ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 20

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มิถุนายน 01, 2021, 08:57:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

จากตอนที่แล้วกลับมาบ้าน

หลังจากที่สัญญากับตัวเองว่าจะหาทางเอาคืนน้องโทนให้ได้เราก็ใช้ชีวิตวันหยุดเหมือนเดิม เอ้า มันน่าโมโหไหมล่ะ มาบอกว่าไม่ได้แต่งหน้าแล้วจำไม่ได้ เราก็ว่าเราไม่ได้แต่งหน้าจัดหรืออะไรมากมายเลยนะ มันน่าไหมล่ะ

วันหยุดเราก็ดูนั่นดูนี่ ดูซีรี่ย์ฟูลเฮ้าส์แล้วก็หลายๆเรื่องตอนเย็นก็มีไปปาร์ตี้กับเพื่อนมั่ง ถึงการไปอยู่บ้านน้องโทนมันจะรู้สึกสงบ แต่เราก็ยังชอบปาร์ตี้อยู่ดีไม่รู้สิ่ นี่อาจจะเป็นตัวตนของเราจริงๆก็ได้ แต่ก็ไม่ได้ดื่มมากมายจนเมาอะไรหรอกนะ เพราะพรุ่งนี้ต้องเรียน

และแล้วชีวิตการเรียนของเราก็กลับมาอีกครั้ง เราก็กลับมาเรียนเหมือนเดิม ตกเย็นก็นัดกินข้าวกับเพื่อนๆ หมดวันก็กลับบ้านทำการบ้าน ดูรายงาน ถึงจะชอบปาร์ตี้ยังไงแต่เรื่องเรียนสำหรับเรา ก็ต้องมาเป็นอันดับแรกๆนะ เราไม่อยากจบช้ากว่าเพื่อน อยากจบพร้อมกันรับปริญญาพร้อมกัน

วันนั้นเราไปเดินสยามกับเตยนะ เราก็ฟ้องไปเลยล่ะว่าน้องชายของเตยป่วนเรามาก มาบอกว่าจำหน้าเราไม่ได้เพราะไม่ได้แต่งหน้า แทนที่เตยจะโมโหเป็นพวกเรา แต่เตยกลับหัวเราะแล้วบอกว่าโห หมิวสวยจนโทนจำไม่ได้เลยเหรอ เราก็บอกนิสัยกวนมากๆอ่ะ

เตยบอกนะว่า แต่โทนก็เก่งเนอะ ทำอะไรเป็นตั้งหลายอย่าง เราก็เดินเล่นไปกับเตยไปจนเตยพูดขึ้นมาว่า จะว่าไปแล้วตอนนี้น้องโทนทำอะไรอยู่นะ เราก็บอกป่านนี้ก็คงซ้อมละครล่ะมั้ง เตยบอกอ่ออื้มงั้นอย่าไปกวนดีกว่าเนอะ เราสองคนไปดูหนังตามประสาแฟนแหละ

จนวันนั้นกลับบ้านมา แปลกนะที่พี่แมนยังไม่กลับบ้าน เราก็ถามพี่แจ๋วว่าพี่แมนกลับมายัง พี่แจ๋วบอกยังเลยค่ะน้องหมิว แปลกนะป่านนี้น่าจะกลับมาทานข้าวแล้ว เราก็มองซ้ายมองขวา แต่ก็ไม่เจอรถพี่แมนอืมม ช่างเถอะ วันนั้นพ่อกับแม่กลับบ้านมาเร็ว

เรา 3 คนเราเลยได้นั่งทานข้าวกันคุยกันตามประสา วันนี้เรากลับบ้านเร็วเพราะเมื่อวันก่อนก็เพิ่งจะปาร์ตี้ไป เราก็คุยกับพ่อกับแม่ไปหลายต่อหลายเรื่องนะ บ้านเรามีอะไรก็จะเปิดอกคุยกันตลอด เพราะพ่อกับแม่บอกเสมอว่าพ่อกับแม่ทำงานหนักนะ บางครั้งก็อาจจะไม่ได้สังเกตอะไรเกี่ยวกับเราและพี่ชาย

เพราะงั้นถ้ามีอะไรต้องรีบพูดกันตรงๆ อย่าปล่อยให้อะไรสะสมไปนานๆจนไม่เข้าใจกัน แต่ถ้าพูดตรงๆเราก็เคยแอบน้อยใจพ่อกับแม่นะ เมื่อก่อนพ่อกับแม่แทบจะไม่มีเวลาคุยกับเราเลย เรากลับบ้านมาก็จะเจอแต่พี่แจ๋วอยู่บ้าน จะมีก็แต่พี่ชายนี่แหละที่อยู่ด้วยตลอด

พี่เราบอกว่าอย่าน้อยใจพ่อกับแม่นะ ที่ท่านต้องทำแบบนั้นทั้งหมดก็เพื่อพวกเรา แต่บอกตรงๆบางครั้งเราก็ไม่ชอบเลยที่งาน เอาเวลาของพ่อแม่ที่ควรจะให้เราไปหมดเลย แต่ก็ยังดีที่พี่แมนคอยอยู่กับเราตลอด คอยบอกเราตลอด จริงๆแล้วความน้อยใจมันก็ไม่ได้หายไปหรอกนะ

แต่เพราะมีพี่ชายอยู่ด้วย เราเลยไม่เหงา พออะไรลงตัว หลายอย่างเริ่มอยู่ตัวพ่อแม่ก็เริ่มมีเวลาให้เราเยอะขึ้น ถึงความน้อยใจในอดีตมันจะยังไม่หายไป แต่เราก็ต้องเดินต่อไป พี่แมนบอกว่าเราต้องทำความเข้าใจและเรียนรู้งานมากขึ้น เพื่อจะได้รู้ว่าทำไมพ่อกับแม่ถึงต้องทำงานหนักขนาดนั้น

เราก็พยายามนะ แต่พึ่งจะ 21 ย่าง 22 เองจะให้ไปจับเจ่าทำงานแบบนั้นมันก็เกินไปป่ะ พอทำงานก็เครียด พอเครียดแล้วก็ต้องปาร์ตี้ เพราะงี้ไงเราเลยต้องปาร์ตี้แก้เครียดฮี่ ๆ ผ่านไปอีกวัน เรียน ทบทวน ทำการบ้าน ทำรายงาน คุยกับเคยเตย จนผ่านมาถึงวันพฤหัสบดีแล้ว

เรานัดเที่ยวสยามกับเตยอีก ตอนนั้นเราเดินเล่นกันซื้อของกระจุกกระจิก เคสโทรศัพท์ สร้อย ก็ตามประสาแหละเมื่อก่อนของขายเยอะมาก ตอนนั้นเตยก็บอกอิอิ โทรหาโทนดีกว่า เราตกใจนะแว๊ปแรกน่ะนี่มีเบอร์โทรกันด้วยเหรอ แต่ก็ดีจะได้รู้ว่าทำอะไรอยู่

แต่พอโทรไป เตยบอกไม่รับสายอ่ะ... โทรไปอีกรอบก็ไม่รับ อีกรอบก็ไม่รับ เตยทำหน้ามุ่ยๆซึ่งเราก็บอกว่าน่าจะซ้อมละครอยู่แหละ เตยก็บอกชิ๊ ถามจ๋าก็ได้แล้วเตยก็ BB ไปถามจ๋า สักพักก็มีสายโทรมาหาเตย เป็นจ๋านั่นแหละ เตยรับสาย

ว่าไงแก เห็นโทนมั่งป่ะ ซ้อมละครป่ะวันนี้

เราก็แอบๆฟังแหละ แต่เตยก็หน้านิ่งไปเลย แล้วพูดว่าทำไมโดนปลดล่ะ ตอนนั้นคือเราใจหายว่าบเลยนะ ทำไมรู้สึกใจไม่ดีล่ะ อย่าเป็นอย่างที่เราคิดเลยนะ เตยวางสายมองหน้าเราแล้วบอกว่า หมิว โทนโดนปลดจากแสดงละคร

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

automilo

ยังไงอย่าลืมตอนหลักน่ะครับ คิดถึงบทสรุป เตย หมิว ครับ

thongdaeng_skk

โทนทำไมถึงโดนปลดจากละคร​เพราะเรื่องที่ช่วยพี่หมิว เจ๊เตยอัดพวกที่มาลวนลามหรือเปล่า

intanianoi

เอ้ แล้วหมิวรู้ความจริงตอนไหนเนี่ย

Asujimaster

เรื่องโดนปลดมันต้องมีเงื่อนงำแน่นอน

thongdaeng_skk

โทนนี่ปกป้องพี่หมิวดีจริง

ชายชรา

papa969

kard

เอ้า เป็นไรไปนายโทนก่อเรื่องไรอีกป่าวเนี่ย

kodzilla

ท่าทางหมิวชอบโทนมากเลย สนใจจัง

Wichana

โดนปลดซะงั้น มีวีรกรรมอะไรหนอ จะเกี่ยวกับสาวล่าแต้มครั้งนั้นไหมหนอ

pssbr

คิดตาม ไม่นึกถึงตอนอื่น เอาแค่นี้ ดราม่าแล้ว

robot 77

okai

กิจวัตรของวัยรุ่น วัยเรียนเลยนะครับ.. เรียน นัดเพื่อน เดินเล่นตามประสา..
บทโหดนี่ยังดุดันเหมือนเดิมนะครับ เพิ่มเติมทีมีแอลด้วย

watsapon420