ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ว่าด้วยตอนที่ 59

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กรกฎาคม 01, 2021, 07:45:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ppherbalife

เป็นตอนที่ถึงจุดแตกหักทุกฝ่าย อาจเกิดอะไรดีๆคามมา

kake08

เรื่อง3เจ๊ผมว่าน่าจะแข็งให้สุดไปเลย ส่วนเรื่อง3สาวโดยเฉพาะดาวผมว่าน่าจเลิกนอยได้แล้วกับที่ดาวบอกให้คงสถานะใว้แค่นี้ เป็นโทนเองมากกว่าทีไม่กล้าเดินหน้าให้ชัดเจนเอง 

tumsweet

รู้สึกหน่วงๆดิ่งๆถ้ามีแบบนี้ต่ออีกตอนคงต้องพักก่อนอ่านต่อไม่ไหวแน่ๆ

win69

เวลาพีคก็หยุดยาก  เวลาจะดาวน์ก็ดิ่งฝุดๆ  รีบลงตอนต่อไปเร็วๆนะครับ  ใจจะขาดละ

km001

ช่วงเวลาของชีวิต บางครั้งก้อ...แม่ง...สุดตีน...ไอ้สัส(เสียงน้าค่อม) เข้าใจความรู้สึกเลย....

NaNNz

สำหรับผม อาจต้องโทษตัวคุณโทนก่อน ว่ารู้ทั้งรู้ว่าถ้าไปแล้ว จะเจออะไรในร้าน ไม่ควรไปแต่แรก นั่นจึงยิ่งซ้ำเติมตัวเองไปอีกโทษใครไมไ่ด้ ต้องยอมรับครับ แต่ก็ว่าไม่ได้หรอกอายุแค่นั้น จะคอดรอบคอบอะไรยิ่งฟิวส์ขาดๆมา ไม่ทันคิดหรอก ส่วนเรื่อง 3 เจ้ ผมไม่ชอบเช่นกันที่ เจ้ หมิว กับเจ้เตย ทำเหมือน โทนเป็นของเล่น เป็นตัวรองที่จะพูดจะทำอะไรก็ได้ ส่วนเจ้จ๋า น่าจะทำให้คุณโทนเจ็บที่สุดเพราะ เป็นคนที่คิดว่าน่าจะเข้าใจที่สุด แต่กลับมาล้อเล่นเป็นเรื่องตลก มันเสียใจเหมือนกันนะ คนที่เราคิดว่าจะดข้าใจเราได้ดีที่สุดแต่กับเห็นเรื่องของเราเป็นเรื่องตลก แถม จังหวะเจ้เตยนรกไปอีก ทับถม จน ระเบิดออกมา และ ต้องต่อว่า คุณโทนด้วยที่เป็นคนเก็บทุกอย่าง เอาไปคิดไม่แปลก ตอนผมสมัยนั้นก็เป็นครับ เก็บทุกอย่างคิดๆจนตัวเอง นอนไม่หลับ ร่างกายแย่ ระบบรวนไปหมด
" "

Kingmar

สงสารเลย คงอึดอัดมากๆ แต่ผมรู้สึกกลัวจังเลย กลัวพี่จะจบเรื่องสามสาวจัง

allapon

คนเราจะขึ้นสูง ก็ต้องลงต่ำให้สุดเช่นเดียวกันครับ

เป็นกำลังใจให้นายโทน ขึ้นมาได้อย่างสง่างามครับ

มดแดงตะกายตึก

ถ้าเป็นเรื่องจริงนี่...น่าจะจิตตกไปเลยอะไรก็ประดังเข้ามา

ัuffa555

เข้าใจในความรู้สึกเลยครับ  ความไว้ใจที่มันเคยมีพังมาหมด  พอจะทำอะไรก็แย่ไปหมด    ::Orz::

exelier

ผมเข้าใจความรู้สึกนะครับ
การเก็บอะไรไว้นานๆมันก็คงระเบิดออกมาซักวัน แต่ถ้าวันนั้นเจออะไรแบบนี้หลายๆอย่างพร้อมกัน ผมคงหาเวลาไปนั่งคิดทบทวนอะไรคนเดียวซักพัก

keatmano

เหมือนเป็นช่วงที่ดาวน์สุดๆ ไม่ว่าจะเป็นทางไหน ก็หาคนที่จะมาปลอบใจที่กำลังบอบช้ำไม่ได้ ซ้ำยังโดนกระหน่ำเพิ่มเติมให้แย่ลงไปอีก

evilbenz

เข้าใจในโทนเลยครับ ในวันที่แย่ๆ  มันจะประดังเข้ามาให้เราหดหู่ละเสียใจ 3สาวที่จะเป็นที่พึ่ง ก็ต้องทำงาน   ส่วน3 เจ๊ นายโทนก็คงกดดันมานานเลยระเบิดอารมณ์ให้รู้ว่าตัวเค้าก็มีความรู้สึกนะ ไม่ใช่ว่าเอะอะอะไรก็มาลงทีเค้าหมด เรื่อง ตัวเล็ก-ตัวใหญ่หรือแม้นแต่เรื่องพี่หมิว มันก็ผิดทั้ง2ฝ่าย จะมาโทดนายโทนคนเดียวได้ ความคิด พวกพี่ๆ นี่ปัดความรับผิดชอบ เหมือนพวกผู้บริหารสูงๆ จะปัดความผิดต่างๆ มาหาคนที่ต่ำกว่าเสมอ

เอี้ยเกี้ย

เป็นตอนที่รู้สึก ห่อเหี่ยวมาก อินไปกับเรื่องจนรู้สึกเหมือนตัวเองกำลังถูกกดดันในเรื่องที่มันพูดได้ยากเพราะต้องการรักษาน้ำใจ รักษาความสัมพันธที่ดีไว้ แต่กลับโดนบีบให้ต้ิงพูด ไม่พอยังโดนเหยียดด้วยความพูดในเรื่องที่เป็นปมในใจด้วยยังแย่เข้าไปอีก จะไปคลายเคลียดสักหน่อยก็เจอภาพบาดใจอีก ผมว่ามี่โทนรู้สึกจี้ดมากๆคือมิ้นต์ที่ขึ้นห้องวีต่อนี่แหละ เพราะด้วยความที่รู้สึกว่ามิ้นต์เป็นคนที่ไม่รับงานอะไรแบบนั้นแท้ๆ

kk2016

อารมณ์ประมาณเพลง หน่วง ของ room39 "มันเป็นความรักที่ไม่ถึงกับสุข เป็นความทุกข์ที่ไม่ถึงกับเศร้า เป็นความรักที่ทั้งซึ้ง ทั้งเหงา อยู่ด้วยกัน"