ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

วันธรรมดาของชีวิต 7: ต้า-ร.ด. เด็กไทยผมเกรียน

เริ่มโดย magna67t, ธันวาคม 08, 2022, 09:38:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

magna67t

วันธรรมดาของชีวิต 7: ต้า-ร.ด. เด็กไทยผมเกรียน

ซีรีส์สั้นๆ เล่าวันธรรมดาของคนธรรมดาที่ไม่เคยหวังอะไร  แต่กลับได้อะไรมาเหมือนถูกหวย
   ..........................................................................................
แวะไปเยี่ยมเยียนเรื่องเก่าๆ ซีรีย์ยาวได้นะครับ
แปดปียี่สิบสี่คน ภาค 1 ตอน 1
https://xonly8.com/index.php?topic=229016.0
แฟนกู ภาค 1 ตอน 1
https://xonly8.com/index.php?topic=240071.0
   ..........................................................................................

เด็กผู้ชายอย่างพวกเรา...

ประสบการณ์อย่างนึงที่ต้องผ่านมาเหมือนกันแทบทุกคนก็คือการได้ไปเข้าค่าย รด. ที่เขาชนไก่    ตามปกติธรรมดาของการไปเขาชนไก่ก็คือปี 3 หรือตอนพวกเราอยู่ ม 6 นี่แหละ   ผมว่ามันดีนะ ฝึกความเป็นชายดี เพราะที่นั่นเป็นที่เดียวในโลกแล้วมั๊งที่มีกระดอมากมายถึง 99.9%   แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ากองร้อยผมจะไม่มี รด. หญิงเอาเสียเลย....
   แล้วผมโชคดีหรือโชคร้ายก็ไม่รู้...ที่ผมได้ไปเป็นชุดที่ 3 ของปีนี้  พร้อมกับอีจุนเพื่อนทอมของผม...

วันแรกเราออกจากรุงเทพแต่เช้าตรู่  ผมนั่งคู่อีจุนมาโดยตลอด  แม่ง..ทำไงได้ ผมเสือกมาช้า  เหลือที่นั่งข้างไอ้จุนที่เดียว   บนรถไม่มีใครร้องเพลงหรือทำกิจกรรมใดๆ...น่าเบื่อสุดๆ   ที่แน่นอนคือผมง่วงมากเพราะตื่นเช้า  เลยนอนไปตลอดทาง  ผมมีความรู้สึกว่าหัวผมเอนไปทางไอ้จุนหลายรอบและมันก็ผลักผมตั้งขึ้นมาใหม่..หลายครั้ง    พอไปถึง...รถจอดก็ต้องลงมาเข้าแถว ตั้งกอง  เช็คชื่อ  นับคนแล้วนับคนอีก  กว่าจะผ่านพิธีการ  ไหว้เจ้าพ่อ  ฟังคำบรรยายจากผู้การศูนย์ บลา บลา บลา สารพัด...  ตากแดดหัวแดงจนหมดไปครึ่งวัน.... 

พอกินข้าวเที่ยงเสร็จ  ภาระกิจแรกของพวกเราคือต้องไปถากถางที่ดิน  ตัดต้นไม้  ปัดกวาด  กางเต๊นท์  ขุดหลุมทำนั่นทำนี่ที่ใช้แรงงานสารพัด  แต่ก็ดีตรงที่ว่าไม่ต้องฝึกอะไรเลย   และดีอีกอย่างตรงที่มีรถเข็นขายน้ำขายขนมมาจอดข้างๆ  ครูฝึกให้หยุดพักตอนบ่าย 2 ให้พวกเรามาช้อปปิ้งซึ่งผมเดาว่าคนที่มาขายก็น่าจะญาติๆครูฝึกนี่หละ...  ผมเองโคตรเหนื่อย..โคตรหิว  พอเจอลุงขายไอติม..ผมลากไอ้เอ้เพื่อนร่วมเต๊นท์เข้าไปทันที   ใครไป รด. ลองกินไอติมใส่ขนมปังกลางแดดสิครับ...โคตรฟิน 

แล้วเราก็ต้องมาถางหญ้ากางเต้นท์กันต่อ  พอสี่โมงเสร็จ  กินข้าว  และก็ได้เวลาวัดความใหญ่ประกวดความอวบกันในห้องอาบน้ำ  ซึ่งครูก็ไม่ได้ให้อาบน้ำกันสนุกสนาน  ต้องตักต้องอาบกันตามจังหวะนกหวีด  ไอ้เพื่อนผมคนนึง  เสือกหยุดไม่ทัน  ครูเลยลงให้ลงไปกลิ้งที่พื้นห้องน้ำ แล้วให้ลุกขึ้นมาอาบใหม่....แค่ขันเดียว

และแล้ว....วันเข้าค่าย ร.ด. ที่แสนจะปกติธรรมดา  มันเริ่มจะไม่ธรรมดาเมื่อผมเริ่มมีอาการประหลาดตั้งแต่ราวๆสี่โมงก่อนมาอาบน้ำ  ผมเหมือนอยากจะอ้วกและเริ่มครั่นเนื้อครั่นตัว  ตอนอาบน้ำก็หนาวๆแปลกๆ  และพอกลับมาที่เต้นท์แต่งตัวเสร็จเท่านั้นแหละ   อาการของผมก็ออกทันที  ผมวิ่งพรวดพราดไปที่ต้นไม้ข้างกองร้อยที่ไกลหน่อยแล้วอ้วกอย่างรุนแรง  ไอ้เอ้ที่เป็นเพื่อนร่วมเต๊นท์ผมวิ่งตามมาดู  และไอ้จุนเพื่อนทอมที่อยู่ใกล้ๆก็วิ่งตามเข้ามาด้วย  แต่มันสองตัวก็ช่วยอะไรผมไม่ได้   แค่ถามผมว่า มึงเป็นไร มึงเป็นไร  โธ่ไอ้เชี่ยเอ๊ย  ถ้ากูรู้...กูจะมายืนอ้วกมั๊ยอ่ะ....  ผมอ้วกสุดแรงต่อเนื่องสักสองนาทีจนหมดไส้หมดพุง  แล้วผมก็นั่งพักพิงต้นไม้หายใจแรงๆ  ผมว่าผมกำลังหน้ามืดเหมือนกำลังจะเป็นลม  คนเริ่มมาดูที่ผมแยะขึ้น  ผมหน้ามืดจริงๆด้วย  มองอะไรก็ไม่เห็น  หายใจเริ่มไม่ออก  ผมรู้สึกมีมือนิ่มๆมาจับหน้าผม 

"ไอ้ต้าแม่งจะเป็นลมแล้ว  เดี๋ยวกูวิ่งไปตามครู.... ไอ้เอ้ มึงมาเฝ้าไอ้ต้า  อย่าให้มันหลับไปนะมึง"
   .....................................................................................

นั่นคือเสียงสุดท้ายที่สุดๆที่ผมรู้เรื่อง  จากนั้นผมไม่รู้อะไรอีกเลย  จนกระทั่งผมโดนผ้าเย็นจัดเช็ดตัวผม  ผมสะดุ้งลืมตาตื่นขึ้นมา...แต่ผมไม่เห็นใคร  ผมอยู่ไหนวะเนี่ย..  ผมเป็นอะไรไป  สติผมยังไม่คืนมา  ยังปะติดปะต่อเรื่องไม่ได้เลย   ตอนนี้ผมอยากจะอ้วกอีกแล้วและผมทำท่าขย้อน  ก็มีมือนิ่มๆ ดึงตัวผมขึ้นพร้อมจับหัวผมให้ตรงกับถังขยะ  และผมก็อ้วกอย่างสาหัสอีกรอบหนึ่ง  แล้วอาการเดิมผมก็ตามมาอีก  พออ้วกแรงๆไปจนหมด  ผมก็เริ่มหน้ามืดหมดแรง  และหงายหลังหลับหมดสติไปอีกครั้ง

ผมหลับไปนานแค่ไหนไม่รู้  แต่ท้องไส้ผมปั่นป่วนรุนแรง...อยากอ้วกอีก   ผมลืมตาช้าๆตื่นมาอีกที  ตอนนี้ทุกอย่างมืดและเงียบไปหมด  ผมอยากอ้วกอีกแล้ว  แต่มันยังทนได้  ผมมองรอบๆเพื่อดูว่าผมอยู่ไหนกันแน่   บนหัวผมมีพัดลมเพดาน  ผมอยู่ในห้องใหญ่มาก  รอบๆมีตัวผมเตียงเต็มไปหมด  แต่มีผมนอนอยู่คนเดียว  ผมว่าผมน่าจะอยู่โรงพยาบาลอะไรสักอย่าง  มีไฟดวงเดียวคือไฟทางเดินที่เปิดอยู่  มีแสดงสลัวพอเห็นได้ในห้องที่ผมนอน  แต่มันเงียบสนิท มืด วังเวงสุดๆ  นอกจากพัดลมเพดานที่เสียงดังแก๊กๆตลอดเวลาแล้ว  ไม่มีเสียงอะไรอีกเลย   และที่นี่ก็ไม่มีใครเลยนอกจากผมที่มีสายน้ำเกลือติดแขนอยู่   

ผมกำลังจะลุกขึ้นนั่ง แล้วก็ตกใจสุดขีดเมื่อหันมาเห็นร่างผมยาวเหมือนผู้หญิงแต่ใส่ชุด ร.ด. นอนเตียงข้างๆหันหลังให้ผม  เสื้อ ร.ด. ของมันไม่ได้ปิดร่างของมันหมด..ผมเห็นหลังเป็นเนื้อหนังขาวๆ   แล้วร่างนั้นก็บิดตัว  เสียงกระดูกลั่นกราวและเตียงก็ออดแอดตามน้ำหนักตัวที่กดลงไป   ร่างนั้นยังไม่หันมา แล้วใครที่ไหนไม่รู้เสือกจุดธูปขึ้นมาตอนนี้อีก  หมาแถวข้างล่างเสือกหอนขึ้นมาพร้อมกัน   ผมขนลุกซู่ทันที...ลืมอาการอยากอ้วกไปหมดสิ้น  ผมกลัวมากจนผมกระเถิบมาเตียงด้านที่ไกลจากร่างนั้นมากที่สุด   สายตาผมจับจ้องไม่กระพริบ   เฮ้ย..ตกลงนี่ที่ไหนกันแน่วะ  นรกหรือเปล่า..  แล้วไอ้ที่นอนข้างผมนี่คนหรือผีกันแน่วะเนี่ย...  ผมเอามือกุมพระที่คอ...แต่พบว่าผมไม่ได้เอามาจากบ้านด้วย.....

ความกลัวผมถึงขีดสุดจริงๆ....

ผมกลัวผีเป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว  และยิ่งตอนนี้บรรยากาศเป็นใจให้ผมเจอผีได้มากที่สุด   ผมมีความรู้สึกว่าผมที่หัวตั้งชันขึ้นเองด้วยความกลัว  ผมจ้องมองไอ้ข้างเตียงผมไม่กระพริบ  และแล้วร่างนั้นก็ขยับตัวอีกครั้ง  ผมสะดุ้งตกใจจนถอยตกเตียงดังโครมใหญ่   ผมรู้สึกถึงการเคลื่อนไหวที่เตียงนั้นทันที  และรับรู้ได้ว่าร่างนั้นลุกขึ้นมาและเดินผ่านพื้นไม้เสียงดังออดแอดเข้ามาที่ผม...   ผมคงจะเจอผีแน่แล้ว  ผมหลับตาแน่น...ยกมือไหว้ท่วมหัว

"โอ๊ย...อย่าทำผมครับ  ผมกลัวแล้วครับ ผมกลัวแล้วครับ  ผมแค่มา ฝึก ร.ด.ครับ   ผมอ้วกตรงต้นไม้ของท่านไปนิดเดียวครับ  อย่าโกรธผมนะครับ  เจ้าพ่อเจ้าแม่สิ่งศักดิ์สิทธิช่วยผมด้วย   ผมกลัวแล้วครับ ผมกลัวแล้วคร้าบบบบบบ...."

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Aj33

Nong5670

Matsudaira777

เอาจริงๆนะ อาจอ่านถึงตอนเจอผู้หญิงผมยาวนี่กลายเป็นเรื่องตลกไปเลย หัวเราะจนเจ็บท้องแล้วเนี่ย55555

ptmgm

bunchucherd

onze3

เสียงน้าค่อม

ผีเด็กจะเตะให้คว่ำ ผีผู้หญิงจะจับปล้ำทำเมีย

Komsan Tanunchai Olympus

chanky2007

มาซะน่ากลัวเลย
ถ้าอยู่ในสภาพเดียวกัน น่ากลัวกว่า น่ากดนะ ถ้าไม่มั่นใจว่าคน
ขอบคุณครับ
คิดว่าดี ก็ทำไป