ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เราสองสามคน The series Season 4 ep1

เริ่มโดย poongpong, เมษายน 09, 2022, 10:09:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

poongpong

หาทางเข้าเว็บไม่เจอครับ มันขึ้นว่าโดน ICT บล๊อคไป ผมเลยนึกว่าเว็บปิด

Intro
ผม บี และฟิน รู้จักกันโดยการทำงานแล้วก็มีเรื่องราวมากมายทำให้เราต้องมาใช้ชีวิตใกล้ๆกัน
โดยมียัวที่เราไปเจอกันตอนไปเที่ยวก้เป็นอีกคนที่มาอยู่ในชีวิตเรา
หลังจากที่เรื่องราวความรู้จักพาเราไปเจอคนที่เข้ามาร่วมด้วยทีละนิดแบบไม่ตั้งใจ
ไก่ที่เป็นเพื่อนบี เป็นกิ๊กของพี่อามไฮโซตระกูลดังและนั่นนำพาเมภรรยาของพี่อามเข้ามาในชีวิตของผมช้าๆ

ธุรกิจที่โดนพิษและหุ้นส่วนเก่าเล่นงานผมจน ฟินต้องเข้ามาช่วยโดยมีเมเข้ามาเสริม
นั่นทำให้ฟินต้องหันไปหาตัวช่วยอย่างตองที่เคยคบกันมาช่วงนึงในสมัยเรียน
กาลเวลาและเรื่องราวทำให้ตองกับไก่คบหากันและแต่งงาน
โดยมีมินแฟนเก่าของตองที่หลงเข้ามาในวังวนนี้ห่างๆ

บีกับฟินย้ายไปทำงานที่สิงคโปร์ก่อนเกิดวิกฤตโควิด ทุกคนแยกย้ายกันไป
มินกลับไปอยู่ภูเก็ต
พี่อามกับเมกลับไปกักตัวอยู่ในบ้านและลูกๆ
ทอมแฟนเก่าฟินบินไปสิงคโปร์ก่อนโควิดจะระบาดและไปขอฟินแต่งงาน
ตองไปติดอยู่ที่ฮ่องกงก่อนปิดประเทศทิ้งไก่ไว้ที่เมืองไทย...

มินพาผมไปดูโกดังซึ่งเธอบอกให้ใช้เป็นออฟฟิศชั่วคราวก่อนเธอจะกลับไปภูเก็ต
มีลุงที่ดูแลตึกมานานคนนึงเฝ้าไว้ให้ ช่วงย้ายของไปมา
ผมเลยมีโอกาสได้นอนค้างที่นั่นกับมินและไก่ไป

มินกลับไปภูเก็ตก่อนที่ทุกอย่างจะถูกชัตดาวน์อย่างเป็นทางการ

รัฐบาลประกาศปิดประเทศและห้ามออกจากบ้านในเวลากลางคืน!!!

กลางวันยังออกไปไหนมาไหนได้เท่าที่จำเป็น ซุปเปอร์ของหมดห้ามซื้อขายเหล้า
ผมตุนไว้ไม่ทัน ช่วงเวลาแบบนี้หล้าสำคัญมากมันอยุ่เป็นเพื่อนเรา
ผมอยู่คอนโด และหลายอย่างผมหาซื้อเอาในซุปเปอร์เป็นหลัก ผมไม่อุดหนุนเซเว่นมากนัก รำคาญ!!!

ผมกักตัวอยู่ในห้องแคบๆมาสักสามสี่วันเริ่มอึดอัด โดยปกติผมก็ออกไปไหนมาไหนประจำอยู่แล้ว ห้องมีไว้นอนแล้วก็ไว้รับสาวๆมานอน
ผู้คนสนุกกับการทำกับข้าวเลี้ยงต้นไม้
ในฐานะคนทำธุรกิจ ผมพูดได้เพียงว่า พ่องตาย พวกมึงไม่รู้หายนะกันเลยใช่ไหม สนุกอะไรบ้าบอ
รัฐไม่มีมาตราการเยียวยาที่ชัดเจน ทำให้ผมนัดอาคารคุยเพื่อยกเลิกสัญญาเช่าตึก

ผมรู้สึกเครียดและกังวลหลายอย่าง แต่ก็ตัดใจว่าไปทำๆให้มันจบ
ยังไงผมก็ไปอยู่ที่โกดังตึกแถวแถวบางขุนเทียนที่เอาไปเก็บของของมินก่อนได้
จริงๆมันตกแต่งแบบบ้านคนนี่ล่ะ แต่ชั้นล่างเก็บของได้
ก่อนหน้านี้ยังพาไก่กับมินไปล่อโชว์ลุงยามมาแล้ว
ผมเดินไม่ได้สนใจใครอะไรนักเข้าตึก ใส่หน้ากาก ล้างมือ เข้าลิฟต์ยืนห่างๆ

ผมกดลิฟต์ขึ้นไปชั้นสาม กำลังจะออกจากลิฟต์สวนกับผู้หญิงคนนึง
คุ้นหน้าแต่ไม่ได้ใส่ใจ เสียงทักมาเบาๆเหมือนไม่แน่ใจว่าใช่ผมไหม
ผมหันไปมอง แก้ม อ่อแก้มใช่ไหม ใช่ค่ะพี่
แก้มคืออดีตพนักงานเก่าผม ออกไปเมื่อสัก 2 ปีที่แล้วตอนแยกหุ้นได้

หากย้อนกลับไป ตอนผมแยกหุ้นจากบริษัทมา มีสิ่งหนึ่งที่ติดค้างผมมาด้วยคือการทรยศหักหลังกันในหุ้นส่วนนี่ล่ะ

พนักงานส่วนนึงไปกับหุ้นส่วนที่แยกออกไป ผมรู้สึกเสียใจและน้อยใจมาก
เพราะผมเป็นคนทำงานหลัก แต่มันก็ผ่านไปแล้ว และมันก็วนกลับมาอีกจนได้

ซึ่งแก้มนี่ล่ะ เป็นคนนึงที่ยุยงปลุกปั่นช่วงออฟฟิศแตกแยกช่วงนั้น และแก้มก็เลือกแยกไปกับหุ้นอีกคนนึงผมโกรธแก้มมาก

แก้มอายุ 30 กว่านิดๆ เป็นคนเหนือ ขาวอวบนมใหญ่ หน้าตาไปทางลูกครึ่งฝรั่งนิดๆ
แต่ความจริงคือเธอไม่มีเชื้อฝรั่งเลย แก้มมีลูกแล้ว และมีแฟนเด็กกว่า หลายปี
แก้มท้องตั้งแต่อายุน้อยๆเพราะแฟนเธอลักหลับแล้วแตกในใส่ไม่บอก มารู้ตัวอีกทีก็ท้อง
ช่วงที่เราสนิทกัน เธอมักติดรถผมกลับบ้านบ้างในบางโอกาสถ้าเราไปเจอลูกค้าข้างนอกพร้อมกัน

แก้มเคยเล่าว่าแฟนเธอเด็กกว่าประมาณ 5 ปี บางทีก็อยากให้เธอใส่ชุดครูบ้าง ชุดข้าราชการ ผมว่านี่มัน MILF นี่หว่า
แต่ก็ฟังขำๆ แก้มถ้าเมา คือสติดขาดมาก ครั้งนึงเคยนั่งฉี่ที่ป้ายรถเมล์มาแล้วเมื่อสมัยวัยรุ่น
ที่สำคัญแก้มจบมาจากที่เดียวกันกับผมแต่ห่างกันหลายปีมาก

แยกกันไปสองปีได้ผมไม่เคยเจอแก้มอีกเลย จนวันนี้
แก้มก็น่าจะจำผมได้
แก้มเดินมายกมือไหว้สวัสดี พี่...มาทำอะไรที่นี่คะ แก้มตัดผมสั้นดูสวยขึ้นเด็กลง แต่นมยังคงอลังการ

ผมหันไปตอบแบบเสียไม่ได้ มาทำธุระน่ะ
แก้มชวนผมคุยต่อ พี่อยู่ตึกนี้เหรอคะ ผมพยักหน้าไม่ตอบอะไร

แก้มชวนคุยต่อ แก้มก็พึ่งโดนออกจากงาน นี่ก็มาหาเพื่อนเผื่อให้มันฝากงานได้เป็นลูกจ้างชั่วคราว
ไม่ได้หยุดช่วงโควิดด้วย
ผมบอกว่าเดี่ยวพี่ขอตัวนะแก้ม แก้มขอเบอร์โทรศัพท์ใหม่ผม เพราะผมเปลี่ยนเบอร์ไปตอนแยกออกมา
แก้มยังชวนคุยต่อ ผมบอกผมขอตัวนะ แก้มกดเบอร์โทรศัพท์ยิงเข้ามา
พี่ มีอะไรเรียกใช้แก้มได้นะคะ ทุกเรื่องเลยนะคะพี่

ผมไม่ได้คิดอะไรเพราะผมรังเกียจนิสัยแก้มมาก มากจนอยากพาแก้มไปโดนรุมซะให้เข็ด!!!
ผมกลับมาที่ห้องนั่งเล่นๆ วางแผนจะทำยังไงต่อกับชีวิต ไม่มีใครมาติดอยู่ด้วยเลย เซ็งมากๆ
เหล้าก็หมด ผมพยายามไปขอซื้อ ร้านก็ไม่ขายเพราะเราไม่คุ้นหน้า

ผมก็อดไม่ได้ที่จะเข้าไปส่อง FB แก้ม
ใน FB แก้มทั้งด่าชีวิต ด่ารัฐบาลและ มีภาพเมามายไม่ได้สติหลายภาพ สายปาร์ตี้เก่าอ่ะนะ มีเพื่อนเป็นดีเจ ประมาณนี้
แก้มแต่งตัวเก่ง แฟชั่นจ๋า ผมไปค้นเจอไอจีแก้ม จากแอคเคาท์สำรอง ซึ่งแก้มมันบล๊อคไอจีผมไว้
ผมเข้าไปดูได้ผ่านทางแอคหลุม และในไอจีแก้ม แก้มดูแรดร่าน ถึงจะถ่ายรูปคู่แฟนเด็กแต่ก็นมหก
และในไอจีรูปนึงผมเห็นแก้มหนุนตักผู้ชายถอดเสื้อสองคน มองไม่ชัดเพราะแสงและภาพเบลอมาก แต่เหมือนแก้มจะไม่ได้ใส่เสื้อ

ผมนั่งไล่ดูไปเรื่อยๆ มึงบล๊อคกูเหรออีแก้ม ผมนึกแปลกใจความรู้สึกที่เรียกแก้มว่าอีแก้มในตัวเองซะแล้ว

ผมนั่งไล่ดูประมาณนึง จนเย็นแล้ว จะกลับบ้าน ก็มีไลน์เด้งขึ้นมาส่งสติกเกอร์มาสวัสดี พร้อมกับทักว่าแก้มเองค่ะพี่
ผมอ่านแต่ไม่ตอบ
แก้มพิมพ์มาอีกว่า ถ้าพี่มีงานอะไร เรียกใช้แก้มได้นะคะ ทุกเรื่องเลยค่ะ ไม่เกี่ยงงานไม่ยากจนค่ะ แล้วก็ส่งหน้ายิ้ม

ผมพิมพ์กลับไปว่าช่วงนี้ไม่มีงานประจำหรอก แก้มบอกงานชั่วคราวอะไรก็ได้พี่
เป็นวันเป็นชั่วโมงแบบเด็กวิ่งไปซื้อของแก้มรับหมดค่ะ

แล้วแก้มก็ถามว่าพี่ยังคบคุณฟินที่หมวยๆเฉี่ยวๆนั่นเป็นแฟนอยู่รึเปล่า แซ่บดีอ่ะแก้มชอบ
ผมบอกปล่าว สั้นๆ
อ้าวแก้มนึกว่ายังคบกันอยู่ ผมถามทำไมล่ะ แก้มส่งสติกเกอร์มาบอกว่า รู้น้าาาา
ผมเงียบไปไม่ตอบ สักพักแก้มพิมพ์มาบอกว่าเคยเห็นพี่กุ๊กกิ๊กกับคุณฟินในที่ทำงานด้วย

ผมเงียบอ่านแต่ไม่ตอบ แก้มส่งสติกเกอร์มาหน้ายิ้ม

ผมเองก็ไม่รู้จุดประสงค์ที่แท้จริงของแก้มนัก เพราะใจนึงผมก็บอกตัวเองไว้ว่ามันคืองูพิษ
ผมไม่ได้สนทนาต่อ ผมอัพไอจีเป็นแก้วไวน์กับริมระเบียงคอนโด
แก้มเข้ามากดไลค์ พร้อมคอมเมน์ว่า รับงานเอนท์นะคะ เรียกได้แล้วก็ทำหน้าขำๆ
อ่อปลดบล๊อคแล้วสินะ

ผมไม่ได้ตอบอะไร แก้มก็ทักไลน์มาอีก ผมอ่านแต่ไม่ได้ตอบ
อาทิตย์หน้า ผมต้องย้ายของออก หาเด็กมาสองสามคนได้ แต่ผมมีประชุมทางซูม
เอาวะ ผมติดต่อหาแก้มว่ามาช่วยขนของไปไว้ที่โกดังหน่อยมีคนช่วยขน
ผมบอกให้ค่าแรง แก้มบอกได้ค่ะเดี๋ยวแก้มไปคุมงานให้

ถึงวันจริงเด็กเบี้ยวงานไป เลยเหลือก้มขนกับเด็กอีกคน ผมตามไปที่โกดังตรงบางขุนเทียน
สภาพแก้มคือโทรมมาก ตัวเปียกเหงื่อชุ่มและแก้มใส่เสื้อสายเดี่ยวสีขาวมีเสื้อคลุมสีดำแขนยาวปิดไว้
แต่เสื้อสีขาวข้างในมันปิดนมไว้ไม่ไหว
ผมเห็นแก้มก้มยกของ เด็กที่มาช่วยยังแอบมอง ลุงที่เฝ้าโกดังก็ชำเลืองตลอด
เห็นสภาพแล้วก็สงสาร กับเงินสองพัน
จะหกโมงเย็นแล้ว ของเหลืออีกไม่มาก ผมเด็กที่มาช่วยขนกลับไป
ผมสั่งกับข้าวง่ายๆมา สภาพแก้มดูไม่ได้จริงๆ แก้มหายไปล้างตัวแล้วออกมากินข้าว
เสื้อคลุมสีดำถูกปิดแน่นขึ้นแต่มันก็หลวมๆ ผมมองเห็นเมดหัวนมบางๆ
เหงื่อคนออกจนแก้มไปถอดบรา ใจเต้นโครมครามเหมือนกันนะ
ผมกะเวลาถึงคอนโดก่อนเคอร์ฟิว แต่การพูดคุยที่เห็นหัวนมแก้มรำไรก็ไม่ได้ทำให้ผมอยากกลับเลย
เหมือนคนขาดของมานาน ผมไม่รู้ว่าแก้มจงใจไหม แต่ผมจงใจแล้ว
สักหกครึ่ง แก้มลุกขึ้นยืนเพื่อจะกลับ เป็นครั้งแรกที่ผมเห็นหัวนมมันดันเสื้อออกมา

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

sammyadong

pankea

สวัสดีครับ ห่างหายไปนานยังคิดถึงอยู่เลย งานนี้ได้เอาคืนแก้มที่เคยทำไว้แน่ๆ

วิดัล

::Horror:: แบบนี้กะมาหางานพาร์ทไทม์เป็นครั้งคราวแหงๆ

Jim Lord

มีลูกแล้วเลยดูค่อนข้างหย่อนยานไปนิดนะ แต่ใหญ่ใช้ได้เลย ออกแนวสาวอวบ เอาน่ะ... ของขาดนี่นา อิๆ

livpool

สงสัยว่าจะได้น้องแก้มเป็นเพื่อนแก้เหงาช่วงโควิท

bbbb1405

ของขาดต้องจัดแล้ววว ยั่วขนาดนี้

pamaaeng

ของเคยๆ กิน
ขาดไปนาน
อะไรมา ถึงจะไม่ใช่สเปค ก็เอาได้หมด

kard

เห็นบอกจบตอนไปนึกว่าจะไม่มีต่อ ดีใจครับที่มาต่อเรื่องที่ชอบอีกเรื่องเลย เป็นกำลังใจยามวิกฤตครับ คงผ่านมาได้กับโควิดรอบแรก สู้ไปครับ

rstyx

ดีใจกลับมาแล้ว...กลับมาพร้อมอาการของขาดแบบนี้ต้องจัดให้ถึงใจ

kake08

non5432112345

หายไปนาน คิดถึง  แก้มแก้ขัดไปก่อนน่ะ

Modainclick26

ieaky

แอบเสียใจนึกว่าไรท์เลิกเขียนไปซะแล้ว ขอบคุณที่กลับมาลงให้อ่านครับงานนี้จัดหนักจัดเต็มแก้แค้นให้สาสมไปเลยครับ

asiakook

กลับมาแล้ว โดนกักตัวนานจัง อิอิ ขอบคุณครับ