ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตามหาเรื่องเล่าครับ แก๊งมะรุม คืนฝนตก

เริ่มโดย loliconkung, พฤศจิกายน 28, 2020, 04:42:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

loliconkung

เคยอ่านเรื่องนี้ในเว็ป thaix แต่เว็ปปิดไปแล้ว
1.ชื่อเรื่อง แก๊งมะรุม(ถ้าจำไม่ผิด) เรื่องเป็นซีรี่แนวเด็ก น่าจะมีมากกว่า 10 ตอน น่าจะเป็นเรื่องแต่งเล่าผ่านตัวละครเด็กผู้หญิง 1 ในนั้น ในเรื่องมี 2 คน ตอนกลางๆมีไปทะเลกัน แล้วก็เปลี่ยนเทียวน้ำตกกัน แล้วตอนจบของเรื่องเป็นตอนที่ โตๆกันแล้วแล้วบังเอิญได้กลับไปที่ทะเลที่เดิมแล้วได้เจอคน ที่ให้บ้านพักตอนนั้นแล้วก็จบ
2.ชื่อเรื่อง คืนฝนตก เรื่องสั้น 2-3 ตอน ตัวคนเล่าในเรื่องเปิดอู่มอเตอร์ไซ แล้ววันหนึ่งฝนตก มียายกับหลานที่เป็นคนจรจัดมาหลบฝนหน้าบ้าน
ไปๆมาๆ ยายเลยขอร้องขออยู่บ้านด้วย แล้วทุกวันตัวเจ้าของบ้านก็จะเห็นหลานแก้ผ้าเพราะยายจะทาแป้งให้นอกห้องน้ำ ยายสังเกตุเลยจับหลานเล่นตอนหลับ  หลังๆเลยให้หลานไปเป็นเมีย แล้วตอนจบแม่เด็กมาซ้อมมอไซเลยได้เจอกัน
ผมตามหา 2 เรื่องนี้มานานแล้วครับ อยากอ่านอีกรอบ แต่ก็หาไปได้แล้ว พยายามหามาตลอดเลยลองมาถามสมาชิกดูว่ามีใครได้เก็บไว้มั้ย
หรือใครมีเรื่องแนวเด็กอยากแนะนำทิ้งลิ้งไว้ได้นะครับ ขอบคุณครับ ::Thankyou:: ::Thankyou:: ::Thankyou::

eden2313

loliconkung

อ้างจาก: eden2313 เมื่อ มกราคม 09, 2021, 11:19:50 ก่อนเที่ยง
ผมมีเรี่องนี้ครับ"แกงมะรุม มี 8 ตอนครับ"
ผมอยากได้ครับ พอจะมีทางส่งให้ผมได้มั้ยครับ