ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทับทิม PT8

เริ่มโดย darkfrl, มีนาคม 29, 2017, 12:46:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

darkfrl

อ้างจาก: biochem เมื่อ มีนาคม 30, 2017, 01:37:03 หลังเที่ยง
ผมว่าเรื่องนี้มผู้เขียนนอกจากใช้ความรู้ทางศาสนามาแล้ว ยังเข้าใจถึงผู้อ่านได้ดีเยี่ยม

ผมอยากให้เรื่องนี่มีอีกเวอร์ชั่นนึงจัง

ง่า เวอร์ชั่นไหนเหรอครรับ

tanavong

ไม่เคยอ่านเรื่องแบบนี้หรือว่าไม่ทราบว่าจะไปหาอ่านได้ที่ไหนเลยครับ
เป็นเรื่องแปลกที่น่าอ่านอยู่เหมือนกันครับ

swss2511

เพราะลุ่มหลงในกามเลยโดนลงโทษ แต่เธอคงชอบเพราะอำนาจได้มาจากเสพกาม

therasak

จักรวาลวิทยาแบบพุทธ ผสมผสานกับนิยายติดเรท จินตนาการได้สุดยอดครับท่าน น่าสนใจครับ ว่าจะผูกเรื่องต่อได้อย่างไรเมื่อต้องเผชิญกับธิดามารทั้งสาม

gumpxxxx

โอ้วววว เล่าย้อน แถมถูกตำนาน ได้สุดยอดมากครับ ขอบคุณครับ

cd13579

หืมมม งานละเอียดนะเนี่ย เอทิสนี้คือไม่นับถือศาสนาถูกปะครับ แสดงว่าทำการบ้านมาดีมากๆเรื่องตำนานกับหลักธรรม เอาจริงชาวพุทธหลายๆคนยังไม่เข้าใจศาสนาเท่าพี่เลยมั้ง
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

tigereac

อ่านตอนแรกนึกว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับผีสางนางไม้ พอมาถึงตอนนี้พึ่งรู้ว่าเป็นเรื่องเกี่ยวนางฟ้าและสวรรค์

P Eet ✦Diamond✦

OMG..... I would never guess that " THEP" is Ratanawadee....  I thought it was "PLOY" .....  E.E..E.... I would think he has a lot more to do on Earth....  You are a wonderful story teller !!!

You are correct about being an " atheist" your story is has a flavor of Hinduism which is a Pagan believe system which is still intertwine & practiced along side with Buddhism today!!!  Very interesting indeed!

Can't wait for the continuation of your story line... But I hope it doesn't drag on like an epic saga traditionallly reserve in an Indian saga, E...E...E...

Thank you for weaving an intricate story line. Very different & interesting to read and enjoy!
Disclaimer: The view and opinion expressed on this website are solely those of my very own. It is solely for the purpose of entertainment and has NO meaningful value of any kind. They DO NOT necessarily represent those of the majority of READERS & WRITERS of this website staff, and/or any/all contributors to this site.

ஜ۩۞۩ஜ THANK YOU ஜ۩۞۩ஜ 

❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀❀

DIAMONDS ARE FOREVER !!!

..... (¯`v´¯)♥
   .......•.¸.•´
   ....¸.•´
   ... (
   ☻/
   /▌♥♥
   / \ ♥♥

bob_2000th

ปฐมบทเยี่ยมครับ  รู้หน้าที่ของตัวละครแล้ว

Sakdiwichai Ontong

งานดีมากครับ ผมค้างมาก นึกว่าจะไม่มีอะไรมาเพิ่มแล้วครับ อยากให้มีตอนต่อไปอีกครับ

sutee seechart

สมัครเข้าเวปนี้เพื่อตามเรื่องนี้เลยครับ
PT9 ไม่มีต่อแล้วเหรอครับ
หรือเปลี่ยนชื่อเรื่องในภาคต่อไปครับ

timshel

เป็นเรื่องเสียว ที่มีความลึกซึ้งในเนื้อหาสูงมาก