ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จ้าวโลก EP.10 (NTR/Harlem/Super Power)

เริ่มโดย llOUllnJllUUllSJllSJ, มีนาคม 06, 2021, 04:35:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

saoflost

เนื้อเรื่องเข้มข้นแล้ว ผมว่าอีฟนี่แหละนางเอก แต่รีเควสฉากกับคุณไพลินกับน้องพลอย ได้ไหมครับ  ::GiveMe::

ekkpol

amtorff73

2 องค์กรที่ต่อเข้ามาพัวพัน ถ้าเรื่องทุกอย่างคลายปม อนาคตนายต่อจะล้มทั้งสองนี้มั้ยครับ

Mylove1234

ยังสงสัยว่า สตีฟจะเอาโฉนดไปทำอะไร น่าติดตาม

ฺBlackBear

เชี่ย เรื่องราวใหญ่โตระดับโลกแล้ว แบบนี้ต่อคงต่องแก้แค้นให้พ่อแม่แน่นอนเลย รอดูความมัน

aiekuy

แนวเรื่องซับซ้อนพอสมควร Detail มากกว่าเรื่องเสียวไปแล้ว นี่ระดับนิยายที่มีเรื่องเสียวประกอบไปเลย มันส์มาก นายต่อจะกวาดสาว ๆ ในเรื่องเรียบทุกคนเลยไหมนี่

ส่วนสตีฟ ความสามารถระดับฆ่าคนขนาดนี้ น่าจะผลักดันองค์กรเป็นอันดับหนึ่งของโลกได้ไม่ยากนะนี่ ใครอริเก็บหมด แถมโรคหัวใจนี่อย่างกับ Death Note

ที่ดินที่ต้องการจากเสี่ย น่าจะต้องเอาไปใช้ประโยชน์ใหญ่หลวงที่สะท้อนทั้งประเทศแน่ ๆ

kabyala

555 ขอหัวเราะหน่อยครับ ผมก็เอาแต่อ่านเสพเนื้อหาละครอย่างตั้งอกตั้งใจ แต่ไม่มีความเฉลี่ยวใจเลยว่าองค์กรของสตีฟเป็นไงองค์กรของน้าสาวเป็นไงเพราะพออ่านเนื้อเรื่องแล้วมันเคลิ้ม ท่านนักแต่งครับขอนิดนึงได้ไม่ไหนๆเจ้าต่อก็มีพลังในการโน้มน้าวจิตใจแล้วก็เพิ่มพลังในการเสพกามโดนแค่คิดก็ทำให้สาวน้ำกระจายได้ @_^ ขอบคุณครับ

eradicater

เอ้า ไหนๆก็ให้มโนละ งั้นผมจะมโนให้ถึงที่สุดละกัน

มโน 1 UNX กับ ZINA relate กัน?
ถ้าพูดถึง UNX สิ่งแรกที่คิดถึงคิด ระบบ ปฏิบัติการ UNIX ที่มัน เอ่อ เว็บสำหรับจัดการเพลง MP3? ชื่อ Zina ที่ใช้จัดการเพลงบน unix ได้ (ว่าแต่ใครเค้าลง unix เพื่อมาฟังเพลงกันฟะ)
อืม...ดูแหม่งๆ แต่นี่คือการมโน เพราะฉะนั้น เราจะมโนอะไรก็ได้ ขอมโนว่า ZINA เป็นองค์กรณ์ลูกที่แตกย่อยมาจาก UNX

มโน 2 ถ้า UNX ไม่ใช่ unix มันจะหมายถึงอะไร UnkNown น่าจะเข้าเค้าสุดมั้ย

มโน 3 ZINA ออกเสียง ไซน่า,ซีน่า
หรือจะหมายถึง China numbar wannnnn เช้านี้มา เช้านี้มา(กรุณาไปใส่เสียงเด็กเกรียนกันเอาเอง)
ถ้าดูจากวิกฤติที่ยกตัวอย่างมาก็พอจะเข้าเค้ามโนได้
Arab spring - Middle east
Hamburger crisis - SEA
นโยบายต่างประเทศที่ก้าวร้าวขึ้นของจีน - อันนี้เป็นตัวที่ทำให้เทคะแนนมาทางจีน เพราะตอนแรกคิด ZINA นั้นเป็นได้ทั้งจีนและเมกา เพราะ 2 วิกฤติก่อนหน้า ทั้ง 2 ประเทศได้ประโยชน์ทั้งคู่ แต่อันสุดท้าย US ดูจะไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย จึงค่อนข้างคิดว่า ZINA เองน่าจะเกี่ยวข้องกับประเทศจีน หรือรัฐบาลจีน (แต่อีสตีฟมันมาทรงยุโรปเลยนะ...อืมมมม ช่างมันเถอะ 555)
โควิด-19 - อ้อ ยังไม่มีในเรื่อง ไม่เกี่ยวกัน โทดๆ (แต่ถ้าจะเอามาใส่ผมว่าก็มีจุดให้ใส่ได้อยู่นะ แต่ถ้าใส่แล้วเรื่องมันจะลำบากขึ้นทันที social distance ผับที่พระเอกทำงานก็จะเหงาขึ้น วันดีคืนดีโดน lock down ตกงานกันไปอี๊ก)

หรือเป็นชื่อที่มาจากนิยาย/การ์ตูนเรื่องอื่นๆ อันนี้ไม่มีในหัวละครับ

ขอจบการมโนแต่เพียงเท่านี้

oit758

เนื้อเรื่องดำเนินไปเรื่อยแล้วทำไมรู้สึกว่าปูบทให้อีฟเป็นนางเอกเลย

Dybala59

::Glad:: เรื่องโคตรน่าติดตามมากเลยครับจินตนาการขั้นสูงมากองค์กรระดับโลก ระดับอเวนเจอร์สเลยทีเดียว สตีฟน่าจะต้องการทำลายคนชั่วเหมือนกันก็เป็นได้ แต่อาจทางที่ผิดไปบ้าง

Invisibleman

น่าจะปล่อยน้องอิงไปแล้วหาใหม่ได้แบ้วนะครัย

Dybala59

::Glad:: ดูแล้วอีฟน่าจะเริ่มชอบต่อแล้วล่ะครับเพราะเคยช่วยเอาไว้อยากให้มีฉากทรีซั่มจังเลยครับ

err

รีบช่วยอิงเร็วๆ  อยากให้เข้าอยู่ในฮาเล็มของต่อแล้ว

aunsoiton

พลังที่โน้มน้าวใจใช่เก่งนี้สุดยอดเลยนะ

dwarf

ขอบคุณ​ครับ.. เนื้อเรื่องเริ่มซับซ้อน.. ซ่อนเงื่อนเกินกว่าที่คาดคิดของต่อ... แต่สาวสวย.. ที่นำมาแรงขณะนี้คงเป็นน้องอีฟ... ต่อไปยังไม่แน่ใจว่าจะเป็นน้องพลอยหรือไม่.. เพราะถ้าไม่มีบท.. คิดว่าคงไม่เปิดตัวแนะนำมา