ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

น้องที่เล็งไว้โดนคนอื่นเคลมก่อน

เริ่มโดย ksdkodx, มกราคม 02, 2022, 02:11:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ksdkodx

ใครเคยเป็นบ้าง น้องที่ทำงานเราเล็งไว้ มีคุยหยอด จับนิดจับหน่อย แต่ยังไม่ได้
พอปีใหม่ดันโดนคนอืนเคลมซะก่อน แถมเราอยู่ในเหตุการณ์ซะด้วย
มันอาการทั้งเซ็งทั้งเสียวบอกไม่ถูกเลย

Tanaka Tanaka

อยู่ในเหตุการณ์นี่หมายถึง มีไปเล่นหมู่กัน หรือว่าอะไรครับ ?

เคยมีแต่คบกันไม่มีอะไรกัน แต่พอเลิกกันเขาไปมีกับคนอื่นครับ
ใจนึงก็คิดว่า ไม่ได้เป็นอะไรกันแล้ว แต่อีกใจก็น้อยใจ เหมือนมันมีอะไรบางอย่างติดค้างในใจครับ

act_dsky

อ้างจาก: Tanaka Tanaka เมื่อ มกราคม 02, 2022, 02:15:48 หลังเที่ยง
อยู่ในเหตุการณ์นี่หมายถึง มีไปเล่นหมู่กัน หรือว่าอะไรครับ ?

เคยมีแต่คบกันไม่มีอะไรกัน แต่พอเลิกกันเขาไปมีกับคนอื่นครับ
ใจนึงก็คิดว่า ไม่ได้เป็นอะไรกันแล้ว แต่อีกใจก็น้อยใจ เหมือนมันมีอะไรบางอย่างติดค้างในใจครับ

น่าจะประมาณ เห็นเธอโดนคนอื่นหิ้วไปต่อหน้าต่อตามังครับ...(ผมเดานะ)
ช่องทางติดต่อ
https://www.facebook.com/actdsky.7

https://twitter.com/actdsky

อ้างจาก: act_dsky เมื่อ มกราคม 02, 2022, 02:51:46 หลังเที่ยง

น่าจะประมาณ เห็นเธอโดนคนอื่นหิ้วไปต่อหน้าต่อตามังครับ...(ผมเดานะ)

ถ้าสาวเจ้ายินดีไปด้วย เราก็คงทำอะไรไม่ได้จริงๆครับ (ถ้าเมาผมกล้าเบรกนะ)

คิดเป็นเหตุเป็นผลก็คือ สองคนนั้นคงสานสัมพันธ์กันมาจนก้าวหน้ากันมาแล้ว ถึงได้ยอมไปด้วยกันได้ แต่แค่เราไม่รู้ตัว

ksdkodx

น้องเค้าโดนมอมตอนเลี้ยงทีมงานก่อนปีใหม่ตั้งแต่ วันที่ 26 แล้วครับ
ยังรู้สึกหน่วงๆ เลยมาพิมพ์ระบายหน่อย

อ้างจาก: ksdkodx เมื่อ มกราคม 02, 2022, 05:40:21 หลังเที่ยง
น้องเค้าโดนมอมตอนเลี้ยงทีมงานก่อนปีใหม่ตั้งแต่ วันที่ 26 แล้วครับ
ยังรู้สึกหน่วงๆ เลยมาพิมพ์ระบายหน่อย

ไม่ค่อยดีน่ะฮะ เอาจริงๆมอมกันเป็นเพื่อนร่วมงานผมก็ไม่ทำกัน เพราะมันมองหน้ากันไม่ติดนะหรือไม่ก็รังเกียจกันเลย

ไม่ใช่พูดเอาหล่อนะ แต่มันเป็นประสบการณ์ที่ไม่ดี หรือถ้า ผญ ไม่ยอมจริงๆก็คือเรื่องใหญ่มากๆเลย

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องนี้ และเธอไม่มีใจกับคนที่ฟันเธอ ก็คุยต่อได้ครับ

ฝ่ายนู้นเขาใช้แอลกอฮอลล์เป็นตัวช่วย ไม่ใช่ฝีมือจริงๆ

ksdkodx

อ้างจาก: Tanaka Tanaka เมื่อ มกราคม 02, 2022, 05:52:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ksdkodx เมื่อ มกราคม 02, 2022, 05:40:21 หลังเที่ยง

ไม่ค่อยดีน่ะฮะ เอาจริงๆมอมกันเป็นเพื่อนร่วมงานผมก็ไม่ทำกัน เพราะมันมองหน้ากันไม่ติดนะหรือไม่ก็รังเกียจกันเลย

ไม่ใช่พูดเอาหล่อนะ แต่มันเป็นประสบการณ์ที่ไม่ดี หรือถ้า ผญ ไม่ยอมจริงๆก็คือเรื่องใหญ่มากๆเลย

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องนี้ และเธอไม่มีใจกับคนที่ฟันเธอ ก็คุยต่อได้ครับ

ฝ่ายนู้นเขาใช้แอลกอฮอลล์เป็นตัวช่วย ไม่ใช่ฝีมือจริงๆ
น้องเค้าน่าจะไม่คิดอะไรครับ วันที่ 31 ยังส่งไลน์ม่ทวงผมว่าจะพาเที่ยวเลย
แตาผมยังหน่วงๆ อยู่เลยไม่ไป
แต่ที่ว่ามอมผมดูน้องเค้ารู้ว่าจะโดนนะ เพราะเค้าชวนเล่นเกมส์ใครแพ้กินเหล้าน้องยอมเล่น

อ้างจาก: ksdkodx เมื่อ มกราคม 02, 2022, 06:41:17 หลังเที่ยง
น้องเค้าน่าจะไม่คิดอะไรครับ วันที่ 31 ยังส่งไลน์ม่ทวงผมว่าจะพาเที่ยวเลย
แต่ที่ว่ามอมผมดูน้องเค้ารู้ว่าจะโดนนะ เพราะเค้าชวนเล่นเกมส์ใครแพ้กินเหล้าน้องยอมเล่น

เข้าใจครับ ก็คงจะชั่ววูบหนึ่งแบบอยากลอง

ผมก็เคยฟุ้งซ่าน แบบรู้ว่าผู้หญิงคนนี้เคยยอมขึ้นคอนโดกับผู้ชายมาแล้ว แต่ก็มาคุยกับอีกคนแบบแบ๊วๆได้

แต่ก็ทำใจให้สบายน่ะครับ โดนตอนเมามันไม่มีอะไรให้จินตนาการจนเราฟุ้งซ่านได้ขนาดนั้น

ksdkodx

อ้างจาก: Tanaka Tanaka เมื่อ มกราคม 02, 2022, 06:55:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ksdkodx เมื่อ มกราคม 02, 2022, 06:41:17 หลังเที่ยง

เข้าใจครับ ก็คงจะชั่ววูบหนึ่งแบบอยากลอง

ผมก็เคยฟุ้งซ่าน แบบรู้ว่าผู้หญิงคนนี้เคยยอมขึ้นคอนโดกับผู้ชายมาแล้ว แต่ก็มาคุยกับอีกคนแบบแบ๊วๆได้

แต่ก็ทำใจให้สบายน่ะครับ โดนตอนเมามันไม่มีอะไรให้จินตนาการจนเราฟุ้งซ่านได้ขนาดนั้น
ผมแค่โหวง ๆ หน่วง ๆ แบบว่าทำไมไม่ห้ามวะ เลยโพสระบาย ไม่มีอะไรมากครับ ตอนนี้ผมกำลังเรียบเรียงเป็นเรื่องเล่าซะเลย

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

::Shout::  ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกันครับ  ผมเคยแอบชอบผู้หญิงที่ทำงานเดียวกันคนหนึ่ง  แต่เขาไปกับไอ้กุ๊ยคนหนึ่งที่ไม่ถูกกับผมด้วย  พอโดนไอ้กุ๊ยทิ้งไปช่วงหนึ่งมันเคยจะกลับมาให้ท่าผมแต่ผมไม่เอาแล้ว  ตอนหลังมันก็มั่วไปทั่วเลย

อ้างจาก: So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์) เมื่อ มกราคม 04, 2022, 11:50:48 ก่อนเที่ยง
::Shout::  ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกันครับ  ผมเคยแอบชอบผู้หญิงที่ทำงานเดียวกันคนหนึ่ง  แต่เขาไปกับไอ้กุ๊ยคนหนึ่งที่ไม่ถูกกับผมด้วย  พอโดนไอ้กุ๊ยทิ้งไปช่วงหนึ่งมันเคยจะกลับมาให้ท่าผมแต่ผมไม่เอาแล้ว  ตอนหลังมันก็มั่วไปทั่วเลย

ออฟฟิศส่วนใหญ่มีเรื่องอะไรรู้ถึงกันหมด ผมเห็นสาวบางคนไม่อยากคบคนในบริษัทเดียวกัน หรือถ้าคบก็ไม่ทุ่มสุดตัวขนาดย้ายไปอยู่ด้วยกัน เพราะถ้าถูกเทแล้วมันเริ่มต้นใหม่กับคนอื่นยาก

asdf4321

ผมว่าอย่าคิดมากดีกว่าครับ บางคนเขาบอกว่าการมีเพศสัมพันธ์เป็นเรื่องของธรรมชาติ คนเราต้องการปลดปล่อยสัญชาตญาณในการสืบพันธ์ุของคน ทำไปเพราะเป็นความพึงพอใจทางเพศ ในเมื่อชายหิ้วใครก็ได้ ทำไมหญิงจะหิ้วใครไปทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน มันก็วินๆนะ มันแค่สึกหรอนิดหน่อยเท่านั้นเอง เธออาจจะเป็นคนรุ่นใหม่เอามากๆไม่ได้ให้ความสำคัญกับเรื่องผ่านมากี่คน หากโลกสวยเธออาจจะไม่มีอะไรกับเขาก็ได้(ใครจะไปเชื่อ) แต่ที่แน่ๆ เธอไม่คิดอะไรกับคุณเกินเพื่อนร่วมสนุกแน่ๆ ยกเว้นเธอเป็นสาวนักล่าแต้มสักวันคุณจะเป็นอีกหนึ่งแต้มของเธออีกราย

ความเป็นจริงลองทบทวนดูดีๆครับว่าคุณต้องการคบเธอแบบไหน หากอยากคบเป็นแฟน คนโลกสวยจะบอกว่า คุณสนใจทำไมว่าอดีตเธอเคยผ่านอะไรมา คนรักกันมันรักที่นิสัยใจคอไม่ใช่คบที่ซิงหรือไม่ซิง อันนี้ไม่ต้องลังเลเดินหน้าคบกันไปครับ เรื่องอดีตความผิดพลาดเล็กๆน้อยๆมันมีมาบ้างแหละ จะหาสาวบริสุทธิ์ในวัยทำงานก็คงยากแล้วล่ะ แต่ถ้าหากจะเป็น FIB ก็ไม่น่าจะมาคิดเล็กน้อยเรื่องนี้นะ เพื่อนเขาไม่ยุ่งเรื่องส่วนตัวอยู่แล้ว โดยเฉพาะเรื่องบนเตียงเพื่อน คิดแค่ว่าเรื่องเธอมาอยู่บนเตียงเราบ้างรึเปล่า ส่วนความสัมพันธ์ระดับอื่นไม่ต้องพูดถึงเหอๆๆ

ขอเตือนนิดหนึ่งนะครับ ผมไม่ได้รู้จักกับเธอ(และคุณ)เป็นการส่วนตัวอย่าหาว่าออกตัวแรงเลยนะครับ ผมว่าคุณเจอสาวที่ไม่ได้ยึดติดกับเรื่องความสัมพันธ์ทางจิตใจเชิงลึกกับใครแล้วล่ะ สาวที่คิดแบบนี้ขอบอกว่าจีบยากนะ หากว่ารักกันและเป็นแฟนกันแล้ว ทัศนคติเรื่องแบบนี้คุณอาจจะต้องปรับให้เหมือนกับเธอด้วย ไม่อย่างนั้นอาจจะรักษาความสัมพันธ์กับเธอยากมากครับ ซึ่งบางทีมันอาจจะไม่ได้ถึงขั้นมีเพศสัมพันธ์กับคนอื่นขณะคบกัน แต่ดูอาจจะมิตรกับทุกคนทั้งเพศเดียวกันและเพศตรงข้าม ดังนั้นเธออาจจะไม่ค่อยถือเนื้อถือตัวตอนเที่ยวเพราะคิดว่าเป็นเรื่องปกติก็ได้ บางครั้งคุณจะชวนทะเลาะเพราะคิดไปไกล หากไม่ใช่แนวแนะนำให้ปล่อยผ่านอย่าจริงจังครับ
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

asdf4321

อ้างจาก: ksdkodx เมื่อ มกราคม 03, 2022, 01:31:53 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Tanaka Tanaka เมื่อ มกราคม 02, 2022, 06:55:19 หลังเที่ยง

ผมแค่โหวง ๆ หน่วง ๆ แบบว่าทำไมไม่ห้ามวะ เลยโพสระบาย ไม่มีอะไรมากครับ ตอนนี้ผมกำลังเรียบเรียงเป็นเรื่องเล่าซะเลย

อันนี้ผมว่าอารมณ์คนรู้สึกผิดกับเรื่องในอดีตนะ คุณกำลังคิดว่าถ้าตอนนั้น... แล้ว ... เหอๆๆ ผมว่าเสียเวลาครับ คุณปล่อยความรู้สึกผิดนั้นผ่านไป เดินหน้าทำในสิ่งที่ถูกต้องดีกว่านะ
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

DEVIL WORLD

นอยไปครับ ผมเองก็เคยเล็งผู้หญิงคนนึงไว้ตอนฝ่ายนั้นเลิกกับแฟน ตามช่วยตามซัพพอร์ทตลอด สุดท้ายสาวเจ้าเล่นนัดผู้ชายมาหา ก่อนจะย้ายไปอยู่ด้วย ไอ้เรานี่ผิดหวังมาก แถมเหมือนมีอะไรค้างในใจ อารมณ์เหมือนคนอกหัก กระวนกระวายไปหมด แต่ทางรักษาก็มีทางเดียวคือปล่อยผ่าน ปล่อยวาง แล้วทุกอย่างจะดีเอง  ผมผ่านมาแล้ว จนตอนนี้ผมก็เจอคนใหม่แล้ว ส่วนสาวเจ้าคนก่อนก็มีลูกไป2คนแล้ว แถมคบๆเลิกกับผู้ชายหลายคนแล้ว สรุปแล้วผมกลับคิดว่าดีสะอีกที่ผมไม่ใช่หนึ่งในพวกนั้นที่เอาชีวิตเข้าไปเสียเวลาด้วย
เจ็บกว่าตัวสำรอง ก็คือตัวสำรองของตัวสำรอง