ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ [ Part 6 ] ตอนที่ 87 ( ประสบการณ์ของนายโทน )

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, พฤษภาคม 01, 2022, 03:10:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

สวัสดีครับ สวัสดี ร้านเกะมาละครับ

สวัสดีคร๊าบบบ สวัสดีปีวันแรงงานไทย จัดมาให้อ่านแบบจุกๆ

ยินดีต้อนรับสมาชิกร้านเกะท่านใหม่ๆด้วย

แล้วก็ขอบคุณสำหรับลูกค้าผู้ที่มาเยี่ยมร้านเกะตั้งแต่ตอนที่ 1 จนถึงปัจจุบัน

รู้สึกขอบคุณมากๆเลยคร๊าบบบบบบ ขอบคุณทุกคอมเมนต์จริงๆครับ  ผมอ่านทุกตอมเมนต์นะครับ สั้นยาวผมก็อ่านหมด

และขอบคุณทุก EDIT และแสดงความคิดเห็นเพิ่มหลังอ่านจบ  มันเป็นกำลังใจอย่างดี

อย่างที่บอกครับกระทู้นี้ Free STYLE คอมเมนต์อะไรก็ได้ครับ เพื่อจะอ่านเนื้อหาที่ซ่อนไว้

ไม่จำเป็นต้อง EDIT ไม่ต้องกลัวผิดกฎใดๆ แต่ระวังกระทู้อื่นๆ หมวดอื่นๆด้วยนะครับ

เราต้องทำตามกฎของบอร์ดและกระทู้นั้นๆนะครับ เพราะเวลา MOD ลงดาบก็เด็ดขาดมา

ปล. สำหรับท่านที่ต้องการอ่าน ซีรีย์คาราโอเกะ หรือ ทุกซีรีย์ย้อนหลัง

สามารถคลิกที่ภาพ เพื่อวาร์ปไปห้องสมุดนายโทนได้เลยครับ

★★★★★★★★★★★

ปล.2 สำหรับใครสมาชิกใหม่ที่พึ่งสมัครเมมยูซเซอร์เข้ามาแล้วพออ่านเรื่องนี้แล้วอยากอ่านต่อก็ง่ายๆครับ
ตามภาพเลย ขั้นตอน 1 2 3  แต่ระวังการคอมเมนต์ไว้ให้ดีๆ อย่ามาแต่ อีโม นะ

★★★★★★★★★★★

ปล.อีกที ตอนนี้ยาวหน่อยนะครับ จะแบ่งเป็น 2 Reply

★★★★★★★★★★★

ขออนุญาตแนะนำคนสวยครับ

น้องมิ้นต์ / เจ้าหญิงน้ำแข็ง

★★★★★★★★★★★

ความเดิมตอนที่แล้ว

ผมได้หยุด เสาร์ อาทิตย์ครับ วันเสาร์ก็กิน นอน กิน นอน แค่นั้น

พอวันอาทิตย์ก็จะใช้ชีวิตแบบชิลด์ๆ แต่ว่ามิ้นต์มาหาถึงที่เลย

พอคุยๆกันไปกันมา ประกอบกับว่าผมไม่สามารถพามิ้นต์เข้าไปในห้องพักได้

แล้วมิ้นต์ก็อยากกินข้าวแกงที่ซอย สาธุ58

เลยตัดสินใจพามิ้นต์มาส่งที่พระราม 3 และกลับหอเอาเสื้อผ้ามาเปลี่ยน

แต่ว่าระหว่างที่จะลงไปซักผ้า น้องมิ้น์ก็ถอดชุดออก แล้วถามว่าจะลงไปจริงเหรออ

★★★★★★★★★★★

นายโทนไดอารี่ 87

ผมมองไปที่ร่างเกือบเปลือยที่ยืนตรงหน้า ชุดชั้นในสีดำก็เป็นรูปทรงธรรมดาๆ ไม่ใช่ลูกไม้หรือเป็นทรงที่ Sexy แบบในหนังแต่อย่างใด แต่ทำไมผมอ่ะเฮื้อออ อยู่ไม่สุขเลยวะ

เอาจริงๆตอนนั้นวางตะกร้าเลยนะ ไม่ลงโว้ย ลงทำไมล่ะเวลามีเยอะแยะ ผมเดินเข้าไปกอดเอวเจ้าหญิงน้ำแข็งคนงามอื้อหือออ นิ๊มนิ้มครับ ท่านประธาน Puretank แต่อยู่ดีๆมิ้นต์ก็ตีมือเผี๊ยะ !!! แล้วพูดว่า

[ มิ้นต์ ]  :  นี่ไงกะแล้ว พี่อ่ะบ้ากามจริงๆ

ผมนี่เหวอร้องเอ๊าาาาาา !!! อยู่ดีๆหนังเปลี่ยน mood เฉยเลย จากอีโรติคมาเป็นหนังแอคชั่นเฉย ผมก็เอ๋าทำไมแบบนั้น มิ้นต์พูดว่ากลางวันแสกๆ ไม่อายเจ้าที่เจ้าทางเลย

ผมก็ถามว่าเดี๋ยวนะ ใครเริ่มก่อนนะมาถอดเสื้อผ้าก่อนเลย มิ้นต์ก็พูดเอ๊าา แค่อยากลองใจคนสุดท้ายก็หื่นจริงๆ ผมนี่ปวดหัวเลยคร๊าบบ ผมก็เฮ้อออออ  แต่ก็จุ๊ปเหม่งไปทีนึงนะ

แล้วก็เดินมาหยิบตะกร้าจะเอาลงไปซักข้างล่าง มิ้นต์ก็เดินดุ่ย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ดักหน้า เธอถามว่าโกรธเหรอ ผมก็บอกเปล่าาาา จะเอาผ้าลงไปซักไง มิ้นต์ก็กดตะกร้าลงแล้วบอกอย่าโกรธดิ่

ผมก็บอกว่าม่ายด้ายโกรธ แค่แปลกใจว่า เล่นแก้ผ้าเลย หรือว่า....  ผมพูดแล้วก็เดินไปหามิ้นต์ช้อนคางขึ้นมามองตาแล้วถามว่า หรือตั้งใจยั่วพี่จริงๆ

มิ้นต์ทุบ-อกผมตุ้บ ๆ ๆ  แล้วบอกไอ้บ้า ๆ ๆ ๆ ๆ  จะเปลี่ยนชุดเฉยๆ มันร้อน อย่ามาทำหื่นใส่นะ มิ้นต์ไม่ตามใจพี่แบบแก้มกับพี่ดาวหรอก หูยโคตรน่ารักเลยครับซีนนี้ แล้วเจ้าหญิงน้ำแข็งก็เดินดุ่ย ๆ ๆ ๆ ไปเปลี่ยนเสื้อผ้าในห้องผมเลย

เฮ้อออ เย็นชาแต่น่ารักจริงจริ๊งงง สิ่งที่วางแผนในวันนี้คือการใช้ชีวิตแบบปกติครับ พอมิ้นต์เดินไปเปลี่ยนชุดผมก็อ่ะขยับตะกร้านิดนึง ยังไม่ลงเอาไปซักนะ เพราะถ้าไปแบบไม่บอกล่ะก็ งอแงแน่ๆ  ซึ่งตอนนั้นพี่หมิวก็โทรมาครับ ผมรับสายฮับโหลเจ๊หมิว  เจ๊หมิวถามว่าทำอะไรอยู่ไหน กินข้าวเช้ายัง  ผมก็บอกกินแล้วครับวันนี้กลับมาหอพักอ่ะ

เอาเสื้อผ้ามาซัก พี่หมิวก็ถามว่าแน่ใจ ? ผมก็อ่อ เอ่อ เมื่อเช้ามิ้นต์มาหาที่หน้าบริษัทครับ แต่ไม่อยากพาเข้าไปในหอเลยตัดสินใจมาส่งมิ้นต์ที่พระราม 3 แล้วเลยแวะเอาเสื้อผ้ามาเปลี่ยนด้วยครับ เอาจริงๆตอนนั้นก็ ไม่รู้ว่าจะพูดอะไรดี หาคำอธิบายไม่ทัน แต่แทนที่พี่หมิวจะไล่ต้อนและเค้นความจริงให้หมดทุกหยด...

เอ่อ ผมว่าคำมันแปลกๆนะ เอาเป็นว่าเค้นความจริงทุกเรื่องดีกว่า ผมนึกว่าพี่หมิวจะถามมากว่านี่นะ แต่พี่หมิวบอกว่า อืมๆ อยู่แต่หอพักก็คงเบื่อ กลับไปพักที่นั่นแหละ แล้วเตยอยู่มั้ย ผมบอกว่า พี่ผู้ช่วยบอกว่าเจ๊เตยกลับชลบุรี พี่หมิวก็อื้มพักผ่อนเถอะ  ผมก็ครับๆแล้วก็กำลังจะวางสาย พี่หมิวพูดโพร่งขึ้นมา

[ พี่หมิว ]  :  เดี๋ยว ๆ   ว่าแต่เมื่อเช้ากินอะไรไป

[ ผม ]  :  ก็พวกติ่มซำร้านโชคดีแหละครับเจ๊

[ พี่หมิว ]  :  อ่อ อืมๆ ๆ กินตามโปรแกรมมาหลายวันแล้วนี่นะ งั้นวันนี้อยากกินอะไรก็กินแล้วกัน 

พอบอกมาแบบนี้ผมก็ใจชื้นเลย อยากกิน KFC จั๊กหน่อยยย แต่ว่า มันคงไม่ดีถ้าผมไม่พูดอะไรกับพี่สาวที่รักบ้าง ผมถามว่าเจ๊มากินข้าวด้วยกันมั้ย พี่หมิวตอบทันทีว่าวันนี้ไม่ว่าง   พี่แมนกับเจ๊จะพาพ่อแม่ไปกินข้าวนอกบ้าน  ผมก็อื้อครับทานให้อร่อยนะเจ๊ พี่หมิวก็อื้มๆแค่นี้แหละ ผมก็ครับๆ แล้วก็จะวางแต่ว่าเอ้... ลืมไรป่ะวะ

ผมก็จ้องหน้าจอมือถือ เวลามันก็เดินไปเรื่อยๆ ยังไม่มีการกดวางสาย นั่นไงจริงๆด้วย ผมรีบฮัลโหล ๆ ๆ  เจ๊หมิวก็อืมมีไร  ผมก็บอก

" รักเจ๊หมิวน๊าาา "

พี่หมิวก็ตอบกลับมา อ้อนึกว่าจะลืมแล้ว นึกว่าพอได้แล้วก็จะไม่เหมือนเดิม ผมบอกโอ้ยยยยย ใครจะทำแบบนั้น พี่หมิวบอกก็ดี อย่าลืมล่ะว่าใครมาก่อน แค่นี้แหละไปพักผ่อนไปไอ้ลิง

ผมก็บอกคร๊าบบบ แล้วพี่หมิวก็ตัดสายไปเอง ผมวางมือถือไว้บนที่โซฟาแล้วก็นั่งเอนหลัง คิดในใจว่าทำไมช่วงนี้เจ๊หมิวย้ำจังว่าใครมาก่อน ช่างเถอะๆ แล้วมิ้นต์ก็เดินหอบผ้าเข้ามาแล้วถามคุยกับใครง่ะ ผมก็หืมทำไมเหรอ เธอก็ก้มหน้างุดๆ แล้วพูดเบาๆว่า  มีบอกรักด้วย

ผมก็มองๆยิ้มๆ แล้วก็บอกว่าเจ๊หมิวโทรมา มิ้นต์ตกใจถามเลิ่กลั่กว่าพี่หมิวเรียกกลับหอพักเหรอ จะโดนลงโทษมั้ยถ้าไม่กลับ ผมก็บอกใจเย็นๆเจ๊หมิวไม่ได้เรียกกลับ แค่โทรมาถามเฉยๆเอง ว่าทำไรอยู่

มิ้นต์ก็ถอนหายใจ อื้อออ ผมก็ถามว่าเย็นนี้กินไรกันดี มิ้นต์ก็ถามว่า... ค้างด้วยได้แน่นะ ผมก็ถามว่าไม่อยากค้างเหรอ มิ้นต์ก็พูด ไอ้พี่โทนถามดีๆนะ  ผมก็เอ๋าโมโหอะไรพี่เนี่ย มิ้นต์จะเดินผมก็คว้ามั่บกอดเอวเลย

แล้วถามเป็นรายยย คร๊าบบบ มิ้นต์ก็ดิ้น ๆ ๆ ๆ ผมก็กระซิบไปว่า ยิ่งดิ้นยิ่งถูยิ่งตื่นนะ คือทุกท่านคงรู้แหละว่าอะไรตื่น มิ้นต์ก็นิ่งแล้วพูดไอ้บ้า ผมก็ว่าแน๊ะอยู่ดีๆว่าบ้าเฉยเลย มิ้นต์ก็พูดว่าดีแค่ไหนแล้วที่ไม่เรียกไอ้บ้ากาม เผลอไม่ได้เลย ผมจูงมือมิ้นต์ลงมานั่งโซฟาครับ แน่นอนจับนั่งตักครับ

ผมก็ได้โอกาสหอมแก้มเบาๆแล้วบอกว่าก็คนที่อยู่ด้วยชวนให้หื่นนี่น๊อ มิ้นต์ตีเผี๊ยะ ๆ ๆ ๆ  แล้วบอกว่าพอเลยไอ้พี่โทน ผมก็ไม่ปล่อยแล้วถามว่า ตกลงเป็นไรหืม ไม่บอกก็ไม่ปล่อย มิ้นต์พูดเสียงเบาๆว่า

กลัวผมโดนพี่หมิวดุ ผมก็บอกนะว่าไม่หรอก พี่หมิวไม่ได้จำกัดอิสระหรือไม่มีเหตุผลอะไรขนาดนั้น แต่ถึงจะโดนดุก็ช่างสิ่ ได้นั่งกอดมิ้นต์เนี่ย สบ๊ายสบายยยยย  มิ้นต์มองหน้าผมครับ สงสัยจะพูดขอบคุณ พูดคำหวานๆแน่เลย แต่ว่าผมก็ลืมไปว่าใครที่นั่งตักผมอยู่

" ไอ้บ้า "

นั่นแหละครับคำที่ผมได้มา แล้วมิ้นต์ก็บอกปวดฉี่จะเข้าห้องน้ำอ่ะผมก็ปล่อย ผมนี่ฮึ๊ !!! กางเกง JJ.  มิ้นต์ใส่ JJ  5555 น่ารักชิหาย ผมก็เดินกลับเข้าห้องนอนนะ ทิ้งตัวนอนลงเลย อืมมม เตียงนี้แหละสุดยอดดดดด

แปปนึงมิ้นต์ก็เดินเข้ามา แต่ว่ามันตลกตรงที่ใส่กางเกง JJ ของผมนี่แหละตัวใหญ่ๆ แล้วเสื้อกล้ามตัวโคร่งๆ แต่ก็ชวนมองมากๆเลยนะ มิ้นต์ก็ถามมองไรไอ้พี่โทน ผมลุกขึ้นมานั้งแล้วก็บอกว่าอืมม ชุดเมื่อกี้ก็อืมม ผมอืมมม แล้วทำท่ากรุ้มกริ่ม มิ้นต์เดินดุ่ยๆ มาตีเผี๊ยะ

ไอ้บ้า ๆ ๆ ๆ  มิ้นต์พูดแล้วก็ตีเลยล่ะ ตอนนั้นผมก็คว้ามั่บ มั่บ มั่บ แล้วจับกดลงบนที่นอน ขยับตัวแหวกไปตรงกลางอยู่ในท่ามิชชันนารีเรียบร้อย มิ้นต์ทำหน้าเหวอๆเลยครับ ไอ้พี่โทนบ้าทำอะไรเนี่ยผมก้มลงไปหอมแก้มทีนึงแล้วก็นอนทับแบบนั้น

มิ้นต์ก็มองหน้าดุๆแล้วบอกไอ้พี่โทนลุกเลยตัวหนัก ผมก็บอกว่าโหให้ลุกง่ายๆไม่ได้อ่ะหอมแก้มก่อนแล้วจะลุก ผมก็กะว่ามิ้นต์จะงอแง ง๊องแง๊งไม่ยอมหอมง่ายๆ แต่ผมคิดผิดเว้ย เพราะว่ามิ้นต์หอม 2 ข้างเลย ฟื้ด ฟื้ดดดดด ผมก็ฮึ๊ตกใจแปปนึง มิ้นต์ก็บอกว่าหอมแล้วลุกเลยพี่โทน

ผมก็อ๊ะ อื้อแล้วก็ขยับตัวกลิ้งไปข้างๆ มิ้นต์ก็ลุกๆมานั่งแล้วทุบ ๆ ๆ  บอกไอ้บ้าๆ ๆ เผลอไม่ได้เลย แต่ทุบได้แปปเดียว มิ้นต์ก็จับๆ แล้วถามว่าทำไมกล้ามแข็งแบบนี้อ่ะ ฝึกหนักมั้ย ผมก็บอกว่านิดหน่อยแหละ แล้วก็ดึงมิ้นต์มาจุ๊ปกลางหัวทีนึง

ผมถามว่านอนซักแปปมั้ยมิ้นต์ นอนไม่พอแน่ท่าทางแบบนี้ ก็นะท่านผู้อ่านก็คิดแบบผมใช่ป่ะล่ะ ทำงานเลิกดึกแล้วนั่งรถไปหาผมซะเช้าเลย นอนน้อยแน่ๆ แล้ววันนี้ที่แปลกคือมิ้นต์ฟังเฉยเลย

เจ้าหญิงน้ำแข็งทิ้งตัวลงนอนแบบง่ายๆ ไม่ดื้อ ไม่งอแง ผมก็ลูบหัวเบาๆ การลูบหัว ลูบเส้นผมของผู้หญิงเบาๆแบบนี้ทำไมรู้สึกดีจังหว่า คือไม่รู้สิ่ ความรู้สึกแบบนี้จะไม่เกิดขึ้นเลยนะ ถ้าเป็นผมสมัยก่อนที่จะมาเจอพวกเธอ

ฟิลลิ่งนี้คงไม่เกิดขึ้นกับผมแน่ๆ เพราะถ้าได้อยู่กับสาวๆในห้องสองต่อสองแบบนี้ จิตใจผมคงงุ่นง่านอ่ะ ทำยังไงดีให้ได้ว๊า บิ๊วยังไงให้ได้ซั่ม ผมคงจะพยายามพูดตะล่อมไปเรื่อย จนผู้หญิงรู้ไต๋แล้วเดินหนีออกไป คงไม่มีฟิลลิ่งแบบฟิลกู๊ดแบบนี้

แต่ว่าตอนนี้ต่างกันนะ ผมสามารถนั่งลูบหัว ลูบเส้นผมของเธอได้โดยที่ไม่คิดอะไร เอ่อ.. ก็นะ...  ฟิลลิ่งแบบนี้คนที่มีแฟนจะเข้าใจดีแหละครับ พอมิ้นต์หลับผมก็.... ไปดูเสื้อผ้าเพิ่มครับ เอาอันไหนไปใส่ดีหว่า

ก็เดินก๊อกๆ แก๊กๆ ทำอะไรไปเรื่อยจนผ่านไปประมาณชั่วโมงนึงมั้งนะ มิ้นต์ก็เดินหน้ามุ่ยๆออกมา ผมก็ถามอ้าวตื่นแล้วเหรอ มิ้นต์ก็ถามหนีไปไหน ผมก็บอกหนีอารายย แค่จัดของเฉยๆ

มิ้นต์มานั่งโซฟา อ่ะผมก็เข้าไปหา พอนั่งใกล้ๆผมก็พึ่งสังเกตว่ามิ้นต์ผมยาวขึ้น ผมก็บอกว่าผมยาวแล้วนะเนี่ย มิ้นต์จับ ๆ ๆ  แล้วถามเหรอ ผมก็จับๆที่ปลายนะแล้วบอกอื้อ ยาวขึ้นแต่ก็สวยนะ มิ้นต์บอกไม่เอางั้นไปตัดผม ผมก็ว่าเอ๋าาาาา เดี๋ยว ๆ ๆ ๆ  อะไรเนี่ย

มิ้นต์บอกครับ ว่าไม่เอาจะตัด ผมก็ว่าเอ๋ ปกติผู้หญิงเขาหวงผมจะตายนี่นาไหงคิดจะตัดก็ตัดเลย แล้วเจ้าหญิงของพวกคุณอ่ะขยับมาแล้วถามว่ามีปัญหาเหรอไง ก็จะตัดอ่ะ ผมก็อ่ะจ้ะตัดก็ได้ มิ้นต์บอกอือแค่นั้นแหละ พาไปตัดด้วยที่เซ็นทรัล

ก็พูดขนาดนี้ก็ต้องไปแหละครับ ผมบอกโอเคไปกัน มิ้นต์ก็บอกเดี๋ยวไปที่ร้าน ( เกะ ) ก่อนนะ ผมก็อื้มได้ ก็ไม่ถามหรอกครับว่าไปทำไม มิ้นต์อยากบอกคงบอกเอง เฮ้ยเดี๋ยวนะ ถ้าไปร้านมิ้นต์งั้นก็ต้องผ่านร้านเกมส์ดิ่ เฮ้ยๆ  ๆ ๆ ๆ  ไม่พลาดสิ่ครับแบบนี้

ผมบอกมิ้นต์ๆงั้นพี่แวะร้านเกมส์แปปได้มั้ยอ่ะ มิ้นต์มองแล้วพูดตามใจ ผมนี่ฮึ๊ !!! ไหงยอมง่ายจัง ผมมองเลยตอนนั้น จนมิ้นต์ถามมองไรพี่โทน ผมก็บอกว่าก็แปลกใจ ที่ให้ไปร้านเกมส์ง่ายๆเลย มิ้นต์ก็บอกว่าก็ไม่ได้เล่นเกมส์นานแล้วไม่ใช่เหรอ ก็ไปเล่นดิ่ ผมนี่ ฮื้มมม นะ น่า น่าร๊ากกกกก 

มิ้นต์ไปเปลี่ยนเสื้อผ้า ผมก็ล้างหน้าเก็บของ แล้วเราสองคนก็ Taxi ครับอยากไปร้านเกมส์เร็วๆ ครับ ผมก็จะไปส่งมิ้นต์ที่ร้านก่อน แต่มิ้นต์บอกจะเข้าไปร้านเกมส์ด้วย อ่ะผมก็ไม่ว่าอะไร เพราะในใจลึกๆ ผมก็อยากอวดบ้าง ว่ามีสาวสวยมาด้วยกัน

มาถึงก็ 11 โมงแล้วล่ะครับ ไอ้กอล์ฟมันก็ยังทำงานอยู่นะ พอเดินเข้ามา ซึ่งมันก็ต้องเห็นก่อนแหละครับ นั่งเคาเตอร์หน้าร้านมันบอกเฮ้ยยยย เทพโทน ไอ้ซ๊าด มาไงวะไหนบอกงานยุ่ง มันก็เดินเข้ามากวนตีนด้วยการจับไหล่ แตะไหล่ครับ แต่ว่าแปปเดียวมันก็พูดเฮ้ย มึงไปทำงานหรือไปรบมาวะ ซึ่งในระหว่างนั้นน้องๆมันก็เดินเข้ามาไหว้ทักทายนะ

สวัสดีครับพี่โทน ดีพี่โทน แล้วตอนนั้นไอ้กอล์ฟก็บอกเฮ้ยไหว้พี่โทนอย่างเดียวได้ไง แล้วมันก็นู่นๆ ชี้มาทางมิ้นต์ ไอ้พวกเด็กก็

" สวัสดีครับเมียพี่โทน "

ผมนี่เฮ้ย !!! ใจเย็นพวกมึง เดี๋ยวระเบิดลง ตั้งใจแค่จะยืดๆนิดหน่อยที่มีคนสวยมาด้วย ไม่ได้คิดว่าจะแซวขนาดนี้ มิ้นต์ก็มองๆ แล้วบอกผมว่ากลับไปเอาของที่ร้านก่อนนะ เล่นเสร็จแล้วโทรบอกด้วยนะ ผมก็อ่ะจ้าา  มิ้นต์เดินไปปุ๊ป น้องๆมันก็โห พี่โทนเด็กพี่โคตรแจ่มเลย ผมเลยบอกเฮ้ย ๆ ๆ  อย่าไปพูดอะไรแบบนั้นเขาไม่ชอบ

น้องมันก็บอกโหพี่ ถ้าไม่ชอบคงปรี๊ดแตกแล้ว แต่นี่ยิ้มแฉ่งเลย ผมก็ถามว่าแฉ่งเลยเหรอวะ น้องๆมันก็บอกไม่ถึงแฉ่งอ่ะพี่ แต่ยิ้มแว๊ปนึง ผมก็อ่าส์ใจชื้นเลย แต่ก่อนอื่นเมื่อกี้ไอ้กอล์ฟพูดไรวะ

ผมก็ถามไอ้กอล์ฟว่าเฮ้ย เมื่อกี้มึงว่าไรนะออกรบอะไร ไอ้กอล์ฟก็อ่อ แล้วกวักมือเรียกเด็กคนอื่นมา ก็อายุราวๆ 17 18 พวกเด็กแว๊นลูกน้องไอ้กอล์ฟนี่แหละ ผมก็งงเรียกไมวะ พอมาถึงมันก็ยกมือไหว้พี่โทนดีครับ ผมก็บอกเอ้อ แล้วไอ้กอล์ฟก็บอกพวกมึงลองจับแขนไอ้โทนดิ๊

แล้วมันก็บอกไอ้โทนมึงยกแขนหน่อย ผมก็อ่อเข้าใจละก็ยกแขนแบบปกติบวกเกร็งนิดๆตามธรรมชาติพวกมันจับแล้วหันมองไอ้กอล์ฟแล้วบอกว่า พี่โทนไปทำไรมาแขนแน่นชิบหาย ผมก็เอาแขนลงแล้วบอกอ่อไปทำงานพิเศษมา ไอ้กอล์ฟมันบอกไอ้ห่ากูก็นึกว่ามึงอำกูเล่น

กล้ามแบบนี้ต่อยควายตายเลยมั้งเนี่ย แล้วมันก็บอกเฮ้ยๆถ้าเมื่อก่อนกูทำอะไรไม่ดี อย่าเพิ่งต่อยกูนะบอกกูดีๆก็ได้กูไม่ดื้อ ผมก็เลยกำหมัดยกขึ้นมาแล้วถามมึงอยากลองหมัดเขวี้ยงควายมั้ย ผมก็กำหมัดขึ้นมา อ้อ หมัดเขวี้ยงควายจากหนังเรื่องนักสู้พันธุ์ข้าวเหนียวครับ

มันบอกเฮ้ยๆๆ อย่าๆเดี๋ยวกูตาย ผมก็เตะมันเบาๆบอกเออๆ แล้วก็บอกเปิดเวลาเครื่องนึงดิ่ มันก็ถามว่ามึงจะเข้ามาล่าบอสเหรอ ผมบอกว่าไปเดินเล่นหน่อย มันบอกเออแต่ได้แปปเดียวนะ ผมก็ถามว่าทำไมวะ มันบอกว่าบอสดับเพลิง กับ โจ๋เด็กแนวจะออกแล้ว อันนี้ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ

บอสสองตัวนี้ มันจะมีเวลาเกิดของมันครับ กี่นาทีผมจำไม่ได้เพราะโหไม่ได้เล่นนานแล้ว แต่การนับเวลาจะเริ่มนับตั้งแต่มันตายครับ แล้วก็วนไปอ่ะสมมติว่าเกิดทุก 30 นาที พอมันตายก็ต้องจดเวลาไว้ ใกล้ๆก็ต้องรีบมาเฝ้า พอฆ่าเสร็จแล้วก็ต้องรีบย้ายไปอีกเซิร์ฟ แล้วก็รีบฆ่า รีบออกจากตรงนั้น เพราะว่ามันจะมีคนจากโรงเรียนอื่นมารอล่าเหมือนกัน

อ่ะพอแค่นี้แหละครับ ผมก็เออๆ ผมบอกเดี๋ยวเวลาตอนไหนบอกกูด้วยแล้วขอไปเตะบอสหน่อย อ้อ คงไม่ลืมกันใช่ไหมครับว่าเกมส์แรนผมเล่นหมัด Pow ถึงจะบอกว่าอาชีพหมัดแต่สกิล 90 % เป็นการเตะครับ ส่วนหมัดจริงๆจะเป็นสาย dex ผมก็เดินวน ๆ ๆ ๆ ๆ เตะมอนสเตอร์หน้าโรงเรียนเล่น

พอถึงเวลาก็วาร์ปไปเขตวินาศภัย ก็ล่าบอสปกติครับ ไปวิ่งหาเก็บกล่อง Power Up ไม่ก็ Crazy time    ตามชื่อครับ Power Up มันจะทำให้พลังโจมตีเพิ่มขึ้น แรงขึ้น หนักขึ้น  ส่วน Crazy Time มันจะทำให้ออกสกิลเร็วขึ้น ตีเร็วขึ้น 50 %  มีคนมาแย่งครับ เป็นเรื่องธรรมดา

แต่ผมก็ได้เปรียบเรื่องกล่องเสริมนั่นแหละ จนพอเปลี่ยนไปครบ 3 เซิฟ 6 ตัวก็ได้พลอยแดง แปรงขัดสนิม นิดๆหน่อยๆ อ่าส์พอใจละตอนนี้ ไอ้กอล์บอกเฮ้ยลงบอสเปล่าวาร์ปมาเข้าตี้ ผมก็วาร์ปเลย ไปล่าบอส MAP EP3

ผมเช็ค ๆ ๆ อ้าวเลือดจะหมด ผมก็วาร์ปไปซื้อเลือดเลย แปปนึงหัวหน้ากิลด์ก็พิมพ์เข้ามาหน้าต่างแชทกิลด์ว่าไอ้กอล์ฟเร็วๆ ไอ้กอล์ฟมันก็เล่นตัวธนูของมันแหละ มันพิมพ์ว่า กูเล่นนู ( ธนู )  หัวกิลด์ผมอ้าวใครเล่นหมัดวะ

กอล์ฟก็พิมพ์กลับไอ้โทน เท่านั้นแหละครัยฃบคำทักทายมากมายไหลมาทันที ดีๆทั้งนั้น ยังไม่ตายเหรอสัด ออกจากถ้ำมาแล้วเหรอสัด ผมก็เลยพิมพ์ไปว่า กวย all   จบบอส 1-1 มั้ยเซิร์ฟ 0 ให้หมดกิลด์เลย

แล้งจากนั้นความบันเทิงก็เกิดขึ้นครับ ด่ากันไปกดบอสกันไปสนุกดี ก็ถามสารทุกข์สุกดิบกันไปครับ วันนี้โชคไม่ค่อยดีครับ ของ Drop ไม่มากเท่าไร ผมก็บอกพวกมันว่าเฮ้ยกูออกเกมส์ มีอะไรทัก m มานะ msn  พอออกเกมส์ปั๊ป ไอ้กอล์ฟก็พูดกับผม

เฮ้ย น้องหมวยถามหามึงอ่ะ ผมก็บอกช่างมัน ๆ ๆ  ผมก็โทรหามิ้นต์นะ ผมถามว่ามิ้นต์เก็บของยัง มิ้นต์บอกเสร็จแล้วให้ไปหาเลยมั้ย ผมบอกอื้มมาเลยครับ พอออกเกมส์จบ ปิดเครื่องก็แปลงร่างเป็นเด็กเกาะเบาะครับ ไปเกาะเบาะไอ้กอล์ฟ แล้วก็เดินไปหยิบน้ำมากิน เครื่องดื่มสมัยนั้นที่ผมชอบๆเลยนะเป็นโออิชิแบบขวดแก้ว

แล้วมันเป็นอะไรที่แปลกนะการกินกับขวดแก้วนี่โคตรจะอร่อยๆทั้งๆที่ก็เป็นรสเดียวกัน อารมณ์คงเหมือนกินเปปซี่จากขวดแก้วนั่นแหละ ผมก็นั่งเก้าตรงที่วางแขนมองไอ้กอล์ฟมันเอาตัวผมไปลงล่าบอส EP  ต่อ  ผมก็นั่งมอง นั่งคุยกับมันไปเรื่อยนะ

แปปนึงมิ้นต์มาพอดีก็อ่ะโอเคกูกลับก่อนละแล้วก็ตบไหล่ปั้ปๆๆๆ ไอ้กอล์ฟบอกว่าเฮ้ย 40 m กูเอากลับคืนให้แล้วนะ ผมก็บอกเอ้อนั่นแหละ แล้วมันก็ถามว่าเงิน m จะขายเลยมั้ยผมก็มองๆ ผมบอกเอ้อขายเลยช่วงนี้ใช้เงินเยอะชิหาย มันบอกเอ้อ มันก็บอกกลับดีๆ พวกเด็กมันก็หวัดดีครับพี่โทน หวัดดีครับพี่โทน

ไอ้กอล์ฟก็พูดว่าเฮ้ยพวกมึงอย่าลืม ๆ ผมก็งงว่าอะไร ซักพักพวกห่านี่ก็สวัสดีครับเมียพี่โทน เอ๊า !!! ไอ้พวกห่า ผมก็ถามว่าพวกมึงอยากโดนหมัดเขวี้ยงควายเรียงตัวใช่มั้ย พวกมันบอกโอ๊ยอย่าทำพวกผมเลยพี่ ผมก็เดินออกมา มิ้นต์ก็เดินเงียบ ๆ ๆ แล้วก็แซะข้างๆแล้วถามว่าช่วงนี้ใช้เงินเยอะเหรอ...  มิ้นต์รบกวนเปล่า

ผมก็บอกว่าไม่เกี่ยว ๆ ๆ ที่ใช้เงินเยอะเพราะต้องกินเมนูอาหารตามที่พี่หมิวจัดตารางไว้ให้ ผมก็ลองล้วงๆกระเป๋าสะพายดูอ้อมีอยู่ ผมก็ยื่นให้ดู มิ้นต์ก็รีบรับไปดู แล้วบอกว่ามีแต่ของแพงๆทั้งนั้นเลย ผมก็บอกว่ามันจำเป็นต้องกินนี่ครับ ว่าแล้ววันนี้พี่หมิวบอกว่ากินอะไรก็ได้สบายๆ มิ้นต์อยากกินอะไรล่ะ คำตอบของมิ้นต์ที่ตอบคืออยากกินโอเด้ง

ผมก็โอเคได้ แต่ว่าเราเดินมาซักแปป ท่านผู้อ่านคงจำได้ว่าถ้าเดินมาซัก 1กิโลเมตรก็จะเป็นคอนโดแก้ม ผมก็หืมแวะก่อนมั้ย มิ้นต์ทำหน้ามุ่ยแล้วบอกไม่ให้ขึ้นไป ผมก็ถามว่าเอ้าโกรธอะไรพี่ล่ะ มิ้นต์บอกว่าขึ้นไปก็ต้องนอนค้าง แก้มกับพี่ดาวก็จะมาเกาะแกะอีก

ผมก็แน่ะ อยากอยู่กับพี่ก็บอก มิ้นต์ก็จ้องหน้าแล้วพูด.. เพ้อเจ้อ  !!! อ่าส์ เย็นเจี๊ยบเลย แต่ว่าตอนนั้นมิ้นต์ก็พูดว่า ไม่เอา ๆ ไม่กินโอเด้งแล้ว เปลี่ยนไปชาบูดีกว่า ผมก็หืม ไหนบอกอยากกินโอเด้ง มิ้นต์บอกว่า

ก็ต้องซื้อวัตถุดิบเยอะนี่ ไหนจะต้องจัดการทำนู่น นั่นอีก ไปกินชาบูก็ได้ง่ายดี แล้วค่อยไปตัดผม ผมก็พูดนะว่า ถ้าอยากกินโอเด้ง ก็กินโอเด้งไม่ต้องเกรงใจหรอกแค่นี้เอง แต่มิ้นต์ส่ายหัวแล้วบอกมิ้นต์อยากกินชาบู

โอเค๊ ไม่ถามซ้ำแล้วชาบูก็ชาบู สมัยนั้นก็ไม่ได้แพงมากด้วย ถ้าเทียบกับการต้องซื้อวัตถุดิบทำโอเด้ง ก็คงพอๆกัน เราโบก  taxi ไปลงหน้าเซ็นทรัล ผมบอกมิ้นต์ว่ามาตอนนี้ อาจจะได้นั่งโต๊ะสูงนะ มิ้นต์บอกก็นั่งได้ไม่เห็นเป็นไรเลย

ตอนนั้นคิดในใจนะว่าไม่ใช่ว่าจะได้นั่งเค๊าเตอร์บาร์ แต่ว่าจะมีที่นั่งมั้ยวะต่างหาก เพราะนี่ก็เที่ยงแล้ว ไม่อยากให้มิ้นต์รอนานด้วย แต่พอขึ้นไปเฮ้ย ได้นั่งเฉย เรียกได้ว่าโคตรจะ Perfect time เลยครับ ปกติถ้ามา 2 คนน่ะจะได้ตั้งตรงที่เป็นเค๊าเตอร์บาร์คือเก้าอี้สูง 1 ตัวแล้วก็หันหน้าเข้าบาร์ มีหม้อ 1 ใบเล็กๆ แแต่อย่างที่บอกว่าตอนไปนั้นโคตรจะ Perfect Time ทำไมถึงพูดแบบนี้ เพราะพวกท่านลองคิดว่า

เซ็นทรัลพระราม 3 คือห้างที่ใหญ่ที่สุดในย่านนี้ครับ คนพื้นที่จะรู้ดีในพระราม 3 มีที่เที่ยวกี่ทีล่ะ เอเชียทรี๊ค เซ็นทรัลพระราม 3  จตุจักรพระราม3 เท่านี้ที่ผมคิดได้ เพราะว่า The Up พระราม 3 ตอนที่ผมเล่านี้ยังไม่ได้สร้างเลยครับ แล้วคิดดูว่าร้านชาบูสมัยก่อนคนนิยมเข้าไปกินกันมาก ราคาก็ยังไม่ปรี๊ดเท่าตอนนี้

แล้วตอนผมเข้ามาเนี่ยทุกที่นั่งคือเต็มเอี้ยด คือก็ต้องรอ 3 คิวนะ คิวแรกมา 2 คนอ่ะได้ไปนั่งเค๊าเตอร์บาร์อย่างที่ผมบอกแหละครับ คิวต่อมา และอีกคิว คือลูกค้าไม่อยู่แล้วก็อยู่คิวผม แล้วตอนนั้นผมก็เห็นคนกำลังเดินมาเช็คบิลล์ผมก็โคตรลุ้นเลยว่าขอให้ได้นั่งที่ดีๆหน่อย อย่างน้อยก็ขอเป็นต้นทางสายพาน

แล้วผมก็ได้ครับ แต่ว่าได้เป็นโต๊ะตัวใหญ่ นี่ไงที่บอกว่าโคตรจะ perfect time มาแล้วได้โต๊ะใหญ่เลย นั่งสบายล่ะคราวนี้ แถมโต๊ะที่ได้ก็เป็นช่วงต้นๆของสายพานด้วย อ่ะหึ อ่ะหึ เบคอนโดนกรูล่ะ พอเข้ามานั่งแล้วก็เหมือนเดิมครับ พนักงานมาต้อนรับ ถามรับเป็นน้ำอะไรดี มิ้นต์อยากกินต้มยำ อ่ะโอเค ส่วนผมก็ขอน้ำซุปเย็นตาโฟ

มิ้นต์นั้นนั่งรอ ๆ ๆ ส่วนผมก็ไปที่เค้าเตอร์ ก็อย่างที่รู้ๆแหละครับปลาซาบะเท่านั้น แต่บอกเลยว่าช่วงแรกที่เข้ามานั้น ผมติดกับดักครับ ไปซัดเกี๊ยวซ่าซะแทบอิ่ม ไหนจะมีกุ้งเทมปุระอีก แต่ผมบอกเลยว่าที่สุดของที่สุดนั้นคือปลาซาบะครับ แล้วต้องเป็นส่วนที่ไม่มีก้าง

ส่วนตัวผมคิดว่าสมัยก่อนคุณภาพของอาหาร ถือว่าสุดมากครับปลาซาบะนี่กรุบๆกรอบๆเลย แล้วก็มีซูชิ บางสาขาก็มีหลายหน้า บางสาขาก็ไม่เท่าไร แต่บอกตามตรงว่าผมกินแค่แซลมอนกับปลาหมึกเท่านั้นแหละ ผมตักใส่ถ้วยแบ่งมาให้มิ้นต์ด้วยนะ แล้วมันโชคดีอย่างนึงคือ มีหม้อโอเด้งด้วยยยยย

ผมก็คีบที่เป็นไม้ๆ ๆ  มาด้วยนะ มิ้นต์ก็บอกเห็นมะ มากินนี่ได้กินตั้งหลายอย่างผมก็ครับๆ เก่งที่สุดแหละ มิ้นต์ก็ยิ้มแล้วทำท่าแบบนี้ไงมิ้นต์เก่งงง เฮ้ออ น่ารักจริงๆเลย สายพานก็ลำเลียงวัตถุดิบมาเรื่อยๆ ผมก็หยิบใส่ หยิบใส่ เห็ดเข็มทองอันนี้ต้องสั่งนะ จะไม่ถูกวางมาในไลน์สายพานอาหาร

มิ้นต์ก็คีบลวก ลวก ลวก ลวก ผมก็อื้มมม อร่อยยยย ผมชอบนะน้ำจิ้มของที่นี่ มันอร่อยดีแท้ ถ้าจะให้เด็ดต้องใส่ผักชีด้วย เรากินไปคุยไปครับ อย่างที่พี่หมิวบอกว่าวันนี้ให้กินเต็มที่ ผมก็ซัดเต็มที่เลยเน้นพวกเนื้อกับปลาซาบะ ส่วนซูชินั้นกินแค่จานแรกจานเดียวพอ เติมน้ำซุปหน่อยครับ เติมน้ำซุปหน่อยค่ะ

ผมกับมิ้นต์จะผลัดกันพูดแบบนี้ตลอด ผักก็กินนะเอออย่าทำเป็นเล่นไป ผมชอบไอ้ผักที่เป็นลูกๆอ่ะไม่แน่ใจเรียกอะไร ตอนนั้นมิ้นต์ก็จะตอกไข่ ผมก็บอกเดี๋ยวๆๆ ทำไรมิ้นต์ มิ้นต์อยากลองกินข้าวหน้าไข่ ผมเลยบอกแปปนึงแล้วขยับเข้าไปใกล้ๆ ผมบอกว่าเบาๆนะกลัวพวกพนักงานได้ยิน

ผมบอกว่ามิ้นต์ ไข่ไก่ที่กินดิบๆได้มันต้องมีเกรดของมันนะ มิ้นต์ถามทำไมอ่ะงง ผมก็ถามว่าไข่ไก่เบ่งออกมาจากทางไหน มิ้นต์ก็เงียบ ผมก็บอกว่าแล้วมันมีแบคทีเรียติดเปลือกไข่ ถ้ากินแล้วบางคนท้องเสียได้เลยนะ มิ้นต์ก็บอกว่าโห่รู้ดี ผมบอกหึไม่ได้รู้ดีหรอก พี่เคยท้องเสียมาก่อน

มิ้นต์ก็หัวเราะออกมาเลย หัวเราะจนเค๊าเตอร์บาร์ที่นั่งติดๆกันมอง ผมก็บอกว่าเบาหน่อย มิ๊นต์ !!!!!!!! ผมเลยบอกว่ามันกินดิบๆไม่ได้ โอเคนะ มิ้นต์ก็งื้ม โอเคผมก็จะลุกไปนั่งฝั่งตรงข้ามนะ แต่มิ้นต์ก็ดึงๆเสื้อไว้แล้วพูดขึ้นว่า

"  นั่งตรงนี้มั้ย "

ผมก็บอกว่าแค่นี้คนก็พากันหมั่นใส้เยอะแล้ว นั่งสองคนแต่ได้โต๊ะใหญ่ เดี๋ยวถ้านั่งข้างๆกัน คงโดนสาปแน่ๆ 555 มิ้นต์ก็บอกโด่วเอ๊ย ผมก็กระซิบบอกว่าเดี๋ยวคืนนี้จะจับมานั่งตักทั้งคืนเลย มิ้นต์ก็ยกตะเกียบมาแล้วบอกไอ้พี่โทนเดี๊ยะ

ผมก็แว๊ปออกมาเลย แล้วก็มานั่งกินต่อ กินต่อ กินต่อ มิ้นต์ก็มองๆ ๆ ๆ แล้วถามว่าพี่โทน นี่กินเอาอิ่มหรือกินให้เขาเจ๊งเนี่ย ผมก็หืมไรเหรอ แล้วก็หยิบเบคอนมาลงหม้อ มิ้นต์บอกพี่กินเยอะมากเลยนะ ปกติไม่กินเยอะขนาดนี้ไปอยู่นู่นพี่กินอิ่มมั้ยเนี่ย ผมก็ถามหืมพี่กินเยอะเหรอ

มิ้นต์บอกกินเยอะมาก ขนาดกินผักด้วยยังกินเยอะกว่าปกติตอนกินโอเด้งอีก ผมก็อือจับๆท้องตัวเองแล้วบอกอื้อมั้งนะ ตอนนั้นมิ้นต์อิ่มแล้วครับ อิ่มชาบูนะแต่ไปตักไอศกรีมมากินต่อ ผมก็ขอเติมอีกนิด อีกนิด จนอื้มอิ่มแล้วก็เปลี่ยนจากน้ำเปล่าที่กินในตอนแรก มาเป็นชาเขียวแทน

มานั่งได้อีกแปปนึงก็จะครบ 1 ชั่วโมง 20 นาทีแล้วก็เลยพากันจ่ายเงินไป อ่าส์ !!! แบ๊งค์แดงๆให้ไปตั้งหลายใบ ได้โบตันมิ้นต์บอล มา 2 เม็ด ปั๊กโธ่วววว  เอาล่ะพามิ้นต์ไปตัดผม แต่ว่าระหว่างทางที่เดินมันมีจัดบู๊ทอยู่ครับ

มิ้นต์เขย่า ๆ แขนแล้วบอกพี่โทน ๆ ๆ ๆ  ดูนั่นก่อน คือมันเป็นบู๊ทอุปกรณ์เดินป่าครับ แล้วมีเต๊นท์ไง อ่ะผมก็เดินไปดู คือมีเต๊นท์เยอะเลยนะ ตอนนั้นมิ้นต์แบบตาลุกวาวเลยครับ ผมไม่เคยเห็นมิ้นต์ตื่นเต้นแบบนี้เลยนะ ไม่ว่าจะเสื้อผ้า หรือรองเท้า มิ้นต์ก็ดูเฉยๆ

แต่นี่มาตื่นเต้นกับเต๊นท์ แต่พอมองดีๆอื้อหือถ้าจะเอาแบบที่ว่านอนสองคนแบบสบายๆ ก็ 3 พันอัพทั้งนั้นเลยว่ะ ตอนนี้ผมต้องเอาเรื่องราคาทิ้งไปก่อน ขอดูดีไซน์ก่อน ผมเดิน ๆ ๆ มีแต่สวยๆ ทั้งนั้นเลยว่ะ อยากได้ทั้งนั้น

อันนั้นก็ดี  อันนี้ก็กว้าง อันนี้ที่เคยเห็นในรายการพี่ติ๊ก มิ้นต์เดินมาดึงพี่โทน ๆ ๆ ตรงนี้สวยๆเยอะเลย ผมก็เดินตามไปครับ โห้ว !!! นี่มันอะไรกัน โคตรกว้าง ผมถามพนักงานก่อนเลยว่าพี่ครับ อันนี้คืออะไรครับ เต๊นท์หรือกระต๊อบเนี่ย

คือเอาจริงๆ เต๊นท์แบบนี้เพิ่งเคยเห็น หรือมีนานแล้วแต่ผมไม่รู้ไง เพราะเต๊นท์ในความทรงจำของผม มันคือแค่เอาไว้นอนพักผ่อนไง อย่างตอนไปเขาชนไก่ ก็แค่เต๊นท์สองคนนอนตัดติดกัน

บอกเลยว่าเต๊นท์เขาชนไก่นี่แบบแน่นเอี๊ยดแล้ว ตามภาพข้างบนเลย นอนได้แค่คนละครึ่ง แล้วมีกระเป๋าด้วยนะ แต่เต๊นท์อันที่กำลังดูนี่แบบโห้ !!! โคตรใหญ่ พนักงานก็อธิบายว่า เป็น ออกัส ซีรีย์ครับ  เต๊นท์นี้เน้นสำหรับครอบครัวครับ นอนได้ 4-6 คน ผมก็เหวอแดรกดิ่ 4-6 เลยเหรอครับ พนักงานก็ตอบใช่ครับ แล้วพอมิ้นต์ดึงๆ ๆ พี่โทนดูดิ่ กว้างมาก ยาวมาก สูงด้วย ข้างหลังยังมีต่อเป็นหลังคายื่นเป็นเทอเรสออกมาด้วยเว้ยเฮ้ย เช็ดเข้

แล้วถือว่าสูงใช้ได้เลยนะ คือท่านเข้าใจมะว่าเมื่อยุคที่ผมเล่า ภาพติดตาผมคือเต๊นท์ที่แค่เข้าไปนั่งก็จะติดหัวแล้ว แบบนี้

แต่ที่กำลังนี่สูงเลย  มองภาพประกอบครับ ใกล้ๆเคัยงกันเพราะภาพยุคนั้นหาไม่เจอแล้ว

หน้าเต๊นท์นี่คือกว้างเลย มิ้นต์ถามขอดข้าไปดูได้มั้ยคะ พนักงานตอบตามสบายครับ มิ้นต์เข้ามาก็แบบเหมือนเด็กเข้าบ้านบอลอ่ะครับ แต่ที่ทำให้ผมว้าวเลยคือ ข้างในแบ่งเป็นห้องๆอีกนะ แล้วคือสูง หลังคาคือยืนเปลี่ยนชุดได้ พื้นที่ในส่วนนี้ เรียกว่าพอๆกับที่นอนคิงส์ไซส์ของผมเลย  โหเฮ้ยแบบนี้คือไม่ต้องกังวลเรื่องจะนอนเบียดเลย แล้วยังมีอีกช่อง เอาไว้เก็บสัมภาระได้อีก

แล้วที่สำคัญคือมิ้นต์ชอบมากดูสีหน้าก็รู้ ผมเดินออกมาข้างนอกพนักงานก็ยืนรอพร้อมโบชัว มิ้นต์ตามออกมาครับ แล้วก็ขอเอกสารเลย พนักงานก็อธิบายเพิ่มเติม แต่แวปเดียวมิ้นต์หน้าเปลี่ยนเลย จากยิ้มๆคือเจื่อนเลย สาเหตุผลนั้นผมรู้อยู่แล้ว เพราะผมเห็นราคาก่อนเข้าไปแล้ว 5xxx คือราคาในตอนนั้นครับ ตอนที่มิ้นต์เงียบๆไปนั้นผมก็ถามแทรกไปว่ามีกี่สีครับ

พนักงานก็อธิบาย ๆ ๆ ๆ ๆ   มิ้นต์ก็ดึงแขนส่ายหน้า บอกมันแพงไปสำหรับเราตอนนี้นะ ผมก็ลูบหัวแล้วถามว่าชอบมั้ยล่ะ มิ้นต์ก็บอกดูอันอื่นก็ได้ ผมลูบหัวอีกที แล้วหันไปหาพนักงานถามเขาว่า อืมม ถ้าซื้อแล้วนอกจากเต๊นท์นี่มีอะเป็นของแถมมั้ยครับ พนักงานก็ครับ ๆ ๆ ๆ ๆ  แล้วรีบเดินไปเลยครับ มิ้นต์ก็พูด พี่โทนมะนแพงไปนะ ผมจิ้มจมูกเจ้าหญิงน้ำแข็งแล้วพูด เมื่อกี้ยังยิ้มแฉ่งอยู่เลย พี่ชอบมิ้นต์แบบเมื่อกี้มากกว่า

แล้วพนักงานก็เชิญผมกับมิ้นต์ไปอีกฝั่ง ผมว่าผมคิดถูกนะที่ซื้อมัน เพราะว่าพอเดินๆผ่านน่ะ  จากตอนแรกที่เห็นว่าสวยๆ ว่าน่าสนใจ แต่ตอนนี้ในใจผมไม่มีเต๊นท์อันไหนที่ดูดีเท่าอันเมื่อกี้เลย พอเดินมาพนักงานก็ยกไอ้นั่น หยิบไอ้นี่มาให้ดู มันก็เป็นพวกอุปกรณ์เดินป่าครับ คือเหมือนเปิดโลกผมเลยนะ อุปกรณ์บางตัวผมก็เพิ่งเคยเห็นของจริง

ตอนนั้นผิดคิดในใจละว่า ถ้าผมจะเอาไอ้ของแถมพวกนี้มาขอเป็นส่วนลดมันจะดูน่าเกลียดมั้ย แต่อย่าเลย แบบนี้จะยิ่งทำให้เจ้าหญิงน้ำแข็งไม่อยากได้เข้าไปใหญ่ มันคงจะดีกว่าถ้าผมกัดฟันจ่ายแบบเต็มจำนวนไปเลย แต่พนักงานก็บอกนะว่า ของแถมมูลค่ารวม  2xxx นี้ไม่สามารถใช้เป็นส่วนลดได้นะครับคุณลูกค้า  ผมนี่คิดในใจ เอ้ออ  !!! แบบนี้สิ่สบายใจไป จะได้ไม่ติดค้างคาใจว่าลดได้มั้ย 5555 ผมคิด

ผมก็บอกว่าโอเคครับ แล้วของนี่มีบริการจัดส่งมั้ยครับ พนักงานก็บอกจัดส่งฟรีในรัศมี 10 กิโลเมตรครับ ผมบอกโอเคครับ แล้วของจะได้วันไหน  ก็พอฟังแล้วคือถ้าเอาสีที่มีก็ได้เลย แต่สีที่ผมอยากได้ ที่เป็นสีเดียวกับตัวอย่าง ของจะมาอีกที อาทิตย์หน้า

ผมก็โอเคผมรอได้ พนักงานก็เตรียมเอกสารเลย มิ้นต์พูดว่าพี่โทนมันแพงนะ ผมก็บอกว่ามันใช้ได้นานอยู่นะ ถ้ากลัวไม่คุ้มก็ไปเที่ยวกับพี่หลายๆรอบสิ่ จะได้กางหลายๆรอบ มิ้นต์ก็อื้ออ แล้วก็บอกว่ามากับมิ้นต์แปปนึง

อ่ะผมก็เดินไป ผมพูดดักคอเลยว่า ถ้าจะกดเงินให้พี่ พี่ไม่เอานะบอกก่อน มิ้นต์ก็ไม่พูดไร พอมาถึงหน้าเต๊นท์ออกัส มิ้นต์ก็ดึงผมเข้าไป ผมก็หืมคิดในใจจะให้ดูไรหว่า แต่ว่ามันไม่ใช่ครับ สิ่งที่ผมได้คือหอมฟอดใหญ่ๆจากเจ้าหญิงน้ำแข็ง อื้อหืออ หอมฟอดนี้มูลค่า 5 xxx แล้วไม่เท่านั้น ยังจุ๊ปปปปป ผมด้วย อร๊ายย อะไรเนี่ยยย

มิ้นต์ดูดน้ำลายผมไปจ๊วบนึงด้วยล่ะ เธอบอกว่าขอบคุณค่ะ ผมก็ยิ้มเลยทีนี้บอกอื้มม ป่ะ ไปจ่ายตังส์  แล้วตอนนี้คือมิ้นต์ยิ้มออกแล้ว เดินจับมือแกว่งไปๆมาๆเลยล่ะ ถามว่ามันแพงมั้ย โอ้โห แพงชิบหาย

มันเกินตัวบอกตรงๆ การที่พนักงานเงินเดือนแบบผมจะซื้อของที่มันมีมูลค่าเกือบครึ่งนึงของเงินเดือนในครั้งเดียว ยังไงมันก็เกินตัว 5 xxx นี่ซื้ออะไรได้หลายอย่างเลย ผมเองก็มีของที่เล็งไว้ที่อยากได้อยู่ แต่ว่าสงสัยต้องเลื่อนไปก่อนแฮะ เพราะตอนนี้สิ่งที่ผมอยากได้ มันคือรอยยิ้มของเจ้าหญิงยังไงล่ะ

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

jeditay

pliwds

ดูมีแววจะเงินช๊อตนะไอ้ทิด

ว๊ายๆ มีหวง กลัวคนอื่นมาแอบเกาะแกะด้วยน๊า
คิดว่าเสือดาวกับนุ๊งแก้มน่าจะรู้หมดแล้วแต่แกล้งทำเป็นมองไม่เห็นมากกว่า

ฮือ รุกะมาแรงแซงทุกโค้งเลยแฮะ

sunnies

ดูท่าเจ้าหญิงจ่ะตื่นเต้นกับการนอนเต้นท์เตรียมไปนอนมอหินขาวจัง  ว่าแต่ไปทานชาบูแล้วเคยเห็นหนูวิ่งบนสายพานมั้ยครับ  หาเลิกกินไปพักนึงเลย

robot 77

sdtop1108

นึกว่าจะได้จัดเจ้าหญิงสักยก 
แป๊บเดียวมาซื้อเต้นท ที่ใช้ตอนไปเที่ยวแล้วแบบนี้จะได้จัดเจ้าหญิงไหมครับท่านเทพ

Daxamoo

notkey

Alan

เอาจริง ๆ นาน ๆ ทีที่ได้ซื้ออะไรที่มันแพง ๆ สักชิ้น มันมีแอบเสียดายตัง แต่มันโคตรดีต่อใจเลยนะ แล้วถ้าของชิ้นนั้น มันทำให้คนที่เรารัก มีความสุขด้วยล่ะก็... เอาเลยทันที...