ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เขาให้หนูเป็นสายลับสาว (The Series) ตอนที่ 2

เริ่มโดย Gto Phanuruj, เมษายน 27, 2022, 08:40:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Gto Phanuruj

หลังจากที่พิมพ์ได้ตัดสินใจที่จะเป็นสายลับ ได้โทรไปหา พ.ต.ต. สุรชัย แล้วก็นัดมาคุยรายละเอียดการทำงานที่ฐานลับโดยที่ป๊อดไม่รู้ เนื่องจากป๊อดเป็นคนคิดมากคะ พิมพ์เลยที่จะปิดเป็นความลับ เมื่อมาถึงฐานลับ ก็คุยลายละเอียด

พ.ต.ต. สรุชัย"สวัสดีครับคุณพิมพ์"

พิมพ์" สวัสดีคะ"

พ.ต.ต สุรชัย"นี้ทีมงานสายลับของเรา ประกอบไปด้วย ผู้หมวดก้องปราบ  ผู้หมวดเจน จ่าแดง และดาบเฉย ส่วนคุณพิมพ์จะมาว่ารวมที่กับเราในฐานะสายลับ

พิมพ์" สวัสดีคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ"

พ.ต.ต."ก่อนอื่นคุณพิมพ์ต้องฝึกการป้องกันตัว ก่อน เพื่อเกิดเหตุฉุกเฉินจะได้ไม่อันตราย.....หมวดเจนผมฝากด้วยนะ"

หมวดเจน "คะ..ท่าน"

พ.ต.ต."ในระหว่างการฝึกนี้ งานแรกของคุณพิมพ์คือการย้ายไปหาบ้านเช่า ใกล้ๆชุมชนแออัด เพื่อหาข้อมูลการค้ายาเสพติด "

พิมพ์"แล้วป๊อดแฟนทิพย์เค้าจะไม่ยอมอ่ะสิ"

พ.พ.ต.ก็ยื่นถุงกระดาษให้พิมพ์ พิมพ์รับถุงกระดาษแล้วเปิดดูในถุงมีเอกสาร มือถือ  หูฟังสายลับ และ กับกล่องขนาดจิ๋ว 

พ.พ.ต."ก็บอกแฟนไปว่าได้งานแถว ได้งานเป็นล่าม แปลภาษา เงินเดือนดี แต่อาจงานไม่เป็นเวลา เอกสารในซองคือข้อมูลของพวกค้ายารายย่อย หนูต้องไปหาข้อมูลจากพวกนี้ แต่ให้ระวังตัวด้วยมีอะไรให้ใช้มือถือกดเรียกพวกเราจะไปช่วยทันที "

พิมพ์"คะ  งั้นเดียวพิมพ์ขอตัวก่อนนะคะ"

หลังจากที่พิมพ์ขอตัว ก็ไปที่ชุมชนแออัดแห่งหนึ่ง เพื่อหาบ้านเช่า ในชุมชนนั้นก็มีคนเยอะแยะ แถมกินในชุมชนนั้นก็เหม็นมากด้วย วันนี้เธอใส่ชุด กระโปรงเทนนิส สีน้ำเงิน เสื้อเปิดไหล่สองข้าง แขนสั้น เดินเข้าไปในหมู่บ้าน ในระหว่างที่เดินหาบ้านในชุมชนแออัด เธอสั่งเกตุเห็น มีคนนั่งคุยกัน สี่ห้าคน แต่ละคนดูเหมือนพวกนักโทษออกจากคุกใหม่ๆ พวกนั้นหันมามองก็เจอสาวสวย หุ่นดีเดินมา แล้วก็ทักว่า 

"สวัสดีครับน้องคนสวยมาทำอะไรแถวนี้คะ......ไม่เคยเห็นหน้าเลย"

พิมพ์ "สวัสดีคะ ได้งานแถวนี้คะ เลยว่าจะหาบ้านเช่าคะ"

"พี่ชื่อสิงห์นะน้อง เรียกน้าสิงห์ก็ได้ แล้วหนูละชื่ออะไร"

ไอ้สิงห์มันใช้สายตาลวนลาม มองที่ขาอ่อนของพิมพ์ที่ใส่กระโปรงเทนนิสสั้นมาก พิมพ์คิดอยากจะใช้วิชาป้องกันตัวจัดการไอ้สิงห์แต่กลัวจะเสียแผนในการเป็นสายลับจึง เตะไปเป้าแกนกายของมัน เต็มแรง การเตะของสาวพิมพ์ทำให้ ไอ้สิงห์มันหน้าเขียวแล้วลูกน้องไอ้สิงห์ทั้งสามคนก็เข้ามาเพื่อที่จะทำร้ายเธอแต่ไอ้สิงห์มันห้ามไว้ แต่ขาของพิมพ์ก็รู้สึกถึงขนาดแก่นกายของไอ้สิงห์ได้ว่าแกนกายมันใหญ่พอสมควร แล้วพิมพ์ก็ด่า

พิมพ์"ไอ้เลวอย่าหวังที่จะได้แอ้มฉันหลอกไอ้แก่"

ไอ้สิงห์ "บังอาจทำรนะ.....มึง"

ไอ้สิงมันแค้นที่โดนพิมพ์เตะเข้าทำให้มันเสียหน้ากับคนในชุมชนแออัด แล้วมันก็นึกว่าจะต้องเอาเธอมาเป็นเมียมันให้ได้ จากนั้นพิมพ์ก็เดินเข้าไปในซอย แล้วก็เจอบ้านเช่า ขนาดหลังไม่ใหญ่มากแต่ดีตรงที่ว่าห้องนอนมีแอร์ ทำให้เธอรู้สึกว่าดีจะได้ไม่ร้อนเวลานอน หลังจากนั้นเธอก็จัดเก็บข้าวของแล้วทำความสะอาดบ้านเช่า แล้วก็พักผ่อน  พอตกเย็นพิพม์ก็ออกไปหาอะไรทานและหาข้อมูลค้ายาและที่เธอคิดว่าน่าจะเป็นพวกไอ้สิงห์ แต่เธอยังไม่มีหลักฐาน ในระหว่างที่เธอทานข้าวที่ร้านอาหารตามสั่ง ก็ได้สั่งเกตุเห็น พวกไอ้สิงห์ กำลังขับรถมอเตอร์ไซด์ออกจากชุมชนไปพิมพ์ก็ถามกับแม่ค้าขายอาหารตามสั่ง

พิมพ์"ป้าคะ พวกนั้นไปไหนอ่ะคะ"

ป้าแดงแม่ค้าขายอาหารตามสั่ง"ป้าก็ไม่รู้เหมือนกันแต่เห็นพวกมันไปอย่างนี้ทุกเย็น แต่ดึกๆพวกมันก็ไปร้านคาราโอเกะหน้าปากซอยนี้ละ"ทำให้พิมพ์สะกดรอยตามแต่เนื่องด้วยเธอไม่มีรถเธอจึงไปหน้าปากซอยเพื่อไปขึ้นวินมอเตอร์ไซด์ เมื่อถึงวินมอเตอร์ไซด์ พวกวินก็มองพิมพ์ ด้วยความตะลึงว่าในชุมชนแออัดจะมีสาวสวยขนาดนี้  เธอก็พูดว่า "ไปร้านขายของ 20 บาทคะ" "ได้ครับ" เสียง ลุงเอกคนขับวิน เป็นคิวของแกก็ขึ้นรถเพื่อพาพิมพ์ไปร้าน 20 บาท ทำให้คนในวินมอเตอร์ไซด์แซวกันใหญ่ แต่จุดประส่งค์ที่แท้จริงของพิมพ์คือการสำรวจพื้นที่ใกล้ๆ เธอได้ขึ้นรถมอเตอร์ไซด์แล้วนั่งหันข้างแต่กระโปรงเธอสั้นทำให้พวกวินมอเตอร์ไซด์พยายามมองที่ขาอ่อนและมองตรงหอย แต่เนื่องด้วยพิมพ์เอามือจับกระโปรงเอาไว้ ทำให้พวกวินมอเตอร์ไซด์ได้เห็นแค่ขาอ่อนเท่านั้น เมื่อรถวิ่งไปได้สักระยะหนึ่ง คณะติดไฟแดงเธอก็สังเกตุ เห็นไอ้สิงห์ โดยบังเอิญ ที่มันกำลังขับรถออกมาจากแคมป์คนงานก่อสร้าง ที่อยู่ใกล้ๆ ลุงเอกก็หันมาถาม

ลุงเอก"หนูพึ่งมาอยู่ในชุมชนหราครับ" 

พิมพ์"ใช่คะ บังเอิญได้งานบริษัทใกล้ๆ นี้แต่อยากประหยัดค่าใช้จ่ายเลยหาที่พักในชุมชนน่าจะถูกดี"

ลุงเอก"มิน่าละ ลุงเลยไม่เคยเห็นหนู่ในชุมชนเลย.....แล้วหนูพักอยู่กับแฟนหรา" 

พิมพ์"ปล่าวคะ หนูอยู่คนเดียว"

ลุงเอก"งั้นก็ระวังตัวด้วยนะ ในชุมชนนี้อันตรายมาก....ยิ่งสวยแบบหนูด้วย"

คำพูดของลุงทำให้พิมพ์คิดว่าชุมชนนั้นน่ากลัวขนาดนั้นเลยหราจึงถามลุงวินมอเตอร์ไซด์รับจ้าง "ทำไมหราคะ ชุมชนก็ดูปกตินิคะไม่เห็นมีอะไรน่ากลัวเลย" 

ลุงเอก"ก็ปกติ แต่ก็ระวังหน่อยแล้วกัน......แล้วหนูละเป็นมองอะไรอยุ่"

พิมพ์"ก็มองคนชื่อสิงห์อ่ะคะเข้ามาทำอะไรที่แคมป์คนงานอ่ะคะ"

ลุงเอก"หนูรู้จักไอ้สิงห์มันด้วยหรา มันคงมาเก็บดอกเบี้ยเงินกู้มั่ง....อย่าไปยุ่งกับมันดีกว่าพวกนี้มันโหด ถ้าเก็บดอกไม่ได้ก็จะเอาตัวเมียหรือลูกสาว ไปทำงานขัดดอกที่ร้านคาราโอเกะ ของลูกพี่มัน"

เมื่อพิมพ์ได้ยินก็รู้แล้วว่าต้องไปสืบหาข้อมูลที่ไหน จากนั้นก็สัญญาณไฟก็เขียว ลุงวินก็ขับออกไปและส่ง พิมพ์ถึงร้าน 20 บาท พิมพ์ก็ลงจากรถ และหาเงินค่ารถในขณะที่ก้มหาเหรียญ ลุงเอกวินมอเตอร์ไซด์ก็มองที่หน้าอกขนาดมะพร้าวอย่างตาไม่กระพริบ ในใจคิดว่า คนอะไรหน้าอกขาวเนียนและใหญ่ขนาดนี้ แล้วข้างล่างจะใหญ่ขนาดไหน ทำให้ลุงคิดรูปร่างพิมพ์ที่ไม่ใส่เสื้อจะขาวเนียนขนาดไหน ขณะที่คิด พิมพ์ก็เรียก "ลุงคะ ลุงคะ "ทำให้เอกได้สติ "นี้คะเงินค่ารถ" 

"ครับ ขอบคุณครับ .....ถ้ามีอะไรให้ลุงช่วยก็บอกได้นะครับ"

"ได้คะ .... ขอบคุณมากคะ"

หลังจากที่สาวพิมพ์ซื้อของเสร็จก็กลับมาที่บ้านเช่า แล้วก็โทรศัพท์รายงาน พ.ต.ต.สุรชัย และก็ได้รับคำสั่งให้ไปสืบข้อมูลร้านคาราโอเกะที่ไอ้สิงห์มันดูแล ทำให้เธอคิดวิธีจะเข้าไปทำงานที่ร้านคาราโอเกะ เพื่อหาข้อมูลเพิ่มขึ้น 

สองสามวันต่อมาเมื่อเธอรู้แล้วว่าร้านคาราโอเกะร้านที่ไอ้สิงห์มันดูแลอยู่ร้านไหน เธอจึงตัดสินใจไปสมัครงานที่ร้านคนที่พิมพ์ไปคุยเรื่องสมัครงานนั้น ชื่อเจ๊อ้อย หรือแม่เล้า ซึ่งเป็นคนจัดหาหญิงให้ลุกค้า 

พิมพ์"สวัสดีคะ จะมาสมัครงานพาร์ทไทม์ คะ"

เจ๊อ้อย" ชื่ออะไร อายุเท่าไร จะทำตำแหน่งอะไร"

พิมพ์"หนูจะมาสมัครเป็นเด็กเสริฟคะ"

เจ๊อ้อย "สวยๆขาวๆหุ่นดีแบบนี้จะเป็นเด็กเสริฟทำไมรายได้น้อยนะ อีกอย่างตอนนี้ขาดเด็กนั่งดริ้ง"

พิมพ์"แต่หนูไม่เป็นนิคะ" ด้วยความคิดของพิมพ์ที่จะป้องกันตัวเองให้ปลอดภัยคือตำแหน่งเด็กเสริฟ 

เจ้อ้อย "ไม่ยากหลอก ทำไปเดียวก็เป็นเองละ แต่ถ้าไม่ทำงั้นหนูต้องไปหาที่อื่นแล้วละ......เพราะว่าเหลือแค่ตำแหน่งนี้ที่รับ"

พิมพ์ไม่มีทางเลือกเพราะว่าถ้าไม่ทำก็จะทำให้การหาข้อมูลนั้นยากขึ้น เธอจึงตัดสินใจทำงานนี้ แต่เธอทำแบบพาร์ทไทม์ ซึ่งเธอเลือกช่วงเวลา 19.00-23.00 น เนื่องจากเลียงไม่ให้เจอกับไอ้สิงห์ที่จะเข้ามาที่ร้านระหว่าง เที่ยงคืนถึงตี 2 เพราะว่ามันต้องเข้ามาเก็บเงิน 

โปรติดตามตอนต่อไป

ฝากกดติดตามกดไลน์ ในเฟสบุ๊คและ เว็บเขียนนิยาย ด้วยนะครับ

เพื่อจะได้ไม่พลาดข่าวสารนิยายตอนต่อๆไป

https://www.facebook.com/Black-Devil-114048313625569/?ref=pages_you_manage

1819

จากที่จะมาเป็นสายลับ อนาคต้องมาเป็นสายวาท เอาตัวเข้าแลก เพื่อข้อมูลแน่ๆ  ทุ่มกับงานจน อาจต้องเสียแฟนืแต่ช่างแฟนหาใหม่ได้ แต่ประสบการณ์มันสุดยอดกว่า ซิน 
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

BROCCOLI

แนะนำนะครับ คะ/ค่ะ ใช้ให้ถูกจะสนุกกว่านี้มาก ๆ เลย อ่านเรื่องนี้แล้วแปลก ๆ แล้วเจอ คะ ค่ะ ในเรื่องบ่อยมาก 

swss2511

sunnyman

อืมมมม ผมว่า เดินเรื่องไวแปลกๆ นะครับ โผล่มา เตะเจ้าถิ่นเลย มีศิลปะการป้องกันตัว เรียบร้อย แล้วหรือครับ งง งง เป็นมวยไวจัง ครับ แล้วไปสมัครงาน ร้านของคนที่เตะเขาไปอีก ผมว่าแปลกๆ ครับ

devilzoa

น่าจะรอดยากครับ น้องพิม ไปถึงก็ห้าวแบบนั้นหนะ

เลิศ2024