ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 18

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, พฤษภาคม 24, 2021, 11:55:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

อารมณ์ดีมีลิงมาสำนึกผิดเลยลงให้อ่าน จากตอนที่แล้วเดินตลาด แล้วเห็นลิงทโมนอาการไม่ค่อยดี มีคนที่ติ๊กกับผู้ชายอีกคนยืนอยู่เหมือนพูดอะไรใส่ เราก็แค่เดินไปถามดีๆว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่าแค่นั้นเอง

ไม่รู้สิ่ว่าทำไมเราพูดไปแบบนั้น แต่มันก็จริงไม่ใช่เหรอ โทนเป็นคนของพี่แมนเป็นคนในบริษัทก็เท่ากับว่าเป็นคนของเราเหมือนกัน . .  แย่แล้วสิ่พูดอะไรออกไปไม่รู้ น้องโทนเขาดูเหวอๆนะ เอาจริงๆบางครั้งน้องโทนก็ดูเหมือนคนที่อารมณ์แปรปวนนะ

บทจะนิ่งก็นิ่งจนเดาอะไรไม่ออก บทจะใจร้อนก็เหมือนพายุพัดไม่คิดหน้าคิดหลัง บทจะเอ๋อก็เอ๋อจนต้องคิดในใจว่าอะไรเนี่ย บทจะปากร้ายก็นึกว่าแม่ค้าปากตลาดมาเอง ไม่มีคำหยาบแต่เจ็บปวด เรายังมองอยู่นะมองไปที่คนชื่อติ๊กกับผู้ชายคนข้างๆ

เราถามย้ำอีกครั้งว่ามีปัญหาอะไรกับคนของเรา คนชื่อติ๊กถามโทนว่านี่ใครอ่ะ เราก็ตอบไปว่าสำคัญเหรอว่าจะเป็นใคร เรากอดแขนน้องโทนแล้วพูดอีกครั้งว่าแล้วตกลงมีอะไร เราบอกไปตามตรงว่าเรารู้สึกไม่สบอารมณ์กับสายตาของคุณสองคนที่มองคนของเราแบบนี้

ผู้ชายคนนั้นพูดว่า เอ้าอีนี่ !  ผู้ชายคนนั้นดูโมโหง่ายจังเลยนะ ขึ้นองขึ้นอีง่ายๆแบบนี้เลย เราพูดหยาบเหรอก็ไม่นะ ตกลงมันเป็นใครเนี่ยโทน อยู่ดีๆคนชื่อติ๊กก็เรียกเราว่ามันเฉยเลย เราก็เริ่มโมโหนะ แต่น้องโทนก็ยกมือแล้วพูดว่าใช้คำดีๆหน่อยพี่ติ๊ก

อย่าพูดกับพี่หมิวแบบนี้ แล้วตอนนั้นเรารู้สึกนะว่ามือของน้องโทนแตะที่สะโพกของเราและดันเบาๆ เดี๋ยวนี้คิดจะแตะอั๋งอะไรกันตอนนี้เนี่ยลามกจริงๆเลย แล้วผู้ชายคนนั้นก็จะเข้ามาง้างหมัด น้องโทนดันเราออกแล้วก็ทำอะไรไม่รู้มองไม่ทัน แต่เหมือนว่าไอ้ผู้ชายคนนั้น

จะเซถอยออกไปแล้วจะจับตรงท้องตัวเองด้วย ไอ้เหี้ยเอ๊ย คำพูดต่ำๆดังออกมาจากปากของผู้ชายคนนั้น แล้วน้องโทนก็ยกนิ้วชี้ ชี้ไปที่ผู้ชายคนนั้นเราบอกว่า พี่ติ๊กพาแฟนพี่กลับไปได้ละ อย่าหาเรื่องผมมากไปกว่านี้ แล้วผู้ชายคนนั้นมันก็บอกมึงสดเหรอ เดี๋ยวมึงเจอพวกกู

น้องโทนก็ถอนหายใจแล้วบอกว่า เฮ้ย ถ้าจะเจอก็เจอเลยดีกว่าทำไมต้องตามพวกล่ะ หรือพอไม่มีพวกแล้วไม่มีแรง นี่ไงเราบอกแล้วว่าน้องโทนอ่ะปากใช้ย่อยที่ไหนล่ะ เง้อผู้ชายปากจัด เรากระตุกๆๆน้องโทนแล้วบอกว่าพอแล้วมั้งโดนทัณฑ์บนอยู่ไม่ใช่เหรอไง

น้องโทนก็เอ้อจริงด้วยครับ ตอนนั้นพี่ชายเราเดินมากับคนของเขาสองคนพอดีแล้วถามหน้าตานิ่งๆเหมือนไม่รู้ร้อนรู้หนาวอะไรเลย เขาถามว่าเอ้ายังไม่ต่อยกันอีกเหรอ อุตส่าห์ลุ้นให้ไอ้โทนตบะแตกตั้งนานเนี่ย แล้วมันไม่เหมือนในหนังไงที่จะได้มีเวลาคุยกัน

ไอ้คนนั้นมันก็เลิ่กลั่กแล้วพอเห็นว่าพี่แมนมา เรามั่นใจว่ามันไม่รู้จักพี่แมน แต่คนของพี่เราก็สูงเกือบ 180 แถมตัวก็ใหญ่มากๆ มันก็คงกลัวแหละมาคนเดียวก็ไม่ค่อยจะกล้าหรอก เราจะหันมาหาน้องโทนแต่เอ้า! ลิงทโมนเดินไปแล้วอ่ะ เขาเดินไปยกมือไหว้ใครคนนึงก็ไม่รู้

เขาชี้มาทางที่เรายืนอยู่นะ แล้วเป็นไงต่อรู้มั้ยไอ้คนที่ทำท่าเก๋าๆทำท่าเก่งนักเลงถึงกับหน้าเสียเลยล่ะ คนๆนั้นเดินเข้ามาพอมาถึงพี่แมนก็ยกมือไหว้แล้วบอกสวัสดีนะครับ ไม่เจอกันนานนะครับ คนๆนั้นก็คุณแมนสวัสดีครับ มาทำอะไรแถวนี้ครับเนี่ย

แล้วคนติดตามอีก 2 คนที่เดินตามผู้ชายคนนั้นก็ยกมือไหว้พี่แมนโดยอัตโนมัติเลย พี่แมนบอกอ๋อผมมาเที่ยวบ้านไอ้เจ้าโทนน่ะครับ แล้วคนๆนั้นก็บอกหืมคุณแมนรู้จักไอ้หนูนี่ด้วยเหรอครับ พี่แมนก็บอกครับผมตอนนี้โทนมันทำงานให้กับผมครับ

ผู้ชายคนนั้นมองตาขวางไปหาน้องลิงเลยแล้วบอกไอ้นี่ตอนให้มาทำงานกับน้าไม่ยอมมานะเอ็ง เอาเถอะๆ น้องโทนบอกว่าก็ผมบอกน้าไปแล้วนี่คร๊าบ ว่าผมไม่เก่งทางนั้นอ่ะ น้องลิงพูดเหมือนสบายๆเลย แต่คือเรารู้สึกอะไรบางอย่าง อาจจะเพราะเราอยู่กับคนแบบนี้มาบ่อย

เราเลยรู้ได้เลยว่าคุณน้าคนนั้นก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันไม่รู้สิ่แต่ความรู้สึกของเรามันบอกแบบนั้น แล้วน้าคนนั้นก็มองไปที่ไอ้ผู้ชายที่จะต่อยน้องโทนเมื่อกี้คือมันยืนตัวสั่นเลยนะตอนนั้น น้าคนนั้นเขาบอกว่าเย็นนี้มึงมาคุยเรื่องหนี้กับกูด้วย ไม่ต้องเอาเมียมึงมานะเกะกะลูกกะตา

ไอ้คนนั้นยกมือไหว้ผงกหัวเหมือนตุ๊กตาที่หัวเป็นสปริงอ่ะโยกไปโยกมาหมดความเก๋า หมดความห้าวไปเลย แล้วคนของน้าสองคนนั้นก็เข้ามาโทนยกมือไหว้สองคนนั้นอีกทันที สองคนนั้นก็ทั้งจับหัวน้องโทนแกว่งเบาๆ ทั้งทุบเบาๆแล้วบอกไอ้นี่ไม่เจอกันแปปเดียว เสียคนแล้วเหรอย้อมผมแล้วเนี่ย

น้องโทนบอก โอยเปล่าครับผมแสดงละคร แล้วตอนนั้นน้าที่โทนเรียกก็บอกว่า พอดีผมมีธุระพอดี ผมขอตัวก่อนนะครับคุณแมน พี่แมนบอกตามสบายเลยครับ งั้นลาตรงนี้นะครับ พี่แมนยกมือไหว้อีกครั้ง คุณน้าคนนั้นก็ยกมือรับไหว้แล้วบอกว่า หวังว่าจะได้เจอกันอีกนะครับ

แล้วตอนนั้นเจ้าลิงก็บอกงั้นผมไปส่งที่รถนะครับน้า แล้วเจ้าลิงก็เดินไปกับ 3 คนนั้น พอคนพวกนั้นไปแล้วเราก็ถามเลยว่าใครอ่ะพี่แมน พี่แมนก็เลยบอกว่าเจ้าของที่ดินแถวนี้แหละ ตลาดนี่ก็ของแก เราก็หาอะไรนะ คือเราแบบโอ๊ยย เจ้าลิงทโมนไปรู้จักคนใหญ่คนโตแบบนั้นได้ไงเนี่ย

เราก็พูดลอยๆว่าดีเนอะรู้จักคนไปทั่วเลย พี่แมนบอกว่าการทำธุรกิจน่ะ คอนเนคชั่นสำคัญ การรู้จักคนแบบนี้ไว้น่ะเป็นเรื่องดี เขารู้เรื่องราคาที่ รู้เรื่องพื้นที่ชานเมืองมากกว่าเรานะ เราก็ถามนะว่าแล้วเมื่อกี้พูดเหมือนว่าเคยชวนโทนไปทำงาน ทำไรอ่ะเก็บตังส์ค่าที่เหรอ

แล้วคนของพี่แมนก็ตอบว่าเปล่าครับ ให้ไปช่วยคุมโต๊ะบอลครับ เราตกใจร้องหาคุมโต๊ะบอลเนี่ยนะ พี่แมนบอกอื้ม ธุรกิจของเขาก็จะเทาๆหน่อยน่ะ เราก็ถามพี่แมนว่า แล้วพี่แมนรู้จักคนแบบนั้นไม่แย่เหรอพี่แมน

พี่เราเคาะหัวแล้วบอกว่า ไอ้หมิวจำไว้นะ เรารู้จักเขาได้แต่เราก็ขีดเส้นของเราไว้ได้เหมือนกันนะว่าจะให้เขา เข้ามาทำความรู้จักกับเราแค่ไหน ไม่จำเป็นว่าต้องไปรู้จักกันหมดทุกอย่าง เราก็ถามไปนะว่าแล้ว... โทนล่ะ พี่ชายเราก็ถามว่าแล้วเห็นไอ้โทนมันเป็นไงล่ะ

มันก็ไม่ได้ทำงานกับเขา เขาก็ยังไม่ได้อะไรกับมันเลย คนแบบนั้นเป็นนักเลงพอและใจกว้างมากพอนะ ไอ้โทนก็เหมือนลูกหลานของเขานั่นแหละ และมันก็ตัดสินใจที่จะเป็นตัวของมันแบบนั้น ตอนนั้นน้องโทนก็กลับมาแล้วนะ พอมาถึงก็มาถามก่อนเลยว่า

พี่แมนได้อะไรมาเนี่ย พี่แมนบอกว่าได้พวกของใช้เก่าๆมือสองมา เจ้าลองจับมาดู หมุนๆดูแล้วบอกว่าก็ยังใช้ได้อยู่นี่ครับ ถ้าใช้ไม่ได้ผมจะลองซ่อมให้มั้ย พี่แมนบอกเอ้อลองดูถ้าไม่ซ่อมก็เก็บสะสมไว้ จากนั้นคนของพี่เราก็ไปขึ้นของเขา

ส่วนพวกเครื่องมือช่างก็ฝากไว้กับรถพ่วง เราก็มานั่งคิดๆนะว่า มีอะไรหลายๆอย่างเลยนะที่เรายังไม่รู้เกี่ยวกับตัวน้องลิง ผิดๆๆๆ ยังไม่รู้เกี่ยวกับตัวน้องโทนเลย ไม่รู้สิ่มันบอกไม่ถูก จนพอมาถึงบ้านก็เริ่มจะค่ำๆหน่อยแล้วล่ะ คนของพี่เราก็เดินให้วุ่นเลย

บอกว่าก่อกองไฟ  อะไรนะ ! ก่อกองไฟ โอ๊ยย อยากอยู่ด้วยง่ะ เราไม่ได้ก่อกองไฟแบบนี้ตั้งแต่เรียนเนตรนารีจบ ม.3 แล้วนะ ฮืออออ แล้วตอนนั้นน้องโทนก็เข้าไปในบ้าน ส่วนเราก็เดินตามพี่แมนมานะตอนนั้น  เราก็บ่นๆว่าคนอะไร รู้จักคนไปทั่วเป็นนักการเมืองหรือไง

พี่แมนถามบ่นอะไรของแกไอ้หมิว เราก็หน้าบูดแล้วบอกไปเลยว่าก็คนของพี่อ่ะสิ่ รู้จักไปทั่วเลยน้องงงไปหมดแล้วเนี่ย ไหนจะรู้จักพ่อค้าแม่ค้าเต็มตลาด เดินตลาดทีได้ของฟรีมาเพียบ แล้วไหนบอกว่าเกือบจะได้ทำงานคุมโต๊ะบอลอีก

ตอนนั้นพี่แมนก็พูดว่า แต่มันก็เลือกเป็นตัวของตัวมันเองไม่ใช่เหรอไอ้หมิว เราเงียบ... พร้อมคิดในใจ เชอะเป็นลิงอ่ะสิ่ไม่ว่า พี่แมนเดินมานั่งที่โป๊ะไม้ ที่ยื่นลงมาในคลอง ตอนนี้ไม่มีแดดแล้ว มันเย็นสบายเลยล่ะ

แล้วตอนนั้นพี่แมนก็เอี้ยวตัวไปหยิบส้มในมา 2ลูก พี่แมนถามว่าไหนลองตีราคาส้มสองลูกในมือพี่หน่อย เรามองหน้าพี่แมนแบบงงๆ แล้วก็ตอบไปว่าให้เลย 20 บาท พี่แมนบอกโอเค ๆ ๆ แล้วพี่แมนก็ถามอีกว่าแล้วถ้าพี่เอาส้มสองลูกนี้

ไปคั้นทำน้ำส้มขายล่ะ คิดว่าพี่จะขายได้กี่บาท เราก็ตอบไปว่า 25-30 บาท  พี่แมนพูดต่อว่าโอเคแล้วถ้าเอาน้ำส้มแก้วเดียวกันไปวางขายในร้านอาหารล่ะ เราเงียบตามคำถามพี่แมนไม่ทัน

พี่แมนบอกว่าถ้าเอาน้ำส้มแบบเดียวกันไปขายในร้านอาหาร 50 บาทก็ขายได้ แล้วถ้าเอาแก้วเดียวกันไปขายในภัตตาคาร แก้วละ 100 ก็มีคนซื้อ มันเป็นการเพิ่มมูลค่าสินค้า เพิ่มคุณค่าให้ตัวเอง ต้องเอาตัวเองไปอยู่ในที่ที่จะทำให้สามารถเรียนรู้ และเติบโตได้

คนเราเลือกได้ว่าจะอยู่ที่ไหน หรือจะพาตัวเองไปอยู่ที่ไหนก็ได้ที่คิดว่ามันจะดีกับตัวเองแล้วทำให้ตัวเองเติบโตหรือเจริญก้าวหน้า แล้วไอ้โทนมันก็กำลังพยายามทำอยู่ตอนนี้ คนเราน่ะไม่สำคัญว่าจะมาทางที่ไหนนะ สำคัญว่าจะไปไหนมากกว่า

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

1819

ว้าวว เจ๊หมิวอารมณํดี     ไม่รู้ว่าได้ไรเดอร์คิกลิงทะโมนมาอีกหรือเปล่า  มีแอบคิดว่าแต๊ะอั๊งด้วย  ที่ต้อนอุ้มข้ามน้ำขังไม่คิด555    มาลงแล้ว  แบบนี้เทพโทนที่พึ่งจะลงให้ทันต้องปี่นให้ทันอีกแล้วสิ ชอบเวอร์เจ้หมิว ในฉัน เธอและเขา ครับ ดู ซึน โก๊ะดี ครับ      และ ครึ่งแรก นี้ ยกให้พระเอกพี่แมนอีกแล้ว ทีแง่คิดอะไรให้ตลอด
edit  เห็นกล้ามท้องลิงแล้ว เสียทรงนะเจ้หมิว   หลอกตัวเองว่าไม่รักเจ้าลิงคนนี้ อีกแล้ว    ซีรีย์สารภาพความในใจนะเนี่ย อิอิ
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

GU Koy

ดีนะที่ยังไม่ได้อ่านก่อนนอนเลยงั้น เย้ๆๆๆๆ

peddo

พี่แมนเท่จริงครับ อยากได้เป็นพี่เมียเลย แต่กลัวต้องไปนอนใต้ต้มจามจุรีบ้านโทน
สำหรับพี่หมิว น้องโทนยังมีดีอีกเยอะนะครับ ลองสักทีจะติดใจ
อยากรู้จังว่าจะรู้เรื่องตัวโต ตัวเล็กเมื่อไหร่ พิรุธออกจะขนาดนั้น
แค่นี้เจ้าลิงยังมาวนเวียนในหัว พอถึงตอนนั้นสงสัยจะว่าอะไรจะมาวิ่ง 555 อาจจะวิ่งเข้าวิ่งออก

xonly-1454

พี่หมิวกำลังทึ่งนายโทนมีดีทำอะไรได้เยอะ สงสัยจะมีใจให้เกือบเต็มแล้ว  ส่วนพี่แมนก็ดุไปสอนไป มีวิธีสอนวิธีแนะนำแฝงไปด้วยทุกครั้ง พี่หมิวก็ดี นายโทนก็ดี คงได้อะไรๆจากคำสอนของพี่แมนไปไม่น้อย (ถ้าสนใจจำ)

nsrichantamit

Manoptana

พี่หมิวเป็นสาวลูกคุณหนูไม่เคยสัมผัสชีวิตจริงของชาวบ้านปกติ เห็นอะไรก็แปลกไปหมด คราวนี้ได้รู้เห็นจากของจริงได้สัมผัสเอง คงจะเข้าใจอะไรได้ดีขึ้น
พี่แมนก็ให้มุมมองที่มีประโยชน์กับน้องๆ ได้เรียนรู้ไปด้วย

ka55anova

คำคมป๋าแมนมาอีกแล้ว แล้วตกลงส้มนั้นมีค่าเท่าไร 555 แต่ที่แน่ๆ เค้าขายเป็นกิโลเด้อ 555

neimuchan

เดี๋ยวนะแล้วไอ้ตอนยกข้ามน้ำนั่น ไม่แต๊ะอั๋งเรอะ......

ซึนแหละ ดูออก.....
จริงๆแล้วมี ID เก่า แต่ดันจำ password mail เก่าไม่ได้เลยต้องสมัครใหม่ -*-

syncbkmz0011

เจ้มาต่อแล้ว ตอนนี้น่าจะเคลียปัญหาเรื่องติ๊กได้แล้ว
ช่วงนี้ เจ้หมิวอยู่ใกล้โทนเหมือนเจอของเล่นที่ถูกใจเลย
เอาโทนไปเก็บ เอาพี่แมนมาก็พอ ออกมาทีไรก็เทย์ตลอด 555+

only1A

เจ้หมิวลงตินใหม่ สปีดหนีลิงโทนนะ
ตอนนั้นดูเป๋ๆกับโทนไปหลายดอกเลย

watsapon420

ME

เป็นโทนผู้กว้างขวางจริงๆ

Wichana

เรื่องนี้ บทพี่แมนเป็นซุปเปอร์แมนเลยนะครับ บารมีสุดๆ

watsapon420

แบบนี้ยังไม่รู้ตัวว่าชอบเค้าให้แล้วเจ๊หมิวโก๊ะๆเหมือนกันนะเนี้ย