ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขออนุญาตสอบถามความเห็นครับ

เริ่มโดย Boy just boy, กรกฎาคม 23, 2022, 06:44:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Boy just boy

ท่านคิดเรื่องเสียวแนวครอบครัวมีพื้นฐานจากเรื่องจริงมั้ยครับ เช่น เรื่องบังคับให้ลูกชายมีอะไรกับแม่ พ่อมีอะไรกับลูกสาว ผมเคยอ่านข่าวการจลาจลที่อินโดนีเซีย เคยมีจลาจลแล้วบุกปล้นร้านค้าชาวจีนแล้วมีเรื่องแบบนี้

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

::Angry::
พ่อข่มขืนลูกสาว  ลูกชายข่มขืนแม่  เป็นเรื่องจริงแน่นอนเพราะมีข่าวอยู่ประจำทั้งในไทยและต่างประเทศ  ที่ไม่เป็นข่าวก็น่าจะมี   เรื่องแม่กับลูกชายเย็ดกันเพราะสมยอม  จริงๆก็มี  ในประเทศไทยก็มี  ผมเคยอ่านหนังสือของจิตแพทย์ไทยคนหนึ่ง  เขาเล่าว่ามีผู้ชายวัยกลางคนอายุสัก 40 กว่า 50 มาปรึกษา  เพราะเขาเคยแอบเห็นลูกชายวัยรุ่นกับเมียเขาคือแม่กับลูกเย็ดกัน  แต่ตอนจบเป็นอย่างไรไม่รู้เพราะมันไปต่อเล่มสอง  แต่ในห้องสมุดไม่มี

::YehYeh::
เรื่องพ่อเย็ดกับลูกสาวผมไม่ได้สนใจ  เพราะไม่ชอบ  แต่ชอบเรื่องแม่กับลูกชายเย็ดกัน  ซึ่งสมัยก่อนเรื่องนี้ในหนังสือโป๊ไทยขนาดสมัยผมเริ่มอ่านตอนเด็กๆก็ยังเป็นเรื่องต้องห้ามนะ  เพราะเป็นเรื่องที่ตะขิดตะขวงใจทั้งคนเขียนคนอ่าน  รวมทั้งหลายคนเห็นว่าเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นจริง  อย่างมากก็มีแค่หลานเย็ดกับน้าสาว  ลูกเลี้ยงเย็ดกับแม่เลี้ยง  จนเมื่อประมาณสักยี่สิบปีนี้เองที่หนังสือโป๊ไทยเริ่มมีเรื่องลูกชายเย็ดกับแม่   แต่สังเกตว่าส่วนมากตอนแรกจะเป็นการเย็ดกันแบบไม่เต็มใจ  เช่น  ลูกเมาเลยเย็ดแม่เพราะคิดว่าเป็นแฟน  โดนโจรวิตถารบังคับให้เย็ดกัน  บางเรื่องก็เป็นเรื่องไสยศาสตร์ ถูกผีสิง  ถูกทำคุณไสย  แต่มักจะจบลงด้วยต่างคนต่างติดใจจนเย็ดกันต่อมาอีก  แต่เรื่องแบบต่างคนต่างเงี่ยนแล้วเย็ดกันนี่ก็จะมาหลังจากนั้นอีก

Boy just boy

อ้างจาก: So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์) เมื่อ กรกฎาคม 25, 2022, 05:32:52 ก่อนเที่ยง
เรื่องพ่อเย็ดกับลูกสาวผมไม่ได้สนใจ  เพราะไม่ชอบ  แต่ชอบเรื่องแม่กับลูกชายเย็ดกัน  ซึ่งสมัยก่อนเรื่องนี้ในหนังสือโป๊ไทยขนาดสมัยผมเริ่มอ่านตอนเด็กๆก็ยังเป็นเรื่องต้องห้ามนะ  เพราะเป็นเรื่องที่ตะขิดตะขวงใจทั้งคนเขียนคนอ่าน  รวมทั้งหลายคนเห็นว่าเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นจริง  อย่างมากก็มีแค่หลานเย็ดกับน้าสาว  ลูกเลี้ยงเย็ดกับแม่เลี้ยง  จนเมื่อประมาณสักยี่สิบปีนี้เองที่หนังสือโป๊ไทยเริ่มมีเรื่องลูกชายเย็ดกับแม่   แต่สังเกตว่าส่วนมากตอนแรกจะเป็นการเย็ดกันแบบไม่เต็มใจ  เช่น  ลูกเมาเลยเย็ดแม่เพราะคิดว่าเป็นแฟน  โดนโจรวิตถารบังคับให้เย็ดกัน  บางเรื่องก็เป็นเรื่องไสยศาสตร์ ถูกผีสิง  ถูกทำคุณไสย  แต่มักจะจบลงด้วยต่างคนต่างติดใจจนเย็ดกันต่อมาอีก  แต่เรื่องแบบต่างคนต่างเงี่ยนแล้วเย็ดกันนี่ก็จะมาหลังจากนั้นอีก
แบบโดนโจรบังคับนี่ตื่นเต้นมากครับ

อ้างจาก: Tomhh เมื่อ กรกฎาคม 25, 2022, 05:38:16 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์) เมื่อ กรกฎาคม 25, 2022, 05:32:52 ก่อนเที่ยง
แบบโดนโจรบังคับนี่ตื่นเต้นมากครับ
::Doubt::
หลายคนก็น่าจะชอบเหมือนกันนะเพราะมันเป็นเรื่องที่กระแทกอารมณ์อย่างมาก  ถ้าสมมุติเราต้องอยู่ในสถานการณ์แบบนั้นที่เราต้องถูกบังคับให้เย็ดกับแม่ตัวเองที่เราเคารพรักแม้ว่าตามสัญชาตญาณดิบเราเองก็อยากจะเย็ดแม่เหมือนกันแต่ต้องหักห้ามใจไว้  อย่างตอนที่ผมอ่านเรื่องประเภทนี้ครั้งแรกในหนังสือโป๊เมื่อเกือบยี่สิบปีที่แล้ว  เป็นเรื่องที่โจรปล้นบ้านแล้วก็บังคับให้ลูกเย็ดกับแม่ต่อหน้าพ่อ  ผมตื่นเต้นมากจนน้ำเงี่ยนหลั่งออกมาเองเลย  ทั้งๆที่คนเขียนก็บรรยายแบบธรรมดาๆตอนเย็ดกันก็ไม่บรรยายรายละเอียดเท่าใดด้วยซ้ำแถมเรื่องก็ดูไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าใดเพราะโจรมาคนเดียวแต่มันกลับจับคนทั้งบ้านมัดรวมกันได้อย่างไร  ถ้าพ่อแม่ลูกสามคนช่วยกันสู้นี่โจรน่าจะตายก่อนมากกว่า 
▪ในทางปรัชญาจะเรียกภาวะตามเรื่องเสียวที่ลูกถูกบังครับให้เย็ดกับแม่ตัวเอง(ทั้งที่สัญชาตญาณก็อยากเย็ดอยู่แล้ว)ว่า "ภาวะผะอืดผะอมทางจริยธรรม" (Ethical Dilemma)  คือ การที่ต้องเลือกระหว่างสิ่งที่อยากทำตามสัญชาตญาณกับข้อห้ามทางจริยธรรมของสังคม  บางทีการบังคับของโจรก็คือเป็นการหาทางออกให้กับเรื่องนี้ก็ได้