ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 13

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กุมภาพันธ์ 27, 2021, 12:11:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

สวัสดีไม่ได้ลงนานติดงาน ต้องสอนงานเจ้าโทนด้วย เจ้าโทนนอนหลับเมื่อกี้สงสัยร้านคาราโอเกะคงต้องพรุ่งนี้แล้ว ต่อจากตอนที่แล้ว ที่เราไปดูเจ้าโทนซ้อมละคร จนในที่สุดด็ได้มีโอกาสคุยกันสักที เราจับมือแน่นและจะไม่ยอมปล่อยแน่ๆ

แล้วน้องโทนก็เอ่อ พี่หมิวครับ คนมองเยอะแล้วครับ เราก็งงนะว่าอะไร แต่อืม... เราจับมือน้องโทนอยู่นี่เนอะ เรามองที่มือของเราอีกครั้ง เชอะเจ้าลิงทโมน คลายมือออกก่อนเลยนะ

เราเป็นผู้หญิงแท้ๆยังกล้าจับ นี่อะไรกันผู้ชายซะเปล่าๆ ขี้อายไปได้ โถ่เอ๊ย เราก็ถามว่าจะอายอะไรเนี่ย น้องโทนก็มองซ้าย มองขวาเลย เราก็กระตุกมือเพื่อเรียกให้น้องโทนหันมามองเรา

พอน้องเขาหันมามองเราก็ถามว่า พี่แมนไม่เคยสอนเหรอว่าสนใจกับสิ่งใกล้ตัวก่อน นี่จะมองไปไหนรอบๆเนี่ย หลุดโฟกัสบ่อยไปนะ ตอนนี้เราแอบหัวเราะในใจเลย หมั่นใส้มานานได้เวลาเอาคืน

แล้วเอาคืนด้วยคำสอนของพี่แมนนี่น้องโทนทำตัวไม่ถูกเลย ลิงทโมนเหมือนโดนคาถาสะกดเลยล่ะทุกคน เราถามว่านี่ต้องไปไหนต่อมั้ย น้องโทนก็บอกว่าเย็นนี้จะนัดคิวกับเพื่อนอีกครั้งครับ

เราก็สงสัยนะเลยถามว่าแล้วนี่ออกมาเดินแบบนี้ไม่เป็นไรเหรอ การแสดงต้องเก็บไว้เซอร์ไพรส์สิ่ น้องโทนก็บอกตัวเขาไม่ใช่บทเด่นอะไรหรอก คนเด่นๆจะเป็นพวกที่เด่นๆในคณะ

เราก็งงนะ เราถามอะไรนะนี่บทต่อสู้แบบนี้ไม่เด่นอีกเหรอ เราก็แกล้งๆพูดถามลอยๆ ว่านี่ไม่เด่นอีกเหรอเนี่ย น้องโทนเขาก็บอกว่าผมไม่ได้อยากได้บทนี้นี่นา บทเด่นๆก็ต้องเป็นพวกหล่อๆเท่ๆกันทั้งนั้น

เราฟังแล้วหงุดหงิดมากบอกตรงๆ คนอะไรตัดพ้อตัวเองเก่งแบบนี้ โอ๊ยหงุดหงิด เราหยิกที่ท้องไปเต็มๆเลย แต่อุ๊ยโดน กล้ามท้องของน้องโทนพอดี ไม่ๆๆ ไม่คิดแบบนั้น

เราหยิกไปอีกครั้ง เราบอกว่าทุกบทก็เด่นเหมือนกันหมดแหละ ทำไมต้องคิดว่าไม่เด่นด้วยล่ะ แต่เดี๋ยวก่อนสิ่ เมื่อกี้น้องโทนบอกว่าไม่ได้อยากเล่นเป็นตัวนี้งั้นเหรอ บ้าน่าแล้วนี่ลงทุนย้อมผมเลยเนี่ยนะ

เราก็แกล้งๆแซวไปว่า แหม พูดมาว่าไม่ได้อยากจะได้บทตัวนี้แต่ลงทุนย้อมผมเชียวนะ น้องโทนเขาบอกเรานะว่า ก็มาถึงขั้นนี้แล้วนี่ครับ พูดแล้วน้องโทนก็ทำหน้าซึมๆ

ไม่เอาดิ่บรรยากาศแบบนี้ไม่เอา เราก็พูดออกแนวแซวๆว่า อะไรเนี่ยก็เห็นทั้งวิ่ง ทั้งตีลังกา ไม่ใช่เหรอ นี่เหรอคนที่ไม่อยากเล่นบทนี้ มานี่เลยมาคุยกัน

เราลากน้องโทนออกมาจากตรงนั้นและนั่งคุยกันเลย พี่แมนเคยสอนเราว่า ถ้าอยู่ดีๆคนในบังคับบัญชา ลูกน้อง หรือ พนักงาน เกิดอาการผิดปกติ สิ่งแรกที่ต้องทำคือ ถามไถ่

เพราะสิ่งแรกที่จะเกิดขึ้นเลยคือกระบวนความคิดของเขาจะเริ่มผิดเพี้ยน ต้องดึงกลับมา ต้องปรับอารมณ์ให้เร็วที่สุด แต่ตอนนั้นเราก็ไม่ได้ตั้งใจฟังพี่แมนด้วยสิ่ โอ๊ยทำไมเราเป็นคนแบบนี้เนี่ย

แต่อย่างแรกเลยคือต้องคุยกับน้องโทน สิ่งนึงที่พี่แมนพูดคือให้มองตาไว้ เวลาคุยกับใครห้ามหลบตา เราจูงน้องโทนออกมาจากตรงนั้นหลายเมตรอยู่นะ แล้วก็นั่งตรงม้าหินตรงนั้น

เราพูดกับน้องโทนว่าคุยกันหน่อยสิ่ แล้วก็เป็นอย่างที่พี่แมนบอกจริงๆ น้องโทนหลบตาเราก่อนเลยอ่ะ แบบนี้ชัดเลยว่ามีอะไรในใจแล้วไม่กล้าพูดแน่ๆ เราถามน้องโทนว่าทำไมถึงบอกตัวเองไม่ได้เด่นอะไรมากมายล่ะ

น้องโทนก็บอกว่ามันเป็นแบบนั้นแหละครับ นั่นไงพูดก็หลบสายตาอีกต่างหาก เราก็ยิ่งบีบมือน้องโทนหนักเข้าไปอีกเลยคราวนี้ เราพูดกับน้องโทนว่าบอกเราตรงๆสิ่ ทำไมถึงคิดแบบนั้น

น้องโทนก็เงียบไปแปปนึงแล้วบอกว่า คาคาชิ เป็นบทที่โดนโยนมาให้ไม่ใช่บทที่อยากได้ตั้งแต่แรก มันเหมือนผมเป็นเหมือนอะไรก็ไม่รู้ที่คนคิดจะโยนอะไรมาให้ก็โยน

เราฟังแล้วก็รู้สึกแย่นิดๆนะ แต่.... ไม่ได้สิ่ เราเป็นคนรับฟัง เรารับฟังเรื่องของเขาได้ แต่เราจะปล่อยให้ตัวเองดิ่งไปเรื่องราวนั้นไม่ได้ เราปรับจูนอารมณ์ตัวเองตามที่พี่แมนเคยพูดผ่านหูเราบ่อยๆ

เราบอกน้องโทนว่าไม่หรอก คาคาชิ เท่จะตาย แล้วบทนี้ไม่ใช่ว่าใครก็ทำได้นะ เราบอกว่าคิดกลับกันสิ่ บทนี้อาจจะไม่ได้ถูกโยนมาให้ แต่บทนี้ทำไว้ให้โทนก็ได้ อย่ามองว่าเราเป็นจุดด้อยสิ่

ต้องมองว่าตัวเราเป็นจุดเด่นและจุดแข็ง คนถึงเลือกเรา  ตอนนั้นเราพยายามระลึกชาติถึงคำที่พี่แมนสอนมาบ่อยๆ เราพยายามพูด พยายามบอกน้องโทนหลายๆอย่างเท่าที่เราจะทำได้เลยล่ะ

แล้วมันก็ได้ผลน้องโทนดูสีหน้าดีขึ้น แววตาก็ไม่ขุ่นมัวเหมือนเดิม เราก็ถามนะว่า โห  ว่าแต่ทำไมเป็นนักยูโด ถึงแสดงได้ขนาดนั้นล่ะ ยูโดก็แค่ทุ่มๆไม่ใช่เหรอ ตอนแรกน้องโทนนิ่งนะ

เราก็พยายามใส่ลูกอ้อน มองหน้าซ้าย ขวา ย้ำถามว่าทำไมล่ะ บอกหน่อยสิ่ จนน้องโทนก็บอกว่า ตั้งแต่เด็กเขาก็ชอบ ซุนหงอคง มาตั้งนานแล้ว ชอบที่ตีลังกาได้ เป่าขนเสกมนต์ได้

เอาล่ะได้ผลแล้ว เราก็ชวนคุยต่อว่าโห ! แบบนี้ต้องชอบพวกขบวนการแปลงร่างด้วยอ่ะดิ่ พี่แมนเมื่อก่อนชอบดูมากเลย น้องโทนชอบดูป่ะ แล้วชอบดูขบวนการอะไร น้องโทนก็ตอบว่า

ทันดูเรื่องแรกก็ จูเรนเจอร์ ไดเรนเจอร์ แต่ที่ชอบมากก็คาคุเรนเจอร์ ชอบตัวสีแดง เราฟังแล้วก็นึกขึ้นได้เลย เพราะเรื่องนี้พี่แมนก็ชอบดู สีแดงรู้สึกว่าจะชื่อ ซาสึเกะ นี่นา แถมยังท่าทางเป็นเหมือนลิงอีกด้วย

โห ! ทั้งหงอคง ทั้งซาสึเกะ นี่มันอิทธิพลด้านลิงชัดๆ มิน่าล่ะถึงเป็นลิงมโมนแบบนั้น สิ่งที่สำคัญในการปรับทัศนคติด้านลบคือการใส่ความคิดด้านบวกเข้าไป แต่คิดบวกกับโลกมันก็มีเส้นบ้างๆนิดนึงอ่ะเนอะ

แต่เรื่องนั้นก็ไม่ใช่ปัญหาหรอก เพราะสิ่งที่น้องโทนเป็นไม่ใช่การคิดแง่ลบหรอก เพราะถ้าน้องโทนเขาคิดลบแบบนั้น เขาคงไม่ยอมลงทุนย้อมผมเป็นสีเทาหรอกใช่มั้ยทุกคน

เราก็ถามไปตรงๆว่า แล้วทำไมถึงลงทุนย้อมผมล่ะ บอกไม่ใช่เหรอว่าไม่ชอบบทนี้ น้องโทนก็บอกนะว่า ก็มันไม่มีทางเลือกนี่ครับได้บทมาแล้ว ได้ทีมงานมาแล้ว ทุกอย่างจัดไว้หมดแล้ว แล้วมันก็เป็นงานส่วนรวมนี่ครับ

เราฟังแล้วยิ้มเลยนะ ถึงปากจะบอกว่าไม่ชอบแค่ไหน แต่พอเอาจริงๆก็เป็นคนที่มีความรับผิดชอบมากคนนึงเลยนะ พอนั่งไปสักแปปเตยก็โทรมาบอกว่า เค้ามาแล้วหมิวอยู่ไหน

หลังจากที่บอกเตยแล้ว เราก็บอกน้องโทนนะว่าเตยมาแล้วไปกันเถอะ ไปหาเตยกัน น้องโทนก็อื้อๆ แล้วก็เดินตามมา ตอนที่เราเดินมาถึงก็เห็นมีผู้ชาย 2 คนคุยอยู่กับเตยนะ

เราก็นึกว่าเพื่อนของเตย แต่ไม่ใช่ละเพราะเตยดูทำหน้าไม่พอใจเลย แล้วเชื่อมั้ยว่าลิงก็คือลิงวันยังค่ำ น้องโทนเดินไปก่อนเลย ไวมาก ไวจริงๆ พอไปถึงน้องโทนเขาจูงเตยออกมาก่อนเลย เข้ายืนพูดอะไรกับพวกนั้นไม่รู้

ส่วนเตยก็เดินมาหาเราเลย เราก็ถามว่ามีอะไรเหรอเตย เตยก็บอกพวกนั้นขอเบอร์เค้าอ่ะ โทนคุยอยู่ เราถึงกับถามว่าอะไรเนี่ยคิดจะขอก็ของ่ายๆแบบนี้เลย เตยก็พูดเชิงขำๆนะว่าก็เค้าสวยอ่ะเนอะคนจะมาขอเบอร์ก็ไม่แปลก แต่เค้าไม่ให้หรอก

แล้วตอนนั้นเองเราได้ยินเสียง อ่อก ออกมา พอหันไปมองตามเสียงเราก็เห็นน้องโทนบีบคอผู้ชายหนึ่งในสองคนที่มาขอเบอร์เตยแล้วดันอัดกำแพงดังอั้ก เอ้ย บ้าแล้ว ทำอะไรอีกเนี่ย แล้วท่าบีบคอมันดูโหดร้ายมากอ่ะ บีบคอมือเดียวแล้วดันไปกระแทกกำแพงเลย เพื่อนอีกคนกำลังจะเข้าไปช่วย น้องโทนก็หันมาถีบกลับหลังจนลงไปกอง ไม่รู้โดนกล่องดวงใจไหม

แล้วน้องโทนก็กระชากคอคนนั้นเหวี่ยงลงพื้นเลย สองคนนั้นก็รีบวิ่งไปเลย สิ่งแรกที่เราทำคือดุน้องโทนเลยถามว่า ทำไมทำอะไรไร้เหตุผลแบบนั้น ทำไมต้องใช้กำลัง ไปทำร้ายเขาทำไม น้องโทนหันมาหน้าตาแดงกล่ำเหมือนจะร้องไห้เลย เขามองที่เตยแว๊ปนึงแล้วเดินหนีออกไปเลย เอาอีกเราทำอะไรผิดอีกแล้ว ซึ่งก่อนที่เราจะได้ทำอะไรเพื่อหยุดเหตุการณ์นั้น

กลับกลายเป็นเตยที่รีบดึงแขนของน้องโทนไว้แล้วบอกว่า ไม่เป็นไร ไม่เป็นไร อย่าไปใส่ใจกับปากคนพวกนั้นเลย โทนไม่ผิดน๊า ตอนนี้เหมือนเตยจะพยายามดึงแขนน้องโทนเลยนะ

ส่วนน้องโทนเองก็จะไปอย่างเดียว น้องโทนแรงเยอะมากเพราะแค่ออกแรงนิดเดียวขาของเตยเหมือนจะลอยอยู่แล้ว นี่สู้แรงไม่ได้เลยสักนิด แล้วไอ้พวกเพื่อน ที่ไม่ควรเรียกว่าเพื่อนของน้องโทนก็เดินมา มาถึงก็โวยวายเลยว่าน้องโทนทำร้ายเพื่อนของพวกมัน

น้องโทนชี้หน้าพวกนั้นเลยนะแล้วพูดว่าพวกมึงไม่เกี่ยวถอยไป กูจะกระทืบไอ้ ชื่อของสองคนนั้น เรากันไปมองเลย เห้ย ! ไปกันใหญ่แล้วอะไรเนี่ย แต่ในทางกลับกัน พวกเพื่อนของน้องโทน มันดูเลิ่กลั่กกันไปหมด แล้วก็มีคนพูดนะว่า แหม ไอ้สัดวิญญาณนินจาเข้าสิงเหรอ พอมีหญิงอยู่แล้วพลังพุ่ง

มันพูดได้แค่นั้นเชื่อป่ะ น้องโทนพุ่งเข้าไปใส่แล้ว เห้ยไวมาก คือเหมือนว่าน้องโทนพร้อมจะใส่อยู่แล้วอ่ะ น้องโทนพุ่งไปโค๊ดไลน์ใส่เต็มท่อนแขนเลย แล้วไม่ใช่วิ่งไปโค๊ดไลน์ธรรมดานะ มีหมุนตัวเสริมแรง เหมือนตอนวิ่งไปเด้งเชือกด้วย เสียงดังอั้ก  ให้ตายสิ่ ไอ้คนที่โดนก็ลงไปนอนเลยล่ะ

แล้วน้องโทนก็ถามอีกว่าเมื่อกี้มึงโดนไม่พอใช่มั้ย แล้วน้องโทนก็พุ่งตัวไปใส่อีกคนนึงแบบโคตรไว เดี๋ยวก่อนอะไรเนี่ยเรื่องชักจะไปกันใหญ่แล้วนะ แล้วไอ้การเคลื่อนตัวนั่นอะไรอ่ะ ทำไมเหมือนอยู่ดีๆก็ตู้มแล้วพุ่งไปหาเลย น้องโทนพุ่งไปหาตรงๆแล้วเหมือนไอ้คนนั้นก็รอต่อยหรือเตยสวนนะ

แต่อยู่ดีๆน้องโทนก็หยุดวิ่ง กระโดดสั้นๆ 1 ครั้งเหมือนเบรกและไม่ถึงวินาทีก็พุ่งไปซ้ายแล้วหักมุมถีบทางขวาจนคนนั้นกระเด็นเลย เดี๋ยวสิ่บ้าแล้วอะไรเนี่ย นี่มันยิ่งกว่าตอนแสดงละครอีกนะ แต่เหมือนว่าคนที่โดนจะเจ็บมากจริงๆเพราะลงไปดิ้นเลย ส่วนคนที่เหลือน้องโทนหันไปผลักคนที่ไม่เกี่ยว ไปคนละทิศคนละทางเหมือนไม่อยากจะทำร้ายพวกเขาให้เจ็บจนเกินไปนะ ส่วนสองคนที่พูดอะไรกับเตยเมื่อกี้ลงไปนอนกองกับพื้นแล้ว โทนเดินมาเหยียบหน้าอกไอ้คนที่โดนโค๊ดไลน์ไว้แล้วพูดว่า พวกมึงล้ำเส้นเกินไปแล้ว

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

D4rthvader

หายไปนานมากๆ ครับ T-T รอติดตามอ่านตลอด .

puretank

Mix_Xer

ไหนๆพี่หมิวก็มาแล้ว ช่วยตามนายโทนมาเล่าเรื่องชีวิตร้านเกะให้ฟังหน่อยสิครับ หายไปนานนนนนมากกกกก

wink

พวกนั้นพูดอะไรนะ โทนโกรธขยาดนี้

zamzam

รอมานานมากคิดถึงจุง หยิกกล้ามท้องด้วย แต่หยิกได้หรอนาจะแข็งนะ

Nu metal

หล่อเลยๆๆ พลังพุ่ง พวกมึงล้ำเส้น แหมมมม พระเอกชัดๆ แบบนี้ ต้องมีรางวัลให้นะ คุณเตย

au2000

นายโทนโกรธขนาดนี้ 2คนนั้นคงจะ
พูดไม่ดีแน่ คงจะเจ็บหนัก

ieaky

กลับมาแล้วขอบคุณที่นำเรื่องมาลงให้อ่าน ขอบคุณมากครับ รักษาสุขภาพ พักผ่อนเยอะ ๆ นะครับ
พี่แมนโหดได้ใจจริง ๆ เลย สงสารโทนเจ็บตัวฟรี ทำคุณบูชาโทษแท้ ๆ

Ttum1188

เจ๊หมิวสุขุมนุ่มลึกมากครับ แต่โทนเข้าโหมดโหด

Au Nanma

ppherbalife

ตอนนี้โทนโหดจิงๆ นินจาเข้าร่างรึไง

gusjung111

หายไปนานเลย มาแล้วจะหายไปนานอีกไหมเนี่ย

chatjane4234

โดนคาถา Clothesline From Hell เข้าไปคอแถบหัก แต่ยังไงก็ไม่เทห์เท่าพี่แมน พูดไม่กี่คำ ดาเมจโคตรแรง

jackkie

ขอบคุณบรูซลีเมืองไทยครับ   ขอบคุณครับผู้แต่ง สนุกๆน่าติดตามครับ