ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ความจริงที่เจ็บปวดของ G.A.

เริ่มโดย Koog Google, ธันวาคม 01, 2021, 03:27:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ziggy2

ผมว่ดูแลส่งเสียไปเจอกับลูกก็ดีน่ะครับถ้าแม่เค้าโอเค

ptmgm

น่าเห็นใจครับ เขียนมาแบบสับสนหน่อยๆ

Sotus11

laphatsanai1992

ตกลงกับแม่ของเด็กว่าอยากให้มาออกมาในทิศทางไหนครับ

beeract0

ถ้าเป็นผม ผมจะเก็บเรื่องนี้ไว้ครับ ภรรยาของG.A.ที่เพิ่งคลอดลูกได้ 1 เดือน สภาพจิตใจตอนนี้ไม่พร้อมรับเรื่องแบบนี้หรอกครับ เรื่องนี้มันอาจจะมีผลต่อการเลี้ยงลูกของภรรยาG.A.ด้วยครับ

artherox

ปัญหายิ่งกว่าโลกแตกซะอีกครับ มันมีนะ คนที่รับได้ และเข้าใจ แต่เป็นคนส่วนน้อยแหละ ผู้หญิงส่วนใหญ่ยังไงก็ต้องการเป็นเมียเดียว ถึงสถานการณ์นี้จะดูไม่เกี่ยวเรื่องเมียเดียว แต่มันก็เหมือนกับว่าจะเกี่ยวข้องกันที่ความไว้ใจนะ

cuzto

เก็บไว้เป็นความลับจะดีที่สุดครับท่าน

Hanz3312

ตอนร้ผมว่าท่านรอเวลาให้ภรรยาและลูกของท่านอยู่กับท่านให้มากกว่านี้ครับ และต้องรับผิดชอบในส่วนที่ทำพลาด อาจจะดูเป็นการเห็นแก่ตัวต่อภรรยาและลูกแต่ผมว่าลูกต้องการเวลามากกว่านี้ครับ

counellol2

ส่งเงิน ซื้อของให้ หรือคอยดูแลก็ได้นะครับ แบบทางอ้อมอะไรอย่างนั้น 
ที่สงสัยคือ เด็กเข้าใจว่าใครเป็นพ่อครับ
G.A  หรือสามีของผู้หญิง ที่ G.A แอบแซบครับ

yumer

ถ้าเขามีครอบครัวอยู่ เรามีครอบครัว ไม่ควรบอกครับยอมเจ็บคนเดียวดีกว่าครอบครัวแตกแยก นะครับ

Agalos von Stresermann

ถึงจะออกตัวเบื้องหน้าไม่ได้แต่รับผิดชอบอยู่เบื้องหลังได้นะครับ 

AABB BBAA

hamyaiyao

ความจริงก็ทำให้หายะนะได้ วิธีดีคือเก็บเป็นความลับ ยามเขาลำบากเรายื่นมือเข้าไปช่วยจะดีกว่า
อีกข้อเราต้องรู้ว่าเมียเราใจกว้างเท่าทะเลไหม รับเรื่องได้ไหม ถึงแม้ใจเท่าทะเลมหาสมุทร ก็บางครั้งยังเอียงได้
ขึ้นอยู่ที่ตัวเราให้ความยุติธรรมไหม เรารวยพอแบ่งปันให้ทั้งสองฝั่งได้ไหม ถ้าทำได้ก็ทำให้เท่าๆกัน

St-james

1819

ผมว่า ควรบอก และ บอกความจริงไป  ว่า   ต้องยอมรับสภาพ ในสิ่งก่อ  หาเหตุผล หาความมั่นคง เชื่อมั่นให้ เมียและลูก เชื่อในตัวเรา   เรื่องพวกนี้ปิดใครแต่ปิดใจไม้รับรู้ใจตัวเองไม่ได้ นอกต่กเป็นคนไม่รู้จักผิดชอบชั้วดี  (ขออภัย)   ยังไงถ้าเรื่องจรืงก็ ลูกกับคนนั่นเขาลูกไม่ผิดเขาต้องมีพ่อ ที่ทำให้เขาเกิด แต่จะเลี้ยงดูหรือไม่อยู่ที่การพูดคุย  รับผิดชอบ   แต่ทั้งนี้ทั้งนั่น ต้องชัวร์ว่า ลูกเราแน่ๆ ตรวจdna ชัวร์ๆ      ครับ ยังไงก็เอาใจช่วยหาทางออกให้ได่
ยกตัวอย่าง คนดัง นักร้องผู้ชายบ้านเราแหละ    ที่ไป มีลูกกับ นางงาม คนนึ่วที่ ตปท.  ทั้งๆที่ช่วงนั้นก็ เหมือน กำลังดูใจกับ ดารานักร้องอยู่  แต่ สุดท้าย   ฝ่ายหลัง  เข้าใจ รับได้  แต่งงานมีลูกด้วยกันหลายคน  แถม  นักร้องคนนั่นก็ ยังเป็นพ่อที่ดี  ยังดูแลส่งเสีย ลูกที่เกิดจาก  นางงามคนนั้นด้วย อย่างที่บอก  เราต้องสร้างความั่นใจ ให้สัมผัสได้ และเชื่อมั่นในตัวเรา   แต่ ประเด็นหนึ่ง ที่ท่าน G..A  ไม่บอก คือ  ฝ่าย ผู้หญิงคนนั้น เขามีลูกอีกคน แล้ว สามีเขาล่ะรับรู้ว่า ยังไง ว่า ลูกที่เกิดกับ G.Aคือ เข้าใจว่าลูกเขาไหม  หรือ ไม่รู้     แล้ว เขายอมรับ ไหม     
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า