ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

รักร้ายนายอาทิตย์ [ตอบคอมเม้น+สปอยนิดๆ]

เริ่มโดย DEVIL WORLD, พฤศจิกายน 12, 2020, 10:07:40 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEVIL WORLD

อันนี้ใว้ไปอ่านเอาครับ ส่วนเรื่องแม่กลับน้องนั้น ไม่รู้อะไรเลยครับ   ::Thinking::

ขอบคุณครับ หวังว่าจะชอบครับ และจะทำให้ออกมาดีที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ  ::Thankyou::

ใช่ครับ ได้ชีวิตมา7ชีวิต ถึงจะถูกฆ่าอีกกี่รอบก็ฟื้นได้ถ้าไม่เกิน 7ครั้ง แฮร๊ ถูกเรื่องป่าว  ขอเก็บใว้ให้อ่านในตอนถัดๆไปละกันครับ  ::Doubt::

อันนี้ต้องขอบคุณมากเลยครับ ที่ติชม ส่วนตัวก็คิดแล้วว่าอาจจะดูไม่สมเหตุสมผล
เพราะผมคงไม่ได้ใส่บทความให้กระจ่างในวรรคของริสากับอาทิตย์ เอาเป็นว่า หัวข้อนี้เป็นการ  คลายข้อสงสัย+สปอยตอนถัดไปแล้วกันแล้วกัน>>

1 โหดไม่โหดไม่รู้ครับ  รู้แค่ว่าไม่ได้หลอก ตายแล้วจัดงานศพเพราะอะไรอันนี้ตามอ่านครับ มีในตอนถัดๆไป
2 ปฏิบัติการของริสา ตำรวจรู้กันหมดไหม ก็ไม่หรอก เพราะอาทิตย์กับริสา แม้จะทำหน้าที่เหมือนกัน แต่อยู่คนละเขตครับ อาทิตย์อยู่ภาคเหนือ ส่วนริสาอยู่กลาง และเนื่องจากต้องเก็บภารกิจเป็นความลับ ทั้งสองจึงไม่ได้บอกกันครับว่าแต่ละฝ่ายทำหน้าที่อะไร  และที่พระเอกไม่รู้เพราะทางผู้ใหญ่ในสายงานไม่ได้บอกครับ จะรู้กันก็เพียงแค่ ชื่อสายข่าว แต่ไม่ได้เอ่ยชื่อหรือบอกว่าเป็นไคร  ส่วนที่บอกว่าทำเป็นตายยังไม่รู้นี่  คนตายย่อมไม่รู้ครับ และตัวริสาเองก็พึ่งรู้หลักจากอาทิตย์ตายครับว่า ตัวเค้าเองก็ทำหน้าที่แฝงตัว เธอจึงยกผลงานให้จับเสี่ยเชษให้ลูกทีม ส่วนตัวเองเลือกจะปิดบังเพื่อสานต่องานที่อาทิตย์ทำค้างใว้
(ไม่รู้ที่อธิบายไปจะเข้าใจไหมนะครับ)

"_ชะป๊อยย เอ๊ย!! สปอยย ตอนต่อไป??

"ฟู๊วววว อย่ากลัว อย่ากลัว"  ริสาเป่าปากพรางบอกกับตัวเอง 😫....

ในจังวะที่แตรของรถจิ๊บเปล่งเสียงออกมา เหมือนว่ามันจะไปทำให้เจ้าสีนิลอารมณ์เสียหรืออย่างไร เพราะจู่ๆเจ้าสีนิลก็ ทำท่าฮึดฮัด ก่อนจะกระทืบเท้าหน้าลงดินดึงตุบ จนริสาที่นั่งอยู่บ่นหลังตกใจ แต่ยังไม่ทันที่ริสาจะทำอะไร เข้าสีนิลก็ร้อง ฮี๊!! เสียงดัง มันหมุนตัวหันหลังให้นายสิงห์ก่อนจะกระโดดใช้เท้าหลังทีบเข้าตัวของนายสิงห์อย่างจังจนตัวลอยไปข้างหลัง!!

"ว๊ายยย  ช่วยด้วยย อ๊ายย นายสิงห์,,ริสาร้องลั่นเมื่อเจ้าสีนิลทำท่าอารมณ์เสียและถีบนายสิงห์จนกระเด็น

หลังเจ้าสีนิลถีบนายสิงห์กระเด็นถอยหลังก็ออกวิ่งโดยไม่รีรอ มันพาริสาวิ่งออกไปกลางทุ้งหญ้า!!

"อ๊ายย ช่วยด้วยย,,ริสาร้องขณะที่เจ้าสีนิลพาเธอวิ่งไปด้วยความคึกคะนองนของมัน จนริสาต้องจับเชือกกอดคอมันแน่น😱

"ไป ย๊ะ ย๊ะ ไวกว่าสีหมอก ตามสีนิลให้ทัน ย๊ะ ย๊ะ,, นายสิงห์บอกม้าที่ตนขี่พร้อมกับควบมันตามริสาไปอย่างรวดเร็ว !!😱

"ช่วยด้วยยยยย  ไครกะได้ช่วยด้วย อ๊ายย,,ริสาร้องลั่นด้วยความกลัว😵😵
            เจ้าสินิลพาริสาวิ่งไปเลื่อย มันวิ่งผ่านคนงานหลายคน ที่ได้ยินริสาร้องให้ช่วย แต่คนงานเหล่านั้นก็ช่วยริสาไม่ได้ เพราะถึงจะวิ่งกรูเข้ามาพยายามจับเจ้าสีนิล แต่ทว่าก็เกือบจะโดนมันเตะเอา!😱😱😱😱
            ในตอนนั้นเองนายสิงห์ที่ตามมาก็เริ่มเข้าใกล้ริสามาก  จนวิ่งมาอีกแค่นิดเดียวก็ตามทัน นายสิงห์ควบเจ้าสีหมอกตีคู่ไปกับเจ้าสีนิล 

ริสาคนสวย!!!! ::JubuJubu::
เจ็บกว่าตัวสำรอง ก็คือตัวสำรองของตัวสำรอง

BROCCOLI

ลองย้อนไปอ่านคอมเมนต์ผมดูละกันครับที่ep1
จากนั้นพอผมเห็นกระทู้นี้ผมก็อยากบอกว่า
ต่อให้พระเอกไม่รู้ตอนนั้น หลังจากนั้นก็ต้องเป็นข่าวใหญ่ในกรมตำรวจอยู่แล้ว ซึ่งคนที่เป็นอาชีพเดียวกัน ควรจะเข้าใจกันเป็นอย่างดี ถ้าเป็นแบบนี้แต่งให้พระเอกอายุ 16 ก็ยังเชื่อครับ ความคิดโคตรเด็ก

peddo

นี่มันพลอตตบจูบเลยนะครับ แต่ต้องดูกันยาวๆ ว่าที่มาที่ไปยาวๆ เป็นยังไง
ตอนที่อ่านครั้งแรกยังต้องกลับไปอ่านซ้ำ เพราะนึกว่าพระเอกถูกยิง แต่ทำไมเสียงดังปั้กกกกก งอ งูก็อยู่อีกข้าง ต้องมีเงี่ยนงำแน่เลยครับ

mighty

ว๊าวๅๆๆมีการรีพายคอมเม้นท์ด้วยจริงๆก็พอที่จะเข้าใจเรื่องอ่ะนะครับรอติดตามตอนต่อๆไปว่าจริงๆแล้วอาทิตย์จะแอบช่วยริสาในการสืบสวนได้อย่างไรและความรักของทั้งคู่จะจบลงแบบไหนรักฝังใจกับรักแบบนายดิบเถื่อนแบบจะละลายใจของริสาได้มั๊ย

bronzehead

DEVIL WORLD

อ้างจาก: bronzehead เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2020, 07:01:44 หลังเที่ยง
ผู้แต่งนี่ ลูก-หลานพิศาลหรือเปล่า นึกถึงบรรยากาศหนังไทยสมัยเก่า
คงเป็นไปไม่ได้ละครับ ผมไม่รู้จักเลยว่าเค้าเป็นไคร ไม่เคยได้ยินชื่อด้วยซ้ำ
เจ็บกว่าตัวสำรอง ก็คือตัวสำรองของตัวสำรอง

DEVIL WORLD

อ้างจาก: BROCCOLI เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2020, 11:12:29 ก่อนเที่ยง
ลองย้อนไปอ่านคอมเมนต์ผมดูละกันครับที่ep1
จากนั้นพอผมเห็นกระทู้นี้ผมก็อยากบอกว่า
ต่อให้พระเอกไม่รู้ตอนนั้น หลังจากนั้นก็ต้องเป็นข่าวใหญ่ในกรมตำรวจอยู่แล้ว ซึ่งคนที่เป็นอาชีพเดียวกัน ควรจะเข้าใจกันเป็นอย่างดี ถ้าเป็นแบบนี้แต่งให้พระเอกอายุ 16 ก็ยังเชื่อครับ ความคิดโคตรเด็ก

".... ปมครับปม จริงๆผมว่างเรื่องให้มีปมครับ แต่ยังไม่อยากยัดมาตอนนี้ เลยปล่อยๆไปก่อน  แต่อย่างที่บอก คนตายย่อมไม่รู้

biggiggog

ถ้าพระเอกยังไม่ตาย น่าจะรู้ความจริงแล้วนะ
เพราะเรื่องก็ผ่านมานานแล้ว คดีของนางเอกก็จบแล้วด้วย
ถ้ายังแค้นเรื่องนั้นก็แปลกๆอยู่นา
ขอบคุณครับ

suriyamahajit

testman

อย่างที่หลายคนเม้นท์ครับ เรื่องอาทิตย์ต่ย เดี๋ยวรอเฉลย แต่เรื่องริสาแฝงตัวจนปิดคดีได้ ต่อให้ริสาไม่ออกตัว แต่พอคดีปิดคนร้ายโดนจับ ก็น่าจะเดาได้ไม่ยาก เพราะอาทิตย์ก็รู้ว่าริสาเป็นตำรวจ
มันไม่สมเหตุสมผลตรงเอาแต่แค้นมาบังตา เหมือนไม่ได้อยู่ในสายอาชีพเดียวกัน หนือทำตัวเด็ก ๆ เอาอารมณ์ โดยไม่เคยคิดถึงความเป็นไปได้ ตรงนี้นี่แหละครับที่บอกไม่สมจริง ดูไม่มีเหตุผล

haelonn

ผมนี้เอาความหื่นความเสียวมันส์ๆเป็นหลัก อิอิ ท่านนักแต่งแสดงฝีมือให้เต็มที่เลย สู้ๆ

review1972

แต่งได้ดีครับเหมือนอ่านบทละครสนุกๆแต่เด็ดตรงที่บทเสียวนี่ละครับ555