ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ประกาศผลงานเรื่องใหม่

เริ่มโดย cd13579, มกราคม 20, 2021, 01:40:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

cd13579

สวัสดีครับทุกท่าน หลายคนคงจะคุ้นเคยกับผมดีที่ฐานะม็อดและนักเขียน (ที่ดองงาน) โดยปกติผมจะถือคติไม่ขึ้นเรื่องใหม่หากเรื่องเก่าไม่จบ เพราะมันไม่จบซักเรื่องแน่ๆ

ซึ่งตอนนี้นอกจากเรื่องสั้นจบในตอนก็ไม่เรื่องใดจบ

แต่ถึงอย่างนั้นเราก็มาถึงจุดนี้ จุดที่หัวตันจนเขียนอะไรไม่ออกในโปรเจคที่ผ่านๆมา ไม่ทราบว่าผมหมดไฟเพราะอะไรเหมือนกัน มีไอเดียมีเรื่องค้างที่ยังไม่เริ่มมากมายแต่กลับไม่มีพลังเข๋นมันออกมาเป็นตัวอักษร ปบ่อยมันวนเวียนในหัวหรือเป็นสตอรี่พล็อตและก็ลืมไปตามเวลา

วันนี้ก็เลยตัดสินใจขึ้นโปรเจคใหม่ที่ดูดมีพลังในการเขียนที่สุดขึ้นมาทำก่อน เผื่อว่าจะกระตุ้นตัวเองให้กลับมาอีกครั้งได้
มันเป็นแนวแฟนตาซีแต่ก็คงความบู๊ตามความถนัดอยู่ ก็ฝากทุกคนเป็นกำลังใจและรออ่านตอนแรกเร็วๆนี้กันด้วยนะครับ

ป.ล. ใครอยากให้เขียนอะไร เสนอไอเดีย เสนินางเอกทิ้งไว้ที่คอมเม้นต์ใต้นี่เลยนะครับ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

therasak

บางครั้งอารมณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นกับคนเขียนเรื่องที่เขียนมานาน ๆ เข้าใจครับ

GoDeRsOuL

พาปลุกไฟไปด้วยเลย แวะมารอบนี้ ฮึบๆ เราจะไม่ดอง เราจะไม่ดองงงง