ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Before / After & Future : Reen

เริ่มโดย Koog Google, เมษายน 02, 2021, 12:50:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Koog Google

G.A.Talk : เป็นเนื้อเรื่องแยกของตัวละครในเรื่องชักช้าไม่ทันหมาแดก จะลงรายละเอียดที่มาที่ไปผ่านเรื่องราวของ 3 ตัวละคร โดยจะแบ่งเป็น Story ของแต่ละคนดังนี้ครับ

SS1 : รีน

SS2 : แคท

SS3 : แซค (พ่อแคท/บอย)

Before / After & Future ชื่อตรงตัวครับ อดีต / ปัจจุบัน และ อนาคต จะเป็นการเล่าที่มาที่ไป จุดกำเนิด ผ่านเรื่องราว และบทสรุปลงในตัวครับ...

สำหรับเรื่องชักช้าไม่ทันหมาแดกที่ตอนหลังๆหลายท่านคงจะเห็นว่าเนื้อเรื่องมันรวบรัดพิกล ใช่ครับ G.A.ต้องการให้เป็นแบบนั้นเอง🤣 ที่ทำแบบนั้นเพราะอยากให้ทุกท่านจินตนาการกันเอาเองมันจะปวดตับ ปวดจิตมากกว่า ได้อรรถรสมากกว่า อิอิ

ชักช้าไม่ทันหมาแดก Remake (ภาค1) ตัวละครหลัก : บอย ฟ้า เอก รีน บทสรุป : บอย/ฟ้าไม่สมหวัง (พระ/นาง)
      - Before / After and Future เรื่องแยกตัวละคร 3 ตัว รีน แคท แซค

The Lover Of Change (ชักช้าไม่ทันหมาแดก ภาค2) ตัวละครหลัก : บิว , เบน , เจสซี่ , เฟย์ญ่า

Climax on... (ชักช้าไม่ทันหมาแดก ภาค3)

--------------------------------------------------

เสียงหญิงท้องแก่กำลังกรีดร้องด้วยความเจ็บปวด ทีมแพทย์กำลังช่วยกันทำคลอดเธอ

อดทนอีกนิดครับคุณนาย...ใกล้จะออกแล้วครับ...ออกแรงเบ่งอีกนิดครับ!!

เธอหึดสุดใจออกเเรงเบ่งสุดแรงอยู่นานหลายนาที ในที่สุดทารกน้อยก็ออกมาดูโลกสำเร็จ

อุแว้ๆ...แง๊....

ยินดีด้วยครับคุณนาย...ผู้หญิงครับ...

ลูก... เธอยิ้มด้วยความดีใจก่อนจะภาพตัดสลบหมดแรง

หมอดำเนินการพาทารกไปเข้าตู้อบ ก่อนจะเดินออกมาจากห้องผ่าตัดเวลาตี 4 : 35 นาที

ปิ๊งป่อง...เสียงประตูลิฟต์ดังขึ้นพร้อมกับชายสวมชุดสูทหรู พร้อมกับลูกน้องจำนวนหนึ่ง เดินตรงเข้ามาหาหมอที่ทำคลอดอย่างเร่งรีบ

หมอครับหมอ...แฮ่กๆ...เป็นไงบ้างครับ?

ยินดีด้วยครับ..ผู้หญิงครับ

ห๊ะ!? เสียงชายฉกรรจ์ดังอย่างตกใจ สีหน้าเขาค่อนข้างผิดหวังเป็นอย่างมาก เดียวครับหมอ...ไหนตอนนั้นหมอบอกว่าผู้ชายไม่ใช่เหรอครับ?

ชายฉกรรจ์เริ่มแสดงความไม่พอใจ หมอก็ได้แต่อธิบายว่าเครื่องมือมันไม่ได้ยืนยัน 100% อาจมีผิดพลาดกันได้ เมื่ออธิบายเสร็จหมอก็เดินไปทำงานต่อ

ชายฉกรรจ์ถึงกับก้มหน้าเซ็ง เขาอยากได้ลูกชายเพื่อที่จะได้มาคุมกิจการต่อจากเขาได้

สักพักหนึ่งพยาบาลก็เดินเอาเอกสารรับรองบิดาให้กับเขาเซ็นรับ...

รีน...งั้นเหรอ? เขาพึมพำในลำคอก่อนที่จะถอนหายใจเเรง เซ็นรับรองบุตรและส่งคืนให้พยาบาล ภรรยาผมอยู่ไหนครับ?

ตอนนี้แม่เด็กกำลังพักผ่อนอยู่คะ อีกประมาณ 1 ชั่วโมงน่าจะตื่นแล้วคะ

ผมขอดูหน้าลูกหน่อยได้ไหม?

พยาบาลขานรับก่อนจะนำทางไปยังห้องเก็บทารกแรกคลอด เด็กอยู่ที่นี่คะ พยาบาลพาเขามาส่งถึงที่ก่อนจะเดินออกไปทำงานต่อ

เขามองลูกสาวคนแรกของเขา ถึงจะน่าผิดหวังที่เขาฝันไว้สูงเกินไป แต่สุดท้ายยังไงเด็กคนนี้ก็คือลูกสาว ของตระกูลxxx 1 ใน 3 ตระกูลเศรษฐีที่มั่งมี

BEFORE : REEN

สมัยที่เธอยังเด็กเล็กครอบครัวของเธอก็อยู่ดีมีสุขมาโดยตลอด หลังจากที่เธอเกิดมาอีก 2 ปีให้หลัง แม่ของเธอก็ให้กำเนิดลูกคนสอง ชื่อ ริน

ด้วยระยะห่างกันไม่กี่ปี รีนและริน สองพี่น้องก็รักดูแลกันเป็นอย่างดี

เอามานี้นะ!!

หนูได้ก่อนมันเป็นของหนู!! สองพี่น้องกำลังแย่งตุ๊กตาหมีสีชมพูตัวใหญ่

ต่างดึงกันสุดแรงจนกระทั้งแขน ขาตุ๊กตาตัวนั้นขาดกระจายต่อหน้าต่อตา ด้วยแรงกระชากทำให้สองตัวน้อยกระเด็นออกจากกัน รีนในวัย 7 ขวบนั้นมีความแข็งแรงกว่า จึงประคองร่างให้ยืนอยู่ได้

แต่รินในวัย 5 ขวบนั้นมวลกล้ามเนื้อยังไม่แข็งแรงมากพอ จึงทำให้เธอล้มคว่ำคะมำหงาย ศีรษะกระแทกจนเธอสลบไป

ริน...นี่...ริน... รีนทันทีที่เห็นน้องนอนนิ่งก็รีบวิ่งไปดูอาการ เธอเขย่าร่างน้องสาวสุดแรงแต่ก็ไร้การตอบสนอง

ไม่ๆ...อย่านะ...ขอร้อง...อย่าเป็นอะไรนะ...ตื่นซิ..ตื่นซิ!!!😭😭 ช่วยด้วย รีนร้องหาคนช่วยพร้อมกับน้ำตาที่อาบแก้ม เธอทั้งกลัวทั้งเสียใจ

ในที่สุดเหล่าลูกน้องคนใช้ในบ้านก็กรูกันมาที่ห้องนอนของสองพี่น้อง และรีบพารินเข้าโรงพยาบาลทันที

เป็นลูกดิฉันอะไรมากไหมคะหมอ? แม่ได้ถามกับหมอมีรีนนั่งคอตกอยู่ข้างๆ

ปลอดภัยแล้วครับ สมองไม่ได้รับควาเสียหายรุนแรง แต่ต้องอยู่รอดูที่โรงพยาบาลเพื่อเช็คให้แน่ใจอีกทีครับ

แม่และรีนต่างโล่งใจที่น้องและลูกปลอดภัย จึงออกจากห้องหมอไปยังห้องพักของริน

เป็นไงบ้างลูก...เจ็บตรงไหนมั้ย?

หนู...เจ็บที่หัวคะแม่... รินนำมือมาชี้ตรวจุดที่เธอปวด

รีนเธอมองหน้าน้องก่อนจะเบี่ยงหน้าหนีไม่สบตา จนแม่ต้องเข้าไปชวนให้เข้าวง

ไปซิลูก...น้องไม่โกรธหนูหรอก แม่พยายามผลักหลังรีนเบาๆให้เธอกล้าเดินออกไป

รีนมีขัดขืนเล็กน้อยแต่สุดท้ายก็ต้องยอมทำตามที่แม่บอก เธอเดินเข้ายืนข้างๆเตียงน้องสาว มือวางไว้ตรงราวเตียง สองพี่น้องมองหน้าไม่พูดอะไร สื่อกันทางสายตาและสีหน้า

รีนเธอต้องการที่จะขอโทษน้องสาวของเธอ แต่ปากก็ไม่กล้าที่จะพูดคำนั้นออกมา

รินเธอด้วยความเป็นเด็กเธอก็ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมาก แต่เธอสัมผัสได้ว่าพี่สาวของเธอกำลังเศร้า กดดัน เธอจึงขยับมือมาวางทับมือของพี่สาว

รีนมองหน้าน้ำตาคลอ รินพยักหน้ายิ้มร่าเริงแจ่มใส ทำหน้าตลกใส่พี่สาวเป็นการเยาะเย้ย รีนขำปาดน้ำตาออกสองพี่น้องกลับมาดีกันในที่สุด...

หลังจากที่กลับมาจากโรงพยาบาล โดยที่รินต้องนอนดูอาการที่โรงพยาบาลก่อน พ่อของเธอที่กลับมาจากทำธุรกิจก็เข้ามาต่อว่าดุลูกสาวคนโต

เล่นอะไรกัน...ทำไมถึงทำน้องเข้าโรงพยาบาล!!! ด้วยความที่พ่อเป็นผู้ชาย มีน้ำเสียงที่กึกก้องน่ากลัว

ทำให้รีนกลัวจนไม่กล้าเอ่ยปากพูดกับพ่อ หนู...คือว่าหนู...😢

เธอได้แต่ยืนซึมหนักต่อหน้าพ่อ กำมือแน่นจนพ่อสังเกตได้ว่าเธอกำลังโกรธตัวเองอยู่

คุณคะ...น้ำร้อนพร้อมแล้วนะคะ ไปอาบน้ำให้ชื่นใสก่อนเนอะ เดียวลูกฉันจะอบรมเอง... แม่ได้เข้ามาช่วยเธอไว้ พ่อด้วยความเป็นผู้ชายการสั่งสอนจึงดุดันมากกว่า เขาจึงปล่อยให้แม่เป็นฝ่ายเข้าไปอบรมแทน

เป็นไงบ้างลูก?

พ่อเกลียดหนูใช่มั้นคะ... รีนพูดไปน้ำตาตกไป

แม่ก็ได้แต่นิ่งเงียบเพราะเจอคำๆนี้จากปากลูกสาวคนโต เธอสำรวจรอบๆเห็นรีนกำหมัดแน่น จึงจับมือของเธอมาไว้ที่ฝามือของตัวเอง

คลายออกซิลูก?

รีนเริ่มกระตุกสั่นเล็กน้อยเพราะต้องเก็บอารมณ์เวลาอยู่ต่อหน้าพ่อ พอค่อยๆคลายมือที่กำแน่นออก อารมณ์ที่ข่มไว้ก็พลอยออกตามด้วย

เห็นมั้ย...พอหนูคลายมือออก หนูก็รู้สึกสบายขึ้น..ที่พ่อเขาดุเขาว่าก็ถูกแล้ว...เพราะเขาเป็นห่วงลูกๆ เพียงแต่คำพูดของเขาจะฟังดูน่ากลัวไปซักนิดนึง...อันนี้หนูต้องเข้าใจพ่อเขาด้วยนะคะ แม่เอามือมาลูบวนที่หัวของรีนเบาๆอย่างเอ็นดู

รีนก็ปาดน้ำตาออกแล้วออกอีก ขยี้ตาจนแดงกล่ำ มากเลยคะแม่ เธอแซวพ่อก่อนที่จะยิ้มกับแม่

จากนั้นแม่ก็พาเธอไปอาบน้ำล้างเนื้อล้างตัวก่อนจะพาเข้านอน เป็นลำดับขั้นตอนไป...

นอนได้แล้วนะนางฟ้าตัวน้อย

พรุ่งนี้เราจะไปรับรินใช่ไหมคะ?

รับซิจ๊ะ...พรุ่งนี้ไปรับน้องแล้วแม่จะพาไปกินของอร่อยๆกันนะ

จริงเหรอคะ!? เย้~!!

แต่! ต้องสัญญากับแม่ก่อนนะ ว่าห้ามทะเลาะกันไม่งั้นแม่จะพากลับบ้านทันมี ตกลงมั้ย? แม่ยื่นนิ้วก้อยเป็นการคำสัญญา รีนเกี่ยวก้อยแม่เป็นการตอบตกลง

แม่เธอยิ้มเหมือนกำลังคิดอะไรบางอย่าง ก่อนที่จะเอ่ยขอรีนอีกหนึ่งเรื่อง

รีน...สัญญากับแม่อีกเรื่องได้มั้ย...ว่าจะดูแลน้องแทนแม่ให้ดีที่สุด...

เด็กน้อยในวัย 7 ขวบด้วยความที่ใสซื่อเธอจึงตอบกลับแม่อย่างไม่ทันคิด

คะแม่ หนูสัญญาคะ..

จ๊ะ...แม่รักหนูนะ จุ๊บ...ฝันดีนะคะคนสวย แม่จุ๊บที่หน้าผากของรีน

หนูรักแม่มากกว่า

แม่ยิ้มหวานเอ็นดูในความไม่ยอมของลูกสาวคนโตจองเธอ ก่อนจะเดินไปปิดและออกจากห้อง...

ช่วงสายของวันเเม่กับรีนได้นั่งรถไปยังโรงพยาบาล เพื่อไปรับรินออกมาหลังจากค้างหนึ่งคืน

ไม่มีอาการ ปกติทุกอย่างกลับบ้านได้ครับ แต่ถ้าหากมีอาการผิดปกติให้รีบนำส่งทันทีนะครับ แพทย์ได้กำชับบอกกับแม่

ขอบคุณคะหมอ แม่ได้นำเอกสารไปให้ลูกน้องทำเรื่องเบิกค่ารักษา ป่ะ...วันนี้เราไปหาอะไรอร่อยๆกินกันดีกว่า

หื๊มม!! จริงเหรอค่ะแม่? รินตื่นเต้นจนออกหน้าออกตา

คะ...แต่ต้องสัญญาก่อนนะว่าจะไม่ดื้อกับพี่ริน ต้องเชื่อฟังพี่ริน ไม่งั้นแม่จะพากลับบ้านเดี่ยวนี้เลย

หนูสัญญาคะแม่ รินเข้าไปกอดขาของเเม่เป็นการอ้อน แต่ก็ทำหน้าแลบลิ้นใส่รีนพี่สาวเป็นการหยอกล้อ

สามแม่ลูกได้พากันเดินช๊อปปิ้งกันอย่างสนุกสนานทั้งวัน โดยมีลูกน้องจำนวนหนึ่งค่อยเดินประกบหลัง จนประมาณ 4 โมงกว่าก็เดินทางกลับบ้าน

วันนี้สนุกมากๆเลย ขอมาอีดนะคะแม่

ใช่ๆ ขอพวกหนูมาอีกนะคะ

สองพี่น้องสามัคคีกันอ้อนขอแม่ จนแม่หลุดขำส่ายหน้าไม่ไหว

แหม...ทีอย่างนี้รักกันดีเชียวนะ... สองพี่น้องยิ้มตาแป๋วเป็นตุ๊กตา แม่กำลังจะให้คำตอบเพียงเสี้ยววินาทีนั้นเอง เสียงระเบิดก็ดังขึ้นและรถที่ทั้งสามนั่งอยู่ก็พลิกคว่ำ....ตู๊มม!!

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
Koog Google

err

รีนเก็บกดมาแต่เด็ก  พ่อคงกดดันมาก...

phurin84

ไรเตอร์ พักผ่อนบ้างนะครับ โปรเจคนิยายยาวเหยียดเลย กำลังข้องใจกับตัวละครรีนพอดีเลย มีภาคแยกออกมาก็ดีนะครับ ท่าทางจะปวดตับไม่น้อยชีวิตรีน

RE:StarT

ทำไมชีวิตถึงซวยแบบนี้น้องงงง  ::Crying::

gundam2000

dawdom

ใครกันน๊า มาวางระเบิดเสียได้

zeebraa

เริ่มลุ้นในภาคใหม่และว่าจะออกมาแนวไหนแบบไหน

wangdora29

มีปมหลังแต่ละคนด้วยครับ

J1234

sammyadong

Channarong Saekow

รีนนี้เก็บกดมาตั้งแต่ตอนเด็กแล้วล่ะสิ  แต่ก็ยังเป็นสาวที่มีจิตใจที่ดีมากคนหนึ่ง

Leo the rott

ติดตามชีวิตของรีนครับ

manote

สร้างเป็นจัหรวารของเรื่องไผเลยตรับ

GGaakkoo

::Orz::อย่างว่า เป็นพี่คนโตด้วย 

cobra888

ก่อนจะต่อว่า/สรรเสริญคนอย่างรีน ควรรู้ที่มาที่ไปและพฤติกรรมของเค้าเสียก่อน  ::Angry::