ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

การเขียนแนวหลุดโลกยังมีคนสนใจรึปล่าว

เริ่มโดย Izuna, มิถุนายน 26, 2021, 01:17:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Izuna

ตามหัวข้อเลยค่ะ ทุกวันนี้เขียนเรื่องเสียวเป็นงานอดิเรก ฉากแต่ละอันไม่มีทางเกิดขึ้นแน่ๆทั้งเหตุผลทั้งหลักความคิด ประมาณว่าขอแค่เสียวอย่างเดียวพอ ไม่มีเนื้อหาคลายปมหรือข้อมูลย่อยให้อ่านเยอะแยะ เรื่องแบบนี้เขียนง่ายนะ แต่เขียนให้เข้าใจอะยาก 55 (เข้าใจคนเดียว) คือมีคนสนใจอยู่ไหมคะเผื่อเอามาลง ประเด็นคือขี้เกียจแก้คำผิดเพราะเยอะมาก แต่ถ้าคนสนใจเยอะอาจจะหายขี้เกียจค่ะ หรืออาจจะลงไปดิบๆเลย.. ลืมบอกว่าไม่มีจบสักเรื่อง 55

ปล.ลองย้อนดูที่เคยเขียนก็ได้นะคะว่าแนวๆประมาณไหน มีวงเล็บ (หลุดโลก) ข้างหลัง พอเขียนมาเยอะๆเหมือนจะมาหยุดที่สไตล์นี้เปลี่ยนไปแนวอื่นยากเลยย

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

●จริงๆเรื่องเสียวก็ไม่ได้ต้องการเหตุผล ตรรกะ ความสมจริงอะไรอยู่แล้วครับ   ขอแค่ให้เขียนดีอ่านแล้วมันสะใจก็พอ   หลายเรื่องก็รู้ๆกันอยู่ว่าไม่ใช่เรื่องจริง  เช่น ลูกมีเพศสัมพันธ์กับแม่  นักเรียนมีเพศสัมพันธ์กับครู  ลูกน้องมีเพศสัมพันธ์กับเจ้านาย ฯลฯ แต่ในทางจิตวิทยามันคือการตอบสนองต่อความต้องการในจิตใต้สำนึกที่ต้องการทำอย่างนั้น  ซึ่งวรรณกรรมทุกประเภทก็ทำหน้าที่ตอบสนองต่อมนุษย์ในเรื่องนี้ทั้งนั้น  ยกเว้นบางคนในเว็บนี้ที่มีนิสัย "มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ" ชอบอวดรู้อวดฉลาดจับผิดคนอื่น  แต่ก็ไม่เคยโพสต์อะไรที่สร้างสรรค์เลย   

Izuna

อ้างจาก: So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์) เมื่อ มิถุนายน 26, 2021, 10:14:36 ก่อนเที่ยง
●จริงๆเรื่องเสียวก็ไม่ได้ต้องการเหตุผล ตรรกะ ความสมจริงอะไรอยู่แล้วครับ   ขอแค่ให้เขียนดีอ่านแล้วมันสะใจก็พอ   หลายเรื่องก็รู้ๆกันอยู่ว่าไม่ใช่เรื่องจริง  เช่น ลูกมีเพศสัมพันธ์กับแม่  นักเรียนมีเพศสัมพันธ์กับครู  ลูกน้องมีเพศสัมพันธ์กับเจ้านาย ฯลฯ แต่ในทางจิตวิทยามันคือการตอบสนองต่อความต้องการในจิตใต้สำนึกที่ต้องการทำอย่างนั้น  ซึ่งวรรณกรรมทุกประเภทก็ทำหน้าที่ตอบสนองต่อมนุษย์ในเรื่องนี้ทั้งนั้น  ยกเว้นบางคนในเว็บนี้ที่มีนิสัย "มือไม่พายเอาเท่าราน้ำ" ชอบอวดรู้อวดฉลาดจับผิดคนอื่น  แต่ก็ไม่เคยโพสต์อะไรที่สร้างสรรค์เลย

ขอบคุณค่ะ.. พอจะเข้าใจมุมมองได้กว้างขึ้นแล้ว นิยาย = เรื่องแต่ง = จินตนาการ = หลุดโลก (555555)

DCOC

ชอบครับ เปิดดูทุกวันเผื่อมีตอนใหม่ หรือเรื่องใหม่หลุดโลกมาอีก  ::Glad::

Izuna

อ้างจาก: DCOC เมื่อ มิถุนายน 27, 2021, 01:06:04 ก่อนเที่ยง
ชอบครับ เปิดดูทุกวันเผื่อมีตอนใหม่ หรือเรื่องใหม่หลุดโลกมาอีก  ::Glad::

ขอบคุณค่ะ มีหลายเรื่องแต่ไม่จบสักเรื่องที่เขียนค้างอยู่กลางทาง 55

Aceth

สนใจครับ เป็นหนึ่งในคนเขียนไม่กี่คนที่อ่านในเว็ปนี้เลย

namchan00

สนใจมากครับ ขอแนวเรื่องแบบ แผนเปลี่ยนดาวคณะนี่ คือที่สุดสำหรับผมเลยครับ ทุกวันนี้ก็เข้ามาดูอัพเดทแค่ผลงานของคุณเท่านั้นเองครับ แนว ดีเกรดหนักๆ บังคับ ขืนใจให้ทำอะไรแบบหลุดโลกๆนี่ ชอบมากเลยครับผม

@KID@

นิยาย คือสิ่งที่สร้างจากจินตนาการ ดังนั้นรังสรรค์ออกมาได้เต็มที่เลยครับ ผมรอเสพอยู่  ::Glad::

Corvest

รอชมผลงานเลย แนวชอบโชว์ แนวหลุดโลก มันจี๊ดได้ใจมากเลย

นินจาเร้นกาย

รอติดตามผลงานครับ​แนวชอบโชว์นี่ชอบมากทั้งปกติหรือหลุดโลก

boonza boy

ชอบบานเขียนทุกเรื่องเลย เพราะชอบแนวผู้ชายอ้วนๆ กับสาวสวยอยู่แล้วครับ

palmy love

ชอบเลยครับ ยิ่งเน้นชายแก่ๆ กับสาวสวยคาชุด นศ นร หรือพยาบาล ยิ่งชอบ

tk1

ชอบมากๆครับ อยากให้แต่งออกมาอีก รอติดตามผลแนวหลุดโลกอยู่นะคับ

[email protected]

อยากให้เขียนเรื่องนี้ต่อFallen Girl: College (หลุดโลก)Fa