ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา ตอนที่ 38

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, ตุลาคม 07, 2021, 12:16:02 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

โทษทีลืมว่าจะลงให้อ่าน ต่อจากตอนที่แล้วรุกะนางบอกว่าจะขอยืมตัวเจ้าลิงไปทำงานด้วย

ห๊ะ ! อะไรนะยืมตัวเหรอบ้าแล้ว ! แล้วสายตานางคือวิบวับเลยนะ เรามองไปที่โทนอีกครั้ง เขายืนเหนื่อยหอบอยู่ตรงนั้นคือเห็นเลยล่ะ ตอนนั้นเขาเดินไปหาเด็กฝึกงานของรุกะที่ตอนนี้เหมือนจะมึนๆอยู่ก็ปกติแหละโดนเตะใส่หน้าแบบนั้น แต่โทนเองก็เป็นนักกีฬาตัวจริงเลยนะ เราว่าเขาคงจะไปข่วยให้คนๆนั้นลุกขึ้น

แต่จังหวะนั้นเองโทนก็ต่อยเปรี้ยงใส่หน้าของคนๆนั้นหมัดเดียวคือสลบเลย เห้ย ! บ้าแล้วไม่ใช่ว่าจะไปช่วยพยุงเหรอ เรากับรุกะมองหน้ากันเหวอเลยล่ะตอนนั้น เราบอกรุกะว่าขอตัวก่อนนะคะ แล้วรีบเดินไปหาพี่แมนเลย เรากลัวโทนจะโดนพี่แมนตีอีก พอเราเดินไปถึงตรงนั้นโทนก็ยืนตรงหน้าพี่แมนแล้วไม่พูดอะไร

เราจะเดินไปบอกพี่แมนให้ใจเย็นๆ โทนพูดขึ้นมาว่าผมขอรับผิดครับ แต่ว่าตอนนั้นหัวหน้าทีมรักษาความปลอดภัยก็เดินไปตบไหล่แล้วบอกว่า มีอะไรพี่รับผิดชอบเอง เอ็งไปพักไป  เอ๊ะ ! เรางงว่าเกิดอะไรขึ้น โทนก็ก้มหัวแล้วบอกขอตัวก่อนครับ

แล้วโทนก็เดินผ่านเราไปเลย เราถามพี่แมนว่าเกิดอะไรขึ้น พี่แมนมองหน้าเรานิดหน่อยแล้วบอกว่าไม่มีอะไรเรื่องของเด็กตีกัน เราก็บอกว่าไม่จริงอ่ะ มันมีเรื่องอะไรเหรอพี่แมน หัวหน้าทีมรักษาความปลอดภัยเลยบอกว่า ไอ้เด็กเปตรนั่นมันพูดจาเสียมารยาทว่าทางบริษัทเราไม่มีมาตรการดูแลความปลอดภัยที่ดีครับคุณหมิว ทั้งยังลามปามถึงคุณแมน เรื่องมันเลยเป็นอย่างที่เห็น

เรามองหน้าพี่แมนเลยแล้วถามว่า โทนจะไม่โดนพี่แมนดุหรือลงโทษใช่ไหมคะ พี่แมนก็บอกว่าไม่หรอก คราวนี้เป็นข้อยกเว้น เพราะถ้าไอ้โทนไม่ออกตัวล่ะก็ ไอ้เวรนั่นศพไม่สวยแน่ แล้วมันก็เป็นอย่างที่พี่แมนบอกนั่นแหละเพราะตอนนี้สีหน้าของทีมงานพี่แมนแต่ละคนคือ เดือดดาลมากๆ ถ้าให้พวกนี้ลงมือล่ะก็คนญี่ปุ่นคนนั้นได้ตายแน่ๆ ถ้าจำไม่ผิดรุกะบอกว่าเป็นเด็กฝึกงาน

ถ้าต้องให้มารับมือกับพวกนี้ล่ะก็ไม่น่าจะรอด แล้วตอนนั้นทีมงานของญี่ปุ่น 4-5 คนก็รีบมายังตรงนั้นเลยล่ะ มาถึงเขาก็ก้มหัวให้พี่แมน งกๆๆๆๆ เหมือนกับว่ารู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น

แต่พี่แมนไม่พูดอะไรนะ สิ่งที่แสดงออกมาคือสายตาที่น่ากลัวมากๆเลย แล้วตอนนั้นคนตัวโตของฝั่งนั้นซึ่งถ้าเอาจากความคิดเรา เขาน่าจะเป็นหัวหน้าทีมของฝั่งญี่ปุ่น เขายืนมองที่พี่แมนตาแข็งเลย

พี่แมนบอกตามตรงว่ารูปร่างของพี่แมนยังไงก็สู้ไม่ไหว แต่พี่แมนแค่มองกลับไปคนๆนั้นก็ค่อยๆ ถอย ถอย และหลบสายตาพี่แมนไป เราทำตัวไม่ถูกเลย มันกดดันจนจะหายใจไม่ออกเลยตอนนั้น

แล้วพี่แมนก็เดินออกจากตรงนั้น เราก็เดินตามไปนะ เราถามพี่แมนๆ แบบนี้จะดีเหรอ คนของเราทำคนของเขาบาดเจ็บนะ พี่แมนก็บอกเราว่า อยากทะลึ่งก่อนเองนี่ช่วยไม่ได้

ขนาดไอ้โทนเจ็บแขน มันยังสู้ไม่ได้กฌควรพิจารณามาตรฐานคนในทีมแล้วมั้ง ตอนนี้พี่เป็นตัวแทนของพ่อนะไอ้หมิว ถ้าพี่ยังกลัวแค่ทีมรักษาความปลอดภัย แล้วอนาคตใครมันจะยำเกรง

พี่แมนบอกเราแบบนั้น เราก็ฟังไปด้วยเดินไปด้วย แล้วพี่แมนก็บอกกับทีมของบริษัทเราว่า ทำดีมากที่อดกลั้นไว้ได้ ถ้าทำอะไรลงไปมันจะกลายเป็นรังแกเด็กเปล่าๆ

ทีมงานของบริษัทก็บอกว่าถ้าไอ้โทน ออกตัวช้ากว่านั้นแค่วินาทีเดียว ไอ้เด็กเวรนั่นโดนพวกผมเก็บแน่ครับ พี่แมนก็หัวเราะ 5555 แล้วบอกดีแล้ว ๆ  เตรียมเข้าประชุมล่ะ พี่แมนบอกให้หัวหน้าทีมเข้าไปกับเขา อีก 2 คน คอยประสานงานข้างนอก

แล้วทีมงานที่ตามมาอีกทีม ให้ดูแลรอบๆบ้านพัก พอพูดแบบนั้น ทุกคนยกเว้นหัวหน้าทีมก็หยุดเดินตามพี่แมน และแยกย้ายกันไปทำงาน

งืมม แล้วโทนล่ะ เรามอง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  พี่แมนก็บอกไอ้หมิวแกไม่ต้องมองหาไอ้โทนเลย แกบอกตั้งใจจะมาเรียนงานแกก็เข้าประชุมกับพี่ด้วย ล้างหน้าแปป แล้วพี่แมนก็เดินเข้าห้องน้ำไป

หัวหน้าทีมก็ยืนรอข้างนอกกับเรา เราก็มองเขาแล้วถามโทนไปไหนเหรอคะ หัวหน้าทีมก็พูดว่าผมบอกไม่ได้ครับ เราก็ถามทำไมอ่ะคะ หัวหน้าทีมก็ตอบว่า คุณแมนอยากให้คุณหมิวเข้าประชุมด้วยไม่ใช่เหรอครับ

เราบอกใช่ แล้วมันยังไงง่ะ หัวหน้าทีมตอบว่าถ้าผมบอกว่าไอ้โทนอยู่ไหน คุณหมิวคงไปหาทันทีน่ะสิ่ครับ.. ง่าาาา อะไรเนี่ย แต่ละคน โอ๊ยยยยยย

เราก็เชอะไม่ถามก็ได้ แล้วเมื่อกี้โทนทำอะไรเหรอคะ เตะแบบแปลกๆ เราบอกว่าเมื่อกี้รุกะนางพูดอะไร คุบิ คุบิ  หัวหน้าทีมถาม คุณหมิวเห็นเหรอครับ เราบอกงืมม ยืนมองอยู่อีกฝั่ง

หัวหน้าทีมก็บอกว่า น่าจะเป็นชื่อท่าเตะที่ไอ้โทนทำให้ดูน่ะครับ คุบิ มาวาชิ เกริ เราบอกใช่ๆ ๆ คืออะไรเหรอคะ หัวหน้าทีมเขาบอกว่าเป็นเทคนิคการเตะของคาราเต้ สายเคียวคุชิน หรือจะเรียก บราซิลเลี่ยนคิ๊กก็ได้ครับ

แล้วพี่แมนก็เดินออกมาพอดีตอนนั้น ถามว่าคุยไรกันสองคนนี้ เราก็บอกเชอะน้องชายพี่แอบฝึกอะไรแปลกๆอีกแล้ว พี่แมนหยิบทิชชู่เข็ดที่มือแล้วถาม บราซิลเลี่ยน อ่ะนะ เราบอกใช่ พี่แมนว่ามันก็ไม่ได้พิสดารอะไรใครๆก็ฝึกได้ แต่สำคัญที่เอามาใช้กับสถานการณ์จริงแค่ไหน ต่อให้ซ้อมดีแทบตาย แต่เอามาใช้ในชีวิตจริงไม่ได้ มันก็แค่สิงห์สนามซ้อม

เราก็บอกเด่อเอ๊ย ฟลุ๊คคคค หัวหน้าทีมบอกว่า ไม่ฟลุ๊คหรอกครับคุณหมิว ผมว่าไอ้โทนตั้งใจสร้างภาพจำให้ไอ้เด็กเปตรนั่นจำฝังหัวว่าเตะได้แค่ท่าพื้นฐาน แล้วใช้ความประมาทของมันตอนที่ไม่ระวังตัว ตวัดเตะบราซิลเลี่ยนครับ

เราฟัง ๆ ๆ ก็คิดตามว่าจริงอยู่ที่ไอ้เจ้าลิงอ่ะ ฝึกยูโดมาตั้งแต่ 10 ขวบ แต่คาราเต้นี่พึ่งมาฝึกไม่ใช่เหรอ แล้วเก่งขนาดนั้นเชียว ??  งืมม แล้วตอนนั้นเราก็ถามหัวหน้าทีมอีกว่า ตกลงโทนอยู่ไหนเหรอคะ

หัวหน้าทีมมองหน้าพี่แมนและมองมาที่เรา ก่อนที่ ตอบกลับมาว่า - ลืมแล้วครับ -

โอ๊ยยย เผลอหน่อยก็ไม่ได้เชอะ เด่อเอ๊ยไม่ถามก็ได้ พี่แมนบอกเห้ยๆๆ อย่ามาเนียนไอ้หมิว ไปเลยเตรียมตัวเลย โห้ยเซ็ง

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Thekid34

พี่หมิวน่าร้ากกกกก ทำเนียนหลอกถามมม

Joepure~☆

เจ๊หมิวไม่รักษาอาการเรื่องโทนเลยนะเนี่ย
คนใกล้ตัวดูออกหมด :)

kaku1234

โทนโคตรโหดเลยขนาดเจ็บยังเอาเรื่อง

Slave

โทนเราโหดขึ้นทุกวันเลยเนาะ..... แต่เจ๊หมิวก๊เจ้าเล่ห์เหมือนกันนะ.. คอยแอบถามทีเผลออ่า555... ขอบคุณ​มาก​ครับ​

zeebraa

ka55anova

รอบนี้ทำหน้าที่ได้ดีมาก สงสัยจะได้โบน้ส ทัวร์ญี่ปุ่นกับรุกะ 555

Taizen

leopoldi

มีใจทุกตอน อาการออกตลอดๆเลยนะค้าบคุณหมิว  ทั้งถาม ทั้งห่วง หู้ยยยย ฟีลแฟนอ่ะ บอกเลย

...... นั่นไงอาการออกจนเพื่อนจับได้แล้ว หึหึ พอมาอ่านจากฝั่งคุณหมิวนี่จากนางพญาในเรื่องของโทน จะกลายเป็นลูกแมวน้อยแล้วม้าง

dodoza2

ฟิลแฟนจัดพี่มิลมันต้องมีอะไรแน่นอนขอบคุณมากครับ

dwarf

ขอบคุณ​ครับ.. รู้สึกช่วงนี้พี่หมิวแสดงออกเต็มที่เลยนะครับว่ามีใจให้โทน

ME

เจ้หมิวเก็บทรงไม่อยู่ขั้นสุดเลย

locklock leck

::Shy::ลึกๆพี่หมิวก็อ่อนหวานมากเลยนะครับ

1819

แล้ว k. รุกะ จะว่าไงนะ   เรื่องกลายเป็น คนของตัวเองไป หาเรื่องตัวแทน คู่ค้าที่ร่วมมือกัน   และก็แพ้ให้ เทพโทนอีก  เสียชื่อต้นตำหรับ คาราเต้เลย แต่อย่างว่า โลกเดี๋ยวนี้   ถ้าใครอ่อนแอ อ่อนซ้อม อ่อนประสบการณ์ก็แพ้ไป แต่จะแพ้แบบ ตุ๊กตาล้มลุก หรือ เป็นตุ๊กตาเสียกระบาล   ก็เท่านั่น
  เจ๊หมิว นี่ก็น่าเอ็นดู ถามเป็น  เจ้าหนูจำไม  ผสานกับ เจ้าหญิงซูยุ เลย
Edit  ยิ่งอ่านเจ๊หมิว เล่าๆ จากต้อนแรกจนถึ งต้อนนี้   ซักเริ่ม สงสารเจ๊เต้ย ล่ะ เหมือนไม่รู้เรื่องอะไรอยู่คนเดี่ยว มิน่า ล่ะ ตัดกลับมา ซีรีย์ร้านเกะพระราม3 ต้อนปัจุบัน   ที่ทะเลาะกันนัวไปหมด    เจ๊เต้ยถึงได้ อาการ ภูเขาไฟระเบิด หลุด พาลเอ๊ะอะไปหมด   แต่ ลงกับเจ๊หมิวไม่ได้เพราะขึ่นชื่อว่าแฟน คยรัก  เต็มสถานะ  หวยเลยไปออก ที่เทพโทน ไป  หึๆๆ     แท้จริงจริงเจ๊หมิวเป็นนางเอกสายร้ายรุก ใช่ไหมนี่   555
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

dox051

เจ้หมิวเป็นห่วงคุณโทนด้วย
แอบหวาน อิอิ