ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 6

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มกราคม 06, 2021, 10:43:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

สวัสดีปีใหม่นะทุกคน

-----

ต่อจากตอนที่แล้ว เราเจอน้องโทนที่ร้านอาหาร เขามากับพี่แมน และตอนกลับบ้านพี่แมนบอกว่ามีธุระ เลยวานให้โทนไปส่งเราที่บ้าน

ต่อ

เราใจเต้นและรู้สึกเคืองที่น้องโทนทำเหมือนไม่อยากจะเข้าใกล้ เขาจะรู้มั้ยเนี่ยว่ามีคนอยากไปส่งเราที่บ้านกี่คน

แล้วนี่อะไรโอ๊ย คิดได้ไงจะเรียกรถแล้วให้เรากลับเองทเราก็พูดขึ้นว่าอื้มกลับเองก็ได้ แต่ถ้าพี่แมนถามตอบเอาเองนะ

เอาจริงๆนะตลกมากเลยตอนนั้น ไม่คิดจะเห็นคนสะดุ้งโหยงจริงๆ พี่เราอ้างชื่อพี่แมน น้องเขาสะดุ้งเลย เขาก็แบบครับๆ งั้นผมนั่งรถไปด้วยนะครับ

เราก็อื้มแล้วแต่สิ่ แต่ตอนนี้คือตลกมาก สะใจมากที่ได้เอาคืน คือไม่ได้แค้นอะไรนะเราแค่เคืองเฉยๆ แต่ตอนนั้นเรารู้สึกอย่างนึงคือน้องโดนดูเกร็งมาก

อาจจะเพราะคนมองเราเนอะมั้ง น้องโทนที่อยู่ข้างๆคงโดนมองไปด้วย เราก็แอบคิดไปต่างๆนาๆนะ ว่าคนที่มองและเดินผ่านไป เขาคิดอะไรกันบ้างนะ

รถคันแรก ผ่านไป รถคันที่สองผ่านไป ไม่มีคันไหนจอด ส่งรถมั่ง ไกลมั่ง แก๊ซจะหมดมั่ง สมัยก่อนไม่มี Grap Car หรือ บริการเรียก Taxi โดยตรงเหมือนสมัยนี้

จะมีก็เหมือนเป็นศูนย์วิทยุของTaxi คอยแจ้งว่าตรงไหน มีผู้โดยสารนู่นนี่นั่น เราเองก็รอนานแล้ว แล้วตลกน้องโทนนะ คือแบบบางทีนั่งๆอยู่ก็พุ่งพรวดไปโบก Taxi

เหมือนแบบพุ่งตัวจาก 0 %  ไป 100 % ทันที แต่เพราะแบบนั้นแหละเราถึงได้รถกลับบ้านเสียที แต่ที่งงๆคือน้องโทนยืนหน้าเอ๋อ เฉยเลย

เขาก็แบบเอ่อๆๆ เฮ้อเนี่ย เสียบุคบิกจังเลยหุ่นก็ดีแทนที่จะยืนอกผายไหล่ผึ่งหน่อย แต่เราก็แบบเอ้อ น้องโทนไม่รู้จักบ้านเรานี่นะ

เราจึงเดินไปตรงประตูหน้า แล้วบอก Taxi ว่าไปที่บ้านเราตรงนู้น นี้ นั้น โชเฟอร์พยักหน้าตอบกลับ โอเคเราได้กลับบ้าน

เราเงยหน้าออกมาน้องโทนก็เปิดประตูหลังรถรอเราแล้ว ไวเป็นลิงจริงๆเชียว เดี๋ยวสิ่ ถ้าแบบนั้นเราก็จะได้นั่งใกล้ๆกันน่ะสิ่ อย่าใจเต้นสิ่หมิว

เราบอกตัวเองแบบนั้น แต่พอเราเข้ามานั่ง ก็นะตามมารยาทเราก็เขยิบเข้ามาก่อนน้องโทนจะได้นั่งได้ แต่เกิดอะไรขึ้นรู้มั้ย

เสียงปิดประตูดังปึ้ง น้องโทนเขาหนีไปนั่งข้างหน้าเฉยเลย โอ๊ยคนเราทำไมเป็นไปได้ถึงขนาดนั้น กลัวอะไรเรานักหนาเนี่ย โอ๊ยยย

รถก็แล่นออกไป หัวใจเราก็ยิ่งเคืองหนักเลยตอนนี้ หึ๊ !!! แทนที่จะมานั่งด้วยกันจะได้คุยกันบ้าง อาการเคืองแบบนี้ มันหายจากเราไปนานมากเลยนะ

ไม่รู้เหมือนกันว่าอาการหัวใจเต้นมันคืออะไร แต่เราก็ต้องบอกตัวเองไว้เสมอ ว่าเรามีแฟนแล้วมเรารักแฟนเรา ไม่อยากให้แฟนของเราต้องเสียใจ

สังคมสมัยนั้นการคบหาระหว่างเพศเดียวกัน ยังไม่ถูกยอมรับเหมือนปัจจุบัน คือบอกตามตรงถ้าบ้านเราไม่ได้มีฐานะที่ดี

คนรอบข้างก็คงจะนินทาแน่นอน แต่การคบกับเตยก็ดีอย่างนึงมันทำให้เราได้มีเพื่อนกลุ่มใหม่ ทั้งทอม ทั้งดี้ ทั้งเกย์ หรือสาวประเภทสอง

คนพวกนี้มีสเน่ห์ของตัวเองนะ เราโชคดีที่เพื่อนกลุ่มที่เตยแนะนำนั้นเป็นคนน่ารักทั้งกลุ่ม ซึ่งอย่างที่เราบอกคนพวกนี้ มีสเน่ห์เป็นของตัวเอง

อยากเพื่อนที่เป็นสาวประเภทสอง บอกเลยเต้นเก่งมาก แต่ละนางนี่แบบจริตของ Queen B มาเต็มมากเลย ทอมบางคนก็น่ารัก แต่ก็มีแหละที่ขี้เก๊กไปนิด

ชีวิตเราดูมีสีสันมากเลยนะ พอเตยเข้ามาจริงอยู่ว่าผู้ชายกับผู้หญิงนั้นเกิดคู่กัน แต่ตอนนี้เราอยู่กับเตยแล้วมีความสุขมากกว่าเมื่อก่อนเสียอีก

แต่กับน้องโทนนั้น ไม่รู้สิ่ มันอาจจะเป็นแค่ความปลื้มก็ได้ เพราะถ้าบอกว่าชอบมันก็อาจจะดูเกินเบอร์ไปนิด เราไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว เราแค่รู้จักกันผ่านเตยเท่านั้น

เราคงไม่ได้คิดแบบนั้นกับน้องโทนจริงๆหรอก แต่เขาก็เป็นคนที่ทำให้เราประหลาดใจมากเลยนะ ในสายตาเราน้องโทนเป็นคนที่ขัดแย้งกันในตัวเองมากเลย

คือมันบุคลิกภาพมันคอนทราส มันขั้วตรงข้ามกันเลย เจอกันครั้งแรกเรากล้าพูดตรงนี้เลยว่าไม่ไหว ติดลบในสายตาเรามากถึงมากที่สุด

แต่พอเจอดันอีกครั้งคือ กินขนมได้มูมมามมาก บอกตรงๆในใจก็อยากจะถามว่าที่บ้านสอนมารยาทการกินบ้างไหมนะ ไม่รู้สิ่ เราคิดว่าการนั่งกินข้าวหรือขนมในที่สาธารณะ

มันก็ควรสงวนท่าทีนิดนึง อีกอย่างทำไมต้องโกหกนะว่าไม่ได้เอาบัตรเอทีเอ็มมา ก็เห็นว่าวางอยู่ชัดๆ คือทุกอย่างดูขัดหูขัดตาไปหมด

แต่พอเรากำลังเดือดร้อนน้องโทนก็เหมือนเป็นฮีโร่ของเราเลยนะ ไม่รู้สิ่ บางทีชีวิตมันก็อาจจะเหมือนละครก็ได้ คนที่ไม่คิดว่าจะเจอ แต่กลับมาเจอในเวลาที่เราเดือดร้อนจริงๆ

ตลอดทางบนรถ ถ้าเราไม่ถาม น้องโทนก็จะไม่พูดอะไรเลย โชคดีที่มีวิทยุเปิดเพลงมาตลอดทาง ไม่งั้นเราคงเบื่อแย่ เราก็คิดในใจนะว่าเมื่อไรจะชวนคุยบ้างเนี่ย

แล้วเชื่อมั้ยจนมาถึงหน้าหมู่บ้านน้องโทนก็ไม่คุยกับเราเลย โอ๊ยอะไรเนี่ย คือถึงเราจะแบบไม่ชอบบอกว่าตัวเองสวย แต่เราก็สวยแหละ แล้วนี่น้องโทน

ไม่คิดจะชวนคนๆสวยๆคุยบ้างหรือไงเนี่ย เชื่อมั้ยว่าน้องโทนทำซะเราหมดความมั่นใจไปแว๊ปนึงเลยล่ะ แล้วน้องโทนก็บอก Taxi จอดครับๆ ผมลงตรงนี้

เราก็แบบเอ้าอะไรอ่ะ ลงไปไหน น้องโทนก็บอกว่ามาถึงหน้าหมู่บ้านแล้ว ปลอดภัยแล้ว เข้าบ้านดีๆนะครับ เขาพูดก็ยกมือไหว้สวัสดีเราอีกครั้ง แล้วก็หยิบเงินออกมาจ่ายค่า Taxi

คือเร็วมาก ทำทุกอย่างเร็วเหมือนลิง เหมือนพายุเลย จ่ายเงิน ปิดประตู แล้วหายไปเลย คือแบบ เห้ย มาส่งพี่ พี่ต้องจ่ายเงินสิ่

จะมาจ่ายเงินให้ทำไม เงินก็ยิ่งไม่ค่อยมี แต่ยังไม่ทันจะได้พูดเลย น้องโทรก็หายไปแล้ว เป็นลิงเป็นนินจาหรือไง ไม่แปลกใจเลย ทำไมตอนนี้ ม.4 ถึงได้นามภาษาญี่ปุ่นว่า ซารุ ที่แปลว่าลิง

เรากลับเข้ามาบ้าน แล้วก็เจอกับพี่ชายเรานั่งดื่มอยู่ที่สวนหย่อมข้างบ้าน บ้านเราพูดยังไงดี เรื่องดื่มคือเป็นเรื่องธรรมดามาก

พอมาถึงพี่เราก็เอ้าว่าไงไอ้หมิว ไปไหนมาเนี่ยไม่เจอตั้งนาน เราก็แบบหึ้ย !!! เราบ่นแว๊ดๆ ว่าพี่แมนไหนบอกไม่ว่างไง แล้วทำไมกลับมาอยู่บ้านล่ะ

ทำไมไม่รอน้องกลับบ้านด้วย ทำไมให้น้องกลับเอง พี่ชายเราก็บอก เอ้าก็มีคนกลับมาเป็นเพื่อนไม่ใช่เหรอ แล้วพี่เราก็ทำท่าชะเง้อ ชะเง้อ

เราก็บอกว่าโอ๊ย กลับไปแล้วคนหรือลิงก็ไม่รู้ เอะอะหาย เอะอะหาย พี่แมนหัวเราะแล้วถามว่าเราได้คุยกับโทนมั้ย เราส่ายหัวไปหงุดหงิดไป

คนอะไรหยิ่งชะมัด พี่แมนเขาพูดว่า โอ๊ย ตายๆๆๆ ไอ้หมิวเอ้ยย นั่นคนที่ช่วยแกนะ เขาไม่คุยก็ชวนคุยซะก็สิ้นเรื่อง โอ้ย ตายๆๆ

เราก็บอกโหย เดี๋ยวค่อยคุยก็ได้เหอะ ตอนนั้นพี่เราเปลี่ยนเสียงเลยนะ เขากดเสียงต่ำแล้วพูดว่า โอกาสสุดท้ายมันซ่อนอยู่ใต้คำว่า " เดี๋ยว " นะไอ้หมิว

ไม่มีครั้งหน้าแล้วนะ พี่ชานเราพูดมาแบบนี้เชื่อไหมว่าใจเรานี่แบบหล่นตุ้บเลย คือเราสองพี่น้องโตมาด้วยกัน เรารู้ว่าพี่ชายเราเป็นคนแบบไหน

เล่นคือเล่น จริงจังคือจริงจัง ด้วยน้ำเสียง อิริยาบท ของพี่แมน เรารู้เลยว่าพี่เขาไม่พูดเล่นแล้ว เขาบอกว่าถ้าแกยังถือ EGO แบบนี้อยู่ ต่อไปแกเองจะลำบากนะ

เรารีบพูดเลยว่า พี่แมนช่วยน้องหน่อยได้มั้ย พี่แมนตอบมาว่าไม่คำเดียวสั้นๆเลย เราก็ยิงลนลานบอกว่าวันนี้น้องพยายามยามชวนคุยแล้วนะพี่แมน

แต่พี่ชายเรากลับพูดมาคำนึงจนเราเถียงไม่ออก เขาถามว่า แล้วแกได้พยายามเต็มที่ยังหรือแค่ไอ้โทนไม่คุยด้วยสองสามครั้งก็ไม่พยายามชวนคุยต่อแล้ว

เรานิ่ง เราเถียงไม่ออก พี่แมนไม่เคยใช้คำพูดที่เสียดสี หรือ ถ้อยคำที่หยาบคายกับเราเลย แต่ทุกคำที่พี่แมนพูด เรารู้สึกว่าโดนตบหน้ายังไงก็ไม่รู้

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

NNGGOO

พี่แมนรู้ใจน้องสาวดี  แถมมองเกมส์ออกว่า จะต้องจัดการยังไง

tossapoln

Neung Attapol

เอ๊ หรือว่าโทนจะแกล้งทำกิริยาแบบนั้น เพื่อลองใจหมิวอยู่นะ

dwarf

ขอบคุณ​ครับ... ดูลีลาพี่หมิว.. ง้อโทน.. จะดูว่ามีท่าไม้ตายแบบไหน

Nong5670

จัดให้พี่หมิวงามๆสักชุดดิน้องโทน

Flare cnx

อยากมีแบบนี้จังเลย ไปเล่นยูโดบ้างดีกว่า

gusjung111

โทนจะได้ทั้งหมดที่เล่ามาเลยหรอ

toshihiko

อยากรุว่า จะได้เจอกัน ได้ไงอีก

nsrichantamit

โทนคุงกลัว แต่ก็สร้างความประทับใจต่อเจ๊หมิว

aodpasa

นั่นสิ ทำไมไม่ชวนเค้าคุยก่อนละครับเจ๊

puretank

โรคหัวใจกำเริบ เลิฟ ละ ละ ล่ะ เลิ่ฟ เลิ๊ฟ
อ่านแล้วเพลงนี้ลอยเข้าหูครับ ::DookDig::

อ่านจบแล้วครับ
เพลงเดิมยังลอยเข้าหูอยู่ครับ....นี่ถ้ารู้จักตัวจริง ผมล้อสามวัน เจ็ดวันแล้ว อิอิ

Poohngern1

kgerrard

ความประทับใจที่เจ๊มี โทนก็ไม่ได้รับรู้ ไม่งั้น....

chipchip

นายโทนเป็นโรคแพ้คนสวยหรือยังไง