ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

#เตยคนสวยมาบอก

เริ่มโดย ¸.·✩·.¸¸.·¯⍣✩𝓜𝓲𝓵𝓚𝔂𝓦𝓪𝔂✩⍣¯·.¸¸.·✩·.¸, กุมภาพันธ์ 16, 2021, 10:10:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ผิดกฎลบได้เลยนะ เค้าไม่รู้ว่าตั้งได้มั้ย

เหตุการณ์เมื่อวานก่อน ก่อนที่จะออกไปเดินสายมอบกระเช้าให้เพื่อนๆของพ่อหมิว อีโทนก็กำลังง่วนๆกับการทำงาน แล้วก็เขียนเรื่องคาราโอเกะอยู่ ตอนนั้นเค้ากำลังนั่งดูข่าวในมือถืออยู่นะหมิวก็เตรียมตัวอยู่ข้างๆ แล้วหมิวก็ถามขึ้นมา อื้ม เทพวายุเขียนถึงไหนแล้วอ่ะ

เท่านั้นแหละเค้าเงยหน้ามองเลย ไม่ใช่มองที่หมิวนะมองที่อีโทน อีโทนนี่แข็งเป็นหินเลยล่ะ อีโทนก็บอกเสร็จแล้ว รอให้คอมเมนต์ครบ 12 หน้าก่อนสิ่ครับไหนสัญญากันแล้วไง หมิวก็บอกอื้มก็นะ ก็ถึง 10 หน้าแล้วนี่ไม่เห็นต้องรอให้ครบ 12 เลย รออะไรล่ะ รอใครมาอ่านเพิ่มเหรอ แล้วอีโทนก็หันมาพูดว่า ไหนพี่หมิวบอกผมแล้วไงว่าจะไม่สนใจเรื่องนี้ แล้วหมิวก็พูดว่าอื้ม ถ้าเป็นเมื่อก่อนโทนคงบอกได้เลยครับผมทำให้เลยครับ เนอะเตย โทนคงไม่รักเจ๊แล้วล่ะเนอะ โห เค้าแอบหัวเราะกร๊ากเลยตอนนั้นคือรู้แหละว่าถ้ามาทรงนี้ไม่รอดแน่ๆ

อีโทนก็บอกว่าพี่หมิวครับไหงพูดงี้ล่ะครับ หมิวก็บอกลืมๆไปเถอะนะ คิดซะว่าเจ๊ไม่ได้พูดแล้วกัน วันวาเลนไทน์ทั้งที เฮ้อ เสียใจจัง เท่านั้นแหละอีโทนลุกขึ้นเลยแล้วบอกรักคร้าบรักเหมือนเดิม รักเจ๊หมิวเหมือนเดิมครับ  หมิวก็บอกรักจริงเหรอ ถ้ารักเจ๊แล้วเขียนทุกอาทิตย์ได้เปล่า อีโทนบอกโห เจ๊หมิว แค่เรื่องงาน เรื่องร้านเกะ อีบุ๊ค ก็เยอะแล้วนะครับ

หมิวเงียบเลยทีนี้ หมิวมองมาที่เค้าแล้วทำหน้าเศร้าๆ คือแกล้งทำให้อีโทนเห็นอ่ะ หมิวถอนหายใจเฮ้อ แล้วก็เดินออกไป แต่มีหันมายิ้มๆให้เค้านะ เค้านี่กลั้นขำจนปวดท้องไปหมด อีโทนยืนเป็นลิงป่วยเลย เค้าพูดว่าเฮ้อแย่แล้วล่ะอีโทน อีโทนรีบเดินไปหาหมิวเลยล่ะ เค้าก็ตามสิ่แบบนี้ หมิวยืนรออยู่หน้าห้องเลยนะ อีโทนก็บอกว่า โอเคครับ เดี๋ยวผมแบ่งเวลาใหม่ เดี๋ยวจะเขียนเทพวายุอาทิตย์ละตอนเลยครับ หมิวก็ถามว่าจริงเหรอ แล้วเรื่องอื่นๆล่ะ อีโทนก็บอกทันครับ ทันเดี๋ยวผม แบ่งเวลาใหม่อีกรอบ5555555555555555555555555555555555 ดีใจกับแฟนๆอีริวกะด้วยนะ

#เตยคนสวย

097898117

vongola9th

ชั่งเป็นข่าวดีอะไรยังงี้ ขอบคุณครับ เตย คนสวย

C-Runners

Sur9x

633sqd

ข่าวดีของคนอ่าน ข่าวร้ายของนักเขียน  ::YehYeh::

peddo

ตกเป็นเหยื่อของตนเองแล้วครับ ไม่นับเป็นเหยื่อของสาวๆ

1819

wowww   เจ้เตย มาปล่อยข่าวดีให้FCแบบนี้  ว่าเทพโทนจะจัดสรรค เวลาใหม่ลงงาน ทุกเรื่่องอาทิตย์ ละต้อนแบบนี้ ได้ใจไปเลย 555  อย่างนี้ต้องต้มยาบำรุงเทพโทนหนักๆ  หรือ เอา เครื่องซ็อต แขวนไว้หน้าคอมเป็นแรงบันดานใจก็ได้   แต่อย่าให้จนเกินขนาด แล้วพาลเขียนไม่่่ได้นะครับ   และ ปราถนา ว่าในอนาคต เจ้เตย จะมาลงงานให้อ่านนะครับ คิดว่าต้องมีมุมมองอีกด้านแน่ๆ    
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

catmeao

guang_k

ยังไงก็บำรุงนายโทนด้วยนะครับ งานนี้ปั่นกันไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันไปข้างแน่

pamaaeng

น่าสงสาร เจ้าโทน จริงๆ
แต่ก็น่าอิจฉานะ ที่มีคนคอยใส่ใจ  ::DayDream::

××Mon××

น่าสงสารโทนเน้อโดนเจ๊แกง อีกล่ะ แต่เจ๊หมิวทำเพื่อแฟนๆนักอ่านของเทพโทนนี่ เจ๊หมิวได้ใจเราจริงๆเบย 5555

txxt30

ดีๆ ต้องให้เจ๊หมิวมาจี้แบบนี้แหละ จะได้อ่านกันอย่างสม่ำเสมอทุกเรื่อง 555

ipichai

ขอบคุณหมิวมาก ที่คอยกระตุ้น จะได้อ่านเทพวายุอาทิตย์ละตอนด้วย

donki

หนักอกหนักใจแทนเลย ก็รักอ่ะนะ ยังไงก็ต้องทำอ่ะครับ