ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 73

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กันยายน 01, 2022, 12:56:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้วมาซื้อของกับแม่ที่พารากอนเป็นไรไม่รู้ชอบแกล้งเราจังทั้งแม่ ทั้งพี่แมน

เง้อออ ไม่รู้แล้วว  แม่ขี้โกงงง  เง้อออ ทำไงดีง่ะแม่เราแกล้งเนี่ย ! แต่แม่ก็บอกโอ๋ๆ ๆ ๆ ๆ  ป่ะไปคิดเงินกัน หึ่ ฮือออ ทำไมมีแต่คนแกล้งเราเนี่ย ตอนเดินมาแม่ก็พูดนะว่า

ซื้อของกินอะไรไปฝากเจ้าโทนดีนะ เราก็บอกโห่แม่คะ แค่เครื่องปิ้งขนมปังกับขนมปังก็พอแล้ว ไม่ก็นี่ไงกล้วยน้ำว้า ลิงยังไงก็ต้องกินกล้วยอยู่แล้ว หึ้ยย หงุดหงิดดดด

คือเราหงุดหงิดแต่แม่ง่ะยิ้มไม่หยุดเลย แม่บอกว่าเพิ่งเคยเห็นลูกสาวแม่หงุดหงิดแบบนี้เลยนะเนี่ย เจ้าโทนนี่น๊าทำลูกสาวแม่เป็นแบบนี้ได้ไง สงสัยวันนี้ต้องดุหน่อยแล้ว เราก็บอกดุเลยค่ะแม่ ดุหนักๆไปเลยไอ้ลิงบ้า กวนประสาทหนูทุกวันเลย

ถามอะไรก็นิ่ง ก็เงียบ ทำอย่างกับหนูเป็นอากาศงั้นแหละ ยิ่งพอได้อยู่กับพี่แมนนี่เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ยเลย  แม่ก็บอกว่าเจ้าโทนนี่นิสัยไม่ดีเลย ทำลูกสาวแม่หงุดหงิดได้ไง แบบนี้เอาไว้ไม่ได้ เดี๋ยววันนี้ให้กลับไปอยู่หอเลยดีกว่า

ห๊ะ ! แม่จะให้ไอ้ลิงกลับไปอยู่หอเหรอ อ้าวทำไมเป็นงั้นอ่ะ เราตกใจนะที่อยู่ดีๆ แม่บอกมาแบบนั้น เราก็เลยบอกไม่ ๆ ๆ ๆ  ไม่ต้องถึงขั้นให้กลับไปก็ได้ค่ะแม่ รอให้หายดีก่อนก็ได้ แล้วไหนจะต้องมาทำงานพิเศษกับพ่ออีกล่ะคะ

เทียวไปเทียวมา เดี๋ยวไอ้ลิงก็เหนื่อยแย่เลย แล้วจะเอาเวลาไหนทำการบ้าน ทำรายงานอ่ะคะแม่ เราก็พยายามบอก ๆ ๆ อธิบาย ๆ ๆ  แต่แม่กลับยืนยิ้มเฉยเลย ง้ะ. !!!!! หลงกลอีกแล้วเหรอเรา โอ๊ยยยยย

เรามองแบบเชอะ งอนแม่แล้ว แต่แม่ก็ลูบเราเบาๆ แล้วบอกว่า เอ้.. เหมือนลูกสาวแม่จะกลับไปเป็นเด็ก 10 ขวบเลยนะเนี่ย เราก็บอกอะไรเล่าเปล่าซักหน่อย พี่แมนอ่ะแหละขี้แกล้ง เดี๋ยวนี้นะแกล้งหมิวทุกวันเลยค่ะแม่

แม่เราก็บอกว่า แต่บ้านเราก็ไม่เงียบเหมือนเดิมนะ พอพวกหนูยิ่งโตขึ้น พ่อกับแม่ก็กลัวว่า แต่ละคนก็จะมีวิถีชีวิตของแต่ละคน ชอบเข้าสังคมมากกว่าอยู่บ้าน บ้านก็คงเงียบๆเหงาๆ เราได้ฟังแบบนั้น อยู่ดีๆก็ใจเสียเลย เราบอกไม่ ๆ ๆ ๆ  ก็จะอยู่บ้าน ไม่ไปไหนง่า แม่อย่าพูดแบบนี้ซิ่คะ

แม่ก็บอกว่าบอกว่า ที่พ่อกับแม่รู้สึกผิด คือทำให้เจ้าแมนต้องเสียเวลาช่วงวัยรุ่นไปนี่แหละ เพราะต้องมาคอยช่วยบ้านเรา กว่าจะฟื้นกลับมาก็เสียเวลาไปเกือบสองปี แถมยังเรียนจบช้ากว่าเพื่อนรุ่นเดียวกันเพราะต้องดรอปเรียนอีก เราบอกไม่ ๆ ๆ ๆ   พี่แมนคงไม่คิดแบบนั้นหรอกค่ะแม่

เราเข้าไปกอดเอวแม่แล้วบอกว่าอย่าพูดซิ่ค่ะแม่ง่าาาาาา แม่ก็ลูบหัวเราเบาๆ  แล้วบอกว่าเพราะงั้นแม่ว่านะ เจ้าแมนที่เล่นได้ ยิ้มได้แบบนี้ ดูเป็นธรรมชาติมากกว่า นะเราก็กอดเอวแม่ เอาค้างเกยไหล่แล้วบอกชิร์ เพราะไอ้ลิงอ่ะแหละ

แม่เราก็หัวเราะแล้วบอกว่า อาจจะเพราะมีเด็กผู้ชายมาอยู่ด้วยเหมือนกัน เจ้าแมนก็เลยดูสนุกนั่นแหละ เจ้าโทนเองก็ดูสนิทกับเจ้าแมนมากๆด้วย เราก็บอกเชอะเข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ยอ่ะ แม่ก็บอกป่ะ ๆ ไปจ่ายเงินกัน เราก็ไปจ่ายเงินอ่ะแหละ ของเยอะมากมายง่ะ ตอนแรกตั้งใจจะมาซื้อแค่ชานิดๆหน่อยๆเอง

พอเข็นเอาของมาใส่หลังรถแล้ว ก็อยากจะไปเดินเที่ยวต่อ เราบอกว่าแม่คะ ไหนๆก็มาแล้ว อยากไปเดินดูเสื้อผ้าง่ะ เสื้อผ้าไม่ค่อยจะมีใส่เลยยยย ฮี่ๆ ๆ ๆ  แม่เรามองแล้วบอกว่า แน่ใจเหรอเจ้าหมิวว่าไม่มีเสื้อผ้าใส่ เราก็บอกไม่มีเล๊ยยย ตู้เสื้อผ้ามันเล็กเฉยๆ เลยดูแน่นๆตู้

แม่ก็อ่ะตามใจ ป่ะ แล้วเราก็ได้เดินไปดูเสื้อผ้าอ่ะแหละ เข้ามาดูร้าน สวยมากกกก  คอลเลคชั่นครึ่งปีหลังมีแต่สวยๆ แต่ราคา 3,xxx ง่ะ... ก็ไม่แพงถ้าเทียบกับคุณภาพและแบรนด์ด้วย แต่ทำไม่รู้สึกว่า ขอคิดอีกหน่อยค่อยซื้อแล้วกัน

แม่เราก็ถามหืม ไม่ซื้อเหรอเจ้าหมิว เราก็บอกงืมม ขอดูอีกหน่อยดีกว่าค่ะ แม่เราก็บอก เอ...  ถ้าเป็นเมื่อก่อนชุดตัวนั้นคงลงไปอยู่ในถุงกระดาษแล้วนะ  เราก็บอกไม่เกี่ยวกับไอ้ลิงบ้าซักกะหน่อยค่ะแม่ แม่ก็บอกเจ้าหมิวว แม่ยังไม่ได้พูดอะไรเลย

เง้อออ  เชอะ !!!!! เป็นความผิดของไอ้ลิงบ้าคนเดียวเลย  แม่ก็บอกอันนี้สวยนะ อันนั้นสวยนะ คือบอกตามตรงถึงแม่จะอายุเยอะแล้วแต่เรื่องแฟชั่น สี ลาย และ แพทเทิร์นของชุด แม่มองขาดหมดเลยรู้ว่าอันไหนสวย อันไหนเหมาะกับคนรุ่นไหน เราก็เดิน เดิน ก็ได้มา 2 3 ตัวอ่ะแหละ แม่บอกว่าถือว่าเป็นค่าจ้างที่ออกมาเดินเที่ยวห้างด้วย ฮี่ ๆ ๆ ของฟรีใครจะไม่เอาก็แม่ซื้อให้นี่นา

จนมาถึงร้านประจำของเรา เราก็รีบเดินเข้าไปเลยจูงมือแม่เข้าไปบอกแม่คะ ๆ ร้านนี้สวยๆเยอะเลย แม่ก็เดินเข้ามาดูกับเรา พนักงานเห็นก็น้องหมิวสวัสดีค่า เราก็บอกสวัสดีค่ะวันนี้มากับคุณแม่ พนักงานก็พากันมาไหว้แม่เราเลย เราก็บอกขอเดินดูชุดกับแม่หน่อยนะคะ แม่ก็แซวเราว่ามาบ่อยใช่ไหมเนี่ย พนักงานจำหน้าได้หมดทุกคนเลย

เง้อ... ก็แค่แวะบ่อยเฉยๆ ๆ แล้วตอนกำลังเดินดูชุดอยู่พี่คนเดิมก็เดินมาแล้วพูดว่า น้องหมิวคะเสื้อเชิร์ตของน้องโทนที่น้องหมิวสั่งตัดเอาไว้เสร็จแล้วนะคะ .. เง้อออออออ มาบอกอะไรตอนนี้ ฮืออออ แล้วแม่คือมองแบบยิ้มๆ แม่ อย่ายิ้มแบบนั้นซิ้ !!!

แม่ก็บอกว่า นั่นแน่ ว่าน้อง ว่าลิงแบบนั้น ลิงแบบนี้ แต่มาสั่งตัดเสื้อให้ด้วยเหรอเนี่ย โอ๊ยยยยยย ทำตัวไม่ถูกเลย แม่ก็ยี๊มมมม แล้วบอกว่า ก็ไม่คิดเหมือนกันนะว่าจะเห็นลูกสาวแม่เขินแบบนี้เนี่ย สงสัยต้องให้รางวัลเจ้าโทนแล้ว เราบอกไม่ ๆ ๆ ไม่ต้องไปให้อะไรไอ้ลิงบ้านั่นเลยนะคะแม่

แม่เราก็หัวเราะเลยนะตอนนั้นแล้วบอก จ้าลูกสาวแม่ เง้อออ ไอ้ลิงบ้าฝากไว้ก่อนเหอะ แล้วเราก็เดินไปดูชุดของไอ้ลิงบ้า งืมมม สวยนะ แม่เราก็บอกว่าโห ฝีมือดีนะ แม่เราก็ถามว่าแล้วทำไมต้องสั่งตัดด้วยล่ะเจ้าหมิว เราก็บอกว่าก็ช่วงไหล่เหมือนจะใหญ่กว่าคนอื่นนี่คะ แม่เราก็ถามว่าจำสัดส่วนน้องได้ด้วยเหรอ เราก็บอกว่าได้.... แต่พอมองหน้าแม่แล้วต้องบอกว่า จำได้ไม่หมดหรอกค่ะให้จ๋าช่วยจำ แม่เราก็แน๊ะ จริงเหรอเจ้าหมิว เราก็บอกงื้ม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  ใช่แล้วค่ะแม่

แม่เราก็บอกอ่ะโอเคๆ แม่ไม่ถามแล้ว พี่พนักงานก็มาถามเราว่าน้องหมิวจะรับไปเลยไหมคะ เราก็บอกได้ค่ะเดี๋ยวรับไปเลย แม่เราก็บอกว่าเอ....  ไหนๆแล้วเจ้าโทนจะไปทำงานกับพ่อแล้ว คงต้องหาเสื้อเชิร์ตให้ใหม่แล้วล่ะ เสื้อนักศึกษากว่าจะไปถึงที่ทำงานคงหมองแล้วล่ะ ต้องหาชุดให้เปลี่ยนบ้างแล้วล่ะ

เราก็อึกๆอักๆนะ ใจนึงก็คิดว่าคงไม่จำเป็นหรอก แต่อีกใจนึงก็คิดว่าดีเหมือนกัน มันอึกๆอักๆ อ่ะไม่เข้าใจตัวเองว่าทำไมคิดมากเรื่องการใช้เงินนะทั้งๆที่เมื่อก่อนอยากซื้ออะไรก็ซื้อ แม่ก็มองเราแล้วก็บอกว่าของที่จำเป็นต้องซื้อก็ต้องซื้อนะเจ้าหมิว เราก็มองๆแล้วบอกค่ะแม่

แต่แม่ก็บอกเราว่างั้นหมิวรับผิดชอบซื้อให้เจ้าโทนแล้วกัน แม่บอกว่า ทั้งหมดเท่าไรก็มาเบิกแม่ได้ตลอดเลยนะเจ้าหมิว เราก็ถามว่าเอ้าทำไมต้องเป็นหมิวล่ะคะแม่ แม่บอกว่าก็ลูกสาวแม่จำไซส์ของเจ้าโทนได้นี่ลูก ..... เดี๋ยวๆๆ แม่หมายความว่าไงเนี่ย ฮือออ หนูลูกสาวแม่นะคะ T.T

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

chang1978

ตามกันมาติดๆกับร้านเกะเลย ไม่ให้ขาดช่วง

kriangbaac

ตกใจเลยครั้งนี้มากลางวัน แสดงว่ามีเรื่องเกี่ยวข้องในช่วงเวลาเดียวกันแน่เลย

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ตอนนี้ดูเหมือนว่า ลูกหมิวจะโดนคุณแม่จับโป๊ะแตกเรื่องน้องโทนได้หลายเรื่องเลย ปากก็พูดว่าน้องอย่างงั้นอย่างงี้ แต่ก็แสดงให้เห็นถึงความห่วงใย และรู้รายละเอียดของน้องโทนเป็นอย่างดี....อิอิ

minky way

longman_44

อาการมันออก ไม่ต้องปิดแล้ว

คนเหงา

อะไรๆๆๆก็​โทน​ โอยหงุดหงิด

GU Koy

ชอบตอนเจ๊หมิวเสียอาการจิงๆ 555

dan tee

eltas007

ตุณแม่จี้น้องหมิวอีกแล้ว

kodzilla

วัธน์กวี

พี่หมิวไม่ทันคุณแม่แล้วงานนี้
โดนแม่แกงตลอด

MAC

Tik K.

เจ๊โดนแม่แกล้ง จนไปไม่เป็นเลยอ่ะ

sunnies

คุณแม่ก็ขยันแกงลูกสาว​ กลับไปลิวผมโดนเล่ะแน่