ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 36

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, ตุลาคม 02, 2021, 12:54:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

จากตอนที่แล้ว เราคิดเรื่องอะไรบางอย่างออกมา

ไม่ได้หรอก !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เราพยายามสลัดความคิดบ้าๆออกไป พยายามบอกว่าไม่ใช่ ไม่ใช่แบบนั้นเรามีแฟนแล้วนะ แต่ตอนนั้นเราก็จับหัวน้องโทนไว้แล้วดึงมาบอกมานอนตักพี่นี่ ไม่รู้ว่าคิดอะไรตอนนั้นขนาดแฟนเก่าที่เป็นผู้ชายเรายังไม่เคยให้หนุนตักเลยนะ มันแปลกๆอ่ะจะให้มาทำอะไรแบบนั้น ก็มีแต่เตยที่มาอ้อนขอนอนหนุนตักเราก็ยอม

แต่นี่เป็นผู้ชายคนแรกมั้งที่ได้นอนหนุนตักเรา แต่ไอ้เจ้าลิงก็บอกไม่เอาผมไม่ชอบหนุนมันเมื่อยคอ เนี่ยดู ดูลิงทำดิ่ทุกคน เราบอกว่าให้ขึ้นมานอน แล้วเราก็อ้างว่าพี่แมนให้มาดูว่ามีไข้ไหม แล้วเชื่อป่ะพอบอกว่าพี่แมนสั่งมา โทนก็ฟังนะ แต่เขาแค่ขยับมานอนข้างๆขาของเรา

เนี่ยทำใจเราฝ่อเลย แล้วเราก็ไม่กล้าบอกให้มานอนหนุนตักอีกครั้งด้วย เหมือนรวบรวมความกล้าไปหมดแล้วไง แต่ก็เอาเถอะนะ น้องโทนมานอนข้างๆเราก็แตะ ๆ ๆ ที่หน้าผากที่แก้ม เพื่อเนียนๆตามที่บอกไป อือออ ตัวเย็นแต่ไม่มีไข้เลย เราก็บอกอือไม่มีไข้ แล้วเราก็รีบลุกออกมาเลย

โหย พอออกจากห้องมา มันเหมือนการ์ตูนเลยนะที่เขินจนควันออกหัว เราเดินมั่วไปหมดเลยตอนนั้นไปไหนดี ไปไหนดี แล้วก็ตัดสินใจเดินลงไปข้างล่างบ้าน งือออ ข้างล่างบ้านก็เย็นนะ แล้วพอเดินออกมาเปิดประตูบ้าน โห ! คือไม่รู้ว่าน้ำค้างหรือหมอก หรืออะไร

คือแบบขาวโพลนไปหมดเลยทุกคน สวยมากจริงๆ แถมยังสบายปอดมากๆด้วย แต่ว่าที่แปลกๆคือทำไมคนเยอะจังล่ะ เกือบ 10 คนเลยนะน่ะ เช้าแบบนี้ทำไมคนมาเยอะแบบนี้ล่ะ เง้อไม่ใช่นะ คงไม่ใช่อย่างที่เราคิดนะ แล้วตอนนั้นเราก็ตกใจเพราะเสียงโทนดังขึ้นมาว่า

พี่ไม่เข้าไปนอนต่อล่ะพี่หมิว พอเราหันไปคือโทนก็เปลี่ยนชุดลงมาแล้ว เราใจชื้นเลย เราก็ถามว่าลงมาทำไมเนี่ย ถามแก้เขิน โทนก็บอกว่าผมจะไปใส่ปุ๋ย เราก็บอกบ้าใส่อะไรตอนนี้ โทนก็บอกเรานะว่า ฝนตกต้องรีบไปใส่ปุ๋ยจะได้ประหยัดน้ำ เราก็ถามหืมจริงเหรอ

โทนบอกอื้ม ป่านนี้คนข้างบ้านมาหมดแล้วมั้งเนี่ย อ้ออออ เมื่อกี้เป็นคนจริงๆเหรอโล่งอกเลย เราถามว่าแล้วเขามาทำไรกันเยอะแยะ โทนก็บอกว่าก็ปกติแหละครับ ถ้าฝนตก พวกเราก็จะเวียนกันไปช่วย แต่ละบ้าน จะได้ไม่ต้องเสียเงินจ้างคนงานโดยไม่จำเป็น

โทนเดินมาตรงที่เราบอกอ่ะว่าพอเข้าประตูมา จะเป็นที่ว่างกว้างๆ เราก็ถามว่าทำไมต้องเอารองเท้าไว้ในบ้านอ่ะ โทนก็ไม่ตอบ เราก็บอกว่าถามนะเนี่ย ตอบหน่อยน๊า โทนก็บอกว่าข้างนอกมันเสี่ยงที่พวกสัตว์มีพิษจะเข้ามาครับ ไว้ในบ้านอย่างน้อยก็อุ่นในได้ โทนเคาะรองเท้าบู๊ทแล้วก็เดินออกไปเลย เรารีบดึงเสื้อไว้แล้วบอกไอ้ลิงบ้า

ตอนนั้นเรียกลิงบ้าจริงๆนะ เราบอกว่าเจ็บแขนแล้วจะไปหว่านปุ๋ยยังไงเนี่ย โทนก็บอกว่าผมไม่ได้ใช้ข้างที่เจ็บนี่ครับ เราก็ยืนยันว่าไม่ได้ยังไงก็ห้ามทำงาน ถ้าอักเสบขึ้นมาทำไงไหนจะต้องทำงานอีก น้องโทนก็เงียบเลยนะตอนนั้น แต่พอเราปล่อย เขาก็แว๊ปออกไปจนได้ โอ๊ยยยย ไอ้ลิงทโมนเผลอไม่ได้เลย

แล้วเราก็ไม่ตามออกไปด้วยนะ แบบกลัวดินมันเลอะอ่ะ เปียกๆ แฉะๆ เราได้แต่หงุดหงิดและเดินไปบนห้องข้างบน คงเพราะเราอารมณ์เสียเลยเดินกระแทกเท้าไปด้วย แล้วด้วยความว่าชั้นบนเป็นไม้เสียงมันเลยดัง พี่แมนก็บอกเห้ย ๆ ๆ ๆ ไปกินรังแตนที่ไหนมาเนี่ย

พี่แมนลุกขึ้นมาแล้วบ่นเราเลย เราก็บอกว่าน้องชายพี่อ่ะแหละห้ามแล้วไม่ฟัง นี่เจ็บแขนอยู่ยังจะไปหว่านปุ๋ยอีก พี่แมนก็บอกว่าเอ้าแล้วจะไปห้ามมันทำไม นั่นมันวิถีชีวิตของบ้านนี้แกเป็นใคร มีสิทธิ์อะไรที่จะไปห้ามไม่ให้มันทำถึงขนาดนั้นล่ะ เราก็บอกว่ามันใช่เวลาไหม

พี่แมนก็บอกว่าเห้ย ใช่หรือไม่ใช่ คนที่ตัดสินใจคือไอ้โทนไม่ใช่ตัวแกนะไอ้หมิว แค่หว่านปุ๋ยมันคงไม่ได้หนักหนาอะไรนักหรอก แกนี่ชักจะออกอาการมากไปแล้วนะ ด้วยความที่เรากำลังหงุดหงิดเราก็ถามพี่แมนไปว่า ทำไมอ่ะแค่น้องหงุดหงิดแล้วมันทำไมล่ะ พี่แมนก็บอกว่าเปล่า อาการห่วงน่ะออกมากเลยนะ กิ๊ววววววว

ง่ะ ! พี่แมนเบรกเราอีกแล้ว แล้วจากที่หงุดหงิดคือหายเลย กลายเป็นแบบว่าทำตัวไม่ถูกแทน เราก็บอกเง้อพี่แมนพูดไรเนี่ย พี่แมนก็บอกว่าเห้ออ ไม่มีอะไร กิ๊ว ๆ ๆ  แน่ะบอกว่าไม่มีอะไรยังมากิ๊วๆอีก แล้วพี่แมนก็บอกว่าไป ๆ ๆ วันนี้แกมีเรียนไม่ใช่เหรอ ถ้าจะกลับไปอาบน้ำบ้านก็ไปเลย เอารถพี่ไป

เราก็ลืมเลยว่าวันนี้มีเรียน เราก็ไม่อยากโดดด้วย แต่ก็อยากอยู่นี่ง่ะทำไงดี พี่แมนก็บอกว่าไปเรียนเดี๋ยวพี่ดูไอ้โทนมันเอง เราก็อึกๆอักๆ จนสุดท้ายก็ต้องไปตามที่พี่แมนบอกนั่นแหละ ยังไงก็ต้องเรียน เราบอกอื้อๆงั้นเรียนเสร็จน้องจะรีบมานะพี่แมน พี่แมนบอกอื้มๆ แล้วเราเดินออกมาขับรถแล้วก็กลับบ้านเลย โชคดีที่ประตูหน้าบ้านเปิดอยู่เราเลยไม่ต้องลงมาเปิดเอง

เราต้องใช้สมาธิมากเลยนะ เรียนก็ต้องเรียน เรื่องไอ้เจ้าลิงก็วุ่นวายในหัวเนี่ย แต่ว่า.... เราเองก็ต้องให้ความสำคัญกับคนทีได้ชื่อว่าแฟนแหละ เตยโทรมาหาถามว่าทำไรอยู่เนี่ย เราก็คุยกับตามประสานั่นแหละ ใจเราอยากไปบ้านโทนนะ แต่ว่าเราก็เอ่ยปากชวนเตยไปเที่ยวแทน เพราะยังไงแฟนเราก็ต้องมาก่อน

แต่เตยบอกว่าวันนี้ไปไหนไม่ได้ง่ะ ป๊าจะมาหา หมิวไม่โกรธเค๊านะ เราก็บอกไม่เลยไม่โกรธเลยยยย ซึ่งหลังจากวางสายเพื่อนเราก็แซวนะว่าแหม หวานกันจังคู่นี้ แล้วพวกนั้นก็จะชวนเราไปปาร์ตี้ ซึ่งบอกได้เลยนะว่า ตั้งแต่ที่โทนมาที่ห้องเรียนและเปิดเสียงนั่น

พวกที่นินทาลับหลังเราคือลดลงไปเยอะมาก คือก็มีแหละ แต่ว่ามันก็แค่เสียงนกเสียงกา ที่พอเราหันหน้าไปมองก็ต้องหลบหน้าหนีหมดแล้ว อาจจะเพราะเหตุการณ์ที่ว่าโทนกระทืบคนที่เอาข่าวไปปล่อยด้วยแหละ ข่าวลือพอว่าแต่ว่าโทนมาปรากฎตัวถึงห้องเรียน แถมยังมีท่าทีสนิทกับเจมส์ด้วย

แล้วที่สำคัญเจมส์ก็เป็นแฟนกับจ๋าเพื่อนเราอีก ตอนนี้ก็เหมือนเรามีสิ่งที่เรียกว่า ออร่า คุ้มครองตัวเลยล่ะว่าไป กลับมาต่อเนอะเพื่อนเราก็ชวนไปนั่งเล่นแหละ ซึ่งเราก็ไปนะก็ยังไม่กี่โมงเองนี่ เรามาที่สยามเดินซื้อของนู่นนี่นั่น โอ๊ยย ฟินมาก มีความสุขมาก

เจอเพื่อนๆที่รู้ใจทั้งการกิน การซื้อของ แล้วตามใจตลอด เดินไปร้านไหนก็ซื้อของได้หมด แบบนี้แหละที่เราชอบ ๆ ๆ เรากับเพื่อนก็เดินซื้อของไปเรื่อยคือเต็ม 2 แขนแล้วเนี่ยแต่ไม่เหนื่อยเลยสบายมาก เพื่อนเราก็ถามว่าหมิวๆคืนนี้ไป RCA ป่ะ เราก็ตอบแทบจะทันทีว่าไป ๆ ๆ  เพื่อนเราก็บอกโอเค

แล้วเราก็เดินซื้อของกันต่ออีกนั่นแหละ นานๆได้ปลดปล่อยทีอ่ะ พัน 2 พันไม่เห็นเป็นไรเลย เรากับเพื่อนเดินสยามจนเกือบลืมเวลา ก็มีคนเข้ามาคุยกับมาแบบขอ msn ขอHi5 บ้างเพื่อนเราที่ถูกใจคนที่เข้ามาขอก็ให้ไปแหละนะ แต่เราไม่ได้ให้หรอก ก็เรามีแฟนแล้วนี่นา

แต่ก็มีหลายคนแหละพยายามตื๊อ ๆ ๆ ๆ จนน่ารำคาญ บางคนก็แบบหล่อมาก หล่อแบบสเป็กเลยแต่เหมือนหิวอ่ะ พยายามพูด พยายามขอ แล้วยังชวนไปกินนั่งรถเล่นบอกว่าอยากรู้จัก เราก็บอกว่าเรามีแฟนแล้ว แล้วก็ไม่ตอบอะไรอีกเลยนั่นแหละ เราเดินมาถึงลานจอดรถน่ะ ส่วนกลุ่มผู้ชายพวกนั้นก็ยังเดินมาด้วยบอกจอดรถไว้ที่เดียวกัน

แต่เหมือนมีเพื่อนเราในกลุ่มคนนึงอ่ะคงจะถูกใจ นางพูดออกมาว่าวันนี้เย็นนี้จะไป RCA จะไปด้วยกันไหม แล้วคนกลุ่มนั้นบอกว่าไปด้วยซิ่แทบจะทันทีเลย คือแบบโหยไรอ่ะ น่าเบื่อเลยคราวนี้ แล้วคือนางก็น่าจะเห็นว่าผู้ชายคนนั้นจ้องเราอย่างเดียวเลย เพื่อนเราคือนางก็สวยนะ แต่นางอาจจะไม่ใช่สเป็กเขาไง

แล้วเคยกันป่ะ พอเห็นอะไรบางอย่างแล้วใจหล่นวู่บบ เราเห็นรถตู้คันนึงอ่ะ คือรู้แหละว่ารถตู้สีดำไม่ได้ มีคันเดียวบนโลก แต่ทรงแบบนี้ รุ่นนี้มันเหมือนของที่พี่แมนใช้งานตอนไปธุระเลย แล้วตอนนั้นก็มีคนถามเราขึ้นมา เอ้าไอ้หมิวไหนบอกว่าจะรีบกลับไง เท่านั้นแหละใจเราแบบหล่นเลย หันไปก็เจอพี่แมนอยู่กับ... ใครกันนะ เห้ยยย น้องโทนนี่นา เราก็ตกใจเพื่อนเราก็ตกใจ เราก็ถามเสียงแบบตะกุกตะกัก พะ พี่แมนมาทำอะไรเหรอ

พี่แมนก็ตอบแบบเรียบๆว่า อ๋อพอดีว่า พาไอ้โทนไปหาหมอมาน่ะเลยนัดพวกทีมงานมาเจอกันที่นี่ พอดีไม่มีรถก็เลยนั่ง taxi มาเองก็เลยมาเดินเล่น พอพี่แมนพูดเรื่องรถ เราก็นึกขึ้นได้เลยว่าเราพูดเองว่าจะรีบกลับไปบ้านน้องโทน แล้วพี่แมนก็พูดขึ้นมา อื้มม ไอ้หมิว ถ้าพี่จำไม่ผิด

แกมีเรียนถึงแค่ เที่ยงนะ พี่แมนพูดแค่นั้นแล้วก็ไม่พูดอีกเลย แล้วก็พูดว่าป่ะไอ้โทน แล้วพี่แมนกับโทนก็เดินไปเลย แต่ว่าคราวซวยอ่ะทุกคน ไอ้คนที่มันเหมือนจะมาตื๊อเราก็เดินไปหาพี่แมนแล้วเหมือนจะทักทายสวัสดีครับ ผมเป็นเพื่อนคุณหมิวครับ พี่แมนก็มองแล้วยิ้มๆแล้วพูดครับ แล้วก็เดินไปเลยไม่พูดอะไรต่อ

แล้วก็เป็นบ้าอะไรไม่รู้นะ กลุ่มเพื่อนของผู้ชายคนนั้นที่มาด้วย อยู่ดีๆก็หัวร้อนเฉยแล้วพูดว่า เห้ยอะไรวะคนพูดด้วยไม่พูดด้วยหยิ่งชิบหาย นั่นไงความซวยมาแล้ว เราแบบตัวสั่นเลยนะตอนนั้น แย่แล้วแย่แน่ๆ พี่แมนก็หยุดหันมามองนะ แล้วบอกกับเราว่า ไอ้หมิวจะคบคนก็เลือกดีๆหน่อยนะคราวหน้า  เท่านั้นแหละไอ้คนที่พูดนั่นก็เดินไปหาพี่แมนเลย ถามเห้ยพูดไรวะ แล้วตอนนั้นน้องโทนที่ยืนอยู่เงียบๆในตอนแรกก็ เดินมาบังหน้าพี่แมนไว้แล้วบอกว่า กรุณาถอยไปครับ รบกวนอย่าเข้ามามากกว่านี้ ไอ้คนนั้นก็ถามว่าเสือกอะไรด้วยวะ น้องโทนก็บอกสวนกลับไปว่า

การที่พี่ชายตักเตือนน้องสาวในการเลือกคบเพื่อนมันผิดตรงไหนครับ แล้วแบบเห้ยจะหัวร้อนกันไปไหน คนนึงก็พูดกวนไม่เลิก อีกคนก็ฟิวส์ขาดง่ายเหลือเกิน จากที่จะเข้าไปหาเรื่องพี่แมน เขาคนนั้นจะต่อยน้องโทนเลย แต่ก็ไม่ได้ต่อยนะ ตามสเตปก็มองซ้ายมองขวา มองมาที่เพื่อนแล้วเข้าไปผลักน้องโทน

มึงทำไมไอ้สัด คำพูดที่เราได้ยินบ่อยๆเวลาผู้ชายจะต่อยกันก็ลอยมาจนได้ พอเห็นน้องโทนไม่สู้ เขาก็จะผลักดี แต่น้องโทนก็หลบแล้วต่อยเข้าสีข้างเลย ดังปั้กแล้วเชื่อมะหมัดเดียวคือทรุดเลย พอไอ้คนนั้นทรุดลงไป น้องโทนก็หันไปถามพี่แมนว่า ผมตอบโต้ได้ไหมครับ โอ๊ยย ไอ้บ้าต่อยจนเข้านั่งลงไปนอนกุมท้องแล้วทำไมพึ่งถามมมม ไอ้ลิงบ้า

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

acropobia899

แค่ทีเดียว คือเรียกว่าป้องกันตัวแหละเนาะ

แต่ถ้าได้รับอนุมัติการตอบโต้ล่ะก็ โอ๊ยเจ็บแทนเลยพ่อหนุ่มเอ๊ย 

แต่ท่านโทนยังเจ็บอยู่นินา

จบสถานการณ์ได้ไวมากเลย

จบตอนแล้วขำพี่หมิวอะ  กั๊กเบอร์กั๊กhi5

แต่เอ๊ะ ตัวเองก็ยังไม่มีเบอร์ท่านโทน โอ๊ยน่าเอ็นดูมากเลยครับ ปล นึกว่าจะมีแล้ว(ผ่านเหตุการณ์อะไรมาเยอะพอสมครร)

leopoldi

สอยเลยๆ ปากดีๆ แบบนี้สอยเป็นมะม่วงให้หมด แต่อาการคุณหมิวออกจริงๆ นะ รึอยากคบแฟนผู้ชายด้วยน้อ??? 

Evolution PK

Ttum1188

ฮือๆๆ เจ๊หมิวก่อเรื่องอีกแล้วนะครับ

dox051

Thanee_samsung

แบบนี้เค้าเรียกว่าป้องกันตัว มีขอนุมัติ ตอบโต้ด้วย พี่แมนก็ไฟเขียว เส็ดลิงหละ มึงตายยยย

dodoza2

ซ่านักโดนน้องโทนจัดซะขอบคุณมากครับ

1819

ไม่ว่าต้อนนี้จะมีบทบู๊ ของเทพโทน หรือบท คุณหนูเอาแต่ใจ    ของเจ๊หมิว  
 แต่  รู้สึกว่า ไหนก็ไหนๆ  เห็นมีแอบเกริ่นมา   อยากฟังเจ๊หมิวเล่า เรื่อง เจ้าที่  ตัวจริง ที่บ้านสวนเทพโทนจัง  ถ้าจำไม่ผิด เทพโทนก็เกริ่นบ่อยๆ ว่าบ้านสวน มี ผอ อี ...ผ..👻👻👻    ทั้ง เทพโทน เจ๊หมิว เจ้เต้ย ก็เคยเจอ      แบบ ว่า มาแนวนิยาย รักพ่อแง่แม่งอน  เราสองสาม คน   แล้ว   ลองแทรกบท  เจอผีเจ้าที่ แล้ว วิ่งลงโอ่ง หน่อยซิ    ว่าเจอแล้วเป็นไง   ครับ
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

Kingmar

เจ้หมิวคงสับสน ใจอยากไปบ้านพี่โทนแหละแต่อีกใจก็กลัวเลยหาทางออกไปเดินเล่นกับเพื่อน แต่ซวยตรงสวยเกินเลยมีคนไม่รู้กาลเทศะมาตื้อจนเกิดเรื่อง ต้องให้พี่โทนผมออกกำลังอีกแล้ว

ka55anova

ถ้าไม่ตอบโต้จะโดนหนักนะโทน ด่นะพี่แมนไม่ออกโรงเอง ไม่งั้นรากมะม่วงมีเพื่อนคุยเพียบ

guang_k

คิดว่าคุณหมิวเจอเจ้าที่ซะอีก เพราะคุณโทนเคยบอกว่าทั้งคุณหมิวและคุณเตยเจอหลายครั้งแล้ว
เอ แขนยังเจ็บแต่ออกแรงอีกแล้วหวังว่าไม่พลาดใช้แขนผิดข้างให้เจ็บเพิ่มนะครับ

จะตามไปเพราะกันคุณรุกะหรือเปล่า ได้หึงเพิ่มเพราะเพื่อนๆ อีก ลำพังตัวเองยังไม่ได้คุยกันดีๆ เลย ยังจะมีคนมาแย่งอีก อ่านพาร์ทนี้แล้วลืมอิมเมจที่คุณโทนสร้างไว้ที่เรื่องหลักไปเลย

Thekid34