ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอถามนอกรอบหน่อย เกี่ยวกับนางเอกทั้ง 12 คนของ 'เกมรักภารโรงเฒ่า' ครับ

เริ่มโดย nato87, พฤศจิกายน 19, 2020, 03:59:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

ผมเขียนมานานละ เลยอยากถามทุกคนว่า ในบรรดา 12 นางเอกของเรื่อง เกมรักภารโรงเฒ่าเนี่ย พวกคุณรู้สึกยังไงกันบ้าง ผมหมายถึงว่า ในความเห็นของพวกคุณแล้ว พวกคุณชอบนางเอกคนไหน ไม่ว่าจะเป็นในแง่ของหน้าตา นิสัย หรืออาจรวมไปถึงบทรักกับลุงพล ฯลฯ

นี่คือภาพต้นแบบใหม่ของ 12 นางเอกเกมรัก ที่ผมหยิบยืมมาจากนางเอก AV ที่ผมใช้เวลาพิจารณาอยู่นานพอสมควรว่าใครเหมาะสมที่จะรับบทไหน ไม่ทราบว่าทุกคนคิดยังไง แน่นอนผมแจกวาร์ปให้ทุกคน แต่ผมขอซ่อนนะครับ ขอคอมเมนต์ความคิดเห็นหน่อยนึง ซึ่งแต่ละคนที่ผมคัดมาเนี่ย ผมคิดว่าซี้ด ๆ ทั้งนั้นเลยนะ 55555

กลับมาที่เรื่องความคิดเห็นสำหรับผมแล้ว ผมสร้างนางเอกทั้ง 12 คน ด้วยใจ คือพยายามสร้างให้แต่ละคนมีเอกลักษณ์ที่แตกต่างกันอย่างชัดเจน

ใบเฟิร์น - เธอเป็นสาวหวาน น่ารัก ดีทุกอย่าง แต่มีข้อเสียคือโลเล ไม่หนักแน่น

โดนัท - เธอเป็นสาวห้าว โผงผาง แต่เวลาหวานก็หวานเยิ้มน้ำตาลเรียกพี่

พิมมี่ - เป็นตัวละครที่มีจริตมารยาหญิงมากที่สุด เธอเป็นคนที่รักใครรักจริง ทุ่มเท ลีลาเรื่องเซ็กส์ก็จัดจ้าน น่าจะเรียกได้ว่าจัดจ้านที่สุดในเรื่อง

นาถ - น่าจะเป็นพิมพ์เขียวของน้าพลเลยก็ว่าได้ แรกเริ่มเธอเป็นเด็กสาวเรียบร้อยน่ารัก แต่เพราะอยู่กับลุงพลมากไป เลยทำให้เธอซึมซับนิสัยหลาย ๆ อย่างจากลุงพลโดยไม่รู้ตัว

ยัยอุ๊ - จริง ๆ เธอเป็นคนที่นิสัยดี เป็นห่วงเป็นใยเพื่อน ๆ และน้อง ๆ แต่ติดตรงที่เธอชอบจุ้นจ้านเรื่องคนอื่นเกินงาม เป็นคนที่แรงเอาเรื่องเวลาโกรธ แต่เวลาเธอหวาน เธอก็หวานได้เหมือนกัน

หมอพลอย - เป็นคนที่ค่อนข้างถือตัว มั่นใจในตัวเอง มีอีโก้พอตัว ภายนอกเธอดูเย็นชา แต่ลึก ๆ แล้วเธอเองก็เป็นผู้หญิง ที่มีความหวั่นไหว อ่อนแอ และอ่อนหวานซุกซ่อนอยู่

อีฟ - เป็นเด็กสาวที่น่าจะพูดได้ว่าเรียบร้อยที่สุดในเรื่อง เป็นคนซื่อ ๆ โก๊ะ ๆ พูดจาสุภาพเรียบร้อย ข้อเสียของเธอคือเป็นคนเซนต์ซิทีฟ อ่อนไหวง่าย

หมวย - เป็นเด็กสาวสมัยใหม่ ชอบกงยู เป็นลูกคุณหนูที่เอาแต่ใจ เชื่อมั่นในตัวเอง ชอบเมาท์

ทราย - สก๊อยสาว เป็นคนที่แรงพอตัว ขี้วีน ปากจัดเอาเรื่อง ชอบผู้ชายสูงวัย โดยเฉพาะลุงพล 55555+

ลูกขวัญ - ลูกคุณหนู กิริยามารยาทงดงาม เจ้าคอนเซปต์ สุภาพเรียบร้อย ข้อเสียใหญ่ของเธอน่าจะเป็นเรื่องที่เธอยังเด็กมาก ยังมีแนวคิดเพ้อฝัน (ก็เธอยังเด็กอ่ะนะ)

แนนนี่ - พริตตี้สาว นิสัยของเธอค่อนข้างเหมือนผู้ชาย ห้าว ๆ แมน ๆ (แต่ยังไม่เท่าโดนัท) เป็นคนมีความรับผิดชอบสูงมาก เป็นเสาหลักให้ครอบครัว

ครูเบสท์ - เป็นหญิงสาวที่มีสถานะทางสังคมไม่แพ้หมอพลอยเลยแม้แต่น้อย เธอมองโลกในแง่บวก มีความสดใส ใครอยู่ด้วยแล้วก็รุ้สึกสบายใจ เฟรนลี่กับทุกคน

ก็เลยอยากถามว่า พวกคุณชอบใครกันบ้าง อยากฟังความเห็นครับหน่อยครับ

ต้นแบบนางเอก AV ทั้ง 12 คน ของเกมรักภารโรงเฒ่า ได้แก่

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

pongphun2397

เรียกว่าบรรดานางเอกของลุงพล เนี่ย สวยน่ารักทุกคน แต่ที่เด่นๆเลยก็หมอพลอยกับครูเบสท์ครับ

Phoowadol

เอา ที่น่าจะป็อปปูล่าโหวต ที่สุด ตามความชอบส่วนตัว  ณ.เวลานี้ ผมให้ หมอพลอย ยืนเป็นเบอร์หนึ่ง เลยครับ
  แต่ว่า อะไรก็ไม่แน่นอน ในอนาคต ไม่แน่ว่า เมื่อเธอ แสดงบทร้าย ออกมา อาจโดน ครูเบส เบียดเอา ตำแหน่ง เบอร์1ไปก็เป็นได้นะครับ
  ส่วนอีกคน ที่ผมชอบ คือ พิมมี่ครับ ชอบที่เธอ  รักใครรักจริง แถมยัง เป็น สาวที่ร้อนแรงสนองได้ดี เป็นพิเศษนี่แหละครับ

gundam2000