ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ว่าด้วยตอนที่ 59

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กรกฎาคม 01, 2021, 07:45:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tossapoln

ทำให้อยากอ่านต่อตอนต่อไปอย่างด่วนๆเลยครับ เพราะอยากรู้ว่าจะออกจากคาราโอเกะแบบไม่มีเรื่องได้มั้ย หรือจะแสดงออกแบบเป็นเจ้าเข้าเจ้าของ แล้วใส่ลูกค้าคนอื่น หรือสามสาวจะทำยังไง

nsrichantamit

ได้ระบาย เพราะรู้สึกเหมือนโดนหักหลัง และ กดดันจากคนไว้ใจ

Tonnnn1249

มันจะเป็นจุดเปลี่ยนกับ3สาวร้านเกะ.. ป่าวคับ.. น่าคิดมาก..

medsay

::Falling:: ต้องใช้คำว่า "จม" ไปกับความรู้สึกและดูเหมือนจะให้อารมณ์อยู่เหนือสติ อันเนื่องมาจากเหตุการณ์ที่บ้าน เหตุการณ์ที่ร้านเกะอีก บวกกับเมาอีก น่าจะบานปลาย น่าจะเพราะเหตุการณ์ตอนนี้ทำให้ดาวเลือกที่จะกลับไปคบกับแฟนเก่า น่าจะตัดไม่ขาด ส่วนแก้มน่าจะกลัวโทนเสียใจไปมากกว่านี้บวกกับละอายใจ แก้มน่าจะเฟดตัวเองออกไปเป็นคนที่สอง ส่วนมิ้นท์คงไม่อยากทำให้พี่โทนลำบากใจและไม่เหลือใคร เพราะทั้งสามสาว มิ้นท์ดูรักโทนมากที่สุด ถ้าให้เดา หลังเรียนจบคุณโทนน่าจะเฟดตัวเองออกมาจากมิ้นท์เอง หรือไม่ก็มิ้นรู้เรื่องราวที่เกิดขึ้นระหว่างคุณหมิวกับคุณเตย เลยคิดว่าตัวเองดีไม่พอและพี่โทนไม่พอสักที ที่ช๊านทำทุกๆอย่างเห็นใจกันบ้างไหม เพลงก็มา ว่าซ๊านนน

ตัดภาพมาทั้งเจ๊ๆทั้งสาม ผมว่าพี่เตยน่าจะรู้สึกผิดที่เผลอพูดออกไป แต่ด้วยความรั้น อาจจะถือทิฐิว่าตัวเองไม่ผิด แต่เหน็บแนมเองทำเป็นรับไม่ได้  แต่.....คนบางคนจะมีเส้นบางๆ ที่มาขวางความรู้สึกที่เป็นปมด้อย (ขออภัยถ้าใช้คำพูดรุนแรง) น้อยเนื้อต่ำใจที่ตนเองมีน้อยกว่าคนอื่นหรือเคยโดนคนอื่นเอาเปรียบมา เกือบทุกคนจะมีเส้นปมด้อยอยู่ แค่จะรู้สึกตัวว่ามีหรือป่าวแค่นั้นเอง

สุดท้าย  เฝ้ารอตอนที่ 60 อยู่นะครับว่าจะจมลึกแค่ไหน และจะตะเกียกตะกายขึ้นฝั่งมาได้อย่างไร เฝ้ารออย่างใจจดใจจ่อครับ ขอบคุณครับ

myfino262903

ถ้าให้ผมคิดนะ ผมว่าคราวนี้อาจเป็นมุมหักอะไรหลายๆอย่าง เช่น เจ้จ๋ารู้เรืองตัวโต-ตัวเล็กได้ยังไง หรือพี่หมิวโทรไปปรึกษา( อย่าลืมนะว่าเรื่องของพี่หมิวตอนไปปายอ่ัะโทรหาพี่จ๋าแล้วพี่จ๋าพูดว่างัย) แล้วตอนนี้พี่จ๋ายิ่งมาพูดแบบนี้เหมือนไม่ได้ช่วยเคลียอต่กลับขยี่ให้หนักกว่าเดิม ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ห้องเทพโทนที่คอนโดสอาดตลอดเพราะพี่เตยเข้าไปทพความสอาดจะด้วยโกนธหรือไม่ แต่ในใจก้อยังห่วงเทพโทน ผู้หญิงปากไม่เคยตรงกลับใจหรอกครับ แต่ถึงอย่างไรทุกวันนี้ พี่หมิวพี่เตยก้อยังอยู่ กับเทพโทน มาร้านเกะบ้างดีกว่า เทพโทนเป็นคนที่คิดแยะถึงแยะมากบางครั้งคิดจนตีความหมายผิดไปก้อมีและการมาร้านเก๊ะครั้งนี้มันอาจมีการเปลียนแปลง เพราะเทพโทนยังครบกับพี่ติมอยู่แต่เรื่องสามสาวนั้นหายไปเลย จริงแล้วช่วงเรียน ปวส. ก่อสร้าง ผมก้เคยคบเด็กร้านเก๊ะนะ แม่ม่ายลูกสาวด้วย ผมคอยดูลูกให้เค้าส่วนเค้าไปทำงาน ก้อไม่ได้คิดไรนะ ผมถึงบอกว่าอ่านไปจุกไปมันคล้ายชีวิตผมช่วงนั้นมาก ถ้าให้พูดผว่าผมอินทุกตอนที่ได้อ่าน อ่านแล้วมันคิดตามอ่ะจินตนาการมันไปแล้วแยะด้วย เอาเป็นว่าวันนั้นผมว่าเทพโทนเองก้อไม่น่าไปร้านเก๊ะ เอาแหะไหนๆก้อไปแล้ว ผลลัพจะเป็นแบบไหนก้อแค่นั้นเอง กับคนที่เคยไว้แบบดาว แก้มก้อคงไม่กล้าเข้าหน้า มิ้นเองก้อคงเอาความเย็นชาเข้าแบบอึนๆ เนี่ยแหละชีวิตคนเราเทพโทนเอ้ย

warpzone

เหมือนโดนอัดจนจุก แถมด้วยโดนกระทืบซ้ำ เป็นแบบนี้คงต้องทำใจอีกหลายวัน

First10

เชื่อว่าที่ร้านเกะโทนคงไม่ทำอะไร เพราะเคยผ่านประสบการณ์ลักษณะนี้มาก่อน ตอนหนีสามสาวรอบแรก ในส่วนของสามเจ๊ โทนคงคิดว่าตัวเองว่าด้อยกว่าทั้งวัย ฐานะ เลยเก็บกดไวันานจนระเบิด เชื่อว่าเจ๊ๆ คงตามมาง้อละน้า เป็นผมตอนนี้หาที่พึ่งทางใจใหม่ดีกว่า คุณรุกะไงครับ ฮีโร่ของชั้น.. อิอิ

solid17

deamondear

วิเคราะห์​เป็นฉากๆก็เริ่มที่ช็อตเจ๊จ๋ามาขยี้มากดดันให้โทนพูด จนอย่างที่เห็นระเบิดตู้ม เข้าทางเจ๊จ๋าเขาแระเตยกับหมิวจะได้รุ้ถึงปัญหาของโทนที่หนักปากมานาน ทีนี้กลับมาที่ร้านเกะ อันนี้ไม่รุ้โทนนึกครึ้มยังไงถึงไปร้านนั้นซึ่งภาพบาดตามันต้องมียุแล้ว แต่เจอบิ๊กเซอร์ไพรส์​แฟนเก่าดาวด้วย อันนี้ผมมองว่าโชคดีนะ ดาวเห็นปุ๊ปรู้เลยจะตอบกลับแฟนเก่ายังไง ใจให้โทนต้องมีให้มากกว่าแฟนเก่าที่ก่อวีรกรรมส้นตรีนไว้เยอะ แต่ถ้าไม่เจอโทนตอนนั้นคงมีลังเลแบบใจอ่อนไว้หน้าเขาซักนิดเพราะแมร่งเล่นใหญ่เหลือเกิน แต่จะไปจบที่อื่นมั้ยอันนี้ตอบยาก แต่%สูงมากที่จะไปจบที่โรงแรมกับแฟนเก่าแน่นอน แล้วก็จะหายไปจากชีวิตโทนเพราะน่าจะละอายแระ ถือว่าโทนโชคดีมากที่มาเห็นภาพบาดตาบาดใจแต่เเม่เสือดาวก็รู้คำตอบตัวเองที่จะให้แฟนเก่า(เอาน้ำมาสาดถ่านไฟเก่าได้เลย มอดแน่)​ ส่วนเจ๊หมิวเจ๊เตย อันนี้คงวางแผนเล่นใหญ่ง้อโทนแน่นอนโทนจะโดนปั่นยังไงอันนี้ให้คุ้กกี้ทำนายกันนนน มิ้นต์ อันนี้ไม่มีบทแต่สติในตอนต่อไปสนุกแน่ แก้มอันนี้ไม่มีคอมเม้นครับ สายซัพชัวร์ๆ
ปล.เพิ่มเติมคือ
ตอนนั้นอ่านตอนเช้า05.40น.ได้มั้ง ความรู้สึกดิ่งมาก วันนั้นทั้งวันมูฟออนจากเรื่องของโทนไม่ได้เลย และจากความรู้สึกที่โดนทอดทิ้งด้วยครับ จนความทรงจำผมในส่วนที่สูญเสียสิ่งสำคัญ เด้งมาหมดเลย บอกเลยว่าร้องไห้เบาๆไป1วัน 🤣

okai

เหมือนจะเป็น จุดเปลี่ยนของเนื้อเรื่องครั้งใหญ่ครับ  
ความสัมพีนธ์กับสามสาวจะเป็นยังไงต่อไป หลังจากมาเห็นเหตุการณ์แบบนี้ต่อหน้าต่อตา
เรื่องหลังจากระเบิดอารมณ์ความเก็บกดใส่พี่สาวคนสนิททั้งสามคนอีก

typhoon4152

กราฟชีวิตตก อะไรแย่ๆก็จะเข้ามาพร้อมๆกันหมด

noknoi13

หลายๆเหตุการณ์ที่ถาโถมเข้ามาหานายโทนตอนนี้ เต็มไปด้วยคำถามมากมาย ทำไม? เพราะอะไร? ล้วนเป็นปัญหาที่ยังไม่ได้คำตอบทั้งนั้น แต่ด้วยที่ว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องเล่าจากประสพการณ์ของนายโทน เลยทำให้รู้ว่านายโทนผ่านมันมาได้ เลยได้แต่คอยติดตามว่านายโทนผ่านเรื่องเหล่านี้ มาได้ยังไง มีวิธีปรับความเข้าใจกันยังไง ยอมรับเลยว่าเดายากมาก

wink

อย่างแรกคืออารมค้าง อิอิ อย่างที่2คือเห็นใจโทน รับแรงกระแทก ทุกมุม สงสารแต่แอบชอบใจดาม่าดีอิอิ

artherox

สงสัยช่วงชงแน่ๆ มีแต่เรื่องอะไรไม่รู้ แต่ดููจากปัจจุบันก็เห็นสองเจ๊รักกันดีกับนายโทนก็รอลุ้นเลยว่าเรื่องจะเป็นยังไงต่อ 

timshel

ไม่อะไรเหลือแล้ว รักก็หายไป อะไรร้ายๆ ก็รุมเข้ามา ได้เวลาทุกครั้ง ไม่รู้พรุ่งนี้จะเป็นอะไรยังไงอีก