ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 76

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กันยายน 19, 2022, 10:16:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว กลับมาบ้านก็มองเห็นไอ้ลิงออกกำลังกายอยู่ แล้วก็ทำอะไรที่มันเกินจินตนาการ ก็เป็นการเข้าโซนแบบงงๆนั่นแหละเหมือนที่หน้าแชทบอกนั่นแหละ แล้วอยู่ดีๆไอ้ลิงก็มาถามว่าพี่หมิวมาด้วยเหรอครับ มันน่าบีบคอไหมล่ะ

ไอ้ ๆ  ๆ  ไอลิงบ้าา อยู่ดีๆ ก็อยากเข้าไปบีบคออ่ะ แต่โทนก็ถอยหลบแล้วพูดว่า ก็ผมบอกว่าตัวผมมีแต่เหงื่อจะเข้ามาทำไมเนี่ยพี่หมิววว แล้วไอ้ลิงก็หลบ หลบ หลบ หึ้ยย หมั่นเขี้ยว !

แล้วพี่แมนก็บอกไอ้หมิวแกหาเรื่องทำร้ายร่างกายอีกแล้วเนี่ย โถ่ ๆ ๆ น้องชายพี่ทำไมเอ็งน่าสงสารแบบนี้วะ ไอ้ลิงก็ทำท่าปาดน้ำตา แล้วทำเสียงเหมือนจะร้องไห้ ว่าผมโดนทำร้าย

โอ๊ย ! อะไรเนี่ยแต่ละคนปั่นประสาทกันจังเลย ! แล้วคือแม่ก็เดินมาดู ถามว่าวิ่งกันมามีอะไรเปล่าเนี่ย พี่แมนบอกไม่มีอะไรครับแม่ เราก็เลยฟ้องว่าสองคนนี้แกล้งหมิวค่ะแม่

แม่ก็บอกเอ้.. 3 พี่น้องนี่ยังไงนะ ทะเลาะกันทุกวัน เราก็ยอกโห ! หมิวโดนรังแกนะคะแม่  แม่ก็บอกพอแล้วๆ เตรียมกินข้าวเย็นกันเถอะ พ่อมาถึงหน้าหมู่บ้านแล้ว

พอบอกว่าพ่อมา ไอ้ลิงบ้าคือขนับตัวก่อนคนอื่นเลยนะ แม่ก็ยอกเอ้อเจ้าโทน พ่อเขาจะคุยด้วยนะ เดี๋ยวไปกับแม่หน่อย ไอ้ลิงก็บอกครับคุณท่านแล้วก็เดินไปด้วยกันกับแม่

โถ่ ทำเป็นเรียบร้อย อยากจะแหม ให้ไปถึงดาวอังคาร แล้วไอ้ลิงอยู่ดีๆก็หันกลับมาพูด  พี่หมิวแอบว่าอะไรผมรึเปล่า เราก็ตกใจ บอกอะไรไอ้ลิงใส่ร้ายเหรอ ไอ้ลิงมอง มอง แล้วก็เดินไปอีก

โอ๊ย สัญชาตญาณของลิงเหรอเนี่ย แล้วพี่แมนก็บอกนั่นแน่ ! ไม่อยากเป็นแค่พี่สาวอ่ะดี๊ ! เราก็หันไปจะตีพี่แมน แต่พี่แมนก็หลบได้อีก แล้วบอก ยากกกก ไม่ได้กินพี่ร๊อกก  โห้ ! คนบ้านนี้เป็นอะไรกันไปหมดเนี่ย

รถที่พี่จวบขับไปรับพ่อมาถึงหน้าบ้านแล้วทเราก็เดินไปรอในบ้าน  พ่อก็เรียกไอ้ลิงบ้าไปคุย แต่พอพ่อเห็นสภาพแล้วก็เลยบอกว่า ค่อยคุยกันหลังกินข้าวนะ ไอ้ลิงก็บอกครับๆ เราเข้าไปกอดแขนพ่อ ถามว่ามีอะไรจะดุไอ้ลิงคะพ่อ

พ่อก็บอก หื้ม นี่คาดหวังให้พ่อดุอะไรเจ้าโทนล่ะเจ้าหมิว เจ้าโทนยังไม่ได้ทำอะไรเลยนะ เราบอกอ้าววว ก็เห็นพ่อจะเรียกคุย พ่อเราก็ลูบหัวเบาๆแล้วบอกว่า ก็คุยเรื่องให้มาทำงานนี่แหละ ค่อยๆคุยๆ แล้วเราก็ค่ะพ่อ

อ๊ะ ! นึกอะไรได้ เราก็รีบเดินไปที่ครัว หยิบน้ำเย็นๆชื่นใจมาให้พ่อ แต่พอทุกคนเห็นก็ทำหน้า งงๆกันทเราก็ถามอะไรเหรอคะเป็นไรกัน เอาน้ำมาให้พ่อเฉยๆ พ่อก็เอ่อะอื้มๆ วันนี้อากาศดีนะ

เดี๋ยวววว อะไรอ่ะคะพ่อ เง้ออออ พี่แมนบอกอุ้ยย วันนี้อารมณ์ดีอะไรวะไอ้หมิว ร้อยวันพันปีไม่เคยหยิบน้ำมาให้พ่อ พ่อก็ไม่พูดนะรับน้ำไปแล้วดื่มเลย เราก็ถามไรอ่ะพี่แมน น้องหยิยน่ำมามห้พ่อ มันแปลกเหรอ

พี่แมนแปลกซิ่เฮ้ยยยย ไม่แปลกจะตกใจเหรอ แล้วพี่แมนก็ชี้ไปรอบบ้าน แล้วบอกดูนู่น พี่แจ๋วยืนตาค้างอยู่นั่น แล้วก็ใช่ เพราะพี่แจ๋วยืนถือแก้วน้ำมองมาทางเราแล้วตัวแข็งเลย แปปนึงพี่แจ๋วก็เดินหนีเลย

แล้วพี่แมนก็กวนประสาทเราอ่ะ พี่แมนเหมือนประกยมือกันแนบที่หน้าอก แล้วพูดว่า โอ้ว คุณพระคุณเจ้า อะไรกันนะทำให้น้องสาวของพี่เปลี่ยนไปขนาดนี้ เราก็ตกใจไอ้พี่บ้า จะมาพูดต่อหน้าพ่อไม่ได้นะ พ่อก็มองๆ แล้วถามว่างานวันนี้เป็นไงเจ้าแมน

พี่แมนจากที่เล่นๆอยู่ ก็เหมือนดีดนิ้วปรับมู๊ดอารมณ์เลยนะ พี่แมนบอก วันนี้เป็นไปตามที่คิดไว้ครับ จะมีบ้างที่ติดขัด แต่ก็แก้ไขได้ครับ พ่อบอกอื้ม ถ้าเรียบง่ายเกินไป ก็ไม่ได้เรียนรู้กันล่ะนะ ดีแล้วล่ะ แต่ถ้าจะให้ดี ควรให้มันเนี๊ยบกว่าเดิมนะเจ้าแมน พี่แมนตอบ ครับพ่อ

แล้วแม่ก็เดินมาบอก เลิกงานแล้ว ๆ อย่าเอางานกลับมาทำที่บ้านซิ่ พ่อเราก็เปลี่ยนท่าทางเหมือนกัน บอก อึ่ อื้ม นิดหน่อยเอง แล้วไอ้ลิงบ้าก็เดินลงมาอ่ะ โทรศัพท์เดินลงมาเลย แม่บอกอ้าวเจ้าโทน มามา มากินข้าวลูก พอเดินลงมาข้างล่าง เราก็ได้ยินพูดกับโทรศัพท์ว่า

' ครับ กำลังจะกินข้าว พ่อแม่กินด้วยนา '

แม่เราก็ถามหืมคุยกับที่บ้านเหรอเจ้าโทน ไอ้ลิงบอกครับ พ่อโทรมาถามอาการน่ะครับ แม่เราก็อื้มแล้วว่าไงบ้างล่ะ ไอ้ลิงบอกว่า พ่อเขาบอกว่าให้เข้าไปเอาน้ำมันนวดแขนที่บ้านน่ะครับ  ปู่กับลุงให้คนเอามาให้

ห๊ะ !  ปู่.. ลุง... ที่เป็นหมอผีอ่ะดิ้ ! เง้ออ น้ำมันไรอ่ะ พี่แมนบอกเห้ย ๆ ๆ อย่าไปนวดผิดวิธีเชียวนา ถ้าแผลระบมนี่งานข้ายกตี้เลยนะ ไอ้ลิงก็บอกครับพี่แมน แล้วพอทุกคนมากันพร้อม ไอ้ลิงก็ทำเหมือนเดิม คือรอให้พวกเรา 4 คนนั่งลงก่อน แล้วค่อยนั่งเป็นคนสุดท้าย

งืมม จำได้เลยมื้อนั้น มีไข่เจียวชะอม มีน้ำพริกหวานๆ อันนี้พอกินได้ แล้วก็มีผัดผัก  ส่วนตะกร้าเล็กๆ มีผักสารพัดเลย มีน้ำพริกปลาทูด้วย พอเริ่มทาน แหม ! ไอ้ลิงนี่ชำนาญเหลือเกิน หยิบนั่น ตักนี่ จิ้มนั้น

พี่แมนก็ถามเห้ย ๆ  อันนี้คือไรวะโทน ไอ้ลิงบอกผักนี่ ๆ ๆ ครับ กินทีละน้อยๆนะพี่แมน กินเยอะมันฉุนขึ้นจมูก แหม่ ! สองพี่น้อง หมั่นใส้  ตอนนั้นพ่อเราก็พูดนะว่า เจ้าโทนงานที่ต้องมาทำกับพ่อน่ะ ต้องมาทุกวันเท่าที่ตะทำได้นะ อย่างน้อยอาทิตย์นึง ต้องมาอย่างน้อย 3 วัน

ไอ้ลิงก็เงียบไปแปปนึง แล้วก็บอกครับคุณท่าน พ่อเราอธิบายต่อว่า ที่ต้องให้มาบ่อย เพราะงานทร่ต้องเรียนกับพ่อ มันเป็นงานที่ต้องเรียนรู้ต่อเนื่อง จะไม่เหมือนงานเอกสารที่ทำก่อนหน้านี้ เข้าใจไหม ไอ้ลิงบอกครับคุณท่าน แต่พ่อเราก็บอกนะว่า

ส่วนเสาร์ อาทิตย์ ก็หยุดตามปกติ ให้มาทำงานวัน จันทร์ถึงศุกร์พอ ไอ้ลิงก็บอกครับคุณท่าน มื้ออาหารก็ดำเนินต่อไปอ่ะ เราสังเกตอ่ะว่าไอ้ลิงบ้า กินผักทุกอย่างนะ ยกเว้นกระเจี๊ยบอ่ะ

คือไม่จับไม่หยิบเลย มันแปลกๆนะ หรือว่าจะกลัวกระเจี๊ยบ ไม่มั้งลิงไม่น่ากลัวกระเจี๊ยบหรอก ผักก็ค่อยๆลด ลด ลด แต่กระเจี๊ยบคือเท่าเดิม พ่อแม่ อิ่มแล้ว พี่แมนก็เริ่มอิ่มแล้ว ส่วนเราอิ่มนานแล้ว แต่ไอ้ลิงยังกินอยู่อีกแปปนึง

ไปหิวมาจากไหนเนี่ย ! พอเก็บจานอะไรเสร็จ เรา 4 คนก็มานั่งคุยกันตามปกติแบบทุกๆวันอ่าแหละ ส่วนไอ้ลิงบ้าเหมือนจะขึ้นไปทำการบ้านนะ พี่แมนก็พูดขึ้นมา แล้วจะให้ไอ้โทนเรียนงานกับใครครับพ่อ

พ่อก็บอก ก็กับพ่อนี่แหละ เราก็ตกใจ นี่พ่อพูดจริงเหรอคะเนี่ย แล้วจะไหวไหมอ่ะ พ่อบอกว่าก็เพราะไม่ได้มีพื้นฐานมาโดยตรง พ่อก็ต้องปูพื้นฐานให้แหละนะ ตอนนั้นพี่แมนถามว่าเช่รอะไรครับพ่อ แล้วพ่อก็จิบชาและบอกข้อมูล

พี่แมนหน้าเปลี่ยนเลยนะ แล้วบอก เอ่อ... พ่อครับ นั่นมันพื้นฐานของ ปี3 กับ ปี4 เลยนะครับ พ่อก็บอกอื้มใช่ พี่แมนก็กลืนน้ำลายเลยนะ แล้วทำท่าตลกๆ แบบกุมมือมองบนเพดานแล้วพูดว่า

โอ้ ไอ้โทนงานเข้าแล้วมึงเอ๊ยย คือท่าทางพี่แมนเขาตลกอ่ะ ไม่ได้เห็นบ่อยๆนะสภาพนี้อ่ะ แม่ก็ตีแขนแล้วบอกเจ้าแมนจริงจังอะไรขนาดนั้น พี่แมนบอกโอ้โห่แม่คร๊าบบบ ขนาดแมนยังเหงื่อตกเลยคร๊าบบ

เราก็บอกโด่วเอ๊ย อ่อนแอก็แพ้ไปดิ้ พี่แมนหันมาบอกแน้ะ ! ไอ้นี่ เราถามอะไรมีไรเปล่า พ่อก็เลย อื้มเจ้าหมิว ยังไงก็อย่าไปเข้าใกล้เจ้าโทนมากนะ เราหันไปถามเลยห๊ะ ! อะไรนะคะพ่อ

ทำไมบอกแบบนั้นอ่ะ เราก็ถามทำไมเป็นแบบนั้นล่ะคะพ่อ หมิวไม่ได้ทำอะไรร้ายแรงนี่นา เรานึกบางอย่างออกก็หันไปมองพี่แมน เราบอกเนี่ยพี่แมนไปพูดเล่นอ้ะ พ่อเข้าใจผิดเลย พี่แมนก็บอกเห้ย ๆ ๆ พี่พูดอะไร

เราก็บอกว่า ที่พี่แมนไปบอกว่าน้องชอบไอลิงบ้านั่นไง พี่แมนบอกว่าเอ้าา ไอ้นี่โยนบาปเฉยเลย แม่เราก็ทำท่าเหมือนยิ้มๆ เราบอกแม่คะ ไอ้ลิงบ้าโดนพ่อลงโทษเลย พี่แมนบอกเห้ย ไอ้หมิวลงโทษอะไร เราบอกก็พ่อสั่งห้ามอ้ะ

แล้วพี่แมนก็ถามว่า พ่อพูดว่าไรนะไอ้หมิว เราก็บอก.. ก็ห้ามไปใกล้อ่ะ เราก็บอกพ่อว่า พ่อคะพี่แมนกับแม่พูดเล่นเฉยๆนะคะ แล้วพ่อเรากระแอม เราก็ต้องหยุดและฟัง เราก็นั่งลงเลย พ่อบอกว่า เจ้าหมิวนี่พ่อยังไม่ได้พูดอะไรสักคำเลยนะเกี่ยวกับเรื่องนั้นน่ะ

ที่พ่อบอกให้อย่าไปใกล้เจ้าโทนเวลาทำงาน เพราะพ่ออยากให้เจ้าโทนมีสมาธิกับงาน ถ้าต้องมาคอยรับมือหนูด้วยมันจะเหนื่อยนะ  เง้ออออ อะไรเนี่ยพ่อออออออออ บ้านนี้เป็นอะไรกันไปหมดแล้ว เข้าข้างไอ้ลิงบ้ากันหมดเลย จะโดนลิงป่ายึดบ้านแล้ววววว ช่วยด้วยยย

::Shout:: ::Shout:: ::Shout:: ::Shout::

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Roam/Z/l3

โหลูกชายคุณแม่2คน แกล้งลูกสาวตลอดเลย พอมาอ่าน มุมมของ เจ๊หมิว  แต่เอ้ ร้อนตัวจริงๆ น้า

Leo the rott

ดีใจสุดๆอ่านเรื่องของโทนจบตอน วนกลับมาก็เจอเจ๊หมิวมาลงให้อ่านต่อเลย

peddo

เฮ้อ ปิดไม่มิดเลย ความลับรั่วไหลตลอด ส่วนใหญ่รั่วจากปากคุณหมิวเอง สงสัย ต้องให้โทนช่วยปิดปสกสักหน่อยนะครับ
ฝึกกับคุณท่านโดยตรงนี่เอง เรียนรู้จากสุดยอดฝีมือ🥰😍😛

❖SynchroNight❖

ภาคที่คุณหมิวเลาค่อนข้างดูเป็นตัวตนดีนะ มาอ่านต่อนะ กำลังสนุกเลย~

deamondear

มีคนแอบมาเงียบๆอีกแล้ว 5555
คนนี้มาแบบ เรตติ้งไม่เคยตกจริงๆ

บอสส์ซ่าส์

Pingkajoo

หมิวเสียเชิงหมดเลยไม่เหลือมาดนางพญาแล้ว กลายเป็นเด็กน้อย

commail

เขินหน้าแดงหมดแล้วคุณหนูหมิว

pankea

เจ๊หมิวรั่วบ่อยจนใครๆก็จับพิรุธได้ว่าน่าจะชอบจริงซะแล้ว

First10

เจอลิงกวนๆนี่ ทำเอาเจ๊เก็บทรงไม่ค่อยอยู่เลยนะครับ ดูเหมือนจะแพ้ทางลิงนะช่วงนี้

โทนนี่ก็ช่างสร้างความผิดหวังให้เจ๊ตลอดเลยนะ กะจะแซวเพราะคิดว่าลิงร้องเพลงไม่ได้ สักหน่อย เจอลิงทำเซอร์ไพรส์ให้เหวออีกแล้ว แสนสงสารเจ๊จริงจริ๊ง ลิงถือไมค์ 5555

❖SynchroNight❖

อ่านครึ่งแรกจบก็นั่งอมยิ้ม อ่านต่อไม่รอแล้วจ้า~

Kenobi.,

แพ้ทางเจ้าโทนรัวๆ เลยแหะเจ๊หมิว เขิลแทนนน

winpooh

สงสารหมิวด้วยเถอะ อยู่ไปอยู่มาเหมือนเปลี่ยนสถานะเป็นผู้อาศัยเฉยเลย

Ricebird526

หมิวต้องคู่ก้บเพลงนี้เลย

อาการน่าเป็นห่วง 555