทำโทษษษษ

อ้าว กลายเป็นโดนทั้งหมา ทั้งชาวบ้านเลย

ดือ

ฉบับดั้งเดิม. โกหกแล้วได้บทเรียน

ฉบับนี้. โกหกแล้วจะได้ไง. คงจะเจอดีมากกว่า

thegift52

จากภาพ จากเนื้อเรื่องอื่นที่เคยอ่าน เดาได้เลยครับว่า กาวแน่นอน  ::DookDig::
.
ตามเนื้อเรื่องเลย ว่าสุดท้ายหมาป่ามา แล้วก็ถูกลงโทษด้วย แต่นี่มันมนุษย์หมาป่าเลยนะ บ้าไปแล้ว  ::YarKK::

Just_Oneman

อยากรู้ว่าเด็กเลี้ยงแกะจะโดนลงโทษยังไงกันนะ  ::Horror::

#Edit บทลงโทษตรงตามที่คิดไว้ แต่ตอนจบนึกว่าจะมีนายพรานมาฆ่าหมาป่าแล้วได้เคลมนางเอก

Summermay

เด็กเลี้ยงแกะโดนจัดหนักแน่ ว่าแต่หมาป่าที่มา เป็นหมาล่าสวาทรึเปล่า

นอกจากหมาป่าจะล่าสวาทแล้ว ชาวบ้านก็ลงโทษได้เด็ดดวงมาก ดีงาม วินวินทุกฝ่าย เด็กเลี้ยงแกะก็ไม่ต้องเหงาอีกต่อไป

Sunnaja

ไหนขอลองอ่านก่อนว่าการ์ตูนในวัยเด็กของเราจะเป็นยังไงเมื่อมาอยู่ในโดจินนะต้องสุดจัดแน่นวล
สรุปโดนทั้งหมู่บ้านอะไรคือหมาป่าแจมด้วยฟะ

กาก่าก้า ก๊าก๋า

พอจะเดาออกแล้วละว่าจะโดนขาวบ้านลงโทษยังไง

ตอนแรกยังจะวิ้งหนีหมาป่าอยู่เลย ไปๆมาๆมารวมมือกันยังไงฟะ

Bxbn

เนื้อเริ่องจะเป็นไงต่อน่า 555

นั่นไงโดนลงโทษเลย 555

ชาญวุฒิ เนระภูสี

อยากรู้ว่าเด็กเลี้ยงแกะผู้หญิงจะโดนลงโทษอย่างไร edit โหมีการจัดคิวกันด้วยดีครับไปเยี่ยมเธอทุกวันเธอจะได้ไม่เหงา

jarabaman

เดาเนื้อเรื่อไงม่ถูกเลยครับจะเป็นไงต่อ 55

สรุปลืมกันไปแล้วว่ามีหมาป่า  แล้วหมาไม่กินเนื้อด้วยเนี่นะ 555