ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขออนุญาติสอบถามครับ เรื่องการเข้าใช้

เริ่มโดย mrcokeman01, กันยายน 26, 2020, 07:17:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mrcokeman01

ผมใช้อินเทอร์เน็ต ของ ทีโอที ไม่สามารถเข้าเว็บได้ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

Phoowadol

ลองถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ดูครับ. หรือไม่ก็ลองรีเช็ทเราท์เตอร์ น่าจะช่วยได้ครับ

HypN♥s

เห็นหลายคนบอกว่าโดนTOT บล็อค สงสัยว่าต้องย้ายค่ายแล้วล่ะ

oswald

สำหรับคนที่ใช้เน็ต TOT ลองเปลี่ยน DNS Server เป็น 8.8.8.8 หรือ 1.1.1.1 ดูครับ เข้าเว็บได้แต่เตือนไว้ก่อนว่าไม่ปลอดภัยถ้ากรอกข้อมูลส่วนตัวอย่างรหัสบัตรเครดิตหรือข้อมูลธุรกรรม ฯลฯ

1. คลิกขวาที่ Access กดที่ Open Network and Sharing Center
2. กด Properties
3. คลิกขวาที่ TCP/IPv4
4. เปลี่ยนจาก Obtain DNS server address automatically เป็น  Use the following DNS server addresses แล้วกรอกเลข 8.8.8.8 หรือ 1.1.1.1 ตามภาพ

ลองดูนะครับ

nowhereman

อีกวิธีนึงที่น่าจะปลอดภัย แต่อาจจะยุ่งยากขึ้อีกนิดนึง ลองสมัครสมาชิก OpenDNS ครับแล้วใช้ DNS ที่เค้าบอก
สมัครแบบฟรีนะครับ แบบเสียเงินไว้ให้พวกบริษัทห้างร้านใช้