ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 24

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มิถุนายน 17, 2021, 12:48:00 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ดูซีรีย์พึ่งจบลงให้อ่านก่อนนอน วันนี้อารมณ์ดี ตอนที่แล้วกำลังนั่งคุยกับรุกะเรื่องลิงคาคาชิ

ตอนนั้นเราหันไปมองแล้วถามอย่างลืมตัวว่า รู้ได้ไงคะว่าเจ้าลิงนั่นจะได้แสดงเป็นตัวชื่อคาคาชิ รุกะมองเราแบบเหวอๆนิดหน่อย

เขายิ้มและหัวเราะเบาๆ เนี่ยเราถึงบอกว่าเธอดูกิริยาเรียบร้อยมาก ไม่กระโตกกระตากเหมือนเรา ไม่ใช่ ๆ ๆ ๆ เราก็เรียบร้อยนะ ไม่ๆๆเข้าเรื่องเถอะ

รุกะเขายิ้มแล้วบอกว่าจริงๆแล้วช่วงนี้ที่บ้านของเธอ ก็คงเป็นญี่ปุ่น รุกะเขาบอกว่าตัวละครชายที่เส้นผมสีขาวที่กำลังเป็นที่นิยมก็มีหลายตัวนะคะ

ซากาตะ กินโทกิ  คิรัวร์ โซดิ๊ก รุกะเขาพูดมาอีกหลายชื่อซึ่งจำไม่ได้หมดหรอก เราก็ตีเนียนๆ ๆ จนพอเธอหยุดพูดเราก็ถามว่าแล้งทำไมถึงคิดว่าเจ้าลิง เอ่อ หมิวหมายถึงทำไมถึงคิดว่า

โทนได้แสดงเป็นคาคาชิล่ะคะ รุกะเขามองไปข้างหน้าอีกครั้งแล้วแบบโอ๊ยอีลิงเอ๊ยย วิ่งไปซ้ายที่ขวาที บางทีก็เหมือนจะไปซ้ายก็แว๊ปไปขวา รุกะเขาบอกเราว่า

อาจจะเพราะมีหน้าค่ะ เป็นคนที่อมทุกข์ตลอดเวลา เราบอกโหจริงค่ะ บางครั้งก็เหมือนมีเรื่องอะไรในใจตลอดเลย บางครั้งก็เซ่อซ่า เอ๋อ มึน ซะดื้อๆเลย

รุกะเขาบอกว่าบางคำศัพท์ชั้นก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ เอ๋อมันหมายความว่าอย่างไรคะ เราก็ยิ้มแหะๆแล้วบอกว่า บางทีก็เหมือนพูดอะไรไปก็ไม่ฟัง

อารมณ์ประมาณว่าไม่รับรู้ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย บางครั้งก็ตีมึน เนียนๆแล้วหายเข้ากลีบเมฆไปเลย รุกะเขาก็ปิดปากหัวเราะเบาๆ แล้วบอกว่านั้นเป็นคาแลคเตอร์ของคาคาชิ เป๊ะเลยนะคะ

คุณคนนั้นเขาตีบทออกมาได้เนียนจริงๆเราก็ยิ้มแหะๆในใจแล้วคิดว่า ไม่ได้แสดงดีหรือตีบทแตกหรอก นั่นอ่ะมึนตัวพ่อของแท้เลย นิสัยของตัวเองแท้เลย

รุกะเขามอง มอง มอง ท้าวคางแล้วก็มองแล้วพูดคำนึง ไทซาบากิ สักพักก็ฮ่ะไย่   เอาตรงๆเลยนะตอนแรกเราฟังเป็นอะไรหาดใหญ่ อยากไปหาดใหญ่เหรอ แล้วก็เผลอจ้องเลย รุกะเขาคงเห็นเขาเลยยิ้มๆแบบเขินๆ

แล้วพูดว่า ฮ่ะไย่ ในภาษาญี่ปุ่นแปลว่า เร็ว ค่ะ เราก็อ๋อรุกะเขาชมน้องโทนของเราว่าเร็ว เคลื่อนที่เร็ว  ก็ของเราผิดตรงไหน ทำงานกับพี่ชายเราก็ต้องเป็นของเราเหมือนกันดิ่

แล้วตอนนั้นคนของพี่เราก็เหมือนจะหยุดกิจกรรมไว้แค่นั้นและชุมกันแต่น้องโทนนั่งนิ่งๆ แปลกกับนิสัยลิงมากๆเลย  แล้วสิ่งที่เราเห็นคือเขาทำมือขยุกๆเหมือนตอนแสดงละครอีกแล้ว

ข้างๆก็มีคนเตะบอลอยู่ 2-4 คน แต่เราไม่ได้สนใจเลยมองแต่เจ้าลิงผู้น่าสงสาร รุกะบอกเราว่าอาการไม่ค่อยดีเลยนะคะคนๆนั้น  เราก็บอกว่าปกติจะร่าเริงตลอดเวลาเลยค่ะ

ตอนซ้อมละครก็ทุ่มเทมากๆ แต่พอเป็นแบบก็คงซึมแหละค่ะ รุกะบอกว่าต้องรีบคุยนะคะอย่าให้ทุกอย่างบนปลายไปมากกว่านี้ มันมีผลต่องานนะคะ

เราก็บอกค่ะต้องรีบคุยจริงๆนั่นแหละค่ะ แล้วอยู่ดีๆๆไอ้เจ้าลิงก็เอาแขนยืนแทนขาแล้วเดินไปเดินมาซะงั้น โอ๊ยยย ลิงจริงๆเลย

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Thekid34

Au Nanma

คุณรุกะเป็นคนอ่อนโยน ละเอียดอ่อนมาก

Paragraph<BB>

ผมว่าเขาไม่เรียกว่าไวหรอกครับ เค้าเรียกซนมากกว่า

xonly-1454

คุณรุกะดูจะเข้าใจเจ้าโทนมากกว่าเจ๊หมิวซะอีก  รอดูว่าเจ้่าโทนจะมีพฤติกรรมอะไรกะคุณรุกะ

sunnies

ตอนนั้นคงเป็นช่วงลิงเศร้ามั้งครับ

darkside

ซีรีส์ ดูแล้วติด  ระวังตาโบ๋นะ

บางที เผลอๆ ฟ้า สว่างละ 555

ME

mspeed

พี่หมิวจะปลอบนายโทนยังไงล่ะเนี่ย

Am1112mA

ใครบอกว่าโทนเหมือนลิง ลิงต่างหากที่มาเหมือนโทน

Nong5670

เจัหมิวเริ่มชอบเทพโทนแล้วดิเนี้ย

KonMol2

รุกะนี่เป็นคนที่มองคนได้ทะลุปรุโปร่งจังเลยนะครับ แถมเรียบร้อยอีกตะหาก

watsapon420

จัดตามคำขอเธอฉันและเขายาวเลยนะครับเรื่องโทนกับรุกะมันยังไม่เคลียร์เดี๋ยวมันจะงงในคาราโอเกะตอนต่อไป ขอบคุณมาก...กรรับขอให้ทุกคนดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

deamondear

กรี๊ดต่อเนื่องงงง เจ๊หมิวอัพ2ตอนนน รักเจ๊ที่สุดเลยครับบบ