ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 71

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, สิงหาคม 02, 2022, 11:47:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว กระโดดไปนั่งตักไอ้ลิงแล้วพี่แมนก็แซว

เดี๊ยววว พี่แมนเง้อออ แล้วไอ้ลิงถามว่าพี่หมิวลงได้ยังผมหนักนะ เอ้า ! ไอ้ลิงบ้านี่หาว่าเราอ้วนเหรอ โห ! เราหุ่นดีขนาดนี้ว่าเราอ้วนได้ไง คือไม่รู้ด้วยความไว้ใจหรืออะไรนะ

เราก็ยังนั่งตักและหยิกมั่บบบบ อยู่แบบนั้น ทำไมหนักมากไง ทีแบกปุ๋ยเป็น 100 กิโลฯ ไม่หนัก ห๊ะ ! ไอ้ลิงบ้า เราถามไปก็หยิกไปแบบนั้น ไอ้ลิงบอกอ๋มเอบ - ผมเจ็บ - เราก็บอกเจ็บแหละดีจะได้รู้ว่า ห้ามพูดเรื่องน้ำหนัก อายุ กับผู้หญิงเข้าใจไหม ไอ้ลิงบ้าาาาาาาา

ไอ้ลิงหัวหงอกก็บอกอ๋มเอบบ เราก็เลยปล่อย ไอ้ลิงทำหน้ามุ่ยๆแล้วลูบแก้มตัวตัวเอง เชอะสมน้ำหน้ามาว่าเราตัวหนัก แล้วไอ้ลิงหงอกก็หาววอดใหญ่เลย แต่ก็ทำหน้าเหมือนนึกอะไรออก แล้วบอกว่าพี่หมิวลุกได้แล้ว เราก็ขยับลงมาแหละ

ไอ้ลิงลุกๆไปหยิบตะกร้าผ้า เราถามอะไรไปไหนอีก โทนมองหน้าแบบง่วงๆเต็มที่ แล้วบอกผมจะไปซักผ้า แล้วก็เดินไปทั้งๆที่หาวนั่นแหละ เรารีบลุกไปกระขวางแล้วบอกอะไรไปซักอะไรตอนนี้ เสื้อเชิร์ตก็ยังมีไม่ใช่เหรอ แล้วพรุ่งนี้วันอาทิตย์ด้วย

เราแย่งตะกร้ามาแล้วบอกว่าไปนอนเดี๋ยวนี้ ไปนอนเลยย ไอ้ลิงบ้า โทนก็มองเรา แล้วบอกเอาตะกร้ามาพรุ่งต้องไปหาหมอเดี๋ยวไม่มีเวลาซัก เราก็บอกไปนอนเดี๋ยวนี้เลย ! อย่ามาดื้อ

ง่วงก็นอน พรุ่งนี้แค่รีบซัก รีบตาก แค่นั้นเอง เราวางตะกร้าแล้วเดินไปหยิกแก้มบอกจะนอนดีๆหรือนอนด้วยน้ำตา โทนก็โอยผมเจบบบ เราก็บอกว่าเดี๊ยะเหอะนอน นอนเดี๋ยวนี้ โอ๊ยยทเกิดมาไม่เคยคิดเลยว่า ต้องมาบังคับลิง... มาบังคับคนให้นอนแบบนี้ ขนาดแฟนเรา เรายังพูดแค่ เตยนอนได้แล้วนะ

เตยก็บอกโอเค๊ แล้วก็นอนแบบว่าง่าย แต่ไอ้ลิงนี่จะดื้อเกินไปแล้ว เราก็งัดสารพัดไม้ตายมาเลยนะ รวมถึงอ้างถึงพี่หญิงด้วย บอกว่าจะโทรฟ้องพี่หญิง ไอ้ลิงก็พูดขึ้นมาว่าพี่มีเบอร์พี่หญิงเหรอ ...  เง้ออออ เราไม่มีเบอร์พี่หญิงจริงๆด้วย แต่ว่าตอนนั้นเราเห็นมือถือไอ้ลิงบ้าอยู่ใกล้ เราก็เลยไปคว้ามั่บ แต่ไม่ทัน เพราะเหมือนไอ้ลิงจะรู้ว่าเราคิดอะไรอยู่

ไอ้ลิงหยิงมือถือตัวเองไปแล้วบอกว่าผมจะนอนแบ้วพี่หมิวออกไปได้ปล้ว โห !!!!!!! ดู ดู ๆ ๆ ๆ  ดูไอ้ลิงไล่เจ้าของบ้าน นี่เราเจ้าของบ้านนะ ดูไอ้ลิงมันทำดิ่ หึ้ยยยย หงุดหงิดสุดๆ เกิดมายังไม่เคยมีใครกวนประสาทขนาดนี้เลย

เราบอกจะรอดูก่อน ไอ้ลิงบ้าก็ถามว่าพี่จะมาเฝ้าผมทำไมเนี่ย เราก็ยอกอะราย ใครเฝ้า หลงตัวเองเปล่า เราบอกว่าพี่จะนั่งเล่นหรอก ไอ้ลิงก็ทำหน้าแบบหน่ายใจอ่ะ เนี่ยชอบทำให้หงุดหงิด แล้วไอ้ลิงทำไงรู้มะ ไอ้เทพลิงของทุกคนอ่ะ กดลดแอร์ จาก 25 ลงไป20  แล้วเปิดพัดลม เป่ามากทางเราอ่ะ

โหกวนประสาทอ่ะ มากไปแล้วไอ้ลิงหัวหงอก เราก็เดินเข้าไปหานั่งลงข้างๆแล้วเขย่า ๆ ๆ  บอกไอ้ลิงบ้า กวนประสาทเหรอ ไอ้ลิงก็พูดอู้อี่ขึ้นมาว่าไหนพี่หมิวไล่ให้ผมนอนทพี่ตะกวนผมทำไม โห !!!!!! นี่ลูกสาวเจ้าของบ้านนะ เราก็บอกก เออนอนไปเลยนอนให้หลับเลยทถ้าดุ๊ก ดิ๊ก อ่ะจากฟาดให้

แล้วก็ลองนั่งดูว่าไอ้ลิงจะนอนนิ่งได้แค่ไหน 1 นาทีผ่านไป ทุกอย่างเงียบ.... เราก็จะคลี่ผ้าห่มดูดิ๊ว่าทำไรอยู่ สรุปหลับจริงอ่ะทุกคน คือ เหมือนเครื่องชัตดาวน์อ่ะ แปปเดียวหลับเลย เพราะว่าถ้าเราไปขยับผ้าอ่ะ ถ้าไม่หลับคงไม่ยอมแน่ๆ

แต่นี่ไม่ถึงนาทีเลยด้วยมั้งหลับแล้ว เราก็ขยับผ้า ขยับ ให้อากาศเข้าไปได้หน่อย แล้วก็เพิ่มองศาแอร์ไป 25 แล้วปิดพัดลม.... นี่เราทำอะไรอยู่เนี่ย ทำไมต้องมาคอยบริการมห้ด้วยเนี่ย แล้วตอนนั้นเราก็มองไปเห็นสมุดที่ไอ้ลิงบ้า ขีดๆเขียนๆเมื่อกี้ เราก็ย่อง ย่อง ย่อง แล้วไปแอบดู

ในนั้นมีแต่พวกตัวเลขขีด ๆ ๆ  เหมือนส่าไอ้ลิงบ้ากำลังคำนวณเงินค่าเทอมแล้วก็เงินจากการทำงานพิพิเศษอ่ะ เรามองแล้ว.. ก็ได้แต่วางลงในทันที เพราะอ่านไม่รู้เรื่องมีแต่อักษรย่อ แล้วเราก็เดินไปปิดไฟ แล้วก็ออกจากห้องเลย เชอะไม่บอกฝันดีหรอกฝันไปเหอะไอ้ลิงหงอก

เราปล่อยให้ไอ้ลิงบ้านอนไปแบบนั้น แล้วออกมาจากห้อง พอเจ้ามาในห้องนอนเช็คมือถือ ก็เห็นว่าเตยโทรมาหลาย miss call เราก็รีบโทรกลับ พอรับสายก็บอกเตยว่าขอโทษ มือถือไม่ได้อยู่กับตัว เตยก็ง่าโทรไปหลายสายเลยง่ะ แง ๆ ๆ  เราก็บอกว่าก็น้องชายเตยน่ะซิ่ กว่าจะยอมกินยา เรากับพี่แมนต้องบังคับน่าดู จากที่จะดูงอนๆเรา พอบอกชื่อโทนไป เตยก็ห๊ะโทนเหรอ เป็นไงมั่งง่ะ... 

ตอนนั้นเราเองก็ไม่ได้เอะใจอะไร ส่วนนึงอาจจะเพราะเมื่อกี้แอบไปนั่งตักไอ้ลิงด้วย ถึงตอนแรกจะไม่ได้ตั้งใจ แต่เราก็ตั้งใจที่จะไม่ลงมาตั้งแต่แรก เราก็บอกว่า พ่อสั่งให้พักงานรักษาตัวน่ะ ขานั้นเลยเครียดจะไปหางานพิเศษที่อื่นทำระหว่างพักงาน เราก็พูดกับเตยนะว่าโดนสั่งพักเพราะบาดเจ็บ ไม่ได้โดนสั่งพักเพราะพฤติกรรมไม่ดี จะไปหางานทำไม ยังไงพี่แมนก็จ่ายเงินให้อยู่แล้ว

เตยเลยบอกมาว่า โทนคงไม่กล้ารับอ่ะหมิว ให้อยู่เฉยๆแล้วรับเงินแบบนั้น โทนเองก็แอบมีอีโก้ แอบมีศักดิ์ศรีเล็กๆนะเรื่องเงินน่ะ ยังไงซะต่อใผ้พี่แมนเขาดีแค่ไหน แต่ใจที่เกลีบดคนรวยของโทนก็ยังอยู่เพราะงั้น ถ้าให้รับเงินเฉยๆโดยที่ไม่ทำไรเลย โทนคงไม่เอาอ่ะหมิว

เราก็เงียบแล้วฟังเตยนะ มันก็คิดอะไรได้หลายๆอย่าง อย่างแรกเลยคือเราอยากรู้ว่าคนรวยคนนั้นที่พ่อทศยอมเสียศักดิ์ศรีไปขอความช่วยเหลือนั้นน่ะคือใครกันนะ ก็โหทุกคนคิดดูนะแต่ละคนที่เป็นลูกน้องเก่าของพ่อทศอ่ะ แต่คำว่าลูกน้องเก่าก็แทบไม่มีผลอะไรเลยนะ

เพราะว่าทุกคนพร้อมจะยื่นมือ ยืนทรัพย์เข้ามาช่วยกันทั้งนั้น ถ้าแค่พ่อทศเอ่ยคำเดียวเงินแสน เงินล้าน เราว่ายังไงก็มากองตรงหน้า แต่นี้ไม่รับ แถมยังไปขอให้คนอื่นช่วยอีกคนๆนั้นอ่ะใครนะ เตยก็ถามว่าแล้วอาการเป็นไงมั่งง่ะโทนอ่ะ เราก็บอกว่าพรุ่งนี้ต้องไปหาหมอพี่หญิง แล้วต้องกายภาพด้วย

ตอนนั้นเตยก็บอกว่าอื้อนี่หมิวๆ ถ้าจะไปให้กายภาพอ่ะให้หมอช่วยดูที่หัวไหล่ด้วยได้ไหมอ่ะ เราก็ถามหืมทำไมหัวไหล่มีอะไร เตยก็บอกว่าก็โทนมีอาการบาดเจ็บเรื้อรังอ่ะดิ่ที่หัวไหล่ เพราะงั้นให้หมอช่วยตรวจดูก็ดีนะจะได้หายด้วย ... อีกแล้ว เตยดูจะรู้เรื่องมากกว่าเราอีกแล้วอ่ะ แต่ช่างเถอะก็เห็นบอกว่ารู้จักกันมาตั้งแต่เล่นเกมส์นี่นาเนอะ ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร ขนาดจ๋าเองยังรู้เรื่องโทนตั้งเยอะ

แต่เราก็สงสัยเหมือนกันนะว่าถ้าจ๋ารู้เรื่องที่เจมส์ คอยจับตาดูโทนอยู่จ๋าจะรู้สึกยังไง ถ้าเกิดจ๋าโกรธเราก็คงต้องช่วยเจมส์พูดอ่ะแหละ แล้ววันนั้นก็คงต้องเล่าเรื่องบ้านของโทนให้จ๋าฟังด้วย ตอนนั้นเราก็คุยกับเตยว่านี่ ๆ ๆ เตยรู้เปล่าว่า พ่อทศอ่ะเขามีเชื้อสายหมอผีด้วยนะ เตยก็บอกหาอะไรนะพ่อทศ พ่อโทนอ่ะเหรอ

เราบอกอื้อก็พอไอ้ลิงบ้าน้องชายเตยอ่ะแหละ บ้านเขาเป็นหมอธรรมหรืออะไรนี่แหละ แล้วโทนเองก็เท่ากับมีเชื้อสายหมอผีด้วย วันนี้เราเจออ่ะเต็มตาเลย เตยบอกเง้ออออ เจออะไรอ่ะหมิววววว เราก็บอกว่าเจอผีเจ้าที่ เตยบอกเง้อออ ไม่เอาแล้วหมิวเค้าจะนอนแล้วมาพูดไรง่า เราก็บอกว่าไม่ ๆ ๆ เตย ปู่ไม่ได้ดุหรือไม่ได้หลอกอะไรนะ ปู่มาส่ง แต่เราก็กลัวอยู่ดีอ่ะ แต่น้องชายเตยนี่ดิ่ เดินแบบไม่สนโลกเลยอ่ะ

เตยบอกเง้อออ แต่ละคนอะไรกันเนี่ย เราก็บอกว่าเนี่ย อยู่ดีๆก็บอกปู่มาเรียกไปเอาของนู่นนี่นั่น เตยบอกฮืออ เค้ากลัวนะหมิว เปลี่ยนเรื่องคุยกันนะ เราก็อื้มม ด้ายยยยยย คุยกับเตยอยู่เกือบๆครึ่งชั่วโมงอ่ะ พอไม่ได้เจอกันบ่อยมันก็มีเรื่องคุยกันเยอะมากๆ จริงๆเราเองก็ไม่คิดว่าการคบผู้หญิงด้วยกันมันจะไปรอดนะ แต่อย่างนึงเลยที่รู้ตอนนี้เราสบายใจทุกทีที่คุยกับเตย อาจจะเพราะเราเองก็รู้ว่าเตยต้องคอยเรียนงานกับที่บ้าน เพื่อที่จะต้องดูแลอพาร์ทเมนต์ต่อจากป๊า

เพราะงั้นเราเลยไม่เคยคิดนอยๆหรือน้อยใจอะไรเตยเลย ก็ถ้าได้เจอกัน 1 ช.ม. ก็ยังดี ถ้าได้คุยกันก็คุยเท่าที่เวลาจะอำนวย เราก็คิดๆว่าทำไมเรากับเตยถึงคบกันนาน อาจจะเพราะว่าเราเองก็ไม่ชอบให้ใครมาวุ่นวายอะไรมาก คือส่วนนึงก็ต้องการคนเอาใจใส่ ซึ่งเตยเองก็แสดงมันออกมาชัดเจนว่าห่วงเรา คิดถึงเรา

แต่เพราะหน้าที่ที่ต้องดูแลอพาร์ทเมนต์มันเลยทำให้เราไม่ค่อยได้เจอกันเท่าไร ซึ่งมันเป็นเรื่องที่เราเข้าใจได้ เพราะเอาจริงๆเราก็ไม่ได้เป็นคนติดแฟนอะไรมากมาย ถ้าให้สรุปเลยนะเพราะวิถีชีวิตของเตยก็เหมือนทำให้เราได้รับอิสระแต่ในขณะเดียวกัน เรากลับไม่รู้สึกว่าเตยห่างเหินหรือเฉยเมยอะไรเลย แล้ววันนั้นก็วางสายแล้วก็นอนเลย

พอตื่นเช้ามา เราก็รีบตื่นเลยเพราะว่าวันนี้ไอ้ลิงบ้าต้องไปโรงพยาบาล พอตื่นลงมา พ่อกับแม่ก็นั่งอยู่ที่โต๊ะทานข้าวแล้ว พี่แมนก็อยู่ด้วย ทุกคนคือแบบมองลงมาเลย เราก็ตกใจมองรอบตัวซ้าย ขวา แล้วถามว่าหมิวแต่งตัวอะไรแปลกๆเหรอทำไมมองกันแบบนี้ง่ะ พ่อกับแม่ก็มองหน้ากันเลยทุกคนเงียบ แล้วแม่ก็ถามว่า... วันนี้จะไปเที่ยวเหรอเจ้าหมิว เราก็งงๆก็บอกเปล่านี่คะไม่ได้ไปไหน ส่วนพี่แมนก็ทำท่าแบบยกนาฬิกาที่ข้อมือมามองๆ แล้วก็เดินไปที่มุมห้องนั่งเล่น มันเป็นกระจกๆ พี่แมนทำท่ามอง ๆ ๆ แล้วเดินกลับมานั่ง พี่แมนพูดว่าหิมะตกแล้วไอ้หมิวตื่นเช้า โอ๊ยยย อะไรเนี่ยน้องแค่ตื่นเช้าเองพี่แมน !!!!!!!!!!!!!

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

ryg123456

ชักเริ่มชัดมากขึ้นแล้วนะพี่หมิว

zamzam

เริ่มรู้สึกว่าจะชอบมากขึ้นเรื่อยๆแล้ว

มดแดงตะกายตึก

พี่น้องคู่นี้สนิทกันมากเลยครับ ::Dozy::

guang_k

โดนแซวเรื่องตื่นเช้าอีกแล้ว แต่รอบนี้ยังไม่มีใครดึงลิงมาเอี่ยวนะ

หลุดเองอีกแล้วคุณหมิว แต่พี่แมนไปเตรียมมุกกันมาแล้วใช่ไหมถึงซ้ำกันเป๊ะๆ แบบนั้น

monster gmail

คุณหมิวมาลงให้อ่านแล้ว
ออกอาการได้ น่ารักมาก​ คุณ​แม่​ต้อง​มาเตือน​

winpooh

ฝึกเอาไว้ดูแลว่าที่สามีเนอะ น่ารักมากเลยคุณหมิว

singkanong

พี่หมิวออกอาการห่วงน้องโทนออกนอกหน้าโดยไม่รู้ตัวแต่คนรอบรอบข้างมองออกนะโดนพี่แมนแซวเหวอไปไหมแห่ะๆ

ดิเรก สำรี

เป็นห่วงก็บอกมาเถอะ ไม่มีใครว่าหรอก

Boss3919

acropobia899

ขอบคุณครับพี่หมิว

โดนพี่แมนแกงแต่เช้าเลย

lamom

ดูแลดีกว่าดูแลแฟนอีก ก็อาการออกขนาดนี้นะครับ

โดนรุมแกงแต่เช้าเลยเจ๊หมิว

Daniel Dear

พี่แมนชอบแกงน้องหมิว​ แถมหมิวเองก็แอบหลุดเข้าหาโทนบ่อยๆด้วยดีที่เตยไม่คิดมากนะ

marco35

อาการออกเยอะนะเจ๊หมิว เก็บอาการหน่อย

Slave

ปกติตื่นกี่โมงครับเนี่ย.. เจ๊หมิว