ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ชักช้าไม่ทันหมาแดก (NTR/นอกใจ) by Koog Google Remake ตอนที่ 10

เริ่มโดย Koog Google, ตุลาคม 02, 2020, 07:00:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Koog Google

หลังจากที่ผจก.เมฆลาออกจากบริษัท สัปดาห์ต่อมาก็ได้มีคำสั่งแต่งตั้งผจก.คนใหม่ซึ่งไม่ใช่ใครที่ไหน

ยินดีด้วยนะครับ พี่เอก เสียงคนในออฟฟิศแสดงความยินดีกับเอกอย่างพร้อมหน้าพร้อมตา

เว้นแต่บอยที่ยังรู้สึกไม่ชอบมาพากลดับเหตุการณ์นี้เท่าไหร่ เพราะคำพูดของผจก.เมฆที่คุยกับเขาในเย็นวันนั้น

ผู้จัดการ! รู้ด้วยเหรอครับ? บอยรีบวิ่งไปหาผจก.เมฆหลังจากที่เขารู้ถึงตัวตนของบอย

รู้ซิ...ผมเป็นผู้จัดการต้องตรวจประวัติลูกน้องก่อนทำงาน อีกอย่างไม่ได้มีแค่ผมที่รู้ ผู้บริหารบางท่านก็รู้เรื่องเหมือนกันนะ

บอยถึงกับพูดไม่ออก แล้ว...ทำไมถึงไม่พูดความจริงกับผมละครับ

ก็ไม่อยากให้ใครรู้ไม่ใช่เหรอ? ผจก.เมฆกล่าวกลับ

ผมหมายถึงความจริงเรื่องนี้นะครับ บอยพูดด้วยน้ำเสียงที่หนักแน่น เพราะเขาต้องการที่จะช่วยผจก.เมฆ

ผจก.เมฆที่รับรู้ความสึกก็ซึ้งใจในความเป็นคนดีของบอย แต่ถึงอย่างนั้นเขาก็ไม่ยอมบอกอะไรให้บอยรู้

ขอบคุณนะครับ แต่เขาถือไพ่เหนือกว่ามาก บอยในตอนนี้ไม่สามารถรับมือเขาได้หรอก

ผจก.เมฆกล่าวกับบอย พยายามปรับความเข้าใจคำพูดของผจก.เมฆ บอยพยายามเคล้นให้ผจก.เมฆบอกความจริงกับเขา แต่ก็ไม่มีประโยชน์...

ถึงแม้จะยังคงค้างคากับคำพูดของผจก.เมฆในวันนั้นอยู่ในหัวตลอด แต่สุดท้ายสิ่งที่บอยต้องยอมรับ คือ ความจริงถึงแม้ว่าเป็นความจริงที่เขารู้สึกได้ว่าผจก.เมฆถูกครหาจากคนใกล้ตัว

ซึ่งในใจบอยเองเหมือนมีเซ้นที่พอจะบอกได้ว่าใคร แต่ว่าเขายังมีหลักฐานไม่มากพอที่จะยืนยันหรือช่วยผจก.เมฆได้ในตอนนี้

ไม่ว่ายังไง ผมต้องช่วยผจก.เมฆให้ได้ สัญญาด้วยชีวิตของผม... บอยกล่าวกับตนเองในใจอย่างหนักแน่น

ตั้งแต่ที่พี่เอกได้ตำแหน่งเป็นผู้จัดการ อะไรหลายๆอย่างรอบตัวบอยก็เริ่มเปลี่ยนไปอย่างช้าๆ

บอยงานนี้เรทสุดตอนเย็นนะ หัวหน้าเดินมามอบหมายงานให้บอยทำตามปกติ

เอ่อ...อันนี้มันงานของพี่xxxไม่ใช่เหรอครับ?

ทำไปเถอะนะ งานนี้ลูกค้าเขาส่งแก้หลายรอบแถมเร่งด้วย หัวหน้าชักน้ำเสียงใส่บอยแบบหงุดหงิดสุดๆ

บอยยอมรับว่าเหมือนกำลังถูกยัดเหยียดงานให้ทำ แต่เขาเองก็ได้ถือสาอะไร

โอเค เดียวบอยไปส่งให้พี่เอกเองนะ บอยถือว่าเป็นการช่วยเหลือเพื่อนร่วมงานเพราะงานเขาก็ทำเสร็จก่อนกำหนดส่งลูกค้าไปตั้งหลายงานแล้ว

หื๊ม!!? บอยเปิดดูงานลูกค้าก็ถึงกับตกใจเล็กน้อย

หึๆ งี้ก็สวยซิ ยิ้มอย่างหึดสู้

บอยใช้เวลาในการแก้ไขงานที่หัวหน้าส่งให้ทำจนเสร็จผ่านในเวลาไม่ถึงชั่วโมง

นี่ครับหัวหน้า

ส่งงานให้หัวหน้าส่งต่อให้ลูกค้า หัวหน้าทำการเช็คงานด้วยสีหน้าที่บ่จอยสุดๆ อืมๆ เดียวพี่จะส่งให้ลูกค้าดูก่อนนะว่าผ่านไหม...ขอบใจมากนะบอย

ครับ

บอยยิ้มอย่างมั่นใจว่ายังไงลูกค้าต้องตอบรับงานเขาอย่างเเน่นอน อะไรที่ทำให้เขามั่นใจได้ขนาดนั้น....

บริษัทยักษ์ใหญ่เนี่ย...ยุ่งยากชะมัดเลย! เอกตัดพ้อบริษัทนี้ต่อหน้าหัวหน้าที่ส่งงานให้เอกตรวจสอบอีกรอบ

แต่ถ้าเราทำผลงานได้เข้าตา มันก็ดีต่อตัวบริษัทแหละนะ เอกพูดโดยอ้างผลประโยชน์บริษัท แต่จริงๆแล้วเขาหวังแค่ผลประโยชน์ของตัวเองเท่านั้น

ใครเป็นคนแก้? เอกเอ่ยถามหัวหน้า

บอยคะ เมื่อได้ยินดังนั้นเอกก็ทำหน้าดูถูกผลงานของบอยในทันที ก่อนที่จะเซ็นเอกสารอีกอันแหละส่งมอบงานให้หัวหน้ากลับไปทำต่อเนื่องไม่ให้หยุดพักซักนาทีเดียว

โดยหลังจากที่มอบหมายและหัวหน้าออกจากห้องไปแล้ว เอกก็มองไปทางโต๊ะที่บอยกำลังทำงานของเขาอยู่

ถ้างานออกมาดี เดียวกูมีรางวัลให้ เเสยะยิ้มอย่างมีเลศนัย

---------------------------------------------------

เวลาเลิกงานบอยก็เก็บของลงจากออฟฟิศเตรียมกลับคอนโด โดยที่เขาไม่รีรอที่จะโทรรายงานแฟนสาวสุดสวยของเขาทันที

ตืด...ตืด...ตืด... ฮัลโหลคะ

เลิกงานแล้วนะครับที่รัก คิดถึงจังเลย

ฮ่าๆ หราาคะ เหนื่อยไหมคะวันนี้?

นิดหน่อยครับ

แหมแสดงว่าไม่เท่าไหร่ใช่มั้ยคะ ฮ่าๆ

ฮ่าๆ บอยน้ำเสียงเฮฮามีความสุขขณะที่กำลังถือสาคุยกับแฟนสาว เขาแทบจะผ่อนคลายทุกอย่างที่อยู่ในหัวออกจนหมด

แล้วที่รักละครับ ไม่ไปกลับไปทำงานตั้ง 1 อาทิตย์แนะ งานคงท่วมแล้วมั้งเนี่ย!? บอยแซวปนเป็นห่วงแฟนสาว

มะ..ไม่เยอะเลยคร่าา ฮ่าๆ

ฟ้าขำแห้งๆ บอยยังไม่รู้ตัวว่าความจริงนั่นแฟนสาวของเขาไม่ได้ไปตจว. และเธอเองก็รู้สึกผิดทุกครั้งที่ต้องโกหกเขาถึง 1 อาทิตย์เต็มๆ

เค้าว่าจะชวนไปหาอะไรกินซะหน่อย...ไม่ได้เจอกันตั้งอาทิตย์แนะ เค้าคิดถึง~ เสียงหวานอ้อน

....

ฟ้าเงียบไปครู่หนึ่ง แต่จังหวะนั่นทางบอยก็มีเพื่อนร่วมงานทักทายก่อนกลับบ้านพอดี

ฮัลโหลครับที่รัก?

คร่าา~ เอาเป็นพรุ่งนี้ได้ไหมคะ ที่รัก?

เหนื่อยละซิ

นิดหนึ่ง ฮ่าๆ

ัทั้งสองหยอกล้อกันตามประสาแฟน ระหว่างที่รอลิฟท์บอยก็เดินเข้าไปกดลงชั้นล่างตึก

ในขณะที่ลิฟท์กำลังจะปิดลง บอยที่กำลังคุยกับฟ้าก็เห็นพี่เอกกำลังเดินตรงมาที่ลิฟท์ ด้วยความที่มีเขาเพียงคนเดียวในลิฟท์ตามมารยาทไม่ควรคุยมือถือ เขาจึงต้องรีบวางสายจากฟ้า

เอ่อ ฟ้าครับพอดีมีคนกำลังมา แค่นี้ก่อนนะครับเดียวบอยโทรกลับนะ บอยกล่าวกับฟ้าจบก็วางสายเก็บมือถือ กดเปิดประตูลิฟท์ได้เฉียดฉิว

เก็บไม่ทัน ขอบใจนะน้อง พี่เอกยิ้มขอบคุณบอยหลังจากที่เข้ามาในลิฟท์แล้ว

ครับพี่เอก บอยยิ้มอย่างเป็นมิตรตามมารยาทผู้ดี

เมื่อกี้เห็นคุยโทรศัพท์ เรื่องสำคัญรึเปล่า...พี่ทำเสียเรื่องไหม? เอกหลอกถามบอยแกล้งทำสีหน้ากังวล

ออๆ ไม่ครับๆ ไม่ได้เรื่องสำคัญอะไรครับพี่

ออ... เอกทำหน้าโล่งใจ แล้วไปนึกว่าทำเสียเรื่อง

บรรยากาศในลิฟท์ต่างจากเมื่อครู่โดยสิ้นเชิง ทั้งบอยและเอกต่างเว้นระยะห่างตัวเอง

ปิ๊ง! เสียงประตูเปิด เจอกันพรุ่งนี้นะน้อง เอกตบไหล่บอยเบาๆก่อนจะยิ้มส่งเดินออกไปก่อน

ครับพี่เอก บอยตอบสั้นๆก่อนจะเดินออกตามหลังแยกไปที่ลานจอดรถ โดยบอยขับรถออกจากบริษัทไปก่อน

ขณะที่เอกนั้นนั่งดูเขาอยู่ในรถสปอร์ตสีดำ...

ในตอนที่บอยกำลังคุยมือถือยู่นั่น เขาไม่รู้ตัวเลยว่ามีคนแอบฟังเขาอยู่ห่างๆ เอกยืนฟังบอยพูดคุยหยอกล้อกับฟ้าแฟนสาวสุดเซ็กซี่ที่ไม่รู้เลยว่า เธอนั้นไม่ได้บริสุทธิ์อีกต่อไปแล้ว

และคนที่เปิดซิงฟ้าก็ไม่ใช่ใครที่ไหน ก็คือ ผจก.คนใหม่ของเขานั่นเอง ตืด...ตืด...ตืด... เอกรอสายอยู่สักพักหนึ่งก่อนที่สาวสวยที่ไม่ได้เจอกันมาพักใหญ่ๆจะรับ

ฮัลโหลครับน้องฟ้า นี่พี่เอกพูดนะครับ

คะพี่เอก สบายดีไหมคะ?

แหม...เป็นฝ่ายทักเองเลยเหรอเนี่ย? สบายดีครับ น้องฟ้าละคะเป็นยังไงบ้าง?

ก็สบายดีเหมือนกันคะ

น้ำเสียงของฟ้าดูปกติ ราวกับว่าเรื่องทริปที่เขาใหญ่กับเขาไม่เคยเกิดขึ้นอย่างไงอย่างงั้น แต่เอกก็ไม่มายด์เท่าไหร่ มันยิ่งทำให้เขารู้สึกได้ใจที่ได้ปาดหน้าเอกบอยด้วยซ้ำ

พี่คิดถึงฟ้าจังเลยครับ เห็นบอยบอกว่าฟ้ากลับต่างจังหวัดเหรอคะ? เอกทำทีเอ่ยปากแซวฟ้าเนียนๆ เพราะเขารู้ว่าแท้จริงแล้วฟ้านั่นโกหกแฟนตัวเอง

ปะ..เปล่าคะ ไม่ได้ไป

อ้าว...ตกลงยังไงละเนี่ย?

โห่ พี่เอก! พี่เอกไม่น่าถามเลยนะคะเนี่ย ก็ดูพี่ทำอะไรไว้ละคะ ไม่ให้หนูโกหกเขาความก็แตกกันพอดี...

เอกเมื่อได้ยินดังนั้นก็ถึงกับเกือบจะหลุดขำออกมาดังๆ พี่ขอโทษนะคะ แต่ฟ้าเองก็ทำไว้เยอะเหมือนกันนะ พี่เองก็เกือบปิดไม่มิดเหมือนกัน

ก็ถ้าคืนนั้นพี่เอกไม่วางยาใส่ในไวน์ฟ้า มันก็ไม่มีอะไรหรอกคะ

หื๊มมม.... เอกถึงกับนั่งไม่ติดเบาะแต่ก็ยังตีหน้าเนียนเล่าความเท็จ ทำไมถึงกล่าวหาพี่แบบนั่นละคะฟ้า ทั้งๆที่ฟ้าเป็นคนเริ่มก่อนเองนะเนี่ย

พี่เอกหมายความว่าไงคะ?

ฟ้าเป็นคนบอกพี่ให้พาไปเข้าห้องน้ำ ไปยืนเฝ้าให้หน่อยเดินไม่ค่อยไหว พอถึงห้องน้ำก็ฉุดพี่เข้าห้องน้ำล็อกประตูเลย

ทันทีที่พูดกลับใส่ฟ้าเธอก็เงียบไปครู่หนึ่ง เอกทำให้เธอรู้สึกสับสนเพราะความจริงเป็นเขาต่างหากที่ฉวยโอกาสฟาดเธอที่ห้องน้ำบริษัท

ถ้าเกิดพี่วางยาฟ้าแล้วตลอดที่ผ่านมา 3 วันมันคืออะไรเหรอครับ

เอกใช้ไม้ตายในจังหวะทีเผลอที่สาวสวยกำลังขบคิดทบทวนเรื่องราวอยู่

แน่นอนว่าทันทีที่ฟ้าได้ยินก็ถึงกับไปต่อไม่ถูกหาคำแก้ต่างให้กับตัวเองยังไง พี่เอกอะ ตัดแขนตัดขาฟ้าหมดเลยนะ...

ฮ่าๆ เอกหัวเราะแบบสะใจลึกๆ ก่อนที่จะหยอดคำหวานให้กับสาวสวยที่ดูแล้วท่าจะกำลังแอบนอยเขาอยู่ แต่ไปเที่ยวรอบนี้ พี่สนุกมากเลยนะครับ ขอบคุณน้องฟ้ามากนะครับที่ชวนพี่ไปด้วย

คะพี่เอก

คราวหน้าพี่ขอชวนฟ้าไปเที่ยวบ้างจะได้ไหมคะคนสวย

แน่ใจนะคะว่าไปเที่ยว? ทำไมฟ้ารู้สึกเหมือนฟ้าจะไม่ได้เที่ยวยังไงไม่รู้เลย...

สาวสวยย้อนคำเอกก็ได้แต่หัวเราะตามกับความรู้ทันของฟ้า ก็ไม่ได้โง่นิหว่า คิดในใจ

แหม เห็นพี่เป็นคนยังไงคะเนี่ย

ไม่รู้ไม่ชี้คะ ฮ่าๆ

เอ่อ! พี่ลืมถามเลย น้องฟ้ากินอะไรรึยังคะ ตีเนียนจะทำชวนฟ้าออกมาหวังจะฟันเเค่นั้น 

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
Koog Google

Tanaka Tanaka

เวอร์ชั่นนี้เพิ่มความโฉดของนายเอกเป็นเท่าทวี ส่วนน้องฟ้าก็พยายามจะต่อต้าน สองจิตสองใจอยู่
ไม่รู้ว่าบทลงเอยจะเหมือนเดิมไหม

jackkie

ใกล้ถึงจุด ฟ้าถึงจุดเปลี่ยนแล้วมั้งครับ เลือกอะไรดี ลุ้นครับขอบคุณผู้แต่ง remake ครีบ

T-maesai

ฟ้าท่าจะติดใจจริงละ ลุ้นคู่บอยกับนักร้องดีกว่า

Nu metal

เอกหลอกล่อ ออกมากินตับอีกละ  ยังไงๆ ของมันเคยๆ คงไม่รอดเงื้อมมือ 

Ttum1188

เอกร้ายกาจมากนะครับ บอยจะรับมือไหวหรือเปล่า

mawinxxx102

densha

โกหกแฟนตัวเอง อืมมมมมมน่าจะอยากโดนละซิเนี่ย

bejita147

::Crying::สงสารบอยจริงๆ แต่ฟ้าเป็นเหยื่อเอกชัดๆ

noraseth

Pm Nuttakan

ดูท่าทางจะมีอีกครั้งแน่ฟ้าเอ่ยไม่สงสารแฟนเลย

okarin

Monari