ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทำไมเว็บนี้มีแต่พวกปลิงสูบงานเขียนแต่ไม่ให้กำลังคนแต่งเรื่องครับ ไม่เข้าใจ?

เริ่มโดย declangombley, ตุลาคม 10, 2020, 10:48:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

declangombley

ผมเหลืออดละ กว่าคนเขียน เขาจะประพันธ์ออกมาได้แต่ละเรื่องใช่ว่าจะง่ายๆ Engine ของ Webboard มันอาจดูเหมือนสั้น
แต่จริงๆแล้ว งานเขียนแต่ละบท แต่ละตอน เนี่ยความยาวเกิน 20 หน้า ++ในโปรแกรม Microsoft Word ทั้งนั้น
แล้วสิ่งที่ได้รับคือไร? 0 comment หรือบางทีอย่างมากแม่งคือ 10 comments ไม่ขอบคุณสักคำ มึงบ้าหรือเปล่าไอ้ชาย?
ถามว่าทำไมผมถึงลบงานของตัวเองทิ้งแม่งหมดทุกงาน ตั้งแต่เลือดสีขุ่น, สายใยรัก, Amor & Psyche , Man of Eros, etc. ทุกเรื่อง
ก็เพราะตอนเขียนอ่ะ มัน happy ดี แต่พอเอางานมาลง กลายเป็นว่าแม่งเหมือนศูนย์เปล่าว่ะ พวกมึงเข้าใจผมป่ะวะครับ?

ปล. **ตอบไอ้พวกโลกสวยบางคน ตั้งคำถามเดิมๆว่าแล้วผมจะเขียนทำไม?
ผมก็จะตอบเดิมๆสั้นๆง่ายๆว่า ก็กูพอใจไงครับ แล้วมึงจะทำไมผมเหรอ? เฮอะๆ
ผมเขียนทีนึง 500 หน้าไม่เคยขายเอาเงินสักบาท ให้อ่านฟรี เพราะกูรวยอยู่แล้ว
ใครอยากมีเรื่อง อยากชีวิตลำบาก DM มาครับ มึงไม่รู้ซะแล้วว่ามึงเล่นผิดคน

เลิกเขียน เลิกแต่ง พอๆ เบื่อว่ะ

cd13579

ใจเย็นครับ ไม่พอใจคนอ่านอันนี้เข้าใจครับ ต่างคนต่างสังคม ซ่อนเรื่องคือตัวเลือกที่ดีที่สุดครับ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

nato87

บางทีการคาดหวังให้น้อยที่สุด ก็เป็นทางออกที่ดีที่สุด ผมทุกวันนี้ไม่ค่อยคาดหวังแล้วกับยอดคอมเมนต์ ที่เขียนเพราะยังสนุก

ก็โดนก๊อบงานไปขายบ้าง แล้วก็โดนก๊อบไปลงเว็บอื่นบ้าง (ต้องขอบคุณมี่มีแฟนนิยายอินบ็อกซ์มาบอก) ตอนหลังก็เลยผันตัวไปเขียนบนดินแทนในหลาย ๆ เรื่อง แต่ก็ยังเขียนใต้ดินในเรื่องหลัก เหตุผลเดียวคือยังมีคอมเมนต์น้ำดีหลายท่านที่ติดตามผมอยู่มาสามปีละ ทั้ง ๆ ที่ผมนิยามตัวเองว่าเป็นนักเขียนที่เวิ้นเว้อและยืดยาดมากที่สุด เหตุผลเพราะผมต้องการได้ผลงานเสียวที่มันมีมากกว่าคำว่าเสียว ไม่ได้มาเยิบ ๆ กันเสร็จแล้วไป มันไม่ใช่แนว

บางคนก็คิดแค่ว่าแต่งเรื่องแบบนี้มันไม่ยาก บอกเลยโคตรยาก ไหนจะต้องมาคิดเรื่องโครงเรื่อง พล็อตเรื่อง บุคลิก นิสัยตัวละคร ไหนจะต้องมาออกแบบท่าเยิบ ๆ กัน โอ้ยยย บ้าบอมาก 5555+ เข้าใจนะครับ เราขอเพียงแค่คอมเมนต์สักสองบรรทัด เกี่ยวกับสิ่งที่เรานำเสนอ แค่นี้เราก็ดีใจละ แต่ทุกวันนี้ผมเฉย ๆ ละ ปล่อยผ่าน ไม่คาดหวังคือดีที่สุด

เหมือนที่ข้างบนบอกครับ ถ้าอยากได้คอมเมนต์ ซ่อนคอมเม้นต์บางส่วนซะ เดี๋ยวคนอยากรู้อยากอ่านก็เมนต์เองแหละ หรือถ้าคิดว่าตัวเองสะสมชั่วโมงบินมากพอแล้ว ขึ้นบนดินเลยครับ เขียนให้อ่านฟรีไม่เมนต์ หรือไม่ก็เมนต์แบบมักง่าย เขียนให้อ่านแล้วเก็บตังค์เลยแล้วกัน 5555
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

lungpee

นักเขียนชนนืยม มีความสุขที่ได้เขียน มีความสุขที่แฟน ๆ ติดตาม  ...อยากทราบว่านิยายที่ตนเขียน มีแฟน ๆ ติดตามนิยมมากน้อยเท่าใด ส่งเรื่องไปบยดินบ้าง...  ::Reader::

pamaaeng

เข้าใจหัวอกคนเขียนดีเลย โพสให้อ่านกันฟรีๆ จะช่วยตอบให้กำลังใจซักหน่อยก็ไม่มีซักคำ
น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า ... คนเขียนก็อยากได้ความเห็นของคนอ่าน คนอ่านก็อยากอ่านผลงาน ขาดสิ่งหนึ่งสิ่งใดไปไม่ได้

ปล..
ใจเย็นๆ ครับ เขียนเรื่องมาโพสต่อ ยังมี FC อีกหลายท่าน ที่ติดตามผลงานของท่านอยู่

Phoowadol

ผมเข้าใจท่านดีเลยครับ เนื่องจากที่ผ่านมา ท่านได้ทำการลบงาน. แล้วก็ออกจากเว็บไปพักนึง. น่าจะสองรอบนะที่จำได้  สำหรับการคาดหวังเรื่องคอมเมนท์. เอาจริงๆครับ ส่วนใหญ่ถ้าไม่ซ่อนไม่เม้นท์.   ดังนั้น แนะนำซ่อนบางส่วนครับ รับรอง เม้นท์เพิ่มแน่นอนครับ

DR.MAN

แนะนำให้ซ่อนบางส่วนเหมือนเม้นบนเลยท่าน   ขนาดซ่อนนะเรื่องอื่นๆ อัตราการตอบยังแค่ประมาณ 1 ใน 10 ของคนที่เข้ามาอ่านเลยครับ

แล้วที่ตอบเนี่ยก็ใช่ว่าจะมีคุณภาพ  จำนวนเม้นคุณภาพยิ่งน้อยลงไปอีก

แต่งขึ้นบนดิน ทำเงินดีกว่าท่าน  ในนี้เอาไว้เป็นงานอดิเรกพอ

ปล.คนไหนตอบเม้นมักง่ายในเรื่องของท่าน ส่งชื่อมาให้ผมได้นะครับ บางทีอาจตกหล่นไป

DEVIL WORLD

ซ้อนเนื้อหาบางส่วน เม้นจะเพิ่มแน่ แต่มากน้อยนั้นต้องดูว่าคนอ่านเค้าชอบแบบไหน แล้วลองยัดลงไปในเรื่อง สักช่วงสักตอนครับ  เพราะบางทีคนอ่านก็เข้าไม่ถึงเนื้อเรื่องของเรา หรือบางทีจิตนาการเรื่องที่เราเขียนมันสูงเกิน  และถ้าไม่ใช่สายหรือไม่ถูกจริต คนอ่านก็ไม่ค่อยอ่านครับ
เจ็บกว่าตัวสำรอง ก็คือตัวสำรองของตัวสำรอง

asdf4321

ผมเข้าใจอารมณ์นะครับการเฝ้ารอคนมาเมนต์ ผมก็มักจะเฝ้ารออ่านเมนต์เช่นกัน มันเป็นความสุขแบบหนึ่ง ที่ได้อ่านเมนต์ จะร่วมเดาทาง จะอารมณ์ร่วมกับเนื้อเรื่อง จะติจะชม ผมรับได้หมด
แต่หากมองอีกมุม คนตอบที่มีคุณภาพบางคนเขาก็มีอารมณ์ร่วมในระดับหนึ่ง กว่าจะกลั่นกรองเป็นข้อความที่เมนต์กลับ เหมือนการบ้านคุณครูไม่บังคับส่งยังไงยังงั้นเลย หากอยากได้เมนต์เยอะขึ้นก็คงต้องบังคับส่งการบ้านแล้วครับ ส่วนตัวผมมักจะอ่านคอมเมนต์เพื่อดูกลุ่มคนที่มีน้ำใจตอบกลับ อย่างน้อยผมรู้สึกว่ามีคนติดตามสักห้าหกคนผมก็ลงต่อแล้ว ไม่เมนต์ก็ไม่แต่งต่อให้เสียอารมณ์

แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

P Eet ✦Diamond✦

Readers want to read good contents and writers want/need some decent comment from their readers as well...
Both needs the other, but a lot of readers don't even want to spare a few minutes for ANY writers...

Then ALL they ever said is ... No new contents everything is the same-same--same...  ::Touchy::

Well.... think about it... why would anyone post decent stories/novels if readers won't even take a few minutes to give 2-3 sentences... ??
Most writers do lots of research and keep soooo many notes to even put out one EP of their novels..!!!

The least anyone can do is.... give back at least 2-3 sentences to the writer naa....!!!

All I know is... I truly respect any writers here or anywhere else...
Being a writer is NOT an easy task at all...
I tried to write something myself and F-A-I-L miserably naaa... 55555   ::Horror::

**** To the owner of this post... I am one of your fans, hope to see you post some new contents soon...  ::JubuJubu::
PS*** But it has to be the type of story that I can take it naaa...
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥