ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ชักช้าไม่ทันหมาแดก (NTR/นอกใจ) by Koog Google Remake ตอนที่ 7

เริ่มโดย Koog Google, กันยายน 23, 2020, 09:26:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Koog Google

หลังจากที่นอนพักอาการเมาค้างก็หายไป บอยตื่นลุกขึ้นมาอาบน้ำล้างหน้าจนสะอาดในช่วงเวลา 1 ทุ่ม

บริการฝากหมายเลขโทรหลับ...

เฮ้อ...ตอนนี้จะเป็นยังไงบ้างนะ😞

บอยแสดงสีหน้ากังวลทั้งคิดถึงฟ้า ทุกครั้งที่ฟ้ากลับตจว. เธอมักจะไม่สนใจมือถือจนบางครั้งก็ปล่อยให้แบตหมดไปดื้อๆ

แต่ถึงอย่างนั้นบอยก็เข้าใจเพราะฟ้ารักครอบครัวมากๆและทำทุกอย่างส่งเงินค่าเลี้ยงดูให้ที่บ้านทุกเดือน ต่อให้ลำบากแค่ไหนก็ส่งไปให้พ่อกับแม่ใช้จ่ายทุกครั้งไม่มีคำว่าขาดมือ

ต่างจากเรา...พอจะส่งเงินไปให้ก็ชอบพูดเหน็บแนมตลอด พอตื้อมากๆเข้าก็ขู่ว่าจะตัดออกจากมรดก

บอยพูดพลางยิ้มอย่างคิดถึงพ่อกับแม่และเข้าใจสิ่งที่พวกท่านต้องการจะสื่อ

กรอด~....นั่นซิเนอะ ตั้งแต่เช้ายังไม่ได้เติมท้องเลยนิ บอยเก็บมือถือใส่กระเป๋ากางเกงก่อนที่จะออกจากห้องลงไปหาอะไรกิน วันนี้เขาไม่มีอารมณ์ทำอาหาร

ในขณะที่กำลังจะออกจากลิฟต์บอยก็บังเอิญเจอรีนสาวเพื่อนร่วมคอนโดของเขากำลังจะเดินกลับขึ้นห้อง โดยสะพายกีตาร์และใส่ชุดหนังเท่ๆสไตล์ชาวร็อค

กลับจากซ้อมดนตรีแล้วเหรอครับ บอยทักทายด้วยความเป็นมิตรประสาเพื่อนบ้าน

อ้าว! คะ...แล้วกำลังจะไปไหนเหรอคะคุณบอย?

รีนหันไปยิ้มกล่าวกับบอยพร้อมกับถอดหูฟังออกจากหูทั้งสองข้าง

เอ่อ...ผมรบกวนเวลาส่วนตัวรึเปล่าครับ ขอโทษนะครับ😅

หื๊ม? เปล่าๆคะ เมื่อกี้เพลงจบพอดี...คุยได้คะ

ครับ😄 บอยรู้สึกแปลกๆชอบกล ไม่ใช่ว่าพิศวาสอะไรในตัวของรีนแต่กลับรู้สึกคุ้นเคยกับสาวคนนี้แปลกๆ ทั้งที่พึ่งรู้จักกันได้ไม่นาน

แล้วคุณบอยกำลังจะไปไหนเหรอคะ?

เอ๊าะ! กำลังจะไปหาอะไรทานนะครับ...

คะ รีนมองหน้าคิสงสัยว่าทำไมบอยถึงมองเธอด้วยสายตาแปลกๆ เป็นอะไรหรือเปล่าคะ?

ครับ!?

หน้าฉันมีอะไรติดเหรอคะ?

บอยรู้ทันทีว่าสาวสวยกำลังรู้สึกว่าเขากำลังคุกคามและรู้สึกไม่ปลอดภัย เปล่าๆครับ แค่...เอ่อ...รีนทานอะไรรึยังครับ?

ยังคะ

เราไปหาอะไรทานกันไหมครับ หน้าคอนโดร้านเฮียxx

รีนทีแรกเธอกะจะปฏิเสธแต่เธอเองก็ยังไม่กินอะไรเลยหลังจากกลับมาจากห้องซ้อม จะไหวใจได้ไหมเนี่ย? รู้สึกแปลกๆยังไงไม่รู้...

ก็ได้คะ แต่ขอขึ้นไปเก็บกีต้าก่อนนะคะ

ครับ จากนั้นบอยก็หลีกทางให้รันเดินขึ้นลิฟต์ไปทำธุระส่วนตัวของเธอไม่เกิน 3 นาทีก็ลงมาหาบอยที่นั่งรอตรงโซฟารับแขก

ขอโทษที่ให้รอนะคะ

ทันทีที่ได้ยินคำพูดนี้บอยก็รู้ทันทีว่าสาวคนนี้ที่บ้านอบรมมาดีทั้งกิริยา ท่าทางวางตัว เป็นผู้ดียิ่งกว่าฟ้าแฟนสาวของเขาเสียอีก

ไม่ครับๆ

คะ...งั้น เราไปกันเลยดีกว่านะคะ

รีนชี้นิ้วบอกบอยที่ดูเหมือนจะเหม่อลอยคิดอะไรอยู่ก่อนที่จะเดินออกมาก่อน บอยไม่ได้อยากจะเสียมารยาทแต่เขาสังเกตท่าทางการเดินของเธอแล้ว...

คิดถึงย่าขึ้นมาเลยเเหะ... ยิ้มก่อนจะเดินตามหลังรีนไป

ทั้งสองเดินออกจากคอนโดมาไม่กี่เมตรก็เจอร้านขายบะหมี่ที่เป็นร้านประจำของเขา(เธอ)

เฮียเอาเหมือนนะครับ / เหมือนเดินนะคะ

บอยกับรีนหันหน้ามองทันควันที่ทั้งสองพูดพร้อมกันอย่างไม่ได้นัดหมาย เฮียเจ้าของที่กำลังลวกเส้นบะหมี่ก็ถึงกับมองหน้าทั้งคู่

เอา!...ใครมาก่อนละ จะได้ทำให้ก่อน

ให้เธอก่อนเลยเฮีย / เขาก่อนเลยคะ

บอยกับรีนต่างชี้นิ้วให้กันทำเอาทั้งคู่ถึงกับทำสีหน้าตกใจเข้าไปอีก

ไม่เป็นไรครับ...คุณเอาก่อนเลย

ไม่เป็นคะ คุณชวนฉันมาทานด้วย คุณสั่งก่อนเลย

คุณก่อนเลยครับ

คุณนั่นแหละคะ เริ่มชักน้ำเสียงเล็กน้อย

ลุงๆผมขอเส้นเล็กแห้งกับเย็นตาโฟนะครับ เถียงดีนักเด็กชิ่งตัดหน้าเลยเป็นไง

ได้ๆ... เฮียมองหน้าทั้งสองพร้อมยักคิ้วข้างหนึ่ง

ผมเอาเหมือนเดิมครับเฮีย ส่วนเธอก็เหมือนเดิม บอยชี้นิ้วโป้งไปทางรีนเป็นการบอกแทน เฮียจึงยิ้มตาแทบปิดเหมือนอาเเป๊ะ

เมื่อสั่งเสร็จทั้งสองก็เดินไปนั่งที่โต๊ะโดยทีแรกบอยเสิร์ฟน้ำให้แต่นั่งแยกกันคนละโต๊ะกับรีน

นี่คุณ...ฉันน่ารังเกียจขนาดนั้นเลยเหรอ? รีนทักบอยด้วยท่าทีไม่ชอบใจ

ปะ...เปล่าครับ แค่เห็นว่าคุณดูไม่ไว้ใจผมเลยนั่งแยกโต๊ะ

.... รีนเมื่อได้ยินดังนั้นก็เงียบไม่พูดอะไรปล่อยให้บอยนั่งแยกอยู่แบบนั้น กระทั่งเฮียมาเสริฟบะหมี่ (แปลกใจเล็กน้อยแต่ก็ไม่ได้พูดอะไร)

สาเหตุหนึ่งที่บอยไม่นั่งร่วมโต๊ะด้วยเพราะเป็นการบ่งบอกว่าเขามีแฟนแล้ว เป็นการให้เกียรติทั้งตัวรีนและฟ้าแฟนสาวของเขา(ลับหลัง)

ขอบคุณนะคะที่ชวนมาหาอะไรทานข้างนอก รีนเอ่ยขอบคุณบอย และตอบแทนด้วยการเลี้ยงเขาคืน

เอ่อ! ไม่เป็นไรครับ

รีนยิ้มหวานชวนหลง ขอบคุณนะคะ เอาไว้มือหน้าถ้ามีโอกาสค่อยเลี้ยงคืนนะคะ

สาวสวยยื่นเงินให้เฮียไม่รับทอนเหมือนเคยก่อนจะเดินกลับคอนโดไปคนเดียว

เฮียรู้จักเธอรึเปล่าครับ?

หื๊ม? อ่อ...หนูรีนนะเหรอ รู้ซิ! ลูกค้าประจำเหมือนเอ็งนั่นแหละ...

ออ...

แล้วถามทำไม...ว่าแต่แฟนคนสวยของเอ็งไปไหนซะแล้วละ ไหงวันนี้ถึงควงกันมากินบะหมี่ทั้งคู่? เฮียทำทีเเซวบอย แต่ในใจไม่ได้คิดอะไร

ออ...พอดีเเฟนผมเขากลับตจว.นะเฮีย ทำหน้าเศร้า

แป๊ง! เสียงวางตะกร้อลวกดังขึ้นก่อนที่เฮียจะหันมาสบตากับบอย เป็นอะไรกัน?

ก็..เฮ้อ ผมผิดนัดกับเขานะเฮีย คือ เมื่อคืนมีงานเลี้ยงบริษัทผมดื่มหนักไปจนดื่นไม่ไหว ที่แรกนัดกันไว้ว่าจะพาไปเขาใหญ่วันนี้กลับพรุ่งนี้...

อืมๆ...เอานะ อย่าคิดมากผู้หญิงโกรธง่ายหายไวจะตาย เอ็งก็แค่อย่าละเลยเขาก็พอแล้วก็อย่าผิดซ้ำซาก ผู้ชายเราผิดก็แก้ไข...

ขอบคุณครับเฮีย....

อืมๆ แล้วที่บริษัทมีคนรู้เรื่องรึยัง?

ยังเฮีย...

เอ่อเว่ย...เอ็งนี่อย่างกับซุปเปอร์แมนเลยนะ อยู่ทำงานเป็นปีๆไม่มีใครจับได้เลยรึไงว่าเอ็งเป็นใคร?

ฮ่าๆ...ไม่เหมือนเฮียเนอะ แต่ผมก็ดีใจนะที่อดีตผู้ช่วยของพ่อที่ไม่เจอกันตั้งหลายปี ไม่ซิ...ไม่นึกว่าจะได้เจอกันแล้วด้วยซ้ำ ออกมาเปิดร้านบะหมี่ขายอยู่ที่นี้

ก็นะ มันมีความสุขที่ได้เป็นตัวของตัวเอง...คุณท่านกล่าวไว้อย่างนั้น

พ่อนั่นเหรอ...อืม บอยคิดในใจพร้อมกับยิ้มตาม

ว่าแต่...เมื่อไหร่เอ็งจะกลับไปรับช่วงต่อจากท่านละ

.... สีหน้าบอยเปลี่ยนทันทีที่เฮียถามคำตอบแบบนี้ทุกครั้ง

ยังเฮีย...ผมยังรู้สึกว่ายังไม่พร้อมจะรับตำแหน่ง

ไม่พร้อมหรือติดหญิง?

โธ่เฮีย!

เฮียยืนขำและบอยเองก็ไม่ได้ปฏิเสธข้อนี้ ฟ้าคือข้อแม้ที่ทำให้บอยไม่อยากกลับบ้านไปรับตำแหน่งต่อจากพ่อ

ไม่รีบแต่งๆให้จบๆไป พาไปเปิดตัวกับคุณท่านทั้งสองซะก็จบ...

ง่ายอย่างนั้นก็ดีซิเฮีย...อีกอย่างผมกับเขาพึ่งคบกันได้ 6 เดือนเองนะเมื่อวานคบรอบด้วย ทำหน้าเซ็งๆ

ยิ่งฟังบอยพูดเฮียก็ยิ่งขำก่อนจะตบไหล่เขาเบาๆ เวลามันไม่สำคัญหรอก สำคัญที่ตรงนี้... นิ้วจิ้มที่อกซ้ายตรงจุดหัวใจ เฮียก็เป็นแบบเอ็งแหละรุ่นๆก็อยากพิสูจน์ตัวเอง...ให้ที่บ้านยอมรับ จนลืมไปว่าแท้จริงแล้วมันไม่สำคัญอะไรเลยเพราะยังไงเราก็เป็นลูกของท่านทั้งสอง

กระทั่งเฮียมีเมียและมีลูกนี่แหละถึงเข้าใจ...

ผมยังไม่เคยถามเฮียเลย...ทำไมเฮียถึงออกจากตำแหน่งผู้ช่วยมือขวาของพ่อละ....

เฮียนิ่งเงียบไปพักหนึ่ง บอยเห็นแบบนั้นก็เงียบตามก่อนกล่าวขอโทษ ผมขอโทษนะครับเฮีย

เฮ้ย...คิดมากน่า~ เฮียควักลมยิ้มฝืนๆ ที่บอยเคยได้ยินมาว่าสาเหตุที่เฮียแกออกจากตำแหน่งผู้ช่วยพ่อของเขา เพราะความเห็นต่างที่ไม่ลงลอยแบบสุดขั้วกับทางบอร์ดบริหาร จึงจำเป็นต้องถอดถอนออกจากตำแหน่งเนื่องจากทัศนคติไม่ไปทางเดียวกัน

(จับได้ว่าบอร์ดบริหารแอบโกงเงินบริษัทพ่อของบอย จึงถูกทางนั้นใส่ความว่าเป็นผู้โกงและพ่อบอยไม่สามารถช่วยเหลือได้เพราะไม่มีหลักฐานโต้ตอบ จำยอมต้องปลดออกจากตำแหน่งผู้ช่วย...เป็นรอยแผลที่พ่อบอยฝั่งใจจนถึงทุกวันนี้)

บางครั้งเราต้องยอมเสียแขนข้างหนึ่ง เพื่อให้อวัยวะส่วนอื่นยังคงอยู่...ธุรกิจมันก็แบบนี้แหละ เฮียตอบด้วยน้ำเสียงนิ่งๆ

จำเอาไว้เลยนะ...ไม่มีที่ไหนที่มันจะขาวสะอาดได้ตลอด มันต้องมีเปื้อนสิ่งสกปรกกันบ้าง

เราก็แค่... ต้องกล้าเผชิญและยอมรับความจริงกับสิ่งที่ผ่านมาแล้วเท่านั้น

แล้วเฮียไม่คิดถึงเหรอ?

เฮียยิ้ม คิดถึงซิ...แต่อำนาจและเงินทองที่มหาศาลไม่เหมาะกับคนอย่างเฮีย อยู่แบบติดดินตื่นเช้าส่งลูกคนเล็กไปโรงเรียน ได้กินข้าวพร้อมหน้าพร้อมตาทั้งครอบครัวพ่อแม่ลูกอย่างนี้ดูเหมาะกับเฮียมากกว่า

เอ็งนะยังต้องก้าวไปได้อีกไกล คิดให้ดีๆละกัน

ขอบคุณครับเฮีย

บอยนั่งเอาคำพูดของเฮียมาคิดสักพัก เฮียก็แยกไปทำหน้าที่ลูกค้ามาสั่งบะหมี่ที่หน้าร้าน

หึ...😏

---------------------------------------------------

หลังจากที่ได้โทรหาฟ้าทั้งคืน เช้าวันอาทิตย์บอยก็ได้โทรหาแฟนสาวอีกครั้ง ตืด...ตืด...ตืด.... 
เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
Koog Google

readinggg

Baby_trex

ฟ้า ฟ้าเหลืองแล้วไอเอกวางยาตลอด ส่วนบอยโลกก้กลมไป

darkconner

yakyedheemak

ฟ้าโดนจัดหนักโดยที่บอยไม่รู้เรื่องอะไรเลยแบบนี้บอยจะได้เอาคืนตอนไหนนะอยากรู้แล้วครับ

newregistry

เอกมัวสนแต่สาว ไม่สนแฟนโดนจัดหนักเลย เอะใจหน่อยยย

Pm Nuttakan

marco35

ตะวัน123

suriyamahajit

pheonix

phon14