ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ [ Part 6 ] ตอนที่ 72 ( ประสบการณ์ของนายโทน )

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, พฤศจิกายน 19, 2021, 03:03:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

สวัสดีครับ สวัสดี ร้านเกะมาละครับ

เซอร์ไพรซ์กันเลยทีเดียว

ยินดีต้อนรับสมาชิกร้านเกะท่านใหม่ๆด้วย

แล้วก็ขอบคุณสำหรับลูกค้าผู้ที่มาเยี่ยมร้านเกะตั้งแต่ตอนที่ 1 จนถึงปัจจุบัน

รู้สึกขอบคุณมากๆเลยคร๊าบบบบบบ ขอบคุณทุกคอมเมนต์จริงๆครับ  ผมอ่านทุกตอมเมนต์นะครับ สั้นยาวผมก็อ่านหมด

และขอบคุณทุก EDIT และแสดงความคิดเห็นเพิ่มหลังอ่านจบ  มันเป็นกำลังใจอย่างดี

อย่างที่บอกครับกระทู้นี้ Free STYLE คอมเมนต์อะไรก็ได้ครับ เพื่อจะอ่านเนื้อหาที่ซ่อนไว้

ไม่จำเป็นต้อง EDIT ไม่ต้องกลัวผิดกฎใดๆ แต่ระวังกระทู้อื่นๆ หมวดอื่นๆด้วยนะครับ

เราต้องทำตามกฎของบอร์ดและกระทู้นั้นๆนะครับ เพราะเวลา MOD ลงดาบก็เด็ดขาดมา

ปล. สำหรับท่านที่ต้องการอ่าน ซีรีย์คาราโอเกะ หรือ ทุกซีรีย์ย้อนหลัง

สามารถคลิกที่ภาพ เพื่อวาร์ปไปห้องสมุดนายโทนได้เลยครับ

★★★★★★★★★★★

ปล.2 สำหรับใครสมาชิกใหม่ที่พึ่งสมัครเมมยูซเซอร์เข้ามาแล้วพออ่านเรื่องนี้แล้วอยากอ่านต่อก็ง่ายๆครับ
ตามภาพเลย ขั้นตอน 1 2 3  แต่ระวังการคอมเมนต์ไว้ให้ดีๆ อย่ามาแต่ อีโม นะ

★★★★★★★★★★★

ขออนุญาตแนะนำสาวๆ สักหน่อยครับ

ภาพที่มีเสียงของน้องมิ้นต์

★★★★★★★★★★★

พี่หมิว / เจ๊หมิว

★★★★★★★★★★★

ความเดิมตอนที่แล้ว

หลังจากที่เลิกซ้อมผมก็จะกลับคอนโด

แต่ว่ามิ้นต์โทรมาหาบอกว่างมั้ยไปรับหน่อย

ผมก็ไปอยู่แล้วล่ะ เราก็ได้ใช้เวลาด้วยกัน

ทานข้าว เดินเล่น เดินดูไฟ เดินดูใจ ฮี๊ววววววว

ผมก็ถามว่ารำคาญมั้ยที่พี่มาใกล้ๆเนี่ย มิ้นต์บอกเปล่า

ผมก็ถามว่าแล้วถ้าจะอยู่นานๆได้มั้ย มิ้นต์ก็บอกว่า

ไม่รู้ ก็ลองพยายามสิ่......

★★★★★★★★★★★

นายโทนไดอารี่ตอนที่ 72

หลังจากที่เดินลงมาจากสะพานลอย ตอนแรกก็ตั้งใจจะไปนั่งสาย 77 นะ แต่คิดไปคิดมา นั่ง Taxi ดีกว่า จากจะเลี้ยวซ้าย ผมเดินเลี้ยวขวามาตรงบริษัทใหญ่ๆ คนเดินไปๆมาๆดีกว่า ไปอีกทางโคตรจะมืดเลย เดี๋ยวนั่ง Taxi เข้าทางเซนต์หลุยก็ได้ ผ่านร้านข้าวขาหมูเซ็นหลุยด้วย แต่พวกเราอิ่มแล้วไว้วันหลังแล้วกัน

เราเดินมานั่งที่ป้ายรถเมล์ ผมมองที่เจ้าหญิงน้ำแข็งคนสวย แล้วแบบละสายตาไม่ได้เลย " มองไรพี่โทน "  อยู่ดีๆเจ้าหญิงน้ำแข็งก็หันมาถามผมนะ ผมบอกก็อยู่กันสองคนจะให้มองใครล่ะหืม มิ้นต์ก็บอกเพลาๆหน่อยเหอะแค่ยอมให้จับมือด้วยนิดเดียว อย่าเยอะ อย่าเยอะ ผมก็ยิ้มๆๆๆ ไม่รู้สึกว่าแย่เลยแฮะ ที่โดนว่าแบบนี้

ผมก็ยังยิ้มอยู่มิ้นต์ก็ตีแขนทำหน้าดุแล้วก็บอกว่าแค่ให้โอบเอวนิดเดียวอย่าทำเหมือนได้ใจดิ่ ผมก็โอ๊ย ย ย ย  แกล้งสำออยไปงั้นแหละ แล้วผมก็บอกนะว่ามิ้นต์ไม่ใช่เหรอที่จับมือพี่ไปโอบอ่ะพี่จะปล่อยอยู่แล้วนะตอนแรก แล้วมิ้นต์ก็ขยับมาใกล้ๆจ้องหน้าผมแล้วบอกว่าห้ามปล่อยถึงบ่นก็ห้ามปล่อย

อ่ะจ้าาาาาา  ผมลากเสียงยาวกวนๆเธอ มิ้นต์ก็ทำหน้ามุ่ยๆแล้วพูดพี่โทนอ่ะอย่ากวนได้ป่ะ ผมทำหน้ากวนๆแล้วเบี่ยงหน้าช้าๆ แบบตั้งใจกวนตีนเธออ่ะ เธอก็หยิกแขนเบาๆแล้วบอกกวนมิ้นต์เหรอฮ๊ะ !!!  ผมก็เปล๊า !!!  มิ้นต์ก็ถามถ้าเปล่าแล้วเสียงสูงทำไม ผมก็กดเสียงต่ำ ป่าวววววววววววว

มิ้นต์บอก เอ้ออออออ จำไว้เลย ผมก็หัวเราะแล้วจับมือเธอไว้บอกอโอ๋ ๆ ๆ ๆ ก็นานๆจะได้คุยกับมิ้นต์แบบนี้นี่ ก็เลยอยากเล่นด้วยนิดหน่อย มิ้นต์ก็ถามว่าแล้วปกติไม่ได้คุยกันหรือไง ผมก็ถามว่านี่ไม่รู้ตัวเหรอเนี่ยว่าพูดกับพี่น้อยแค่ไหนเนี่ย พี่แทบจะนับคำได้เลยนะ

มิ้นต์ก็ถามว่าทำไมพูดน้อยแล้วจะเบื่อมิ้นต์เหรอ ผมก็ถามว่าแล้วพี่เคยทำท่าหรือมีอาการว่าเบื่อป่ะล่ะ มิ้นต์เชอะ !!! แล้วบอกว่าไม่รู้หรอกตอนนี้อาจจะดี พรุ่งนี้ก็ไม่รู้ ผมหัวเราะแล้วบอกว่านี่รู้จักกันมากี่เดือนแล้วเนี่ยยังจะไม่รู้อีก มิ้นต์ก็บอกผมว่าจะรู้เหรอ แค่ระยะเวลาเดือนน่ะไม่รู้หรอก ต้องเป็นปีสองปีนู่น ผมก็เอ๊ะ !!! แล้วถามนะว่าจะอยู่กับพี่อีกหลายๆปีได้ป่ะ

มิ้นต์บอกไม่รุ แล้วก็ลุกไปโบก Taxi เธอหันมาหาผมบอกรถมาแล้วจะกลับบ้านมั้ย ผมก็จ้า กลับจ้า !!! เราสองขึ้น Taxi ครับ พอบอกทางว่าไปคอนโดโค้งต้นตาล แล้วเราก็ไม่พูดอะไรกันอีกเลย แค่นั่งจับมือกันเงียบๆไป คือก็มีพูดแหละครับ แต่พูดกันน้อยมากๆ อย่างเช่นวันนี้สอบได้มั้ย

มิ้นต์ก็บอกอื้อ ก็ออกตรงกับที่เกร็งข้อสอบไว้กับที่ติวไว้เลยไม่ยากเท่าไร ผมก็ถามว่าทางแก้มล่ะเป็นไง มิ้นต์ก็บอกว่าแก้มเรียนเก่งอยู่แล้ว แต่ว่าตอนนี้อยู่กับมิ้นต์อย่าถามหาแก้มได้ป่ะ กลับไปเดี๋ยวก็เจอกันอยู่แล้ว เอ้า !!! เป็นงั้นไป ผมก็จับมือขึ้นมาจุ๊ปเบาๆทีนึง แล้วดึงมาใกล้ๆ มิ้นต์ก็ขยับมานั่งติดๆ แล้วขยับมาเอนตัวพิง

ตอนแรกผมบอกเดี๋ยวๆ พี่ออกกำลังกายมาเหม็นเหงื่อหมด แล้วโอยยยย เจ้าหญิงน้ำแข็งของพวกท่านทั้งหลายพูดว่าไงรู้ป่ะ เธอบอกว่าปกติก็ทำตอนเหงื่อออก เฮ้ยยยยย เดี๋ยวววววว นะ นี่คือใครเจ้าหญิงน้ำแข็งจริงๆเหรอ เธอนั่งพิงผมแล้วตีเบาๆบอกจะพักสาย

แล้วจากนั้นเราก็ไม่ได้พูดอะไรเลยครับ นั่งพิงผมจนมาถึงคอนโด ถึงแล้วมิ้นต์ผมบอกเธอ แต่เอ้าหลับจริงๆ ผมเขย่าอีกทีมิ้นต์ก็ตื่น งืมม แล้วก็ลุกขยับไปออกไปครับ พอจ่ายเงินเรียบร้อยผมก็เดินมาหาเมีย เอ้ย ๆ ๆ เดินมาหามิ้นต์ที่ยืนงึมๆ งำๆอยู่ ผมถามไปทำไรมาเนี่ย เธอบอกว่าสอบมากๆมันเครียดก็เป็นแบบนี้ประจำอ่ะ

ผมก็อื้ม ๆ ๆ แล้วก็จะเดินไปครับ แต่ว่าอยู่ดีๆตอนนั้นคืออยู่ดีๆก็ทรุด คือผมเนี่ยแหละสุดอยู่ดีๆขาก็หมดแรง ก็นะจะบอกว่าอยู่ดีๆ ก็คงไม่ถูกซะทีเดียว ต้องบอกว่าไม่ทรุดสิ่แปลก เพราะวันนี้โดนโปรแกรมเสริมสร้างกล้ามเนื้อมาเน้นๆเลย วันแรกแบบนี้รับรองกล้ามเนื้อลั่นแน่ๆ พอผมทรุดมิ้นต์เธอรีบวางหนังสือกับพื้นแล้วเข้ามาพยุงถามพี่โทนเป็นอะไร

ผมก็เอ่อไม่เป็นไร ขาหมดแรงเฉยๆ วันนี้ทั้งวิ่งแตะสลับ ทิ่งวิ่งไต่พื้นที่ต่างระดับ มันเลยหมดแรงน่ะ ผมดันหัวเข่าตัวเองแล้วค่อยๆลุกขึ้นครับ ฝนก็ทำท่าว่าจะตกผมก็เลยบอกป่ะขึ้นบนกัน มิ้นต์เธออื้อๆ หยิบหนังสือและประคองเอวผมไป ผมบอกไม่ต้องก็ได้ จะถึงห้องแล้วนิดเดียว มิ้นต์ก็มองหน้าแล้วบอกอย่าขัดได้ป่ะ

อ่ะจ้า !!! แม่คุณ พอมาถึงห้องแล้วผมทรุดตัวนั่งกับหน้าห้องตรงประตูนั่นแหละ สารภาพก็ได้ครับว่าจริงๆแล้วขาผมมันหมดแรงตั้งแต่ตอนจะออกจากโรงยิมแล้วล่ะ แต่พอรู้ว่าต้องมารับมิ้นต์ก็เลยฮึดไว้และ ดึงพลังก๊อกสามออกมาใช้ อย่าแปลกใจว่าเฮ้ยไอ้โทนทำไมข้ามมาก๊อกสามล่ะ

คือผมจะบอกว่าก๊อกสองมันถูกเอาออกมาใช้ตั้งแต่อยู่ในโรงยิมแล้วคร๊าบบบบ แล้วตอนนี้พอเหมือนว่ามาถึงห้องแรงผมก็หมดพอดี คือมันไม่ได้หมดชนิดที่ว่าโอยเดินไม่ไหว แต่คือหมดแรงอ่ะ กินข้าวมาก็ใช่ว่าจะมีแรงทันที่ ไหนกว่าจะย่อย ไหนกว่าแปลสภาพ ไหนกว่าจะดูดซึม แต่ว่าถ้าไม่ได้กินข้าวผมอาจจะหมดก๊อกสามตั้งแต่หน้าเซ็นจูรี่แล้วก็ได้

อ่ะกลับมา ผมนั่งลงแบบนั้นมิ้นต์ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ เธอเดินแบกกระเป๋าของผมไปวางบนโซฟา ไปเปิดแอร์ แล้วก็หยิบน้ำเย็นๆมาให้เธอนั่งบอกว่า ถ้าไม่มีแรงก็อย่าเก๊กได้ป่ะหมดแรงก็บอกหมดแรงดิ่ ผมก็บอกเอ้าก็อยากเท่ส์ให้ดูอ่ะ มิ้นต์บอกแหวะคิดว่าดีใจป่ะที่ต้องมาเก๊กแล้วหมดแรงให้เห็นแบบนี้ โอ๊ยยยยย ผมจับที่หัวใจตัวเองแล้วบอก อ๋อยยยย คำพูดคำจาเชือดเฉือนจัง

มิ้นต์ก็ตีเผี๊ยะ แล้วบอกไอ้บ้า จากนั้นก็ลุกไปเลย เอ๊า !!! ยังไงล่ะนั่น ก็นั่นแหละครับผมนั่งพัก พิงหลังเอนกับผนัง กินน้ำเย็นๆที่มิ้นต์เอามาให้มันก็พักไปได้เยอะเลยนะ แล้วตอนนั้นมิ้นต์เธอก็เดินมาแต่ว่าเปลี่ยนเป็นกางเกงขาสั้นแล้ว เธอลงมานั่งข้างๆ ผมก็หืมอะไร มิ้นต์บอกเปล่าไม่มีอะไร ผมก็เลยบอกไปนั่งโซฟาเลยปายยยย  มิ้นต์บอกอื้มงั้นมาด้วยกันดิ่

โอเค แค่นี้ไหวอยู่ผมกระดื๊บบบ มานั่งที่บนโซฟา และหยิบกระเป๋าสัมภาระโยนไว้ข้างๆ เจ้าหญิงน้ำแข็งเองก็ถือน้ำมาด้วยแหละ ผมก็รับมาดื่มต่อ มิ้นต์ก็ถามว่าตกลงไปโรงยิมหรือไปรบมา ปกติไม่เคยเห็นพี่หมดสภาพแบบนี้ ผมก็บอกว่าปกติแหละ ถึงปกติพี่จะวิดพื้น ซิทอัพบ้าง แต่การไปโรงยิมคือหนักกว่า 2-3 เท่า

มิ้นต์ก็ถามว่าพี่ฝึกอะไรกันเนี่ยยยยยยย ผมก็บอกว่าเปิดกระเป๋าหยิบสมุดมาให้พี่หน่อย มิ้นต์ก็ขยับไปรูดซิบ ผมหมายถึงรูดซิบกระเป๋านะ เธอหยิบสมุดออกมา ผมก็เปิดๆให้ดูแล้วบอกว่าเนี่ย ตารางเสริมกล้ามเนื้อของพี่ พอมิ้นต์หยิบไปดูแล้วบอกไอ้บ้าพี่โทนนี่จะไปเป็นบอดี้การ์ดหรือจะไปเป็นนักกล้ามเนี่ย ที่มีนี่ไม่พอเหรอไง

ผมก็เลยบอกมิ้นต์ว่าที่จำนวนมันเยอะแบบนี้เพราะพี่ต้องรีดไขมันแล้ว การทำจำนวนเยอะๆมันไม่ได้ทำให้กล้ามใหญ่ขึ้นนะ มิ้นต์มองหน้าผมแล้วถามว่าพี่ไหวแน่นะ ผมก็บอกว่าสบายๆไหวๆตอนนี้ก็ไหวผมพูดแล้วเอี้ยวตัวไปหามิ้นต์ เจ้าหญิงน้ำแข็งบอกพอเลย

เดินยังขาแทบทรุดยังจะวกเข้าเรื่องนี้อีก เบาๆหน่อยเถอะเรื่องบ้ากามอ่ะ ผมก็หัวเราะเลยนะคือไม่ได้คิดจะทำอะไรหรอกอยากแกล้งเธอมากกว่า บอกตามตรงตอนนี้ขาคือล้ามากๆ ถ้าจะทำจริงๆคงต้องนอนแผ่หลาแล้วให้มิ้นต์ควบเท่านั้นแหละ มิ้นต์ทุบอกเบาๆ ผมก็โอยหมดแรงจะสู้ แล้วก็ขยับมานั่งพิงโซฟา โอยหมดแรง

ผมถามมิ้นต์ว่ามีการบ้านอะไรต้องทำมั้ยเนี่ย แล้วเอ้อไม่ต้องไปทำงานเหรอ มิ้นต์บอกว่าไม่ไปหรอกสอบมาก็เหนื่อยพอแล้วยังต้องไปทำงานอีกเหรอ อื้มๆ มิ้นต์บอกว่าก็มีแค่ทบทวนการบ้าน กับ รายงานกลุ่มอ่ะ ผมก็อื้ม โอเคงั้น พี่อาบน้ำก่อนนะ มิ้นต์มองแล้วบอกอื้อๆ

ผมก็แบกกระเป๋าและแบกสภาพตัวเองที่ขาแทบหมดแรงกลับเข้าห้องนอนเล็กๆของผมไปนั่นแหละครับ โอยหมดแรงผมเปิดพัดลมเบอร์ 3 เลย เพราะแอร์ข้างนอกมันเพิ่งเปิดแหละคงจะไม่เข้ามาถึงห้องนี้เต็มที่ ดีแล้วที่พี่แมนเขาให้เวลาเตรียมตัว 1 อาทิตย์ ผมว่าหลังจากงานนี้จบ

ผมคงต้องฟิตร่างกายทุกๆวันเพิ่มแล้วล่ะ ดาวโทรมาครับตอนนั้นผมก็รับสายนะ ดาวถามว่าพี่โทนถึงคอนโดยัง ผมก็บอกอื้อถึงแล้ว ดาวก็บอกว่าค่ะแล้วเหนื่อยมั้ย ผมก็บอกว่าสุดๆเลย ดาวบอกอื้องั้นห้ามทำอะไรกับนังหนูมิ้นต์นะพี่ต้องนอนนะ ผมก็หืมอะไรนะ ดาวก็บ่นเลยว่าห้ามหืมนะ

ปกติดาวไม่ห้ามนะแต่ฟังเสียงแล้วก็รู้ว่าเหนื่อย ถ้ายังมาทำอะไรอีกเดี๊ยะได้ลุกไปทำงานไม่ไหว ผมก็จ้ารู้แล้ว ถึงดาวจะไม่ห้ามผมก็แทบไม่มีแรงเอวแล้วล่ะครับโผมมมมม วันนี้ดาวต้องนอนนี่นะพี่โทนห้ามนอนดึกนะ ผมก็อื้มครับโอเค อืมม เลิกงานแล้วยิงมาบอกด้วยนะ

ดาวบอกได้เลยค่ะ แล้วตอนนั้นแก้มเหมือนเดินผ่านมามั้งแก้มบอกพี่ดาวคุยกับแฟนแก้มเหรอมานี่คุยมั่ง แล้วเสียงกุกๆกักๆเหมือนแย่งโทรศัพท์ไป แก้มบอกคุณแฟนวันนี้เค้าก็ไม่กลับนะนอนห้องพี่ดาว พี่ห้ามเล่นจ้ำจี้กับมิ้นต์นะ ผมก็บอกจ้ารู้แล้วดูแลพี่ดาวดีๆล่ะ แก้มบอกว่าอ้าวทำไมให้หนูดูพี่ดาวอ่ะพี่ไม่ห่วงหนูมั่งเหรอ โหน้อยใจเลยเนี่ยคุณแฟน

ผมก็หัวเราะเบาๆแล้วบอกว่าก็แก้มเก่งอยู่แล้วนี่ครับหรือว่าไม่จริงๆ แล้วยัยนางมารตัวแสบก็หัวเราะ55 บอกว่าแน่นอนอยู่แล้ว แล้วแก้มก็อุ๊ย เจ๊มาแค่นี้ก่อนนะพี่โทนจุ๊ปปป  มีเสียงกุกๆกักๆอีกครั้งครับเป็นดาวที่เอามือถือคืน ดาวก็บอกว่าเดี๋ยวดาวไปทำงานก่อนนะพี่โทน ผมก็อื้มมมมม  ดาวบอกค่า ฝันดีอึ๊บๆ

พอดาววางแล้วก็อึ๊บบ หมายถึงฮึ๊บบบบ แล้วลุกไปอาบน้ำผมแวะเดินไปหามิ้นต์ตอนนั้นกำลังถอดเสื้อเลย แล้วจังหวะก็เป๊ะเกิ๊นหันมามองตากันพอดีและนี่คือคำที่มิ้นต์พูด ถ้าเข้ามามิ้นต์ต่อยจริงๆนะ ผมตอบหื้มม ต้องลองแล้วแบบนี้ มิ้นต์บอกไอ้บ้า ไอ้พี่โทน จะอาบน้ำก็ไปอาบ

ผมแกล้งเธอแค่นั้นแหละแล้วก็จ้า !!! ก่อนจะไปอาบน้ำ อืมแปลกเนอะยังจะอายอีกน๊อออ แต่ก็ช่างเถอะเพราะตอนที่มีอะไรกันอารมณ์มันส่งด้วยล่ะมั้งเลยไม่อาย อื้มๆ การเข้าใจผู้หญิงก็เป็นสิ่งนึงที่ผมต้องหัดเรียนรู้และพัฒนาน่ะนะ หลังจากอาบน้ำเสร็จออกมา มิ้นต์ก็เดินสวนมาพอดี เรามองตากันด้วยความหวานซึ้ง และตามมาด้วยคำพูดหวานเจี๊ยบ

" มองไรไอ้บ้า "

อืม หวานจริงๆ ให้ตายเถอะ ผมกลับเข้ามาแล้วก็เช็ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เช็ดหัวเลย แล้วเชื่อป่ะพอเผลอคิดไปว่าภารกิจวันนี้หมดแล้ว แม่งง่วงแบบจะวู่บอ่ะแบบ ลืมตาแทบไม่ขึ้นเลย แต่ก็ยังอยากทำนู่น ทำนี่อยู่นะ อยากดูหนังซักเรื่องผมก็อ่ะหลับคาโซฟาไม่เป็นไร อยากดูหนัง สมัยนั้นเครื่องเล่น DVD ต้อง Family เลยครับ

อืมมม ต้องนี่เลยดูกี่ทีก็ไม่มีเบื่อ The Last Airbender คือโคตรจะเท่ส์เด็กห่าไรก็ไม่รู้แสดงดีชิบหาบขอหยาบหน่อยเถอะ การควบคุมลมได้นี่มันเท่ส์จริงๆ ผมก็เผลอทำท่าสยายปีกเฉย คือมันอินอ่ะคร๊าบดูกี่ทีแม่งก็เท่ส์ แล้วตอนนั้นมิ้นต์ก็เดินออกมาจากห้องน้ำ บอกเดี๊ยะเหอะยังไม่นอนอีก

เธอบ่นๆแล้วก็เดินเข้าห้องนอนไป เธอบ่น ๆ ๆ ว่าพี่โทนดึกแล้วทำไมไม่นอนมานั่งดูหนังทำไมเนี่ย ถึงปากจะบ่นแต่ก็ยื่นไดร์เป่าผมมาให้ผมนะ ทำให้หน่อย นี่เป็นคำสั้นๆจากเจ้าหญิงของพวกคุณครับโผมมมมมม  อ่ะขอมาก็จัดให้ผมลากปลั๊กสามตามาตรงโซฟา แล้วจัดการไดร์ผมให้เธอ

เสียงวี๊ ๆ ๆ ๆ   ก็ดังมาเรื่อยๆ มิ้นต์ก็บ่นว่าทำให้สาวๆบ่อยอ่ะดิ่ คล่องเชียว ผมก็บอกว่าก็ไม่หรอกส่วนมากทำให้แค่พี่หมิวไม่ก็พี่เตย พอพูดถึงพี่เตยผมก็เงียบเลย แล้วก็ไดร์ต่อไป ตอนนั้นมิ้นต์ถามผมนะว่าพี่โทน พี่ทะเลาะอะไรกับพี่เตยเปล่า ผมก็บอกว่านิดหน่อยน่ะ คือผมไม่ได้บอกนะว่าเปล่า

ถ้าผมบอกแบบนั้นมิ้นต์ก็คงรู้อยู่ดีแหละ เพราะถ้าถามมาแบบนี้แสดงว่ามิ้นต์ออกก็คงจับสังเกตอะไรได้แหละ ถ้าผมโกหกไปเธอก็จะยิ่งถามนั่นแหละ ซึ่งเหมือนผมจะคิดถูกนะ เพราะผมบอกว่านิดหน่อยนะ มิ้นต์ก็พูดแค่มีอะไรก็ค่อยๆพูดกันสิ่ เห็นรักกันขนาดนั้นน่ะ อย่าทะเลาะกันง่ายๆดิ่

ผมก็ถามนะว่าหืมรักเหรอ มิ้นต์บอกอื้อก็ทั้งพี่เตย พี่หมิว ดูเหมือนรักเอ็นดูเหมือนพี่เป็นน้องชายจริงๆนะ ผมถามทำไมคิดแบบนั้นล่ะหืม มิ้นต์ก็บอกว่าก็เห็นสายตาอ่ะ ช่วงก่อนๆตอนไปหาพี่ที่หอพักพี่เตยจะเฮฮาตลอดเลยใจดีด้วย แต่ตอนนี้ดูไม่ค่อยมีชีวิตชีวาเลยอ่ะ ผมก็ถอนหายใจนะแล้วบอกว่าก็พี่พยายามขอโทษแล้วนี่

มิ้นต์บอกว่าก็พยายามมากกว่านี้สิ่พี่โทน เดี๋ยวก็ใจอ่อน ผมก็บอกแหมหลักการนี้ใช้ไม่ได้กับทุกคนนะขนาดมิ้นต์ยังไม่ใจอ่อนกับพี่เลย มิ้นต์หันมามองผมนะแล้วบอกเนี่ย วกเข้าเรื่องมิ้นต์อีกแล้ว ผมก็จุบุที่กลางหัวไปทีแล้วบอกว่าเอ้าไม่ได้เหรอ มิ้นต์บอกอย่าทำเป็นได้ใจดิ่พี่อ่ะ นี่คุยเรื่องพี่เตยอยู่นะ ผมก็บอกจ้า ๆ ๆ ๆ

ปากผม เสียงผมมันดูร่าเริงนะแต่ใจผมตอนนี้มันไม่สุขเลย พอคิดถึงเรื่องพี่เตยตามที่มิ้นต์บอก ตลอดมาเธอก็ดีกับผมจริงๆแหละไหนจะที่พัก ไหนจะเรื่องคอยซัพพอร์ตเรื่องสาวๆมาตลอด แต่ผมเองนี่แหละที่ไม่รู้จักพอก้าวข้ามกำแพงเดียวที่ไม่ควรก้าวข้าม มันเลยผลเป็นแบบนี้ไง เฮ้อออ ผมถอนหายใจแล้วไดร์ผมต่อไป

จนผมของมิ้นต์แห้งสนิทดี ผมก็มานั่งข้างๆเธอนั่นแหละ แล้วบอกโอยเหนื่อยเมื่อยตัวไปหมดเลยยย มิ้นต์ก็บอกว่าจะให้นวดเหรอฝันไปเถอะ ผมก็ฮือออออ ใจร้ายแท้ๆ ผมเอนหลังพิงโซฟาเลยตอนนั้น แล้วมิ้นต์ก็นวดแขนให้ครับ เอ้าแล้วบอกจะไม่ทำให้ มิ้นต์มาซบไหล่และนวด ๆ ๆ ๆ ๆ 

มิ้นต์ถามว่าเหนื่อยมากมั้ยอ่ะพี่โทน ผมก็บอกว่ามันก็เหนื่อยแหละ เพราะว่าพี่ก็ไม่ได้ออกกำลังหายหนักแบบถึงๆๆ อย่างนี้มา 2 ปีกว่าๆแล้ว มิ้นต์ก็ถามนะว่าอ้าวก็เห็นพี่ออกกำลังกายบ่อยๆ ผมก็บอกไปว่ามันต่างกันนิดหน่อยน่ะ ปกติออกกำลังกายเพื่อเอาสุขภาพเฉยๆ แต่ว่าการเข้ายิมของบริษัท มันคือการเตรียมพร้อมร่างกายให้พร้อม 100 %

เพราะงั้นมันเลยเข้มข้นและหนักหน่วงกว่าปกติน่ะ มันก็เลยเมื่อยๆน่ะ มิ้นต์ซบไหล่แล้วถามเหมือนดาวเป๊ะๆเลย มิ้นต์ถามว่าแล้วที่บริษัทนั้นมีที่นอนมั้ย ผมก็บอกว่ามีนะเป็นห้องพักที่โรงยิมโดยเฉพาะเลย มิ้นต์ก็บอกว่าถ้ามันเหนื่อย หรือ ล้ามากๆ พี่นอนที่โรงยิมก็ได้ ผมถามว่าเอ้าทำไมไล่กันล่ะ

มิ้นต์บอกไอ้บ้าไม่ได้ไล่ ก็เห็นวันนี้พี่เดินอยู่ดีๆก็ทรุดไปแบบนั้นจะให้ไปๆมาๆมันก็ยังไงอยู่อ่ะ ผมก็ถามว่าแน่ะเป็นห่วงอ่ะดี๊ มิ้นต์มองหน้าผมเลยแล้วบอกเพ้อเจ้อ โดนว่าทำไมผมยิ้มวะไม่เข้าใจเลยแฮะ ผมก็ถามทำไมล่ะไม่อยากให้มานี่เหรอ มิ้นต์ก็เงียบนะแล้วบอกว่า

ไม่ใช่ไม่อยากให้มาแต่ไม่อยากให้พี่เห็นทั้งตอนกำลังไปทำงานและตอนที่กลับมาจากทำงาน ผมลูบหัวเธอเบาๆนะตอนนั้น มันมีคำพูดมากมายที่จุกอยู่ในอกนะ พึ่งเข้าใจคำว่าน้ำท่วมปากก็ตอนนี้แหละไม่รู้จะพูดยังไง ไม่รู้จะบอกยังไงดี จะพูดแบบหล่อดีมั้ย หรือจะพูดตรงๆไปเลย ไม่ว่าจะทางไหนมันก็ไปไม่สุดอยู่ดี

ผมตัดสินใจโอบเอวมิ้นต์มาใกล้ๆจนตัวติดกันแล้วถามว่าพรุ่งนี้ต้องทำงานแล้วเหรอ มิ้นต์บอกอือ แต่ทำงานนะแค่ทำงานเอนเตอร์เทนลูกค้าอย่างอื่นไม่ทำเข้าใจป่ะ ผมก็พูดไปว่าทำให้พี่คนเดียวเคป่ะ มิ้นต์ตีผั๊วะแล้วพูดไอ้บ้าวกเข้าเรื่องเดิมตลอดเลย ผมมองเธอและช้อนคางขึ้นมา จนริมฝีปากสีชมพูอ่อนๆเด่นขึ้นมาทันที

มิ้นต์ตอนไม่แต่งหน้าก็น่ารักไม่เบาเลยนะเนี่ย ผมจะจุบุเธอทีนึง เธอก็เอามือปิดปากผมไว้แล้วบอกว่า นี่ไงเผลอไม่ได้เลยเนี่ย ผมทำได้แค่จูปกับมือนุ่มๆของเธอ มิ้นต์บอกพอเลยไอ้พี่โทนบ้า ผมก็บอกโถ่เอ๊ยว่าจะลักไก่ซักหน่อย มิ้นต์บอกพอเลย เรากลับมานั่งท่าเดิมและดูหนังด้วยกัน

เฮ้อ สนุกจริงจรี๊งงงง ผู้อวตาลที่ควบคุมธาตุทั้ง 4  วารี อัคคี พสุธา และ วายุ แต่ด้วยความที่ตัวหลักของเรื่องเป็นผู้ควบคุมวายุไง มันเลยถูกใจผมแปลกๆ ตอนเด็กๆผมเคยคิดนะตอนที่ยืนอยู่กลางสวนที่บ้าน เวลาแบบลมพัดมาอยากจะสะบัดมือแล้วบังคับลมได้จริงจริง มันคงจะสบายดีพิลึกถ้ามีลมพัดทั้งคืนจะได้ไม่ต้องร้อนตอนหน้าร้อน แต่เอ่ออ.. ประเทศไทยก็มีแต่ฤดูร้อนนี่หว่าช่างเถอะ

แล้วมิ้นต์ก็บอกว่าพี่โทนไปนอนได้แล้ว ผมก็มองหน้าแบบดูต่อไม่ได้เหรอ มิ้นต์บอกไม่ได้ไปนอน ผมก็บอกแต่กำลังสนุกเลย มิ้นต์ก็ถามว่าจะไปนอนดีๆหรือจะนอนด้วยน้ำตา โอ้โหโหดสัดครับแบบนี้ไปก็ได้ จริงๆคือมันง่วงมากนะเว้ยท่านผู้อ่าน แต่ใจมันก็อยากดูอ่ะ

ผมเดินกลับเข้ามาในห้องนอน ดูเหมือนว่ามิ้นต์จะไล่ปิดไฟ  แป๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ จนครบทุกดวง ผมปูที่นอนแล้วก็จะนอนนั่นแหละแต่มิ้นต์ก็หอบผ้าห่มกับหมอนมาแล้วบอกจะนอนด้วย นอนเฉยๆห้ามมาสะกิดนะ นั่นแน่รู้ทันซะด้วย นอนก็ได้โด่วเอ๊ยยย  ผมก็ปูผ้านวมนะปูใหญ่ๆเลย

มิ้นต์ลงมานอนก่อนที่ผมจะนอนซะอีกผมก็เอ้าดูคนเราทำ มิ้นต์ก็ลงไปนอนแล้วลองกลิ้งไปกลิ้งมา โอ้โหโคตรน่ารัก ทำไมน่ารักจังโว๊ยย ผมถามว่าทำไรน่ะหืม มิ้นต์บอกว่าลองวัดพื้นที่ ผมก็ถามว่าพื้นที่อะไร มิ้นต์ก็บอกว่า เอ้า !!! ก็ไปมอหินขาวต้องกางเต็นท์ ก็อยากรู้ไงว่าต้องซื้อเต็นท์ขนาดไหน

อื้อหือดูคนเราคิ๊ดดดด ผมก็มอง มอง มิ้นต์บอกเอาแค่นี้แหละ ที่เหลือค่อยคิดพรุ่งนี้ มานอนได้แล้วพี่โทน อ่ะผมก็ลงไปนอน มิ้นต์บอกว่าถ้าสะกิดนะเจอดีแน่ ผมก็พูดว่าทำยังกับพี่กลัวอ่ะ ผมก็เอนตัวนอนลงเลยนะ แล้วมิ้นต์ก็พลิกตัวนอนคว่ำค้ำศอกขึ้นมา เธอบอกว่าตลกเหรอบอกให้นอนยังจะมาพูดเล่นอีก เอ้า !!!  สวยแบบนี้สวย ถ้าผมไม่ทำอะไรผมคงโดนข่มไปตลอดแน่ๆ ผมพูดออกไปเลยคำเดียว  " จ้า "  อืม พูดคำเดียวนั่นแหละแล้วผมก็นอนเลย

ส่วนมิ้นต์เองก็ลุกไปปิดไฟ แล้วก็ลงมานอนข้างๆ มิ้นต์บอกจะนอนแล้ว ผมก็อื้มๆ แต่มิ้นต์ก็ยังย้ำอีกว่าจะนอนแล้วนะ มิ้นต์จะนอนแล้ว ผมก็อืมม คิดในใจว่าผมลืมอะไรหรือเปล่าวะ ย้่ำจังเลยว่าจะนอนแล้ว .... อ้ออออออออออออ เกือบแล้วไงกรู ผมพลิกตัวไปหามิ้นต์แล้วบอกว่า ฝันดีครับ ซึ่งพอพูดไปเนี่ย มิ้นต์ก็ตอบทันที

" อื้มก็แค่นี้แหละ ฝันดีค่ะ "

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Roam/Z/l3

ปูเรื่อง ก่อนไป ม หินขาวด้วย เปิดโต๊ะ ครับ

เจ๊หมิว แอบแซบตอนท้าย

zeebraa

งานนี้รอการคืนดีกับเจ๊เตยอยู่ ว่าจะเมื่อไร เริ่มปูแนวมาดีและว่าทำให้นึกถึงความรู้สึกเก่าๆ

veget

Thekid34

มิ้นโคตรน่ารัดเลยยยย

พี่หมิวแอบแซ่บอ่ะ

JabaWoCK

singkanong

pddy2545

เหมือนกับอีกสองสาวจะพยายามเปิดโอกาสให้มิ้นท์ ตอนนี้เหลือแค่ต้องเคลียร์กับพี่เตยล่ะ

rastafari

ovident

สองสาวทั้งดาวทั้งมิ้น ต่างก็อยากให้โทนคืนดีกับเจ๊จัง สงสัยเจ๊น่าจะมาระบายให้ฟังแน่ๆเลยยยย

Kingmar