ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอถามเรื่องถุงยางหน่อยครับ

เริ่มโดย หื่นตั้งแต่อนุบาล, มกราคม 04, 2021, 09:53:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

หื่นตั้งแต่อนุบาล

คือส่วนตัวผมสงสัยว่าถุงยางนี้ปกติมันยาวเท่าไหร่แล้วถ้ามันยาวเกินไปจะแก้ยังไงหรอครับ พอดีผมยังไม่มีประสบการณ์เลยนะครับ ((พึ่ง18อะครับแหะๆ)) ที่กังวลเพราะว่าขนาดของผมมันไม่ยาวนะครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยชี้แนะน้องน้อยครับ :) ::Hmmm::

DR.MAN

ไม่ต้องกังวลเรื่องความยาวครับ  คลี่ดึงจนสุดโคนพอ  ถ้าสั้นก็ไม่น่าเป็นห่วงครับ

ที่ต้องคำนึงถึงเวลาเลือกถุงยางคือ ขนาดเส้นรอบวงมากกว่าครับ

เจตภูติ

ความยาวไม่ใช่ปัญหา​ครับ เขาทำมายาวพอแน่นอน

ribbon

เน้นเรื่องขนาดที่เหมาะสมดีกว่า ลองหา google แล้วลองวัดขนาดเส้นรอบวง เลือกถุงอย่างให้เหมาะไม่หลุดตอนใช้งาน น่าจะมีขนาด 49 52 53 54 56 mm ส่วนความหนาบางก็จะตามราคา หนามากถูก บางๆก็แพง