ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มีใครเคยอึดอัดกับพฤติกรรมของ ผญ (บางคน) ที่หลายมาตรฐานไหมครับ

เริ่มโดย Tanaka Tanaka, มกราคม 14, 2022, 10:33:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tanaka Tanaka

ย้ำอีกทีว่า ไม่ใช่ทุกคนนะครับ จขกท ยังชอบและไม่เกลียด ผญ

แต่ที่เคยเจอและเห็นมาเช่น

คบกันนานให้เกียรติ เธอไม่ให้มีอะไรด้วยก็โอเค แต่พอเลิกกันไม่กี่เดือนก็ไปเอากับคนใหม่

ให้แฟนเก่าไปแล้ว พอเราขอบ้างบอกให้รอแต่งงาน

จีบๆกับคนหนึ่ง แต่แอบไปกินกันลับๆ (ไม่ผูกพัน) กับอีกคน

ฯลฯ

เหมือนกับพวกเธอหลายคนเวลาทำอะไรใช้ใจนำหน้าอย่างเดียว
แต่ในฐานะผู้ชาย สิ่งมีชีวิตที่ใช้เหตุผล บางทีเรารับหลายมาตรฐานแบบนี้ไม่ได้อะครับ

มีใครเคยวิเคราะห์ไหมว่ามันเกิดขึ้นเพราะอะไร
ใครเคยเจอเหตุการณ์คล้ายกันมาแชร์ได้ครับ

cyborg0011

มันมีมาตรฐานระบุไว้ที่ไหนกันครับ? ผมไม่เคยเห็นว่ามันถูกเขียนไว้ที่ไหน?เป็นกฎกติกาอะไร?
ในเรื่องเซ็กซ์นั้น...มันเป็นเรื่องของเคมี(ฮอร์โมน)ในร่างกาย พวกฝรั่งบอกถ้าเคมีมันเข้ากันมันก็ไปกัน

เรื่องราวอย่างที่ท่านว่ามันเกิดเป็นปกติครับ
ผู้หญิงเป็น"สิ่งที่ไม่อาจเข้าใจได้"
แม้แต่นักสืบใหญ่อย่างเชอร์ล็อกโฮม
หรือนักเขียนเรื่องกำลังภายในใหญ่อย่างโก้วเล้ง(กู่หลง) ก็ว่าไว้อย่างนั้น

ยิ่งเมื่อผู้ชายเป็นฝ่ายเป็นฝ่ายหลงรักผู้หญิงแล้ว เคยถามตัวเองไหมว่า"เข้าใจ"หรือ"รู้จัก"ผู้หญิงคนนั้นจริงๆอย่างที่เธอเป็น หรือเพียง"อย่างที่เราคิดไปเอง"ว่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ อย่าไปหลงคิดว่าผู้ชายเรารักด้วยเหตุผลอะไร เพราะในระหว่างที่เรา"ตกหลุมรัก"นั้นเคมีในร่างกายเรามันไม่ได้ปกติหรือเป็นในแบบที่ยังไม่ตกหลุมรัก(ลองสังเกตตัวเองดู)

ยิ่งผู้หญิงในยุคไอทีอย่างงี้ ความคิดความรู้สึกเธอ"ปรู๊ดปร๊าด"เร็ว 5จีครับ บางทีไม่มีการคิดอะไรไกลลึกซึ่ง แค่มัน"คลิก" เธอก็แล่นไปแล้ว หลายนางเห็นเรื่องเซ็กซ์เป็นแค่การกินอาหาร ไม่อยากซ้ำซากจำเจ หล่อนก็จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ อาจมีบางจานที่หล่อนอยากกินซ้ำก็จะเวียนไปกิน...

ที่เสียความรู้สึกนั่น มันเป็น"ฉลาดหลังเหตุการณ์"เท่านั้น ฉะนั้น ในเรื่องความรักมันไม่มีกฎเกณฑ์ตายตัว ไม่มีกติกาใดๆ (แม้สังคมหรือผู้ชายจะพยายามตีกรอบก็เถอะ) เพราะฉะนั้นขอแนะนำว่าถ้าเรากับหญิงนั้น มันดูไม่เข้ากันไม่"คลิก"กันเลยนัก ก็ยุติความสัมพันธ์ แล้วขอให้เธอไปดีเถอะ....

อ้างจาก: cyborg0011 เมื่อ มกราคม 14, 2022, 11:25:02 ก่อนเที่ยง
มันมีมาตรฐานระบุไว้ที่ไหนกันครับ? ผมไม่เคยเห็นว่ามันถูกเขียนไว้ที่ไหน?เป็นกฎกติกาอะไร?
ในเรื่องเซ็กซ์นั้น...มันเป็นเรื่องของเคมี(ฮอร์โมน)ในร่างกาย พวกฝรั่งบอกถ้าเคมีมันเข้ากันมันก็ไปกัน

เรื่องราวอย่างที่ท่านว่ามันเกิดเป็นปกติครับ
ผู้หญิงเป็น"สิ่งที่ไม่อาจเข้าใจได้"
แม้แต่นักสืบใหญ่อย่างเชอร์ล็อกโฮม
หรือนักเขียนเรื่องกำลังภายในใหญ่อย่างโก้วเล้ง(กู่หลง) ก็ว่าไว้อย่างนั้น

ยิ่งเมื่อผู้ชายเป็นฝ่ายเป็นฝ่ายหลงรักผู้หญิงแล้ว เคยถามตัวเองไหมว่า"เข้าใจ"หรือ"รู้จัก"ผู้หญิงคนนั้นจริงๆอย่างที่เธอเป็น หรือเพียง"อย่างที่เราคิดไปเอง"ว่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ อย่าไปหลงคิดว่าผู้ชายเรารักด้วยเหตุผลอะไร เพราะในระหว่างที่เรา"ตกหลุมรัก"นั้นเคมีในร่างกายเรามันไม่ได้ปกติหรือเป็นในแบบที่ยังไม่ตกหลุมรัก(ลองสังเกตตัวเองดู)

ยิ่งผู้หญิงในยุคไอทีอย่างงี้ ความคิดความรู้สึกเธอ"ปรู๊ดปร๊าด"เร็ว 5จีครับ บางทีไม่มีการคิดอะไรไกลลึกซึ่ง แค่มัน"คลิก" เธอก็แล่นไปแล้ว หลายนางเห็นเรื่องเซ็กซ์เป็นแค่การกินอาหาร ไม่อยากซ้ำซากจำเจ หล่อนก็จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ อาจมีบางจานที่หล่อนอยากกินซ้ำก็จะเวียนไปกิน...

ที่เสียความรู้สึกนั่น มันเป็น"ฉลาดหลังเหตุการณ์"เท่านั้น ฉะนั้น ในเรื่องความรักมันไม่มีกฎเกณฑ์ตายตัว ไม่มีกติกาใดๆ (แม้สังคมหรือผู้ชายจะพยายามตีกรอบก็เถอะ) เพราะฉะนั้นขอแนะนำว่าถ้าเรากับหญิงนั้น มันดูไม่เข้ากันไม่"คลิก"กันเลยนัก ก็ยุติความสัมพันธ์ แล้วขอให้เธอไปดีเถอะ....

แต่ในฐานะ ผช เราก็เป็นสิ่งมีชีวิตที่ชอบการแข่งขัน อย่างน้อยสุดถ้าเราไม่ชนะ ก็ต้องไม่เป็นรอง (รึเปล่า)

เวลาอยู่ในสถานะเดียวกัน ผูกพันกันมานานพอๆกัน เราก็หวังว่าจะได้รับการปฏิบัติแบบเดียวกันตอบ แต่บางทีก็ไม่ได้ บางทีก็ไปเจอคนไม่รู้หัวนอนปลายเท้าจากไหนได้รับการปฏิบัติแบบแนบชิดกว่า

จิตใจเรามันก็เฟลอะครับ  ::Crying::

ผญ บางคนก็จะบอกว่า มันดูกันที่ใจ แต่มันก็วัดไม่ได้อะครับ

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

::Hmmm:: 
ในความโชคร้ายก็มีความโชคดี  ที่จนแก่ป่านนี้ผมไม่เคยมีแฟน  เพราะคนที่เราชอบมากจริงๆสูงส่งเกินไปกว่าที่จะอาจเอื้อม   เมื่อก่อนไม่กล้าแม้แต่จะเก็บมาชักว่าว   (แต่ตอนหลังก็ตบะแตก)  ส่วนบางคนที่ชอบอย่างผิวเผิน  พอมองย้อนกลับไปก็เป็นโชคดีครับที่ไม่ได้มาเป็นเมีย  เพราะกาลเวลาก็พิสูจน์แล้วว่าถ้าอยู่ด้วยกันก็ทำให้ชีวิตวิบัติแน่    เลยใช้บริการแต่กะหรี่เท่านั้นไม่ต้องผูกพันอะไรกัน

อ้างจาก: So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์) เมื่อ มกราคม 14, 2022, 12:12:20 หลังเที่ยง
::Hmmm:: 
ในความโชคร้ายก็มีความโชคดี  ที่จนแก่ป่านนี้ผมไม่เคยมีแฟน  เพราะคนที่เราชอบมากจริงๆสูงส่งเกินไปกว่าที่จะอาจเอื้อม   เมื่อก่อนไม่กล้าแม้แต่จะเก็บมาชักว่าว   (แต่ตอนหลังก็ตบะแตก)  ส่วนบางคนที่ชอบอย่างผิวเผิน  พอมองย้อนกลับไปก็เป็นโชคดีครับที่ไม่ได้มาเป็นเมีย  เพราะกาลเวลาก็พิสูจน์แล้วว่าถ้าอยู่ด้วยกันก็ทำให้ชีวิตวิบัติแน่    เลยใช้บริการแต่กะหรี่เท่านั้นไม่ต้องผูกพันอะไรกัน

โอกาสหย่าร้างของคนไทยในปัจจุบันคือ 40% น่ะฮะ เกือบเท่าโยนเหรียญแล้วนะ ไม่ใช่ว่าจะแต่งกันแล้วอยู่ได้ยืดเหมือนพ่อแม่

ผมก็ยังไม่ยอมแพ้นะ แต่การที่จบไม่ดีแล้วมันบั่นทอนจิตใจ

ผมคิดว่า การมีหญิงบริการหาได้ง่ายแบบเมืองไทยมีประโยชน์ต่อผู้ชายมหาศาล คือถ้าเป็นประเทศที่หญิงบริการหายาก คุณๆผู้ชายเราจะแทบไม่มีโอกาสได้มีเซ็กส์เลย เพราะสาวๆเธอจะเลือกมีอะไรแต่กับหนุ่มๆระดับท็อป 10/10 ยิ่งเป็นสาวยุคใหม่ที่ "คลิก" แล้วก็ไปเลยอย่างที่คุณข้างบนว่าไว้
ส่วนสาวๆระดับ 10/10 เธอจะไม่ชายตามองหนุ่มๆทั่วไปเลย ถ้าไม่ใช่คนที่มีโอกาสได้ใกล้ชิดจริงๆ

ผมไม่ได้หน้าตาแย่ แต่ก็ช้ำเพราะไอ้เรื่อง "คลิก" นี่แหละ อย่างน้อยหนุ่มหล่อเพลย์บอยมันฟันดะไม่เลือกหน้า แต่ถ้าเป็นสาวๆพวกเธอเลือกและที่เลือกก็ไม่รู้ว่าใช้เกณฑ์อะไรเลือก บางทีบอกกันก่อนก็ได้นะ ::Orz::

assasin008

ใช้คำว่า "มาตรฐาน" ก็คงไม่ตรงเสียทีเดียวครับ
แต่ละคนคิดต่างกัน มีเส้นบรรทัดฐานต่างกัน

บางคน รักนวลสงวนตัว ไม่ยอมก็คือไม่ยอมจริง ๆ รอจนหมั้น หรือแต่งงานโน่นแหละ
แต่บางคนก็ปล่อยฟรีตามใจตามอารมณ์ เจอใครถูกใจก็หิ้วไปได้เลย

ในฐานะผู้ชาย ถ้ามองหาความสนุก ก็มองหาคนง่าย ๆ ไปครับ เน้นชั่วคราวไม่ค้างคืน
แต่ถ้ามองหาแม่ของลูก ก็ต้องเลือกที่แนวคิดเข้ากันกับตัวเองหน่อย ไม่งั้นอยู่กันได้ไม่ยาว
เวปส่วนตัว - http://www.novel008.com
Discord - https://discord.gg/DkT2Mf8q

อ้างจาก: assasin008 เมื่อ มกราคม 14, 2022, 01:53:25 หลังเที่ยง
ใช้คำว่า "มาตรฐาน" ก็คงไม่ตรงเสียทีเดียวครับ
แต่ละคนคิดต่างกัน มีเส้นบรรทัดฐานต่างกัน

บางคน รักนวลสงวนตัว ไม่ยอมก็คือไม่ยอมจริง ๆ รอจนหมั้น หรือแต่งงานโน่นแหละ
แต่บางคนก็ปล่อยฟรีตามใจตามอารมณ์ เจอใครถูกใจก็หิ้วไปได้เลย

ในฐานะผู้ชาย ถ้ามองหาความสนุก ก็มองหาคนง่าย ๆ ไปครับ เน้นชั่วคราวไม่ค้างคืน
แต่ถ้ามองหาแม่ของลูก ก็ต้องเลือกที่แนวคิดเข้ากันกับตัวเองหน่อย ไม่งั้นอยู่กันได้ไม่ยาว

คนที่รักนวลสงวนตัว ส่วนใหญ่จะมีครอบครัวที่สนับสนุนแนวคิดนี้ หลายคนเป็นคุณหนู มีคนไปรับไปส่ง แม่ดูแลตลอด หนุ่มๆสเปคกลางๆก็เข้าถึงตัวยากอยู่ดีน่ะฮะ

สรุปแล้วเรื่องเซ็กส์ผมไม่ซีเรียสว่าจะก่อนหรือหลังแต่ง แต่ขอให้อยู่กันนานๆนะ แล้วก็อย่าเป็นแบบไม่ยอมกับเรา แต่ไปยอมกับคนอื่น เจอแบบนี้แล้วมันช้ำใจ  ::Crying::

Mubin9999

คำตอบในมุมผมง่ายๆครับ คุณรักเธอ หรือ เธอรักคุณ คุณถูกใจเธอ หรือเธอถูกใจคุณ ความพึงพอใจมันปรับเปลี่ยนกันได้ในช่วงวัยครับ เมื่อก่อนต้องสวย ต้องนู้นนี่นั่น ได้บ่อยๆก็เบื่อ ครับ มาด้วยเงิน หมดเงินเธอก็ไป มาด้วยใจหมดใจเธอก็ไป ตัวเราเองยังเปลี่ยนแปลงได้เลยครับจะไปเอาอะไรกับสาวๆละครับ สู้ๆครับยังมีผู้หญิงที่จะผ่านเข้ามาในชีวิตคุณอีกเยอะครับทั้งดีและไม่ดีครับ

asdf4321

ผมว่าคุณเข้าใจผู้หญิงไม่สุดมากกว่า อารมณ์ผู้หญิงไม่ใช่แค่อยากมีแล้วมีเหมือนในนิยายอีโรติก บางครั้งบิวท์ทั้งวันเลยนะเพื่อให้ได้ตอนค่ำ บางครั้งเจอหน้าคิดถึงมากก็จุดติดเลย
บางทีปัจจัยมันไม่ได้อยู่ที่คุณคนเดียวมันเกิดจากความเครียดภายนอกด้วย บางอันก็ความเครียดสะสม จากคนอื่นล้วนๆเลยนะ ไม่เกี่ยวกับเราเลย เอาจริงๆนะ ผญ.เอาใจให้ถึงจุดไม่ใช่ง่ายนะขอบอก
อย่าไปเทียบกับการไป one night อันนั้นไปเพื่อเตรียมโดน
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

truck_san

ถ้าเป็นคนรักหรือแฟนกันมันก็แล้วแต่ผู้หญิงจะยอมไหม คงต้องให้เครดิตเค้าแหละครับ

GAMA

อ้างจาก: Tanaka Tanaka เมื่อ มกราคม 14, 2022, 10:33:56 ก่อนเที่ยง
ย้ำอีกทีว่า ไม่ใช่ทุกคนนะครับ จขกท ยังชอบและไม่เกลียด ผญ

คบกันนานให้เกียรติ เธอไม่ให้มีอะไรด้วยก็โอเค แต่พอเลิกกันไม่กี่เดือนก็ไปเอากับคนใหม่

ให้แฟนเก่าไปแล้ว พอเราขอบ้างบอกให้รอแต่งงาน

จีบๆกับคนหนึ่ง แต่แอบไปกินกันลับๆ (ไม่ผูกพัน) กับอีกคน

ฯลฯ

เหมือนกับพวกเธอหลายคนเวลาทำอะไรใช้ใจนำหน้าอย่างเดียว
แต่ในฐานะผู้ชาย สิ่งมีชีวิตที่ใช้เหตุผล บางทีเรารับหลายมาตรฐานแบบนี้ไม่ได้อะครับ

มีใครเคยวิเคราะห์ไหมว่ามันเกิดขึ้นเพราะอะไร
ใครเคยเจอเหตุการณ์คล้ายกันมาแชร์ได้ครับ
ข้อแยกตอบเป็นประเด็นๆไปนะครับ คือ
1.นายAคบสาวBกันนานให้เกียรติ เธอไม่ให้มีอะไรด้วยก็โอเค แต่พอเลิกกันไม่กี่เดือนก็ไปเอากับคนใหม่(นายC)
ตอบ:เพราะ นายAไม่เป็นคนที่ใช่ สำหรับสาวB เมื่อสาวBเจอนายCซึ่งใช่กว่า นั่นก็เป็นสิทธิ์ของสาวBที่จะเลือกนายC

2.สาวBให้แฟนเก่า(นายC)ไปแล้ว พอเรา(นายD)ขอบ้างบอกให้รอแต่งงาน
ตอบ:นายDยังไม่ใช่สำหรับ สาวBอยู่ดี และสาวBสามารถมองหาคนใหม่ๆที่ใช่กว่านายDครับ

3.นายDจีบๆกับคนหนึ่ง(สาวB) แต่แอบไปกินกันลับๆ (ไม่ผูกพัน) กับอีกคน(สาวBแอบเย-นายE)
ตอบ:นายDแค่จีบครับ แต่ก็ไม่ใช่คนที่ใช่สำหรับสาวB เมื่อนายEเข้ามาและเป็นคนที่ใช่
สาวBเย-กับนายE อันนี้ก็เป็นสิทธิ์ของสาวBครับ

สรุป เพราะคุณไม่ใช่"คนที่ใช่" ก็แค่เลิกกับสาวB แล้วหาจีบสาวคนใหม่ จบ.
ข้าพเจ้าเขียนเรื่องราว เพื่อบูชาเทพเจ้าแห่งด้านมืด

eternal_igxa

อ้างจาก: GAMA เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2022, 04:49:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tanaka Tanaka เมื่อ มกราคม 14, 2022, 10:33:56 ก่อนเที่ยง

ฯลฯ

ข้อแยกตอบเป็นประเด็นๆไปนะครับ คือ
1.นายAคบสาวBกันนานให้เกียรติ เธอไม่ให้มีอะไรด้วยก็โอเค แต่พอเลิกกันไม่กี่เดือนก็ไปเอากับคนใหม่(นายC)
ตอบ:เพราะ นายAไม่เป็นคนที่ใช่ สำหรับสาวB เมื่อสาวBเจอนายCซึ่งใช่กว่า นั่นก็เป็นสิทธิ์ของสาวBที่จะเลือกนายC

2.สาวBให้แฟนเก่า(นายC)ไปแล้ว พอเรา(นายD)ขอบ้างบอกให้รอแต่งงาน
ตอบ:นายDยังไม่ใช่สำหรับ สาวBอยู่ดี และสาวBสามารถมองหาคนใหม่ๆที่ใช่กว่านายDครับ

3.นายDจีบๆกับคนหนึ่ง(สาวB) แต่แอบไปกินกันลับๆ (ไม่ผูกพัน) กับอีกคน(สาวBแอบเย-นายE)
ตอบ:นายDแค่จีบครับ แต่ก็ไม่ใช่คนที่ใช่สำหรับสาวB เมื่อนายEเข้ามาและเป็นคนที่ใช่
สาวBเย-กับนายE อันนี้ก็เป็นสิทธิ์ของสาวBครับ

สรุป เพราะคุณไม่ใช่"คนที่ใช่" ก็แค่เลิกกับสาวB แล้วหาจีบสาวคนใหม่ จบ.
ผมว่าส่วนนึงมันเกิดจากต่อมแรดต่อมอยากในตัวผู้หญิงด้วย ผู้ชายคนละคนกันความอยากใครก็ต่างกัน บางทีผู้หญิงรักนวลสงวนตัวมีแฟนดีก็อยากให้เขาดูแลทะนุสนอมตัวเอง แต่ไปเจอผู้ชายเจ้าเล่ห์คารมณ์ดีรู้จุดอ่อนผู้หญิง พาสาวที่คบกับแฟนมาหลายๆปีไปเปิดซิง หรือบางเคสก็แย่งเธอมาโดยให้แฟนเธอรู้ว่าเธอแรดแล้วไปถ่างขาให้มันเองไรงี้ สาเหตุสามีภรรยานอกใจกันก็เพราะหน้าคารมณ์ของกิ๊กนี่แหละ

GAMA

อ้างจาก: eternal_igxa เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2022, 08:54:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GAMA เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2022, 04:49:48 หลังเที่ยง

ฯลฯ

ผมว่าส่วนนึงมันเกิดจากต่อมแรดต่อมอยากในตัวผู้หญิงด้วย ผู้ชายคนละคนกันความอยากใครก็ต่างกัน บางทีผู้หญิงรักนวลสงวนตัวมีแฟนดีก็อยากให้เขาดูแลทะนุสนอมตัวเอง แต่ไปเจอผู้ชายเจ้าเล่ห์คารมณ์ดีรู้จุดอ่อนผู้หญิง พาสาวที่คบกับแฟนมาหลายๆปีไปเปิดซิง หรือบางเคสก็แย่งเธอมาโดยให้แฟนเธอรู้ว่าเธอแรดแล้วไปถ่างขาให้มันเองไรงี้ สาเหตุสามีภรรยานอกใจกันก็เพราะหน้าคารมณ์ของกิ๊กนี่แหละ
อันนี้ก็คงต้องแยกเป็นประเด็นๆอีกล่ะครับ คือ
1.บางทีผู้หญิงรักนวลสงวนตัวมีแฟนดีก็อยากให้เขาดูแลทะนุสนอมตัวเอง แต่ไปเจอผู้ชายเจ้าเล่ห์คารมณ์ดีรู้จุดอ่อนผู้หญิง พาสาวที่คบกับแฟนมาหลายๆปีไปเปิดซิง
ตอบ:เหมือนข้อ1.ข้างบนครับ ที่ว่า
>>เพราะ นายAไม่เป็นคนที่ใช่ สำหรับสาวB เมื่อสาวBเจอนายCซึ่งใช่กว่า นั่นก็เป็นสิทธิ์ของสาวBที่จะเลือกนายC<<
หมายความว่า ถ้านายA.คบกับสาวB.มาหลายปี จนสาวB.ใจอ่อนก็อาจจะได้เย-กัน แต่เผอิญนายA.ไม่ใช่"คนที่ใช่"ไงครับ
สาวB.ก็คงเหมือน ผู้หญิงบางคน ที่อยากขึ้นเตียงกับผู้ชาย"ที่ใช่" ถึงแม้จะเป็นแฟนกันชั่วคราวก็ตาม

ดังนั้น ถ้านายA.อยากเป็นคนที่ใช่ ก็คงต้องทำตัวให้"ใช่"ครับ เรื่องนี้คงจะฝืนใจกันไม่ได้

2.บางเคสก็แย่งเธอมาโดยให้แฟนเธอรู้ว่าเธอแรดแล้วไปถ่างขาให้มันเองไรงี้ สาเหตุสามีภรรยานอกใจกันก็เพราะหน้าคารมณ์ของกิ๊กนี่แหละ
ตอบ:อันนั้ก็คงมีส่วนครับ ถ้าหากสาวB.ข้างบน เกิดใจอ่อนกับนายA.จนได้เย-กัน
พอคบกันมาพักหนึ่ง สาวB. ดันไปเจอนายC.ซึ่งใช่กว่า

ถ้าดูข้อ1. ก็ต้องทำใจครับ ถ้านายA.เป็นแค่ตัวเผื่อเลือก
ถ้าดูทั้ง 2 ข้อ ข้อ2.จะเลวร้ายกว่า เพราะA.กับB.ได้กันแล้ว แต่กลับมีมือที่3เข้ามา

ข้าพเจ้าเขียนเรื่องราว เพื่อบูชาเทพเจ้าแห่งด้านมืด