ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 81

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, พฤศจิกายน 04, 2022, 11:49:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้วพี่หญิงมาบ้าน เราก็มองไปยิ้มไป หึ่หึ่หึ่หึ่ ลูกพี่ลูกน้องโดนแน่ๆ พี่หญิงคือมองแบบนิ่งเลย สองคนนั้นก็เหมือนโดนแช่แข็งเลยอ่ะ พี่หญิงก็มองที่พี่แมนเลยล่ะทุกคน แล้วสองคนคือเงียบกริ๊บบบบ  เราเหมือนแบบว่าได้กำลังรบมาอีก 1 กองพันเลยอ่ะทุกคน พี่ชายบ้ากับไอ้ลิงบ้าเงียบกริบเลยยยยย

แล้วไอ้ลิงพยายามทำตัวลีบๆเล็กๆหลบหลังพี่แมนเลยอ่ะ เนี่ย ไอ้อาการกวนประสาทคือหายไปหมดเลยอ่ะ พี่แมนก็ถามว่าเอ่ออ หญิงมีอะไร ทำไมไม่โทรบอกล่ะ ไม่น่ามาให้ลำบากเลย พี่หญิงก็มองแล้วบอกว่าก็ต้องเอาผลการรักษาเจ้าโทนมาให้คุณลุง แล้วก็จะมาดูด้วยว่าไปก่อเรื่องอะไรกันไว้

แล้วพี่หญิงก็พูด ' โทน '  คำเดียวเลยนะ แล้วไอ้ลิงที่เงียบๆคือรีบแว๊ปออกมาจากหลังพี่แมนเลยแล้วพูดครับพี่หญิง พี่หญิงก็มองหน้า ไอ้ลิงก็บอกโอ้สงสัยพี่หญิงมีเรื่องต้องคุยกับพี่แมนแน่ๆเลยมาถึงบ้าน แล้วไอ้ลิงก็บอก อ้อ ผมมีการบ้านต้องทำ ตามสบายนะครับพี่แมน แล้วไอ้ลิงก็จะเดินออกไปเลย แต่พี่แมนก็คว้าคอก่อนเลย แล้วพูด ไอ้น้องรัก ไม่ต้องเกรงใจหรอก อยู่ด้วยกันนี่แหละ

เราอยู่ใกล้ๆนะตอนนั้น พี่แมนก็บอกเห้ยอย่าชิ่ง ไอ้ลิงก็พูดเบาๆว่า มันดีกว่าซวยยกตี้นะพี่แมน พี่แมนบอกเห้ยๆอย่าทิ้งพี่  พี่หญิงก็กระแอมแล้วบอกนี่ต่อหน้าต่อตาเลยนะ พี่แมนก็รับหันควั่บมายิ้มแฉ่งเลย พี่หญิงมอง มองงง พี่แมนก็กน้าเจื่อนทันที

ส่วนไอ้ลิงบ้าก็จะหนีอีกแล้ว เราเลยเข้าไปล็อคคอแล้วบอกว่า พี่หญิงคะลิงจะหนี พี่หญิงก็มองแล้วบอกโทน ต้องคุยกันนะ ไอ้ลิงบ้าก็เงียบกริบเลย ไอ้ลิงก็ยังเนียนถามว่า ทำไมพี่หญิงมาดึกจังเลยครับ

พี่หญิงก็บอกถ้ามาเร็ว คงมีคนชวนกินข้าวเพื่อกลบเกลื่อนนั่นแหละ พี่หญิงมองแล้วหันไปมองพี่แมน แล้วมองแรงเลยนะ พี่แมนจากหน้าเจื่อนๆ ก็ทำมองนู่นมองนี่ไปเรื่อย

เหมือนพี่หญิงเขาจะดักพี่แมนได้อ่ะ พี่หญิงถามว่าก่อเรื่องอะไรมาเหรอโทน ไอ้ลิงบ้าก็รีบบอก วันนี้มีเรื่องครับ แต่ไม่ได้ใช้แขนข้างที่เจ็บเลยครับ ไม่ซักกะตี๊ดดด  พลิ้วไหวเหนือสายน้ำเลยครับ สบายๆ  เอ้า !? ทำไมอยู่ดีๆสารภาพบาปเฉยเลย

พี่หญิงก็มองแล้วบอกว่าตามพี่เข้าไปคุยข้างใน พี่หญิงมองมาที่เราแล้วบอกน้องหมิวพี่ขอเข้าไปข้างในหน่อยนะ เราก็ตอบค่ะ ! ยินดีเลยค่ะ เรารีบปล่อยไอ้ลิงบ้าเลยนะ แล้วพี่หญิงเดินนำไปเลย

เราก็ตกใจว่าถ้าเดินเข้าไปก่อนแบบนี้ เดี๋ยวไอ้ลิงก็แว๊ปหายอีกหรอก แต่มันไม่ใช่เลยทุกคน ไอ้ลิงเดินตามไปแบบจ๋อยๆเลย พอพ้นประตูบ้านไป เราก็รับเขย่าพี่แมน ถาม พี่แมน ๆ ๆ ๆ  ทำไมไอ้ลิงสารภาพบาปง่ายๆเลยล่ะ

พี่แมนก็บอกว่าชิงสารภาพบาปไปก่อน ดีกว่าโดนจับได้ทีหลังไง ไม่งั้นล่ะยับแน่ๆ เราก็บอกแหม่ๆ ลดโทษกึ่งนึงว่างั้นเถอะ พี่แมนเกาหัวแกร่กๆ แล้วบอกว่า ' ไม่น่าจะลด ' แล้วก็เดินเข้าไปในบ้านเลย

เข้าไปถึงก็เห็นพี่หญิงอ่ะไหว้พ่อกับแม่เรา พวกท่านก็เหมือนจะชวนพี่หญิงนั่งคุยอ่ะ พี่หญิงก็นั่งๆในมือก็เอื้อมหยิบเอกสารอะไรไม่รู้ ส่วนไอ้ลิงบ้านั่งอยู่ข้างๆ นั่งแบบญี่ปุ่นอ่ะ แล้วหน้านี่นิ่งสนิทเลย เหมือนว่าต้องยอมมอบตัว หนีไปไหนไม่ได้ สมน้ำหน้า

อ้อลืมบอกไปว่า ที่เราเล่าข้ามมา 2 อาทิตย์นั้น ไอ้ลิงหงอกยังไปกายภาพอยู่นะ เราก็เดิน เดินไปนั่งข้างๆแม่ พี่หญิงเหมือนยื่นเอกสารอะไรให้พ่อเราอ่ะ พ่อรับๆมาแล้วก็พลิกดู พี่หญิงบอกว่ารักษามา 2 อาทิตย์ ตอนนี้เส้นเอ็นเกือบหายสนิทแล้ว แต่ยังไม่เต็มร้อยค่ะคุณลุง

โง้ยยย เรียกทำไมคุณลุง เรียกคุณพ่อเส้พี่หญิงงง พี่หญิงบอกว่าการกายภาพถือว่าออกมาเป็นที่น่าพอใจค่ะ ร่างกายของโทนฟื้นฟูได้รวดเร็วมาก เราก็เผลอพูดไปว่าลิงป่าก็แบบนี้แหละค่ะฟื้นตัวไว พ่อเราก็ เอ้ ! เจ้าหมิว... ง้ะ ขอโทษค่ะ

เราบอกขอโทษค่ะ แหะ ๆ ๆ พี่แมนก็มานั่งข้างๆ ทำเหมือนจะไปนั่งข้างๆพี่หญิง แต่พี่หญิงก็แหงนหน้ามอง อันนี้คือขำจริ๊งงง พี่แมนเหมือนเบรกเอี๊ยดด แล้วเบนเข็มไปนั่งข้างๆพ่อแทน พี่หญิงก็มองตาม มอง มอง มอง เนี่ยยย เราชอบสายตาแบบนี้มากๆเลย จ๋อยไปเด้ไอ้พี่ชายบ้า

พอพี่แมนนั่งมอง แล้วทำท่าขอแผ่นกระดาษไปดูด้วย พี่หญิงก็บอกว่าการฟื้นฟูของร่างกายโทนเองก็เร็วจนน่าเหลือเชื่อ คือหนูขออนุญาตสอบถามคุณป้าคุณลุงได้ไหมคะ แม่เราก็ถามได้เลยหนูหญิงไม่ต้องเกรงใจหรอกลูก เย้ ๆ ๆ เรียกลูกเลย ๆ ๆ ลูกสะใภ้ยิ่งดี ฮี่ๆๆๆ

พี่หญิงถามว่าตอนที่โทนอยู่บ้านนี้ โทนนอนหลับกี่โมงค่ะเอาแค่เฉลี่ยๆก็ได้ค่ะ แม่เราก็เอ.... ถ้าวันไหนไม่ทำการบ้านก็นอนราวๆ 4 ทุ่มนะหนูหญิง พี่หญิงบอกอ๋อค่ะคุณป้า ที่ร่างกายฟื้นฟูไว เพราะการพักผ่อนที่เพียงพอค่ะ ทั้งสภาพร่างกาย ทั้งบาดแผลเลย ดีขึ้นมาก

คือสรุปๆคือพี่หญิงมาพูดกับคุณพ่อเรื่องการกายภาพของไอ้ลิงบ้าและผลของการฟื้นฟูร่างกาย เพราะพ่อพูดเองว่าให้รักษาให้ดีที่สุด ซึ่งก็ต้องใช้นู่นใช้นี่มากมาย เท่าที่ฟังๆนะเหมือนพี่หญิงจะบอกว่าไอ้ลิงหายเร็วมากๆถ้าเทียบกับคนทั่วๆไป ก็นะสภาพร่างกายนักกีฬาก็คงประมาณนี้พี่หญิงบอก

แต่เราคิดในใจไม่ใช่ค่ะ ไม่ใช่นักกีฬา นี่มันร่างกายของสัตว์ป่าชัดๆที่แบบฟื้นฟูร่างกายตัวเองไวมาก พี่แมนก็มองๆแล้วถามว่าตรงนี้ๆล่ะหญิง แล้วตอนนั้นพี่หญิงก็พูดขึ้นมาเฉยเลยว่า รบกวนให้สรรพนามให้ถูกค่ะ...  เง้อออ พี่หญิงใจเย็นๆ พี่แมนก็บอก ขอโทษด้วยครับคุณหมอ เอ้า ! พี่แมนอะไรอีกเนี่ย แล้วพี่หญิงมองหน้านะ พี่แมนก็ไม่มองหน้าเลย

แล้วไม่ใช่ว่าหลบตานะ แต่ที่พี่แมนทำคือตั้งใจจะไม่มองพี่หญิงเลย  แล้วพี่หญิงก็บอกว่า อัตราเฉลี่ยมวลกล้ามเนื้อน่ะ แล้วก็อธิบาย บลา  ๆ  ๆ  ๆ

พี่แมนก็มองที่เอกสารนะ พ่อก็ฟังเองด้วย แล้วบอกว่างั้นฟื้นฟูต่อไปนะ จนกว่าเจ้าโทนจะหาย 100 % มีอะไรก็ติดต่อมาโดยตรงได้เลยนะหนูหญิง พี่แมนก็มองๆ ๆ แล้วก็วางเอกสารลง แล้วก็บอกผมขอตัวก่อนครับพ่อ แล้วก็เดินไปเลย เอ้า !  ไอ้พี่แมน พี่หญิงเขามาแล้วอ่ะ ไปไหนอ่ะ

แล้วไอ้ลิงล่ะ... เอ้าพอมองอีกทีไอ้ลิงนั่งหลับไปแล้ว เราหันไปมองพี่แมนแล้วบอกพี่แมนๆไอ้ลิงบ้าหลับไปแล้วน่ะ พี่แมนก็มองแล้วบอกปลุกมันด้วยนะ แล้วพี่แมนก็เดินไปเลย เอ้าเห้ย !  ทำไมทำแบบนี้ คือที่จะให้เราปลุกไอ้ลิง โอเคอันนี้พอเข้าใจได้นะ แต่ทำไมอยู่ดีๆก็มีท่าทีเปลี่ยนไปเลยล่ะ

พี่หญิงมาหาก็ต้องดี๊ด๊าดิ่ แต่ตอนนี้อยู่ดีๆพลิกเลยเหมือนอยากจะไปให้พ้นๆจากตรงนี้ พี่แมนก็บอกพ่อครับ แม่ครับ ผมขอตัวก่อนนะครับ พี่แมนก็เดินขึ้นไปบนห้องเลย เรารีบแอบสะกิด ๆ ๆ ๆ  พี่หญิงมองตามเลยทุกคน คือตอนนี้พี่หญิงมองตามเลย จากที่เหมือนไม่อยากให้พี่แมนล้ำเส้น เลยพูดแบบนั้นออกไป

คือปกติพี่แมนก็ทำท่าจ๋อยๆใช่มะ แต่นี่ไม่ใช่เลย พี่แมนเปลี่ยนไปเหมือนพลิกฝ่ามือเลย แล้วพี่หญิงตอนนี้คือมองตามเลยนะ พี่แมนเดินขึ้นไปบนห้องแล้วไม่เหลียวหันมามองอีกเลย สายตาของพี่หญิงตอนนี้มันเหมือนคนที่รู้สึกผิดน่ะ แม่เราก็มองตามพี่แมนนะ พ่อเองก็อื้มงั้นหนูหญิงยังไงก็รักษาเจ้าโทนต่อไปนะ ค่าใช้จ่ายลุงจะเป็นคนจัดการเองนะ  พ่อมองไปทางที่พี่แมนกำลังเดินขึ้นไปชั้นบนแล้วพูดว่า

เดี๋ยวรบกวนหนูหญิงโอนชื่อเจ้าของไข้จากเจ้าแมน มาเป็นของลุงได้เลยนะ ตอนนั้นเราสงสัยละว่าเกิดอะไรขึ้นบรรยากาศมันมาคุแปลกๆมากๆ แล้วไอ้ลิงบ้าก็หลับไม่รู้เรื่องเลย พ่อก็พูดขึ้นมาดังนิดนึงมีใครอยู่มั้ยในครัว แปปเดียวนับ 1 ไม่ถึง 5 พี่แจ๋วเดินมาเลย มาถึงก็ยืนห่างๆพูดค่ะคุณผู้ชาย พ่อก็บอกว่า วานไปบอกจวบทีนะให้เอาเตรียมรถไปส่งหนูหญิงหน่อย

พี่หญิงก็บอกว่าไม่เป็นอะไรค่ะคุณลุง แต่พ่อก็บอกว่ามันดึกแล้ว พ่อพูดแค่นั้นพี่หญิงก็ไม่พูดอะไรอีกเลยนะ พี่แจ๋วก็เดินไป คงไปบอกพี่จวบเลยล่ะ แม่เราก็ถามนะว่าวันนี้เลิกงานเร็วเหรอหนูหญิง พี่หญิงเขาก็บอกว่าวันนี้มีคิวตรวจไม่มากค่ะ แม่ก็อ้อๆ  เราก็มองๆๆๆ

ไม่กล้าพูดอะไรอ่ะ เพราะรู้ว่าสถานการณ์มันแปลกเลยล่ะ ปกติพี่แมนไม่น่าเป็นแบบนี้อ่ะ แปปนึงพี่แจ๋วก็เดินมาบอกว่าเตรียมรถเรียบร้อยแล้วค่ะ พ่อ แม่ พี่หญิง ก็ลุกเลย เราก็จะไปเรียกไอ้ลิงบ้านะ นั่งหลับได้ไงเนี่ย แต่พี่หญิงบอกไม่ต้องปลุกหรอก แล้วคือเหมือนทุกคนจะรู้ว่าต้องเดินไปส่ง

ก็พากันเดินไปส่งที่หน้าประตูบ้าน พี่จวบก็เตรียมรถเรียบร้อยและรออยู่แล้ว พ่อก็บอกว่าโทษทีนะจวบ พี่จวบก็บอกไม่เป็นอะไรเลยครับคุณผู้ชาย ยังหัวค่ำอยู่เลยครับ พ่อก็บอกอื้ม หนูหญิงพักที่ไหนล่ะ พี่หญิงก็พูด ๆ ๆบอก ซึ่งเป็นคอนโดชื่อดังเลยล่ะ

พ่อก็ถามจวบรู้จักไหม พี่จวบบอกรู้ครับคุณผู้ชาย พ่อบอกอื้มจะได้ไม่ต้องถามกลางทาง พี่หญิงก็หันมาไหว้พ่อ ไหว้แม่เรา หญิงกลับก่อนนะคะคุณลุงคุณป้า แล้วก็หันมาบอกเราว่าพี่กลับแล้วนะน้องหมิว เรายิ้มม บอกค่ะพี่หญิง พี่หญิงเปิดประตูรถขึ้นไปเลย

และแม้ว่ากระจกมันจะดำประกอบกับแสงไม่ได้เยอะเหมือนตอนกลางวัน แต่เราเห็นนะว่าพี่หญิงมองเข้าไปในบ้านของเราอ่ะ พอรถออกไป พ่อ แม่ กับเราก็เดินเข้ามาในบ้านเลยล่ะ ส่วนไอ้ลิงบ้าก็นั่งหลับไปทั้งๆแบบนั้น แม่เราก็เข้าไปเขย่าตัว เจ้าโทน เจ้าโทน

ไอ้ลิงบ้าทำไงรู้มะทุกคน ไอ้ลิงบ้ากลิ้งออกข้างๆแล้วเด้งดึ๋งตัวขึ้นมาเลยแล้วพูดครับคุณท่าน แต่ว่าโอ๊ยยยย  หันหลังให้เฉยเลย แม่เราคือแทบหลุดขำ พ่อเองก็ส่ายหัวเลย โอ๊ยยยทางนี้ไอ้ลิงบ้า คือเด้งตัวมาอย่างดีเลยนะทุกคน แต่หันหลังให้พวกเราอ่ะ เราก็บอกหันไปหาใครไอ้ลิงบ้าเอ๊ย

คือทุกคนเข้าใจป่ะ ไอ้ลิงคือกลิ้งตัวออกไป เพราะว่าถ้าเด้งดึ๋งขึ้นมาคงโดนแม่เราแน่ๆล่ะ แต่เกือบจะดีแล้วแท้ๆถ้าไม่หันไปอีกทาง แล้วไอ้ลิงก็หันมาทางพวกเรานั่นแหละ แม่ก็ไปยีหัวเบาๆแล้วถามว่าหลับไม่รู้เรื่องเลยนะเจ้าโทน ไปอาบน้ำแล้วนอนไปลูก

ไอ้ลิงบ้าก็ตอบครับ.... เราก็พูดไปว่านี่ไอ้ลิงบ้าพี่หญิงเขาอุตส่าห์มานะ ทำไมหลับแบบนั้นล่ะ ไอ้ลิงก็ถามว่าพี่แมนล่ะครับ เราก็เลยบอกว่าขึ้นไปแล้ว ไอ้ลิงก็ถามว่าขึ้นไปแล้ว.... ไอ้ลิงถามว่าพี่หญิงพูดอะไรรึเปล่าก่อนพี่แมนจะขึ้นไป เราก็.. บอกไปนั่นแหละ

ไอ้ลิงฟังแปปนึงแล้วก็ อ่อ อื้ม แล้วก็จะเดินขึ้นไปข้างบนอีก เราก็รีบเดินดึงแขนข้างที่ไม่ได้เจ็บอะไรแหละ แล้วถามว่าอะไรเนี่ย ไอ้ลิงบ้าพี่หญิงเป็นไรก็ไม่รู้นะ ไอ้ลิงหันมามองเราแล้วพูดว่า ทำไมผมต้องสนใจล่ะ จะนางฟ้าหรือเทวดามาจากไหน แต่มาพูดแบบนี้กับพี่แมน... ผมก็ไม่ไว้หน้าหรอก

เราก็ห๊ะ! อะไรนะ แล้วพ่อเราก็บอกว่ายังอีกนะเจ้าโทน วันนี้ก่อเรื่องมาพ่อยังไม่ได้ลงโทษเลยนะ ไอ้ลิงตอบครับ แล้วไอ้ลิงก็เดินซ้าย แถ่ดๆๆ ขวาแถ่ดๆ ก่อนจะค่อยๆเดินตัวตรงขึ้นไปข้างบน พ่อเราก็เดินตามไปด้วย แล้วพูดว่าเอ้าเจ้าโทนเดินดีๆเดี๋ยวสะดุด ไอ้ลิงก็ตอบครับ แล้วเดินตัวตรงเลยคราวนี้ โอ๊ยย เดินกับเจ้าของบ้านเฉยเลยไอ้ลิงนี่

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

seamasterza

deamondear

รอบนี้โทนหนีไม่ทัน แสดงว่าต้องมีเบื้องหลังงงง
งอลแรงหนักมาก

natt4556

ช่างมึนได้โล่แท้ๆ แต่ยอมใจคุณหมอ ใจแข็งจริง

ones26421

เป็นการสั่งสอนเล็กๆน้อยๆจาก แมน

whitehorse

รักหลอกจึงหยอกเล่นๆนะโทน แต่ก็นะมึนจนเรียกพี่เลย

zeebraa

มาไว สมกับที่รอคอย ตอนนี้น่าจะมีดราม่านิดๆ รอลุ้นเมื่อไรเทพโทน จะเจอทีมมหาเทพจากเกาหลี

Daniel Dear

เจอหญิงพูดแบบนี้เป็นใครก็รู้สึกไม่ดีแน่ แมนเองก็คงน้อยใจด้วย

aod123

LMnade

บทโทนจะเกรียนก็เกรียนสุดไปเลย

❖SynchroNight❖

ความอดทนของคนเรามันก็มีขีดจำกัดนี่นะ..

beerony

meendavid

หนีไม่ทันกลัวโดนสวดชิงหลับดีกว่า

n_neng

เดืดแทนพี่แมน แต่เอาจริงไม่กลัวพี่หญิงหรอนายโทน

คนเหงา