ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สวัสดีครับ ผมmikoto2288เองครับ

เริ่มโดย mikoto2288, กันยายน 25, 2020, 02:46:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mikoto2288

สวัสดีครับ ผมmikoto2288เองครับ วันนี้จะขอกลับมาแจ้งข่าวนะครับ

------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องแรกเลย คงเป็นเรื่องLine chat Storyที่ผมไม่ได้ลงงานต่อ

ผมขอแจ้งว่า ตอนนี้ผมได้มอบสิทธิ์ในการจัดทำและผลิตผลงานทั้งหมดให้กับทางเพจNetori gameไปแล้วนะครับ
ทำให้ผลงานทั้งเก่าทั้งใหม่จะถูกนำมาผลิตใหม่ด้วยเนื้อเรื่องเดิม+เนื้อเรื่องที่เพิ่มเติมให้เข้าใจมากขึ้น

ซึ่งจะส่งผลทำให้เรื่องLine chat story, Young wife Story หรือเรื่องทั้งหมดของจูน
จะถูกนำไปผลิตเป็น webtoon , CG , H-Game รวมไปถึงนิยาย ที่จะลงให้กับหลายๆแพลตฟอร์ม

ผมอยากลองดูว่าจะสามารถต่อยอดสิ่งที่ทำอยู่ ให้กลายไปเป็นสื่อประเภทอื่นๆได้ไหม
เพราะผมคิดเสมอว่า "เรื่องเสียว มันไม่ควรจบที่การเป็นแค่เรื่องเสียว ที่ชักทีเดียวจบ"
และ "คนที่สร้างสรรค์ผลงาน ควรมีทางเดินต่อไป และทำให้ผลงานตนเองสามารถต่อยอดไปได้"

ส่วนภาพนั้น หลายๆท่านน่าจะทราบดีว่าภาพที่ผมนำมาใช้ในเรื่งLine chat Story
เป็นรูปที่ผมหามาจากinternetทั้งหมด โดยผมจะเลือกภาพที่ใกล้เคียงเมียผมเป็นหลัก แล้วนำมารีทัชให้เนียนไปกับเนื้อเรื่อง

แต่ทีนี้มันติดปัญหาเรื่องที่ว่า ภาพเหล่านี้อาจจะทำให้เกิดปัญหาตามมาได้ ไม่ว่าจะในแง่ของกฏหมายหรือความรู้สึก
ซึ่งทางผมจึงหยุดการอัพกระทู้หรืออัพภาพขึ้นใหม่ เนื่องจากไม่อยากให้มีปัญหาในภายหลัง
เพราะฉะนั้น ท่านใดที่มีภาพเหล่านั้นอยู่ ผมขอให้เก็บไว้ดูเองนะครับ อย่านำไปลงต่อที่ไหนนะ

ส่วนภาพที่จะทำขึ้นใหม่ จะเป็นภาพที่ศิลปินในไทย วาดCGขึ้นมาใหม่ทั้งหมด
อาจจะทำให้อารมณ์ในการอ่านลดลงไปบ้าง แต่มันจำเป็นที่จะต้องทำ เพื่อเลี่ยงปัญหาที่จะตามมาครับ

----------------------------------------------------------------------------------

เรื่องที่สอง คือ ทำไมผมถึงหายไป และทำไมถึงมอบสิทธิ์ในการทำงานงานให้คนอื่นทำแทน

ผมเคยแจ้งไว้ในกระทู้เก่าๆแล้ว ว่าจูนท้อง ตอนนี้ลูกผมอายุเกือบๆ2ขวบแล้ว
ทำให้ผมต้องเอาเวลาไปดูแลจูนและลูกของเรา

แต่สิ่งที่ผมไม่คาดคิด คือ จูนเขามีภาวะอาการเป็นโรคซึมเศร้าหลังการคลอดลูก
ทำให้ช่วงปีที่ผ่านมาของผมและจูน เป็นอะไรที่ค่อนข้างหนักมากๆ

เรื่องของอาการของโรคก็เรื่องนึง แต่สิ่งที่ทำให้เรื่องมันแย่ลงไป ก็คือโควิด
โควิดทำให้เศรษฐกิจแย่ลงมาก และผมได้รับผลกระทบเต็มๆ เนื่องจากผมเปิดร้านขายสินค้าในที่ท่องเที่ยวเป็นหลัก

ทำให้ผมจำเป็นต้องหยุดทุกกิจกรรมที่ไม่เกี่ยวกับงานหลัก แล้วหันหน้าไปสู้เพื่อความอยู่รอดของครอบครัวผมเอง
รวมไปถึงน้องๆที่ผมจ้างมา เพื่อให้พวกเขาสามารถไปต่อกันได้ก่อน อย่างน้อยๆก็อยากให้พ้นปีนี้ไปให้ได้ก่อน

เพราะงั้นผมถึงส่งต่อผลงานให้กับทางเพจNetoriไปทำต่อแทน
ส่วนท่านใดต้องการสนับสนุนผลงาน ก็ลองไปติดตามเพจนั้นได้ครับ

---------------------------------------------------------------------------------------

หลักๆที่จะแจ้งก็มีเท่านี้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามผลงานผมเสมอมานะครับ
ผมกับเมียอ่านทุกๆคอมเม้นของพวกท่านเลย รู้สึกดีต่อหัวใจมากๆ ขอบคุณมากๆครับ
พูดคุยกันได้ที่ Id Skype : mikoto2288

DR.MAN

มาส่งกำลังใจให้ท่านมิโคโตะ กับคุณจูนนะครับ    โรคซึมเศร้า กำลังใจจากคนข้างๆเป็นสิ่งสำคัญเลยครับ  ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ

อีกเรื่องก็เรื่องการงาน  ก็ขอให้กลับมาขายดิบขายดีนะครับหลังจากนี้   ส่งแรงใจให้ เพราะทุกท่านก็คงได้รับผลกระทบจากโควิด

และก็ขออวยพรให้ลูก และครอบครัวของท่านสุขภาพแข็งแรงครับ    ไว้ทุกอย่างดีขึ้น ค่อยว่ากันใหม่ครับ

bbkscorpion

สู้ครับ  คอยๆคิด  แล้วก็ขอใ้ห้ผ่านไปได้ด้วยดี  มีสุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวครับ

q212224236

สู้ๆครับ ขอให้ผ่านวิกฤตโควิดและสิ่งต่างๆไปไวๆครับ เป็นกำลังใจให้เสมอ ติดตามผลงานตลอดครับ

empty1878

เป็นกำลังใจให้ท่าน mikoto และ ครอบครัว ผ่านพ้นปัญหาไปให้ได้ครับ
จะคอยติดตามผลงานตลอดครับ ขอบคุณครับ

minmomo

ขอให้ภรรยา กลับมาสุขภาพแข็งแรงนะครับและลูกน้อยด้วย

Phoowadol

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านและครอบครัว ได้ผ่านพ้น ปัญหานี้ได้ในเร็ววันนะครับ เรื่องกิจการในช่วงนี้ต้องค่อยๆปรับตัวครับ ส่วนเรื่องโรคซึมเศร้า อันนี้ต้องคอยให้กำลังใจอย่างใกล้ชิดหา โดนคนรอบข้างโดยเฉพาะ คนในครอบครัว เอาใจใส่เป็นพิเศษ. นะครับ เชื่ว่าอีกไม่นาน น่าจะดีขึ้นตามลำดับครับ. สู้ๆ

nowhereman

Hungry

สู้นะครับท่านมิโคโตะและคุณจูน เป็นกำลังใจให้ครับ

Saksit Thiamkiatwilai

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆไปพร้อมกับจูนและลูกด้วยนะครับ จะติดตามอยู่เสมอครับผม

swbkk

พายุแรงแค่ไหนในที่สุดก็ยังหยุดลง อุปสรรคใหญ่แค่ไหนก็ยังต้องมีวันผ่านได้......... และเมื่อฟ้าหลังฝนมา ทุกสิ่งจะกลับมาสวยงามกว่าเดิมครับ

ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรง........สู้ๆๆๆ ครับ ::DookDig::

romeoath

เป็นกำลังใจให้ท่านมิครับ เข้าใจทุกอย่างที่สื่อมา จะไปซับเพจแทนนะครับ

asdf4321

ยังมีเรื่องดีๆบ้างเล็กๆที่หันหน้าเข้าหากันและจับมือแก้ปัญหาไปพร้อมๆกัน ผมขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจครับให้ก้าวข้ามปัญหานี้ไปด้วยกันให้ได้นะครับ
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

weenew

ผมขอบคุณที่ทำผมงานออกมาให้ชม ขอให้ท่านมิโคโตกันคุณจูนและลูกมีสุขภาพแข็งแรง หายป่วยไวๆครับ ผ่านเรื่องร้ายๆไปได้ ด้วยดีครับ

serrum

เป็นกำลังใจนะคับ จากแฟนคลับคนนึง