ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Ice Princess Side Story " เทพีบ้านไพร " บทที่ 7

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กันยายน 03, 2021, 11:40:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

สวัสดีครับ เทพีบ้านไพร ครับ

ตอนนี้อาจจะเนื้อหาไม่มากนะครับ

แต่ก็ขอให้สนุกและอิ่มเอมกันนะครับ

★★★★★★★★★★★

เจ้าหญิง

........

ปล.2 สำหรับท่านที่ต้องการอ่าน เทพีบ้านไพรของมิ้นต์ หรือ ทุกซีรีย์ย้อนหลัง

สามารถคลิกที่ภาพ เพื่อวาร์ปไปห้องสมุดนายโทนได้เลยครับ

★★★★★★★★★★★

ความเดิมตอนที่แล้ว

มิ้นต์ถามผมว่า พี่โทนจ๋าวันนี้มิ้นต์น่ารักมั้ย

★★★★★★★★★★★

Ice Princess Story - เทพีบ้านไพร - บทที่ 7

อ่ะเฮื้อออออ  ยะ แย่แล้ว

" พี่โทนจ๋า วันนี้มิ้นต์น่ารักมั้ย "

อ่ะเฮื้อ ใครก็ได้ CPR ผมหน่อย จังหวะที่มิ้นต์นอนเอาคางเกย แล้วเอ่ยคำนี้มา ตอนนี้ผมนี่แบบเสียอาการอ่ะบอกตรงๆ ผมคงไม่ต้องบอกทุกท่านใช่มั้ย

ว่าทำไมผ่านมาหลายปีผมจังจำโมเมนต์นี้ได้ ใครมันจะไปลืมลงล่ะ ผมถามหืม ทำไมถามแบบนี้ล่ะ มิ้นต์มองหน้าแล้วบอกว่า แค่นี้ก็ไม่ตอบ ใจร้าย ผมรีบลูบหัวเลยเลยครับ แล้วบอกมิ้นจ์น่าร๊ากกกก น่ารักมากๆวันนี้

มิ้นต์เปลี่ยนจากเอาคางเกยมาซบแนบหน้าอกแล้วบอกว่า เฮ้อออ โล่งอก ผมถามว่าหืมอะไรเนี่ย มิ้นต์บอกกลัวว่าจะรำคาญ ผมบอกไม่เลยครับ แบบนี้น่ารักดี ทำไมที่กรุงเทพฯ ไม่ทำแบบนี้บ่อยๆ

มิ้นต์บอกไม่เอาง่ะ ไม่อยากแข่งกันเอาใจเดี๋ยวพี่เหลิง ผมก็บอกเอ้าาาาา ทำไมพูดงั้นล่ะ มิ้นต์เขยิบมานอนข้างๆ แล้วบอกขอหนุนแขนหน่อย อ่ะ โอเคเลย เจ้าหญิงน้ำแข็งหนุ่นแขนแล้วบอกครับว่า

ก็ไม่ทำไม  ไม่อยากให้พี่เหลิงกลัวพี่เหลิงแล้วจะไม้ใส่ใจพวกมิ้นต์ ผมลูบหลังเจ้าหญิงเบาๆ แล้วบอกว่าไม่หรอก มิ้นต์เห็นพี่เป็นคนงั้นเหรอ มิ้นต์ตอบว่า

ก็ไม่รู้หรอก นอบๆตัวมีแต่ผู้หญิง จะเหลิงก็ไม่แปลกอ่ะ ผมก็ถามนะว่าแล้วที่ผ่านมา มิ้นต์เห็นพี่เหลิงป่ะ มิ้นต์บอกว่าก็เพราะมิ้นต์นี่แหละพี่ถึงยังไม่เหลิง นั่นน ดูเธอพูด

ผมก็ยอกจ้า จ้ายอมแล้ว ขอกอดหน่อยได้มั้ยหนาวว มิ้นต์ก็บอกคนเราอ่ะถ้าจะกอด เขาไม่อ้างหรอกว่าหนาว อื่อหืมมมม ดู ดู๊ ดู ท่านประธาน  IPFC  puretank   ดูสิ่ครับว่าเจ้าหญิงของพวกคุณเป็นยังไง

แล้วมิ้นต์ก็นอนตะแคงมาถามผมว่า แล้วจะกอดป่ะ ผมมองหน้าแล้วอ้าแขนครับ มิ้นต์ก็ขยับๆเข้ามาผมก็กอดแน่นๆเลย เอาจริงๆเมื่อก่อน ผมก็เคยคิดแหละ

ว่าอยากเสียวสุข มันต้องเสียบเท่านั้น แต่พอมาเจอพวกเธอ ผมเลยรู้ว่าการกอด แม่งโคตรครอบจักวาล ความอบอุ่น ความรู้สึกดี แถมยังมีใจเต้นเบาๆด้วบ ผมกอดมิ้นต์ได้แบบนึง

เจ้าหญิงน้ำแข็งเธอก็ดิ้นดุ๊กดิ๊กๆๆ แล้วบอกว่ากอดแน่นไปไหนเนี่ย ไม่หนีไปไหนหรอก ผมก็บอกหนาวนี่นาอยากกอดนี่ มิ้นต์ซุกตัวที่หน้าอกครับ แล้วบอกว่าก็ได้ งู๊ยยย น่ารักจริงโว๊ยยย

อากาศก็เย็นสบายจริงๆครับในเต๊นท์นี้ สารภาพตรงๆ ว่าตั้งแต่ซื้อเต๊นท์นี้มาผมยังรู้สึกเสียดายเงินอยู่นะ จนเนี่ยตอนเนี้ย ๆด้มานอนแบบนี้ ไม่ต้องขดตัว ไม่ต้องกังวลเรื่องพื้นที่ นอนวองคนยังยืดขาสบายๆ

แถมยังมีพื้นที่ว่างอีกหลายเมตร ความรู้สึกเสียดายเงินคือหายไปเลย ผมมองตะเกียงที่แจวนไว้ตามจุดต่างๆตามที่พนักงานขายแนะนำ เอ้อ มันสว่างเหมือนในห้องจริงๆครับ ยอดเยี่ยมไปเลย เงิน 5 พันนี้คุ้มตั้งแต่การกางครั้งแรกเลยครับ

[ พี่มิ้นต์ ]  :  พี่โทนไปนั่งหน้าเต๊นท์กัน

อยู่ดีๆ มิ้นต์ก็เงยหน้าแล้วพูดครับ ผมก็หืมทำไมล่ะ ก็อยากหนาวง่ะ ดูดู๊ดู แล้วยังทำหน้าอ้อนๆ บอกนะนะ โอย ใครจะไปกล้าขัดใจล่ะ ผมบอกจ้ะ แล้วจุบุไปที่หน้าผากทีนึง เง้ออ ไอ้พี่โทนบ้าสิวขึ้น

ผมก็บอกเอ้าาา เมื่อก่อนยังทำได้เลย มิ้นต์บอกก็ทำตรงอื่นดิ่ อูยยยยย ยังไง ยังไง  ผมกำลังจะก้มไปจุ๊ปที่ริมฝีปากนุ่มๆ แต่มิ้นต์ก็เด้งตัวออก บอกไปนั่งข้างนอกกัน ผมนี่ส่ายหัวเลย กวนประสาทแท้ๆ

ผมคว้าเอวมิ้นต์ลงมานั่งตกเลย แล้วบอกจะหนีเหรอหืม มิ้นต์ถาม ไรหนีไร ก็จะไปยั่งตากลมเย็นๆ ผมกอดเอวไว้แล้วบอกหอมพี่ก่อน มิ้นจ์ จำเป็นเหรอ  ผมไม่ตอบนะ แต่ทำแก้มป่องๆๆๆๆ   มิ้นต์หันมามองแล้วก็บอกเชอะ

แต่ถึงจะเชอะยังไง เจ้าหญิงน้ำแข็งเธอก็จะหอมผมแต่โดยดีครับ แล้วจังหวะที่เธอจะหอม ผมหน้าไปจุ๊ปป แทน ปากของเราประกบกันพอดี ถึงจะไม่ตรงเท่าไร เพราะผมหันหน้ากระทันหันก็เถอะ

[ มิ้นต์ ]  :  ไอ้พี่โทนบ้า เผลอไม่ได้เลย

แล้วมิ้นต์ก็หยิกผมครับ ผมก็โอ๊ยย ไปงั้นแหละเสื้อมันหนาไม่เจ็บหรอกครับ ผมก็บอกป่ะ ๆ ๆ ๆ   ไปข้างนอกกัน มิ้นต์บอกฮึ้ยยย ไอ้คนฉวยโอกาส ไอ้บ้ากาม ผมเลยจับเอวเธอเลยครับ จับแล้วบอกว่า

อื้มม ท่านี้ก็ดีเนอะ ผมมิ้นต์บอก ไอ้บ้า ไอ้หื่น ผมแกล้งขยับเอวเธอเบาๆ มิ้นต์ร้องไอ้พี่โทน มิ้นต์ไม่อยากเล่นหนังตะลุงนะ ตอนนั้นผมหลุดหัวเราะ พรืดดดด เลยครับ ผมถามอะไรหนังตะลุง

มิ้นต์บอกก็ไฟในนี้มันฉายผ้าใบเต๊นต์ เดี๋ยวคนอื่นก็เห็นว่าทำอะไรกัน ผมกอดมิ้นต์เลยตอนนั้นแล้วบอกว่าโอ๋ๆ ๆ ๆ พี่ล้อเล่น ไม่คิดจะทำอะไรหรอก แล้วก็อีกอย่างดูนี่นะ

ผมบอกแล้วบุกเดินออกไปข้างนอก พร้อมกระบอกไฟฉาย มิ้นต์ถามไปไหนนนน ผมบอกแปปนึงรอดูนะ  ผมเดินออกมาข้างนอก แล้วจ่อไฟฉายที่เปิดไฟแล้ว ไปที่ผืนผ้าใบของเต๊นท์ แน่นๆแบบแนบ ผมถามมิ้นต์ว่า เห็นไฟมั้ย มิ้นต์ตะโกนออกมาว่านิดเดียว

คราวนี้สลับกัน ผมให้มิ้นต์ออกมาข้างนอก เปิดไฟฉายสาดกระหน่ำ ทำเหมือนเปิดผับ เปิดไฟ สาดไปว่าราวสปอตไลต์ ผมถามเห็นมั้ยมิ้นต์ มิ้นบอกเห็นแค่เป็นวงๆ

ผมเลยปิดเก็บและเดินออกมาข้างนอก แล้วภาพที่เห็นคือไรรู้มะ มิ้นต์กำลังเอาหน้าไปแนบเต๊นต์แล้วทำท่าเหมือนพยายามส่องให้ทะลุผ้าใบอ่ะ โอยยย แม่คุณเอ๊ยย ผมถามแน่ะทำไรอ่ะ

มิ้นต์สะดุ้งแล้ว ทำหน้าเหวอๆ บอกเปล่า ๆ ๆ ๆ  ผมถามว่าแล้วตกลงเห็นมะ มิ้นต์บอกไม่เห็น ผมลูบหัวเธอเบาๆแล้วบอกเห็นมะ ผ้าใบหนาไม่มีใครเห็นหรอก แล้วอีกอย่างพี่พามิ้นต์มาเที่ยว ไม่ใช่พามาอึ๊บนอกสถานที่

มิ้นต์ตีผม ปุ้กเลยครับ ไม่เจ็บหรอกมันติดเสื้อ ผมถามเอ้า อะไรเนี่ย มิ้นต์บอกไอ้บ้าพูดไรเนี่ย โอ๊ยยย น่าร๊ากกก ผมบอกป่ะ ไปนั่งกัน แล้วผมก็พามิ้นต์ไปนั่งหน้าเต๊นต์ ผมกับมิ้นต์นั่งบนเก้าอี้เอน ที่แถมมากับเต๊นท์ เฮ้ยสบายว่ะ คุ้มละ 5000

มิ้นต์นั่งไปแปปนึง แล้วลุกมาบอกบอกดาวก็สวย ยุงก็ไม่กัด ผมก็บอกอื้มไม่มียุงเลย มิ้นต์ก็พูดออกมาครับ จะมีได้ไงสูงขนาดนี้มันบินมาไม่ไหวหรอก.....

เอ่อ... เอ่อ.... มิ้นต์ มิ้นต์ใจเย็นๆนะ ยุงมันไม่ได้บินขึ้นมา แต่มันเกิดจากแหล่งน้ำแถวๆนี้แหละ มิ้นต์ก็ทำหน้าแบบเขิน แล้วบอกรู้แล้วน่าแค่หาอะไรคุยแค่นั้นเอง ผมก็ถามว่าอยากคุยกับพี่ขนาดนั้นเชียว พอถามไปแบบนั้นมิ้นต์ก็ทิ้งตัว นั่งบนเก้าอี้แล้วพูดว่า ไอ้บ้าแค่นี้ก็คิดเองไม่ได้ ผมมองแล้วส่ายหัวเลยครับ คนอะไรน๊อ งอนเหมือนไม่ได้งอน แต่น่ารักชิหายเลย ว่าไหมครับท่านผู้อ่าน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

onzoul

มิ้นแอบเอาใจเก่งนะ น่ารักมากเลย

มิ้นเองก็มีความตรงไปตรงมาเหมือนกันนะ ปกติเห็นทำตัวลึกลับบ่อยๆ มาเจอมุมนี้ยิ่งหลงเลย

Angel_p

น่ารักสุดๆ เลยคร้าบบบบ เอาใจสุดๆ ไปเลยเช่นกัน

GU Koy

Fc เจ้าหญิงน้ำแข็งมารายงานตัวคับ รอมานานคิดถึงน้องมิ้นจัง ::DookDig::

vghvgk

momoyoyo

ปกติชอบน่ารักแบบนิ่งๆ ตอนนี้น่ารักแบบอ้อนๆ โดนใจfcกันไปหลายคนเลยครับเจ้าหญิง

chang1978

แค่จั่วหัวข้อถามขึ้นมาแค่นี้น้ำแข็งก็จะละลายแล้วครับ

leopoldi

ตั้งแต่น้องมิ้นต์มาเทีายวนี่ฉีกคาแรคเตอร์เดิมๆ หายเกือบหมดเลย หรือนี่คือร่างแท้จริง ของเจ้าหญิงน้ำแข็งคนนี้นะ

แต่ประโยคสุดท้ายยยย คุณหมิวติวมาป่าววววววว

[email protected]

::Grimace::นิ้มต์น่ารักไปละ คนอะไรน่ารักเกินไปละ จะตายเลยทันี้

number6

การจะไปกางเต๊นนอนกับคนอื่นไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะเนี่ย ยิ่งไปกับสาวสวยด้วยแล้ว มิ้นต์จัดว่าเป็นคนที่เรียบง่ายพอสมควรเลย ให้คะแนนเพิ่มไปอีก แค่คิดก็มีความสุขแทนแล้วได้ไปพักตากอากาศกันสองต่อสอง ผู้หญิงก็น่ารักซะขนาดนี้ หนาวๆนอนห่มผ้ากอดกัน จะมีอะไรดีไปกว่านี้ เหตุการณ์คงตราตรึงไปอีกนานแสนนาน ขอบคุณสำหรับตอนใหม่ครับ

Melon

ใจละลายเลยเชียว สำหรับมิ้นต์ช่วงนี้

แหมเจ้าหญิงน้ำแข็งไฟติดซะแล้ว สงสัยได้ติวเตอร์หมิวไม่ก็ติวเตอร์เตย ติวประโยคสุดท้ายมา

Wichana

Asujimaster

Joepure~☆

น่ารักเกินไปแล้วนะมิ้นต์
เดี๋ยวรอดูทะเลดาว...ไม่ยอมน้อยหน้าแน่นอน

Thanee_samsung

รักเจ้าหญิงน้ำแข็งครับ น่ารักสุดๆ