ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ชักช้าไม่ทันหมาแดก (NTR/นอกใจ) by Koog Google Remake ตอนที่ 16

เริ่มโดย Koog Google, ธันวาคม 30, 2020, 07:45:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Koog Google

ซ่า..ซ่า....

เสียงฝนตกลงมาอย่างหนักจนทะลุเข้ามาในออฟฟิศของสำนักงาน

พนักงานออฟฟิศหนุ่มหน้าตาดีคนนึงกำลังรีบปั่นงานอย่างเร่งด่วน เพราะกำลังจะเลยเวลานัดทานข้าวเย็นกับแฟนสาวของตนเวลาหนึ่งทุ่ม

ซวยจริงๆ พี่เอกดันมาบอกตอนบ่ายสามครึ่งว่าต้องแก้ให้เสร็จก่อนพรุ่งนี้

บอยกำลังเร่งออกแบบฟอนท์ให้ทันก่อนจะถึงนัดเดทกับฟ้าแฟนสาว

ตลอดเวลาที่ทำงานมา 5 ปี ที่ผลงานบอยเป็นที่ถูกตาถูกใจลูกค้าจนทุกวันนี้ไม่ว่าจะเดินไปที่ไหนในเมืองหลวงนี้ ก็จะเห็นป้ายโฆษณาที่ใช้ฟอนท์ของบอยเต็มไปหมด

แต่สิ่งที่แปลกใจสำหรับบอย คือ เงินเดือนที่ยังคงเท่าเดิมแต่งานกองเท่าภูเขา

ยิ่งเดือนหลังมานี้ อยู่ๆพี่เอกก็ชอบเอางานมาเพิ่มให้ หยั่งกับงานเดิมไม่ล้นโต๊ะอยู่แล้ว ยังดีที่พี่เขาทำเรื่องโอทีให้

บอยเลยยินดีจะทำงานข้ามคืนยันเช้าอยู่เสมอ ประจวบกับเดียวนี้ฟ้าแฟนสาว...

ที่เริ่มจะเข้าใจเขามากขึ้น จากแต่ก่อนที่มักจะบ่นเสมอที่เขาไม่มีเวลาให้จนกลายเป็นฉนวนให้ทะเลาะกันเพียงเรื่องเดียวในความสัมพันธ์ของทั้งคู่

แก๊กๆ บอยเร่งทำงานจนนาฬิกาใหญ่ที่ตั้งอยู่บนชั้นทำงานร้องเตือนว่าเป็นเวลาหนึ่งทุ่ม

ซวยแล้ว!

บอยรีบคว้ามือถือกดโทรหาพี่เอกเพื่อขอเลื่อนงานลูกค้าไปก่อนดีกว่า เพราะวันนี้ครบรอบหนึ่งปีของเขากับฟ้า และหากเขาไม่ไปมันจะเสียสัจจะครั้งที่ 2

ฮัลโหล พี่เอกหรอครับ พี่ ผมขอเลื่อนลูกค้าไปก่อนได้มั้ย คืนนี้คงไม่ทันจริงๆ ผมมีนัดกับฟ้าด้วย

ว่าไงนะบอย พี่ไม่ได้ค่อยได้ยินเลย

พี่เอกคงจะอยู่ในบาร์ซักที่ เพราะบอยแทบไม่ได้ยินเสียงพี่เอกเลย

ผมขอเลื่อนงานของพรุ่งนี้ไปก่อนได้มั้ยครับพี่ วันนี้ผมมีนัดทานข้าวกับฟ้า นี่ผมสายแล้ว

เสียงดนตรีที่ดังแทรกเข้ามา บอยพอฟังออกว่าเป็นเพลงฝรั่งดังมากๆตอนนี้แต่เป็นเวอร์ชั่นโคเวอร์แจ๊ส

เอ..มีบาร์อื่นที่เล่นเพลงแนวนี้ด้วยเหรอ นึกว่ามีเฉพาะที่บาร์โปรดของฟ้าซะอีก

พอนึกแบบนี้เข้าบอยก็ยิ่งร้อนใจ ที่จะต้องไปตามที่นัดกับฟ้าเอาไว้ให้ได้ แต่พี่เอกก็ตอบเสียงแข็งกลับ

ไม่ได้ว่ะน้อง งานด่วนมาก ต้องคืนนี้เลย ส่วนเรื่องฟ้าไม่ต้องห่วง เมื่อกี้พี่โทรเคลียร์ให้แล้ว

บอยที่กำลังจะรีบโทรบอกฟ้าว่าวันนี้คงต้องเลื่อนไปก่อนถึงกับหยุด

อ่าว...พี่เอกโทรหาฟ้าเหรอครับ

ใช่! เมื่อกี้เลย...ไม่มีต้องห่วง ทำงานให้เสร็จนะน้อง โอทีข้ามคืนเลยก็ได้น้องเดี๋ยวพี่ทำเอกสารให้ ตอนนี้พี่มีธุระไว้คุยกันครับ พี่เอกรีบตอบก่อนจะวางสายไป

ทันทีที่วางสายบอยก็ถึงกับงง โทรเคลียร์? พี่เอกไปมีเบอร์ฟ้าตอนไหนวะ?? พอค่อยๆคิดทบทวนก็ลืมไปเลยว่า ทั้งสองคนรู้จักกันโดยฟ้าเป็นคนพูดเอง

แต่ถึงจะรู้อย่างนั้นบอยก็ยังคงสงสัยอยู่ดี แล้วธุระด่วนอะไรในบาร์ สงสัยจะล่าสาวเหมือนเคยมั้ง แต่...พี่เค้าไม่ได้พาสาวไหนมาหลายเดือนแล้วนี่หว่าb]

พี่เอกเป็นผู้ชายที่ขึ้นชื่อว่าเจ้าชู้ตัวพ่อ ไม่เคยพาผู้หญิงซ้ำหน้ามาที่ทำงาน แต่ละคนก็เด็ดๆทั้งนั้น ยกเว้นครึ่งปีหลังที่ไม่เห็นพาใครมา
จนคนซุบซิบในออฟฟิศว่าพี่เขาแอบซุ่มเจอตัวจริงแล้วแต่เก็บเงียบไม่บอกใคร

แต่สำหรับบอยไม่มีคนไหนสวยอึ๋มเท่าฟ้าของเขาซักคน บอยนึกกระหยิ่มยินดีในใจ แต่นึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้โทรบอกฟ้าเอง

เขาจึงรีบหยิบโทรศัพท์โทรหาแฟนสาวคนสวยทันที เพราะไม่รู้ว่าพี่เอกพูดว่าอะไรกับฟ้าไปบ้าง

ตืด....ตืด.....ตืด.... ฮัลโหล สวัสดีค่ะ โทรศัพท์ดังอยู่นานกว่าฟ้าจะรับ

ฟ้าครับ นี่บอยนะ คือ..

ก่อนที่บอยกำลังจะอธิบายว่าทำไมเขายังไปไม่ถึงบาร์ที่นัดกันไว้ ก็ได้ยินเสียงดนตรีแจ๊สดังขึ้นมาในสาย เเต่เป็นคนละเพลงกับกับตอนที่คุยกับพี่เอกเมื่อกี้

ฮือ...ทำไมเสียงคนร้องเสียงเดียวกับที่ๆโทรหาพี่เอกเลย? เขานึกในใจ

บอย...บอย ว่าไงคะ

คือ...งานเข้าด่วนน่ะ วันนี้เค้าอาจจะต้องขอเลื่อนไปก่อน โทรไปขอพี่เค้าเลื่อนเค้าบอกไม่ได้อ่ะ

ออ...ค่ะๆ พี่เอกพึ่งโทรบอกฟ้าเมื่อกี้ น่าจะเค้าบอกก่อนจะได้ไม่ต้องออกจากบ้าน ฟังเสียงก็รู้เลยว่าเธอจะโกรธ

บอย...ขอโทษนะครับ บอยไม่รู้จะแก้ตัวอะไรนอกจากคำขอโทษ

ไม่เป็นไรนะคะฟ้าเข้าใจ

เสียงเพลงแจ๊สยังคงดังอย่างต่อเนื่องมาในสาย

นี่ฟ้าอยู่ไหนเนี่ย เสียงดังจัง

เอ่อ..ฟ้าอยู่ที่ร้านค่ะ เห็นว่าไหนๆก็จองโต๊ะแล้วเลยเสียดาย เลยออกมาหาอะไรกิน บอยไม่ต้องห่วงน้า
ทำโอทีข้ามคืนได้เลย แป๊บเดียวฟ้าก็กลับแล้วค่ะ เดี๋ยวฟ้าโทรหานะคะ

อ่อ โอเคครับ กลับดีๆนะบอยห่วง

ค่ะ ไม่ต้องห่วงนะคะ เดี๋ยวถึงห้องแล้วฟ้าจะรีบโท... ฟ้าชะงักไปก่อนที่จะมีเสียงผู้ชายลอยมาในสาย

ขอโทษนะคะคนสวย ไม่มีที่จอดรถเลย รอพี่นาน.. เขายังไม่ทันฟังจบ ฟ้าก็ตัดสายไปก่อน

...หื๊ม! ฟ้าวางทำไมเนี่ย แล้วเมื่อกี้มันเสียงผู้ชาย? เนื่องจากเสียงดนตรีค่อนข้างดัง ทำให้บอยต้องตั้งใจฟังฟ้าพูด

ทำให้เมื่อครู่เขาจึงได้ยินเสียงผู้ชายเเทรกเข้ามาชัดแจ๋ว บอยจึงรีบโทรกลับไปหาฟ้า รอสายนานมากกว่าฟ้าจะรับ

ฮัลโหล ฟ้าหรอ ทำไมวางไปอ่ะครับ

ฟ้าตอบเสียงแปลกๆ สายมันหลุดนะคะ สงสัยสัญญาณที่นี่ไม่ค่อยดี

เมื่อกี้บอยได้ยินเสียงผู้ชาย..

อะ..อ้อ..โต๊ะข้างๆน่ะค่ะ เค้ามาหาแฟน

พอฟังเสียงฟ้าแล้วเขาก็เกิดสังหรณ์ใจแปลกๆ ฟ้าโอเคป่าว ทำไมเสียงแปลกๆ ให้บอยไปหามั้ย?

มะ..ไม่ต้องค่ะ! เธอสวนกลับมาจนเขาตกใจ

บอยทำงานเลย ไม่ต้องห่วงฟ้านะคะ เดี๋ยวฟ้ากลับแล้วโทรหาน้า
เสียงดังมากเลย แค่นี้ก่อนนะคะ

อ่อ..โอเคครับ ระวังตัวนะ ผมห่วง รักฟ้านะครับ สัญญาจะชดเชยวันครบรอบให้น้า

ฟ้าเงียบไปนานก่อนจะตอบมาเบาๆว่า

ฟ้าก็รักบอยค่ะ ทำงานสู้ๆนะคะ ก่อนจะวางสายไป

.... บอยมองดูโทรศัพท์ในมืออย่างเงียบๆ เขาเริ่มคิดทบทวนใหม่กับพฤติกรรมของฟ้า มันแปลกๆ....

ไหนจะเสียงผู้ชายที่แทรกเข้ามา ถึงจะบอกว่าโต๊ะข้างๆแต่ฟังแล้วมันเหมือนพูดกับฟ้ามากกว่า...

ไหนจะเสียงนักร้องในร้านที่เหมือนกัน ไม่ซิเรียกว่าคนเดียวกันถึงจะถูก

หรือว่า!

บอยมีความสังหรณ์ใจแปลกๆ ที่ครั้งนี้แรงกว่าทุกที เพราะเสียงที่เขาได้ยินคือ พี่เอกไม่ผิดแน่...

---------------------------------------------------

ฟ้านั่งมองโทรศัพท์หลังจากที่วางสายบอยไปอยู่นาน จนเกือบสะดุ้งเมื่อได้ยินเสียงพี่เอก

เป็นอะไรไปครับฟ้า พี่ขอโทษนะ ไม่รู้ว่าฟ้าคุยกับบอยอยู่

ฟ้าเงยหน้ามามองแล้วเบะปากไม่พอใจ

ทำไมพี่เอกทำแบบนี้ละค่ะ!

เอกยิ้มร่ากลั้นหัวเราะ ก็บอยพึ่งโทรหาพี่ตอนวางสายจากฟ้าเมื่อกี้เอง

เมื่อกี้? โอ้ย.. เดี๋ยวความก็แตกกันพอดี

ฟ้ากุมขมับปวดหัว เพราะเธออาจจะต้องหาข้ออ้างอธิบายแฟนเธออีก โชคยังดีที่ก่อนหน้านั้นเตี๊ยมกับพี่เอกไว้แล้ว เลยทำให้พูดได้อย่างลื่นไหล

แต่ฟ้าก็ยังคงรู้สึกไม่สบอารมณ์และรู้สึกผิดอยู่ทุกครั้งที่ต้องโกหกแฟนตัวเอง...

เอกเห็นฟ้าทำหน้าไม่สบอารมณ์จึงเอามือเชยคางฟ้ามาสบตากัน ก่อนจะพูดเสียงหวาน

ไม่หรอกน่า~น้องฟ้าคนสวยของพี่  ความไม่แตกหรอก ก็รู้ๆกันอยู่...บอยมันก็บ้างานต้องอยู่ทำให้เสร็จอยู่ดี
พี่อุตส่าห์มอบงานของลูกค้ารายใหญ่ให้มันตอนบ่ายสาม
กะว่ายังไงถ้าไม่ทำคืนนี้ทั้งคืนก็ไม่ทันแน่นอน มันไม่มานั่งคิดเล็กคิดน้อยเรื่องนี้หรอก ทำงานยันเช้านู่นแหละ

เอกพูดจาหว่านล้อมเสียงหวาน เพราะพอแจกแจงเหตุผลดีๆ พอฟ้าฟังทีไรก็เป็นยอมใจอ่อนทุกที

พี่ก็หน้าด้านเกิน รู้ว่าวันนี้วันครบรอบของฟ้ากับเค้า หาเรื่องขัดขวางไม่พอ ยังจะนัดเจอกันอีก กลัวเค้าจับไม่ได้รึไงคะ
ถ้าครั้งหน้าเป็นแบบนี้อีก หนูจะไม่เออออไปกับเรื่องโกหกของพี่แล้วนะ

ฟ้าพูดด้วยน้ำเสียงที่จริงจัง ทำเอาเอกเสียวสันหลังวาบ จึงใช้สกิลพ่อไก่แจ้พูดรบเร้าให้ฟ้าสบายใจ (เปลี่ยนเรื่องคุย)

ไม่เอาน่า คืนนี้ก็ทางสะดวกทั้งคืน น่านะ มาสนุกกันดีกว่า บรรยากาศก็ออกจะดี เพลงเพราะออกจะตาย

เอกพูดพลางเอาแขนโอบฟ้าเข้ามาหอมแก้มแล้วเลื่อนปากลงไปขบติ่งหูของสาวสวย เพราะเขารู้ว่ามันเป็นจุดอ่อนของเธอ

อื้ออ.. อืม พี่เอก อย่าสิคะคนเต็มร้าน..

ถึงจะพูดอย่างนั้นแต่ฟ้าก็ไม่ได้ขัดขืนอะไร หนุ่มใหญ่ได้ใจจึงลากลิ้นไซร้ต่อไปถึงคอขาวระหงของเธอ
ถึงคนจะเยอะจริงอย่างที่ฟ้าว่า แต่เพราะเธอรู้ว่าวันนี้จะต้องเจออะไรถึงจองโต๊ะในมุมมืดลึกที่สุดของร้านที่คนไม่ค่อยผ่านไปผ่านมาซักเท่าไหร่

ก็อย่าเสียงดังไปสิคะคนดี อยู่กันมุมนี้ไม่มีใครมาสนใจหรอก

เอกตอบพลางขยับปากขึ้นมาประกบจูบไปที่ปากอวบอิ่มสีแดงของฟ้า

เขาพยามยามดันลิ้นเข้าไปในปากที่ฟ้าพยายามปิดไว้ แต่นั่นก็แค่ขัดขืนพอเป็นพิธี

สิบนาทีผ่านไป ลิ้นทั้งสองคนผัวพันกันจนสาวทรงโตลืมตัวร้องอืออืออย่างไม่อายคนอื่น
มือของเธอสองข้างก็ขยับขึ้นมาโอบรอบหัวของพี่เอกไว้ หลับตาพริ้มจูบตอบผู้ชายคนแรกที่ไม่ใช่แฟนของเธออย่างเมามัน

ในจังหวะที่ทั้งสองคนมัวแต่แลกลิ้นกันจนไม่ได้สังเกตว่ามีสายตาคู่หนึ่งกำลังจับจ้องทั้งสองอย่างเงียบๆ ที่โต๊ะยืนด้านหลังห่างจากที่นั่งของทั้งสองไม่ไกล
จะกั้นแนวสายตาไว้ก็ด้วยคนด้วยฉากบางๆกับต้นไม้ก็เท่านั้น

เธอคนนั้นคือ....รีน ที่นั่งดูเหตุการณ์ตั้งแต่ที่ฟ้าเข้าร้านมา เธอจำได้แม่นว่าผู้หญิงคนนี้คือแฟนสาวของบอย

ที่เธอเห็นในมือถือของบอย ในตอนแรกเธอก็ไม่ได้เอะใจอะไร เพราะจำได้ว่าบอยเคยบอกจะพาแฟนของเขา มาฉลองครบรอบ 1 ปีที่ร้านนี้ วันนี้

แต่สิ่งที่เธอได้เห็น คือ หนุ่มที่มากับแฟนของบอย กลับไม่ใช่บอยนี่ซิ

นี่มันบ้าอะไรเนี่ย! รีนอุทานในใจ พร้อมมองไปยังมุมมืดที่ทั้งสองกำลังพลอดรักกันอยู่

ไม่นานมากนักก็มีหนุ่มออฟฟิศคนหนึ่งเดินเข้ามาหารีนด้วยท่าทีที่เร่งรีบ

สาวรีนเมื่อเห็นหน้าหนุ่มคนนั้นก็พูดอะไรไม่ออก ได้แต่ส่งสายตาชี้จุดที่ทั้งสองกำลังทำกันอยู่ 

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
Koog Google

Wichana

เข้าจุดพีคแล้ว เตรียมตัวเริ่มต้นการแก้แค้น สนุกมากครับเรื่องนี้

jirasakgolf7

นที่สุด ทั้ง 4 ตัวละครก็มาถึงจุดบรรจบกัน

ใครจะช่วยใคร ใครจะล้างแค้นใครกันมั่งนะ น่าลุ้นจริง ๆ

wawer nakorn

Pm Nuttakan

ความลับกำลังจะแตกแล้ว สงสารบอยเมื่อรู็ความจริง อยากให้แก้แค้นให้เจ็บไปเลย

Kasama.ja

drof666

ในที่สุดความจริงก็เปิดเผยสักทีปวดตับได้แล้วบอย
ปล.อยากให้บอยถ่ายคลิปไว้เป็นหลักฐานมาเอาคืนฟ้าตอนเฉลยความจริงให้ดิ้นไม่หลุด

Benz4152

aodpasa

KengNaJa

ในที่สุดบอยก็จะรู้ความจริงแล้ววว
จะเป็นยังไงต่อไปละครับเนี่ยย ::Thinking::

sarawoot1234567

ในที่สุดจับได้สักที บอยต้องแก้แค้นและหล่ะ ลุ้นตัวโก้งเลย