ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องเล่าของนายโทน - แฟนฉัน -

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มีนาคม 16, 2021, 01:15:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

สวัสดีครับ ย้อนเวลาไป ยุค 2 พัน กันหน่อยครับ

ความเดิมตอนที่แล้ว

ผมไปส่งดรีมครับ ก็มาถึงบ้านดรีมแล้วก็ตั้งใจว่าจะกลับเลย

แต่ดรีมก็บอกผมว่า ไอ้บ้าพี่โทน นี่สโมสรหมู่บ้านเหอะ

หรืออ่านได้เต็มๆ

https://xonly8.com/index.php?topic=239560.msg1982349#msg1982349

............

เอ่อ สโมสรหมู่บ้านเหรอ ผมแบบหน้าชาเลยตอนนั้น โอยนี่กูจะปล่อยไก่ไปถึงไหนวะเนี่ย ผมหันมองหน้าดรีมอีกที ตอนนี้เธอท้าวเอวแล้วจ้องผมแบบตาดุๆ เธอพูดขึ้นมาว่า

[ ดรีม ]  :   พี่อ่ะ นอกจากเล่นยูโดเก่งแล้ว มีอะไรที่เหมือนชาวบ้านเขามั่งเนี่ย

เอ่อเหมือนฟ้าผ่าลงกลางใจเลย ทำไมเธอโหดร้ายแบบนี้ดรีมท้าวเอวแล้วมอง คือไม่ได้มองแบบเหยียดๆนะสายตาเธอไม่ใช่แบบนั้น สายตาเธอเหมือนจะสื่อว่า " อิหยังวะ " มากกว่า ผมก็เอ่อ เอ่อ ใบ้แด๊กครับแบบนี้ สิ่งที่ทำให้อย่างเดียวตอนนั้นคือ

[ ผม ]  :  พี่กลับแล้วนะ บายๆ

แล้วผมก็แว๊ปเลยครับ แต่ดรีมก็ตามมาดึงคอเสื้อไว้แล้วบอก โฮ๊ !!!  ดรีมจะฟ้องพ่ออ่ะส่งก็ส่งให้ถึงบ้านดิ่ ผมก็แบบชิบหายแล้วมาเฟียด้วยดิ่ ผมก็เอ่อจ้า ส่งก็ส่ง ผมก็เดินนำเลยทีนี้ แล้วดรีมก็ถามผมอีกว่าพี่รู้จักบ้านดรีมเหรอ เดินนำอ่ะ

โอ่ยยย ชีวิตบัดซบแท้ๆ ผมโคตรอายเลยมาส่งรอบนี้เนี่ย ดรีมหัวเราะแล้วก็เดินนำหน้าไป ผมก็เดินตามไปติดๆนั่นแหละ เฮ้อโคตรอาย เราเดินมาสักพักดรีมก็ถามว่าแล้วพี่กลับบ้านไงอ่ะขึ้นรถเมล์ป่ะ ผมตอบอื้ม แล้วดรีมก็พูดสวนกลับมาว่า

[ ดรีม ]  :  อย่าเดินเลยป้ายนะพี่

โอ้ย !!! นี่มันยิ่งกว่า 2 เด้ง 3 เด้งแล้ว ผมบอกเออน่ะ รู้แล้ว เราเดินกันมาอีกครู่หนึ่งก็มีรถมาจอดเทียบครับ จังหวะนั้นผมก็รีบดึงแขนดรีมออกมาเลย มันไม่น่าไว้ใจไง ผมก็เดินไปอยู่ข้างหน้า แล้วพอรถนั้นเปิดประตูออกมา เสียงคนก็ดังมาก่อนเลย

แกเป็นใคร ทำอะไรลูกชั้น

ผมก็แบบฮื๊อ อะไรวะนั่นเสียงแม่ค้าที่ไหนวะ แต่ดรีมก็พูดขึ้นมาว่า " แม่ "  ผมนี่แบบหือ !!! นี่แม่ดรีมเหรอ โอ่โห . . .   เข้าป่าเป็นอาทิตย์ผมก็ไม่เสียทรงแน่นอน จัดมาเป็นคุณนายเลย แม่ดรีมยังคงโวยวายอยู่จนผมเถียงไม่ทัน แล้วตอนนั้นเสียงของผู้ชายอีกคนก็ดังขึ้นมา

ว่าคุณหยุดสักที ผมวานให้โทนมาส่งดรีม ผมต้องรีบถอยออกจากตรงนั้น เพราะประตูมันจะชนผม แล้วพอประตูเปิดออกมา ก็ชัดเจนเลยครับว่าเป็นเสียงของพ่อน้องดรีมครับ เขาลุกมาจากประตูที่ผมถอยออกมาแล้วพูดขึ้นตามนั้น แม่เขาชะงักนิดนึงแล้วถามว่าแล้วทำไมต้องจับมือถือแขนด้วยอายุก็แค่นี้มากเกินไปมั้ย ลวนลามลูกสาวชั้นเหรอ ผมก็แบบฮึ๊ !!! อะไรวะ

ผมก็บอกไปว่าถ้าผมไม่ดึงดรีมหลบ ดรีมก็โดนรถเฉี่ยวสิ่ครับ ผมก็คิดว่าผมไม่ได้พูดอะไรแย่นะ แต่แม่ของดรีมก็บอกว่าตัวแค่นี้หัดเถียงผู้ใหญ่เหรอ เอ๊า !!! อะไรวะ ผมก็เฮ้อขี้เกียจเถียงแล้วว่ะ ผู้ใหญ่เขาเป็นอะไรวะ ไม่พูดก็บอกว่าเรายอมรับผิด พอพูดก็หาว่าเถียง ผมยกมือไหว้พ่อของดรีม และหันยกมือไหว้แม่ของดรีม แล้วบอกขอตัวกลับก่อนนะครับ

ผมเดินออกมาเลยตอนนั้นใครเรียกเหี้ยไรก็ไม่สนใจแล้ว เอากูมาทรมานชัดๆแบบนี้ อีหยังวะ แล้วพอจะวิ่งไอ้ห่าเอ๊ยกล่องเหล็กแม่งก็ถ่วงกระเป๋ากางเกงชิบหายเลย

ใครมันแนะนำให้ผมซื้อกล่องเหล็กมาใช้วะเนี่ยเกะกะบัดซบ ผมรีบเดินออกมาจากหมู่บ้านเลย คือมันเป็นประสบการณ์ที่บัดซบมากเลยนะการที่ไปส่งเพราะคำไหว้วานของพ่อเขา แต่กลับโดนแม่เขาพูดจาแบบนี้ใส่ ผมคิดว่าการทำงานของผมแม่งไม่สนุกละ จากที่ไม่ได้เต็มใจทำนักตอนนี้ผมยิ่งไม่อยากทำไปใหญ่เลย วันนั้นผมนั่งรถเมล์ไปดักรอไอ้เชี่ยคิงเลยครับ

ผมไปดักรอมันหน้าบ้าน ผมกดโทรหามัน มันรับตื๊ดผมรีบพูด โทรกลับด้วย แล้วผมก็วาง เอ่อเมื่อก่อนถ้ากดโทรรับสาย แล้ววางก่อน 5 วินาทีไม่เสียเงินครับ มันก็โทรกลับมา มึงมีไรเนี่ย ผมบอกมันเลยว่ากูรอมึงอยู่บ้านเนี่ย มาคุยก่อนดิ๊ มันบอกเออๆ เล่นยูริจะจบแล้วรอก่อนผมก็นั่งจิ้มๆเกมส์งู กับเกมส์ยานอวกาศรอมันครับ

ตายแล้วตายอีก ตายแล้วตายอีกจนกระทั่งมันมาถึงหน้าบ้านมันครับ ผมก็นั่งรอมันหน้าบ้านนะไม่อยากเข้าไปในบ้านมัน แม่งเลี้ยงบางแก้ว มันก็ถามผมว่าทำไมไม่เข้าบ้านวะ ผมก็บอกหมามึงดุชิบหายกูไม่เสี่ยงหรอก

มันก็บอกไม่กัด ไม่กัด ผมก็บอกไปนะว่าไม่กัดแค่มึงอ่ะดิ่ชิบหาย มันก็บอกเออๆ แล้วมีอะไรมาหากูถึงบ้านเนี่ย ผมก็บอกว่าผมจะไม่ทำหน้าที่รับส่งดรีมแล้วนะ แต่ถ้าจะให้ทำอย่างอื่นอ่ะได้ มันก็ถามเอ้าเฮ้ยเกิดอะไรขึ้นวะ ผมก็บอกไปว่าแม่ดรีมอ่ะดิ่อยู่ดีๆก็มาแว๊ดๆๆใส่กู ห่ากูแค่เดินไปส่งลูกสาวเขา

ก็ไม่ได้ทำห่าไรเลย คิงบอกเฮ้ยจริงดิ่ ผมก็บอกนะว่าเออ ไม่งั้นกูไม่ถ่อมาถึงนี่หรอก เอาเป็นว่าตกลงตามนี้นะ จะให้กูทำอะไรก็ได้ยกเว้นเรื่องที่เกี่ยวกับการรับส่งดรีม มันก็เกาหัวแกร่กๆๆ แล้วบอกกูไม่รับปากนะเฮ้ย เพราะทุกอย่างมันลงตัวแล้วอ่ะ ผมก็ยื่นคำขาดไปว่า ถ้ายังให้กูไปรับส่งดรีมอีก มึงก็หาคนทำสแตนด์ใหม่

เฮ้ยเอาจริงๆนะผมแม่งไม่มีความสุขว่ะที่ต้องไปรับไปส่งแล้วต้องโดนอะไรแบบนี้ แล้วตอนนั้นผมก็แอบคิดนะว่าถ้าดรีมไม่ลากผมให้เดินไปส่งผมก็คงไม่โดนแบบนั้นหรอก จากนั้นพอผมกลับบ้านครับ ทำการบ้านอะไรเรียบร้อยอันไหนทำไม่ได้ก็รอ ลอกเพื่อนเอา

ตอนเช้าผมก็นั่งรถไปโรงเรียนเหมือนเดิมครับ วันนั้นผมรีบลอกการบ้านเพื่อนแล้วก็รีบลงมาเข้าแถวเลยครับไม่อยากจะนั่งหน้าอีกแล้ว ช่วงเช้าก็เรียนไปตามปกตินะ ก็ลุ้นๆว่าอาจารย์จะไม่เข้าเพราะเอาจริงๆก็ไม่ค่อยอยากเรียนเท่าไรหรอก พอว่างหน่อยก็หาอะไรทำตามประสาเด็กครับ

เดินไปหลังห้องหากระดาษจัดบอร์ดเหลือๆเอามาม้วนๆๆๆ เอาเทปกาวแปะ ๆ ๆ ๆ แล้วเอามาเตะเล่นกัน บนอาคารเรียนห้ามเล่นบอล ผมก็เอากระดาษมาเตะเล่นกัน แล้วข้างห้องก็โวยวาย โอ๊ยอีพวกฝรั่งเศสเตะบอลเบาๆดิ่ เพื่อนผมก็อารายว๊าไม่ได้เตะดังอะไรขนาดนั้นเลย 

คือพวกมันกำลังจัดเทศกาลทานาบาตะกันอยู่ครับ เพื่อนผมก็บอกอารายว๊า ทีใบไผ่ปลิวมาในห้องเคยพูดสักคำไหมเนี่ย ผมก็ทะเลาะกันแบบนี้บ่อยๆแหละครับ ออกแนวไม้เบื่อไม้เมาไม่ถึงขั้นต่อยตีอะไรกันหรอกครับ

เอา อีกแล้วอ่ะโทน ว่างไม่ได้เลย

ผมหันไปมองใครเรียกวะ แล้วก็เจอสาวแว่นกรอบชมพูคนนึง ผมก็ตอบอารายอ่ะเจนบ่นอีกแล้ว เจนก็บอกอะไรเนี่ยพูดเฉยๆเหอะ ผมก็อ่าๆๆ แล้วก็วิ่งไปเตะบอลกับเพื่อนต่อสักพักอาจารย์มาสลายตัวกันแทบไม่ทัน เข้าไปนั่งกันเรียบร้อย โอยย เหลืออีก 30 นาทียังจะมาอีกเนอะอาจ๊ารย์

แต่กว่าจะติดตั้งลำโพงอะไรเสร็จก็หมดไปอีกเกือบ 10 นาทีครับ เอ่อโรงเรียนสำหรับวิชาฝรั่งเศสอาจารย์ที่สอน เขาจะมีลำโพงส่วนตัวครับ เพราะเวลาพูดภาษาฝรั่งเศส เขาก็อยากให้นักเรียนได้ยินชัดๆอ่ะเนอะ แล้วผมก็ซวยเช็ดเลยครับต้องไปต่อเครื่องเสียงให้อาจารย์ แล้วพอเสร็จอาจารย์ก็พูดว่า

แมร์- ซี่  ที่แปลว่าขอบคุณ

ผมชะงักเลยเอ่อ มันต้องตอบว่าอะไรวะ You're welcome หรือเปล่า เฮ้ยๆๆนั่นมันภาษาอังกฤษ เคยไหมครับเคยประสบปัญหาแบบว่าอยู่ดีๆแล้วสมองแบล๊งมั้ย ทั้งๆที่พูดมาตลอดแท้ๆ ลืมเฉยเลย

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

redmuffer

MirrorAce

น้องดรีมมมาแล้ววว ได้ลุ้นต่อจะคบตอนไหน

notkey

ตอนเด็กๆ มีแต่ผู้หญิงหมั่นไส้นะเนี่ย

Thekid34

luciferxx

D4rthvader

เรื่อง ผญ นี่แรงดึงดูดแรงจริงๆ มีแต่คนเข้าหา .

1819

ถึงชีวิตเทพโทนจะซวย  แต่ก็แลกมากับ สาวๆที่ผ่าน มา น่าจะคุ้มนะครับ 555 แล้ว ฝีปากสาวๆทุกคนของเทพโทนนี่  เข้าขั้้้นทั้งนั้น 
ส่วนแม่น้องดรีม นี่  หวงลูกเกินเบอร์ ทั้งๆที่พ่อก็บอกแล้ว  เป็น เรา ก็ ฉุนเหมือนกันแหละ   โดนบังคับให้มาส่ง แถมยังมาโดน ว่าให้เจ็บใจอีก น่ามสาน
edit อะอ้าวเอา แล้ว  งานนี้ พ่อดรีม ชวนแบบนี้ พ่อไม่เท่าไหร่ น่าจะไฟเขียวแต่แม่ดิ    สงสัยคงโดนไปปรับเปลี่ยนทัศนคติ  กันใหม่แล้ว
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

Leo the rott

เจอฤทธิ์คุณหญิงแม่เข้าไปเบื่อโลกกันเลยทีเดียว

ekplaywalk

Wichana

คุณแม่ที่จะเป็นเหมือนมนุษย์ป้า ท่านโทนเหนื่อยแน่นอน

amtorff73

โดนพ่อบังคับให้ไปส่งที่บ้าน ยังโดนแม่เค้าโวยกลับมาอีก โอ้ยยยย...น่าสงสารจริง ๆ เลยครับ 555

wink

ชีวิตมีแต่ความซวยคนรวยวนไปวนมาอิอิ

sunnies